Hà Nội: Ga Chống Thấm Cotton - Nằm Trực Tiếp Không Sợ Nóng Bí

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi taodo2011, 25/10/2011.

1. taodo2011

taodo2011 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Ga chống thấm bảo vệ đệm cho các gia đình có em bé...!

Lại hết tuần rồi các mẹ ơi, Up lên cái nào!

2. nguyenduonghien

nguyenduonghien Thành viên tích cực

Em ơi ga chống thấm là như thế nào , chị nhìn hình thấy như là ga phủ bình thường, em có thể nói rõ tác dụng được không. VD trẻ em đái dầm thì không ngấm xuống đệm à, nếu không ngấm thì ga làm bằng chất gì nằm lên có bí không

3. taodo2011

Dạ chị ơi Ga chống thấm là ga phủ lên đệm nhưng không nằm trực tiếp mà sau đó phủ ga thường lên chị ạ. Khi bé tè dầm hoặc đổ nước hay sữa ra thì sẽ không bị ngấm xuống đệm, tránh cho đệm nhà mình bị ẩm mốc và mùi hôi (Đệm dùng lâu mà bị mùi thì khó chịu lắm). Vì không thấm xuống đệm nên nó sẽ thấm ngược lên trên đấy chị ạ, nó thấm lên ga thường cotton ở trên. Nhà em khi bé tè em thường có sẵn chiếc khăn thấm nước tốt lau chỗ đó đi là nó thấm hết nước. Em có người bạn còn sử lý nhanh bằng cách thấm hết nước tè vào khăn rồi lấy bàn là là ngay chỗ ướt của ga thường và lại dùng bình thường, bị bé tè 3-4 lần mới giặt. Ga Cotton thường thì mình có thể giặt phơi đơn giản chứ bị mùi ở đệm thì khó sử lý lắm.
    Ga này được may từ vải tổng hợp có tác dụng chống thấm, mặt trên là vải thường, mặt dưới là một lớp màng tổng hợp có tác dụng chống thấm, màng này được kết cấu từ nhiều hạt nhựa khi gặp nước các hạt này giãn ra ngăn không cho thấm xuống, còn khi khô nó co lại nên vẫn lưu thông không khí qua lại. Vì vậy mà dùng ga này không bị bí đâu ạ. Và vải này phủ lên thì giúp ga thường phủ trên phẳng lắm ạ, không sột soạt.
    Ga này dùng cả cho người già, bệnh tật về sinh không tự chủ tốt lắm chị ạ.
    Nhà chị có bé thì hôm nào thử một chiếc đi chị.
    Khi nào có nhu cầu thì ủng hộ em nhé!

4. nguyenduonghien

nguyenduonghien Thành viên tích cực

Cám ơn em nếu có nhu cầu Chị sẽ gọi em, nhưng chất vải phía trên có tốt không hay giặt vài lần là phai hoặc xổ lông thì chán lắm

5. taodo2011

Dạ vải thì chị yên tâm không sổ lông, không phai đâu ạ. Em dùng 1 chiếc 3 năm rồi vẫn nguyên như mới, mặc dù con nhà em rất hay tè dầm. Nhưng với vải này chị lưu ý không vò mạnh tay và không nên giặt máy chị ạ. Vệ sinh thì chỉ cần lau trên mặt hoặc giặt thì xả dưới vòi nước chà nhẹ nhàng thôi ạ.

6. congchuaNghe

congchuaNghe Thành viên rất tích cực

cho mình order 1 cái cho giường 1.6m x 2m, màu hồng hoặc nâu, free ship đến Khâm Thiên hoặc Trần Hưng Đạo được ko bạn?

7. taodo2011

Ok mẹ nó, mẹ nó cho địa chỉ ở Trần Hưng Đạo và số điện thoại tớ mang cho. Mẹ nó ơi đệm nhà ấy dầy bao nhiêu thế?

8. rubich_shop

rubich_shop Thành viên chính thức

Đầu tuần chúc mẹ TL đắt hàng. T5 này em sẽ mang đồ cho mẹ nó nhé!:p

9. taodo2011

Vài chiêu trị bé đái dầm

Đái dầm là một chứng bệnh thường gặp ở trẻ, tuy không nguy hiểm nhưng nếu chữa trị không triệt để bệnh có thể kéo dài đến khi trẻ lớn và áp lực về mặt tinh thần theo đó ngày càng tăng lên khiến trẻ dễ lâm vào trạng thái u uất, giao thiệp kém tự tin, từ đó làm ảnh hưởng không nhỏ tới sức khỏe cả về thể chất lẫn tinh thần.

Đậu đen.

Y học cổ truyền xếp đái dầm vào phạm vi chứng di niệu và tiến hành trị liệu bằng rất nhiều phương pháp khác nhau, trong đó có việc lựa chọn, chế biến và sử dụng các món ăn - bài thuốc (dược thiện) tùy theo từng thể bệnh cụ thể vừa nhằm mục đích bổ dưỡng lại vừa có tác dụng chữa bệnh một cách khá tự nhiên, lành tính và rất dễ được trẻ chấp nhận. Bài viết này xin giới thiệu với độc giả một số ví dụ cụ thể.

Với thể thận khí bất túc

Chứng trạng: Thể chất yếu ớt, dễ mệt mỏi, đái dầm thường xuyên, thậm chí nhiều lần trong một đêm, nước tiểu trong, da nhợt, tay chân lạnh, lưng đau gối mỏi, trí lực kém, hay quên...

Món ăn - bài thuốc

Bài 1: Đậu đen 20g, thịt chó 250g, đường trắng vừa đủ. Cách chế: thịt chó rửa sạch, thái miếng đem hầm nhừ cùng với đậu đen, chế thêm đường và gia vị, chia ăn vài lần trong ngày, dùng cách nhật, 5-7 lần là một liệu trình.

Bài 2: Khiếm thực 50g, kim anh tử 20g, đường trắng vừa đủ. Cách chế: kim anh tử sắc kỹ lấy chừng 100ml dịch chiết rồi cho khiếm thực vào nấu thành cháo, chế thêm đường, chia ăn 2 lần trong ngày.

Bài 3: Tang phiêu tiêu (tổ bọ ngựa) 10 cái, sơn thù 15g, ích trí nhân 15g, thỏ ty tử 15g, phúc bồn tử 15g, đường đỏ 100g. Cách chế: các vị thuốc sắc kỹ lấy 400ml dịch chiết rồi cho thêm đường đỏ cô lại một chút là được, mỗi ngày uống 3 lần, mỗi lần 10ml.

Bài 4: Ruột gà 3 bộ, ba kích 15g, gia vị vừa đủ. Cách chế: ruột gà làm sạch, cắt đoạn; ba kích rửa sạch rồi đem nấu với ruột gà, khi chín chế thêm gia vị, dùng làm canh ăn hằng ngày.

Bài 5: Rau hẹ tươi 100g, trứng chim cút 12 quả, dầu thực vật và gia vị vừa đủ. Cách chế: rau hẹ rửa sạch, cắt ngắn, đập trứng chim cút vào, chế thêm gia vị, đánh đều rồi đem tráng chín, ăn nóng.

Với thể tỳ phế khí hư

Chứng trạng: Đái dầm thường xuyên, sắc mặt trắng nhợt, dễ vã mồ hôi, hay có cảm giác khó thở, ngại nói, ăn kém, chậm tiêu, đại tiện lỏng hoặc nát, miệng nhạt, hay bị viêm nhiễm đường hô hấp trên, chất lưỡi nhợt...

Món ăn - bài thuốc

Bài 1: Bàng quang lợn 1 cái, hòe hoa 15g, đẳng sâm 15g. Cách chế: bàng quang lợn làm sạch, thái miếng: hòe hoa và đẳng sâm cho vào túi vải buộc kín miệng; hai thứ cho vào nồi hầm nhừ, bỏ bã thuốc, chế thêm gia vị, ăn cái uống nước, dùng cách nhật, 7-8 lần là một liệu trình.

Bài 2: Gà mái lông vàng 1 con, hoàng kỳ 30g, thục địa 50g, gạo tẻ 100g. Cách chế: gà làm thịt, bỏ lông và ruột; các vị thuốc cho vào túi vải buộc kín miệng rồi đem hầm cùng gà và gạo cho thật nhừ, bỏ bã thuốc, chế đủ gia vị, chia ăn vài lần trong ngày, 7-8 lần là một liệu trình.

Bài 3: Cùi vải khô (lệ chi can) 10 cái, gạo nếp 50g, bàng quang lợn 1 cái. Cách chế: bàng quang làm sạch, nhét lệ chi và gạo nếp vào trong, khâu kín rồi đem hầm thật nhừ, chia ăn vài lần trong ngày, 5-6 lần là một liệu trình.

Bài 4: Phúc bồn tử 50g, ích trí nhân 50g, bạch linh 50g, gạo tẻ vừa đủ. Cách chế: phúc bồn tử, ích trí nhân và bạch linh sấy khô, tán thành bột mịn; gạo tẻ cho vào nồi nấu thành cháo, khi chín cho chừng 3-6g bột thuốc vào đun thêm ít phút là được, ăn nóng, dùng liên tục trong 7 ngày là một liệu trình.

Bài 5: Hoài sơn lượng tùy thích, rửa sạch, đem hấp chín rồi bóc bỏ vỏ ngoài, thái lát dầy chừng 3cm, dùng dầu thực vật rán vàng, chấm đường trắng ăn điểm tâm hằng ngày.

Với thể can kinh uất nhiệt

Chứng trạng: Đái dầm lượng nước tiểu ít, mùi khai nồng, có màu vàng, tính khí thất thường, hay cáu giận, dễ mê mộng, môi đỏ, chất lưỡi đỏ, rêu lưỡi vàng, đại tiện táo, hay bị đái buốt, đái rắt...

Món ăn - bài thuốc

Bài 1: Bàng quang lợn 1 cái, ích trí nhân 15g. Cách chế: bàng quang lợn làm sạch, cho ích trí nhân vào trong, khâu kín lại rồi đem hầm cho thật nhừ, ăn nóng, dùng liên tục 5-6 ngày là một liệu trình.

Bài 2: Ô mai 6g, kén tằm 20 con, hồng táo 10 quả, đường trắng 50g. Cách chế: các vị thuốc đem sắc kỹ lấy nước uống trong ngày, dùng liên tục 10 ngày là một liệu trình.

Bài 3: Bạch quả 10 quả, đậu phụ khô 2 bìa, gạo tẻ 50g, đường trắng vừa đủ. Cách chế: bạch quả rang chín, bóc vỏ ngoài; đậu phụ ngâm mềm, thái chỉ; gạo tẻ đãi sạch rồi ninh cùng bạch quả và đậu phụ thành cháo, chế thêm đường trắng, chia ăn vài lần trong ngày.

Bài 4: Bồ dục lợn 1 quả, kỷ tử 15g, gia vị vừa đủ. Cách chế: bồ dục bổ đôi, làm sạch, thái mỏng rồi đem xào cùng với kỷ tử, chế thêm gia vị, ăn nóng, dùng liên tục 10 ngày là một liệu trình.

Ngoài ra, thực đơn hằng ngày cho trẻ nên chú ý kiêng các chất kích thích, chất cay nóng. Không nên quá hạn chế trẻ uống nước, trong ngày ít nhất 1 lần nên tập cho trẻ thói quen giữ nước tiểu lâu hơn một chút sao cho đạt cảm giác hơi căng tức bàng quang là được. Buổi tối trước khi đi ngủ nên xoa nóng vùng thắt lưng, bụng dưới và vùng xương cụt cho trẻ.

10. taodo2011

Ga Chống Thấm
    Chất liệu : Vải tổng hợp không thấm nước
    Công dụng: Giúp bảo vệ, chống thấm nước, ẩm mốc, ngăn bụi bẩn cho đệm nhưng vẫn rất
    thoáng mát, không sột soạt, lại giúp phẳng ga trải giường.
    - Sản phẩm phù hợp cho những gia đình có em bé, người già và người bệnh vệ sinh
    không tự chủ.
    Cách sử dụng: Bọc ga chống thấm lên đệm sau đó phủ ga trải giường lên .
    Vệ sinh: Sản phẩm ga chống thấm vệ sinh rất dễ dàng, bạn chỉ cần lấy khăn ướt lau trên mặt là
    sạch và hết mùi. Bạn cũng có thể giặt bằng nước nhưng không giặt với xà phòng chỉ cần
    xả nước lên bề mặt rồi lấy khăn mềm chà lên. Không nên dùng bàn chải, không nên giặt
    máy vì có thể làm vỡ lớp cấu trúc nilon tổng hợp bên dưới sẽ làm giảm tác dụng chống thấm.

11. taodo2011

Ok thanhks, hẹn thứ 5 gặp nhé!

12. taodo2011

Em bổ sung thêm tài khoản bên Techcombank để các mẹ tiện chuyển tiền rồi đấy ạ.

13. taodo2011

Đái dầm
    Một tháng, trước ngày cưới, một chàng trai thổ lộ với bạn thân của mình: - Sắp đến ngày cưới vợ rồi, mình rất lo, đêm nào cũng đái dầm, mình bị bệnh này từ nhỏ. - Cậu khỏi lo, người bạn động viên, địa chỉ bác sĩ quen của mình đây, cậu đến ông ấy chữa cho. Sau một tuần anh bạn hỏi chàng trai, bác sĩ đã chữa khỏi bệnh chưa? - Chưa, bài thuốc không công hiệu, đêm đêm mình vẫn đái dầm. - Cậu chớ có mất tinh thần. Còn những ba tuần nữa cơ mà. Tớ cho cậu địa chỉ của một bác sĩ khoa tiết niệu. Chàng trai đến gặp bác sĩ khoa tiết niệu, một tuần sau lại gặp người bạn thân của mình. - Kết qủa lần này ra sao? – người bạn hỏi. - Mình hết hi vọng rồi. Bác sĩ khoa tiết niệu của cậu cũng không giúp được gì. - Thì ra bệnh của cậu trầm trọng hơn mình tưởng nhiều. Thế nhưng đã có cách, mình cho cậu địa chỉ của một nhà tâm lí học. - Cậu cho rằng tớ cần phải đến gặp ông ta hay sao? – chàng trai hỏi. - Cậu nhất thiết phải đến, chỉ còn hai tuần nữa là ngày cưới rồi. Hai tuần sau, chàng trai gặp bạn thân của mình trong lễ cưới. - Thế nào? – anh bạn hỏi. - Nhà tâm lí học của cậu qủa là bậc đại tài! - Sao? Cậu hết đái dầm rồi ư? – Tớ vẫn tiếp tục đái dầm, có điều bây giờ tớ cảm thấy mình rất đỗi tự hào về chuyện này. (Chà! “Đái dầm” kiểu này quí ông ai cũng muốn).

14. taodo2011

Giữ ấm cho bé khi mùa đông

Giữ ấm cho bé sơ sinh là rất quan trọng, nhưng nếu bé bị ủ ấm thái quá sẽ gặp phải nguy cơ đột tử cao trong lúc ngủ.

Trong suốt 9 tháng 10 ngày nằm trong bụng mẹ, thân nhiệt của bé luôn được ổn định, môi trường tử cung giúp bé luôn được ấm áp và an toàn. Nhưng ngay sau khi ra đời, bé đã bị mất nhiệt bởi nhiệt độ môi trường thấp hơn. Thêm vào đó là các biến đổi thất thường của thời tiết làm bé dễ bị nhiễm lạnh và mắc các bệnh hô hấp.

Vậy giữ ấm bé yêu thế nào cho đúng? ******** xin gửi tới bạn một vài lời khuyên về việc giữ ấm hợp lí cho bé sơ sinh

1. Với những em bé sinh đủ ngày đủ tháng, sức khỏe bình thường, bạn lưu ý:

- Sau khi sinh, nên cho cho bé nằm chung với mẹ ngay, để bé có thể cảm nhận được hơi ấm và tình yêu của mẹ dành cho mình.
    - Chú ý giữ ấm các điểm quan trọng dễ bị nhiễm lạnh nhất trên cơ thể bé: lòng bàn chân, tay, chỏm đầu (thóp) và phổi. Để làm tốt việc này, trong những tuần đầu sau khi sinh, bạn cần đội mũ và đi tất tay, tất châncho bé.
    - Khi bé tè hoặc ị, bạn cần thay tã lót ngay cho con để bé không bị ướt, bị nhiễm lạnh.
    - Cho bé ở trong phòng thoáng, đảm bảo đủ nhiệt độ và tránh những nơi có gió lùa. Đối với những em bé sơ sinh đẻ đủ tháng nên để nhiệt độ trong phòng từ 22-24 độ C. Đối với những trẻ đẻ thiếu tháng, nên giữ nhiệt độ trong phòng ở mức 24-26 độ C.
    - Khi cho bé ra ngoài, cần cho bé mặc đủ ấm, đặc biệt lưu ý giữ ấm vùng thóp đầu, và gan bàn chân bé. Khi vào trong phòng ấm, bạn nhớ cởi bớt đồ cho bé, nếu không bé có thể bị nóng, ra nhiều mồ hôi và bị nhiễm lạnh đấy.
    - Trong đêm lạnh, nên đắp thêm chăn cho bé nhưng không nên quấn bé quá chặt, có thể gây khó thở.
    - Tắm nắng cho bé vào lúc nắng sớm ấm áp (khoảng 9-10 giờ sáng vào ngày thường và 10-11 giờ vào những ngày đông) và nên sử dụng quạt sưởi nếu trời lạnh.
    - Nhiều bà mẹ sợ bé bị lạnh nên ôm ấp con thường xuyên kể cả khi đi ngủ. Lamg như vậy không tốt bởi cơ hội truyền nhiễm vi khuẩn cho bé thông qua đường hô hấp hay tiếp xúc ngoài Da rất cao. Đó là chưa kể đến trường hợp, mẹ ngủ say có thể dùng tay hay chăn bịt kín Mũi của trẻ dẫn đến bị ngạt thậm chí tử vong.

2. Với những em bé sinh non hoặc có vấn đề về sức khỏe
    Những em bé này thường có sức đề kháng yếu, nên bên cạnh việc giữ ấm như các bé bình thường; bé thiếu tháng, bé yếu cần được chăm sóc đặc biệt để sớm thích nghi với môi trường bên ngoài. Một phương pháp giữ ấm đơn giản, nhưng hiệu quả được các bác sĩ khuyến khích là Giữ Ấm Cho bé Bằng Phương Pháp Kanguru.

Phương Pháp Kanguru Là Gì?
    Giống như chú Kanguru dùng túi Da trước bụng để giữ ấm cho con, phương pháp kangooru là người mẹ hoặc người chăm sóc trẻ giữ ấm cho trẻ bằng cách ôm giữ sát trẻ vào ngực trong làn áo sao cho có sự tiếp xúc Da kề Da giữa trẻ và người giữ trẻ.

Tác Dụng Của Phương Pháp Kanguru
    Thời gian thích nghi về nhiệt độ của trẻ sơ sinh là từ ba tuần đến một tháng. Việc giữ ấm cho trẻ sơ sinh bằng phương pháp Kangguru trong khoảng thời gian này sẽ tốt hơn cho cả mẹ và bé:
    - Hơi ấm của mẹ giúp ổn định nhiệt độ cơ thể trẻ.
    - Nhịp thở, nhịp tim của người mẹ sẽ giúp ổn định nhịp thở và nhịp tim của bé, tránh được nguy cơ suy hô hấp. Đây là nguy cơ thường gặp ở trẻ sinh non.
    - Tăng cường sức đề kháng của bé, tránh nhiễm trùng bệnh viện, ít bị nhiễm khuẩn đường hô hấp
    - Làm tăng lượng Sữa của người mẹ lên gấp hai lần, giúp các bà mẹ có nhiều Sữa hơn và cho con bú tốt hơn
    - Cho dù không còn trong bụng mẹ, bé vẫn giữ được sự tiếp xúc mật thiết với cơ thể mẹ, tăng thêm mối liên kết tình cảm
    - Xây dựng được niềm tin về khả năng chăm sóc con của các bà mẹ.

Cách Thực Hiện Giữ Ấm Cho Trẻ Bằng Phương Pháp Kanguru
    Các bác sĩ cho rằng nên áp dụng phương pháp chuột túi sau sinh càng sớm càng tốt. Tùy theo đặc điểm của trẻ, nên bắt đầu một cách nhẹ nhàng những động tác như sau:
    - Ấp bé vào ngực mỗi lần ba mươi phút, thay đổi tư thế cho bé bú rồi lại ấp bé vào ngực, để Da mẹ tiếp xúc với Da bé.
    - Có thể bắt đầu từ một đến hai lần trong ngày.
    - Tăng dần thời lượng, có thể kéo dài đến vài giờ, thực hiện hai đến ba lần trong ngày.
    Sau từ ba tuần đến một tháng, trẻ đã có thể thích nghi với nhiệt độ thông thường, đồng thời, nhiệt độ cơ thể trẻ cũng ổn định hơn. Lúc đó, trẻ sẽ tự dời mẹ

Với những lợi ích này, Phương pháp Kanguru cũng rất hiệu quả với các em bé sơ sinh bình thường và ngày càng được các bà mẹ sử dụng.

15. taodo2011

Hôm nay vẫn phải đi làm nè, buồn quá. Chúc các mẹ có ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ!

16. taodo2011

Cảm ơn Rubich_shop nhiều nhé!:p:p:p

17. taodo2011

Hôm nay là ngày cuối cùng của năm cũ ngày mai là bước sang một năm mới, Ga chống thấm Táo đỏ xin chúc các mẹ một năm mới thành công và nhiều niềm vui!

Sửa lần cuối: 31/12/2011
  18. rubich_shop

rubich_shop Thành viên chính thức

Năm mới chúc táo đỏ buôn may bán đắt, lam ăn phát đạt. Gian hàng hội chợ Nhâm Thìn 2012 diễn ra ngày 08/1/2012, Gian hàng 9B: Thời trang cho bé & Ga chống thấm. Hân hạnh phục vụ các mẹ_ lưu ý có rất nhiều khuyến mại đang chờ đón các mẹ!!!

19. taodo2011

Mời các mẹ ghé thăm Gian hàng hội chợ Nhâm Thìn 2012 diễn ra ngày 08/1/2012 tại trường Việt Đức trên đường Lý Thường Kiệt của nhà Taodo và nhà Rubich_shop nhé, Gian hàng 9B các mẹ nhé: Thời trang cho bé & Ga chống thấm. Mời các mẹ qua thăm và giao lưu ủng hộ nhà chúng em ạ!

20. mecuateu

mecuateu Hoa 0916.906.946

Sẽ ghé qua nhà Táo mua đồ hôm hội chợ ^^!