Hà Nội: Ga Chống Thấm Cotton - Nằm Trực Tiếp Không Sợ Nóng Bí

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi taodo2011, 25/10/2011.

1. taodo2011

taodo2011 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Ga chống thấm bảo vệ đệm cho các gia đình có em bé...!

Nhà mình có đệm đó đấy mẹ nó ạ, giá 110k.

2. mẹ cu Kéo

mẹ cu Kéo Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi, mình cần mua loai 1,6x2mx10 cm. Bạn ship đến Lê Văn Lương kéo dài cho mình thì tổng chi phí là bao nhiêu? Mình cần gấp đấy

3. mẹ cu Kéo

mẹ cu Kéo Thành viên tích cực

Mẹ Táo đỏ cho hỏi thêm chút, loại ga này nếu nằm trực tiếp lên thì có lạnh không? hay là chỉ dùng để bọc bảo vệ đệm chứ vẫn cần phải trải ga thường mới nằm được nhé. Mình vẫn lấy 1 cái để bảo vệ cái ... chăn điện. Còn nếu câu hỏi kia mà ok thì mình lấy thêm 1 cái nữa

4. taodo2011

Mẹ nó à, ga này thì thường không nằm trực tiếp, mình vẫn phủ ga cotton thường lên để nằm. Tuy nhiên cũng có nhiều mẹ dùng nằm trực tiếp (cái này là các mẹ khoe với mình). Mẹ nó lấy 1 hay 2 thì báo lại nhé, pm cho tớ số đt và địa chỉ. Phí ship chỗ mẹ nó cho tớ 20k mẹ nó ạ.

5. taodo2011

Mẹ nó ơi sáng nay tớ ship hàng đến cho nhé!

6. taodo2011

Các mẹ ơi, ủng hộ nhà Taodo nào, chúc các mẹ một ngày làm việc vui vẻ!

7. taodo2011

Ngoài trời lại mưa, rét ngại đi lại quá các mẹ ơi, em hôm nay chạy hội chợ xuân phải ra đường liên tục mới ngại chứ!

8. taodo2011

Giữ ấm cho bé mùa đông

Bạn thường phải dùng tới rất nhiều áo hay ủ thật nhiều khăn, chăn để giữ ấm cho bé khi trời rét. Liệu như thế có ổn không?

Chúng ta đều biết, trẻ bị nhiễm lạnh sẽ rất nguy hiểm. Vì thế, giữ cho bé được ấm áp trong suốt mùa đông là điều quan trọng. Nhưng phải làm thế nào để bé được ấm mà vẫn thoải mái nhất?

Giữ ấm

Nhiều bà mẹ quan niệm, khi con ngủ cứ mặc thật nhiều quần áo, chăn đệm dày dặn là không còn phải lo lắng gì nữa. Thực ra, mặc quá nhiều hoặc ủ quá chặt có thể khiến bé bị nóng bức và ngột ngạt, rất khó chịu. Trên thực tế, để giảm nguy cơ hội chứng đột tử trẻ sơ sinh (SIDS), các chuyên gia khuyên bạn nên để bé đi ngủ trong tình trạng thoải mái, ấm áp nhưng không phải là ấm quá mức.

Để giảm nguy cơ hội chứng đột tử trẻ sơ sinh (SIDS), các chuyên gia khuyên bạn nên để bé đi ngủ trong tình trạng thoải mái, ấm áp nhưng không phải là ấm quá mức

Để tạo cho bé một môi trường ngủ ấm áp, bạn có thể chọn một tấm ga trải giường, cũi bằng chất flannel, đeo bao tay, bao chân hoặc tất. Bạn nên mặc cho con một lớp áo bằng vải cotton ở trong cùng, phía ngoài thêm một chiếc gilê hoặc áo len. Quấn một chiếc khăn nhỏ vào cổ vì phần cổ rất dễ bị lạnh. Chăn cho bé không nên quá dày, bạn nên để hai tay bé thò ra ngoài, đắp từ dưới nách trở xuống.

Một bí quyết nữa là bạn có thể làm giường ngủ của bé ấm lên bằng cách ủ một chai nước ấm, miếng dán nóng hoặc một chiếc túi sưởi. Tất nhiên, phải cất các dụng cụ này đi trước khi đặt bé nằm ngủ. Loại túi ngủ có kéo khóa, tay vẫn ở tư thế thoải mái cũng có thể được sử dụng.

Nếu bé bị ra mồ hôi trộm, phải lau thường xuyên cho bé và có thể thay lớp áo trong thường xuyên hơn. Nếu không khí trong nhà bạn bị khô do thời tiết hay yếu tố khác, bạn có thể xem xét đặt máy tạo độ ẩm trong phòng, nơi bé ngủ để tránh các bệnh về hô hấp.

Mặc quần áo

Sử dụng nguyên tắc mặc quần áo theo từng lớp cho bé

Sử dụng nguyên tắc mặc quần áo theo từng lớp cho bé. Lớp đầu tiên là một chiếc áo bằng vải cotton giúp da bé khô thoáng, có thể là loại áo chui đầu hoặc áo có dây buộc. Lớp thứ hai là áo gilê hoặc một chiếc áo chui đầu dài tay bằng loại vải mềm mại. Sau cùng là chiếc áo khoác ngoài thật ấm áp.

Khi bé ở nhà, hãy cố gắng giữ căn phòng thật ấm áp và tránh những nơi gió lùa trực tiếp. Điều này giúp bé ấm mà vẫn không phải ních quá nhiều quần áo lên người. Nếu không quá lạnh, chỉ cần 2 lớp là đủ.

Khi ra ngoài, thời tiết sẽ khắc nghiệt hơn rất nhiều. Một chiếc áo choàng, áo khoác dày dặn, một chiếc khăn quấn cổ, tất, găng tay, boot cao cổ và một chiếc mũ là những thứ cần thiết. Bên trong không nhất thiết phải “nhồi nhét” cho con quá nhiều lớp quần áo để con bạn có thể được vui chơi, vận động thoải mái. Nếu cho con đi bằng xe máy, có thể chuẩn bị thêm một chiếc khăn choàng hoặc chăn ủ bằng lông (không sử dụng chăn trơn vì bé có thể tuột ra khỏi tay bạn) phía ngoài đề phòng gió mạnh và rét cóng.

Khi tới siêu thị hoặc trường học hay một địa điểm nào đó, nên cởi ít nhất một lớp ra để bé không bị đổ mồ hôi. Sự ẩm ướt sẽ làm cho bé lạnh hơn trong mùa đông. Bạn cũng nên để ý tới ánh nắng mặt trời vào mùa đông, vì ánh nắng cũng làm tổn hại đến làn da và mắt của bé. Gặp thời tiết hanh khô, cũng nên thoa các loại kem dưỡng, kem chống nắng cho bé khi ra ngoài đề phòng bé bị nẻ hoặc ánh nắng mặt trời làm hỏng da. Sử dụng kính mát cũng là điều cần thiết vào những ngày nắng.

Theo An Nhi

9. chuotcontime

chuotcontime

Bạn ơi, chiều nay 3h bạn mang hộ mình 1 ga chống thấm màu cam 1.9m đến 8 Hồ Xuân Hương hộ mình nhé, cám ơn bạn.

10. taodo2011

Chị ơi em pm cho chị rồi đấy ạ!

11. taodo2011

Các mẹ sắm tết đến đâu rồi ạ? em năm nay khó khăn chưa có động tĩnh gì!

12. taodo2011

Ẩm thực chữa bệnh đái dầm cho bé

Đái dầm là bệnh của trẻ trên 3 tuổi, nước tiểu tự chảy trong giấc ngủ. Trường hợp nhẹ vài ngày 1 lần, trường hợp nặng đêm nào cũng đái dầm hoặc 1 đêm vài lần, bệnh có thể diễn biến vài ngày đến vài năm. Trẻ bị bệnh theo tuổi tăng lên, áp lực tinh thần sẽ lớn, thường ở trạng thái u uất, từ đó ảnh hưởng đến sức khỏe và tâm lý.

Ảnh minh họa.

Nguyên nhân dẫn đến đái dầm rất nhiều như sau khi bị bệnh sức khỏe yếu, viêm miệng niệu đạo, cảm nhiễm giun kim, ban ngày tinh thần quá hưng phấn, tinh thần căng thẳng hoặc thói quen bài tiểu không tốt... đều có thể dẫn đến đái dầm.
    Căn cứ vào nguyên nhân gây bệnh, cơ chế bệnh của Đông y, đái dầm có thể chia thành các loại như thận hư lạnh, lách, phổi khí hư, gan kinh nóng ẩm, do vậy cách chữa cũng chia ra ấm thận, ích khí, giải nhiệt. Dân gian thường dùng long nhãn, lệ chi khô... để chữa đái dầm, nhưng hiệu quả chữa trị không giống nhau, bởi vì loại thức ăn này có tác dụng ấm nóng, bổ khí huyết, do vậy đối với đái dầm hai loại trên thì có hiệu quả nhất định, còn đối với trẻ bị đái dầm do gan kinh nóng ẩm, thì trái lại sẽ làm bệnh tăng nặng thêm nhiệt mà sinh ra tác dụng phụ khác, cho nên các bậc cha mẹ trong chữa trị cần thận trọng, chọn bài thuốc đúng với chứng bệnh mới có thể khỏi được.

Nguyên tắc ăn uống
    Trẻ bị đái dầm nếu không kèm bệnh khác có thể cho ăn uống bình thường, khi kèm bệnh khác thì cho ăn theo nguyên tắc ăn uống của bệnh đó.
    Đối với trẻ bị bệnh mà sức khỏe gầy yếu, sắc mặt trắng bệch, sợ lạnh, ít hoạt động, tiểu trong, nhiều, có thể tăng thêm các thức ăn ấm nóng bồi bổ như long nhãn, vải, hồng đào, hạnh nhân, thịt dê, thịt chó...
    Đối với trẻ bị đái dầm mà sức khỏe cường tráng, sắc mặt hồng nhuận, sợ nóng, thích hoạt động, tiểu vàng đỏ, ăn uống nên thanh đạm, chủ yếu là rau tươi hoa quả đồng thời kiêng ăn các thức ấm, cay, nóng khô. Trẻ đái dầm ban ngày có thể cho uống nước bình thường, sau bữa cơm tối nên khống chế lượng nước đưa vào cơ thể.

Bài thuốc món ăn
    Bài 1: Long nhãn nhục hoặc vải khô 5-10 quả mỗi ngày, ăn vào buổi sáng khi bụng đói, dùng chữa đái dầm sắc mặt trắng xanh, tứ chi không ấm, tiểu trong, nhiều.
    Bài 2: Hẹ tươi 100g, rửa sạch thái đoạn, tôm tươi 200g làm sạch chân râu, xào với dầu ăn khi gần chín cho hẹ vào, làm món ăn thường xuyên, dùng cho bệnh nhân đái dầm sắc mặt trắng xanh, lưỡi nhạt rêu mỏng.
    Bài 3: Ruột gà 2 bộ, rạch ra rửa sạch, thái đoạn ngắn, ba kích thiên 12g, dùng vải màn khô bọc lại, thêm nước vừa đủ cùng ninh thành canh, lấy bọc thuốc ra, thêm muối vừa đủ, ăn ruột gà uống canh, dùng chữa sợ lạnh, ít hoạt động, tiểu trong nhiều.
    Bài 4: Nhục thung dung 10g cho vào bát thêm chút nước hấp cách thủy. Thịt dê 50g rửa sạch băm vụn cùng 50g gạo tẻ cho vào nồi, cho nước thuốc vào, thêm nước vừa đủ, nấu cháo thịt ăn, dùng chữa sức khỏe yếu, tứ chi không ấm, lưỡi đỏ rêu mỏng.
    Bài 5: Bàng quang lợn 100g, rửa sạch thái miếng nhỏ, bạch quả 5g rang chín, bóc bỏ vỏ ngoài, phúc bồn tử 10g, dùng vải màn khô bọc lại, thêm nước vừa đủ, cùng nấu thành canh đặc, nhặt bỏ bọc thuốc, thêm đường trắng vừa đủ dùng ăn, chữa đái dầm tiểu trong, nhiều.
    Bài 6: Niềng niễng tươi bỏ cánh, đầu và móng, dùng muối rang tới thơm, ăn mỗi lần 5 con, ngày 2 lần, dùng chữa trẻ bị đái dầm.
    Bài 7: Tang phiêu diêu (tổ bọ ngựa trên cây dâu) 10 tổ, sấy khô nghiền thành bột, đường cát vừa đủ, trộn uống, ngày 1 thang, chữa trẻ đái dầm.
    Bài 8: Bá tử nhân, phơi khô nghiền bột, dùng nước cơm hòa uống, mỗi lần 0,5g, ngày 2 lần, dùng chữa trằn trọc hiếu động, tiểu ít, nhiều lần.
    Bài 9: Ích trí nhân 10g, thêm chút dấm ăn, sao khô, nghiền bột mịn, thêm bột mỳ làm thành bánh mỏng, ăn điểm tâm, dùng chữa trẻ đái dầm.
    Bài 10: Câu kỷ tử 15g, rửa sạch ngâm mềm, thận lợn 1 quả, bổ rửa sạch, thái lát mỏng, dùng dầu ăn cùng xào với câu kỷ tử, chữa đái dầm, lưỡi đỏ, ít rêu, tiểu tiện ít, vàng.
    Bài 11: Chim sẻ sống 2 con, làm sạch, thỏ ty tử 15g, phúc bổn tử 10g, câu kỷ tử 15g, dùng vải màn sạch khô bọc lại, cho vào bụng chim, hấp cách thủy, tới khi chim chín nhừ, bỏ bọc thuốc ra, thêm chút muối hoặc đường dùng ăn, chữa đái dầm cơ thể yếu, mệt mỏi mất sức.
    Bài 12: Bạch quả 10 quả, rang chín, bóc vỏ ngoài, đậu phụ khô 2 bìa, ngâm mềm thái miếng nhỏ, gạo tẻ 50g, thêm nước vừa đủ, nấu cháo đặc, thêm đường vừa ngọt dùng ăn, chữa trẻ đái dầm.

Lâm Ngọc Tường Nguyên

13. taodo2011

Nhắn mẹ nào ở Hồ Chí Minh hôm qua gọi em, em đã pm lại rồi nhé!

14. taodo2011

Các mẹ ạ, nhà Taodo chỉ giao hàng hết ngày mai thôi ạ, ngày kia 28 tết em về quê rồi!

15. rubich_shop

rubich_shop Thành viên chính thức

chị ơi ra Tết bao giờ mở hàng thế????

16. rubich_shop

rubich_shop Thành viên chính thức

Chị ơi ra Tết bao giờ mở hàng thế???

17. taodo2011

Meloancoi a, mình nghỉ Tết về quê đến 29/1 mới lên, sẽ mở hàng cùng với ngày làm việc là 30/1 luôn, Mẹ nó sắm Tết đến đâu rồi?

18. taodo2011

Chuẩn bị sang năm mới, nhà Taodo xin chúc các mẹ và toàn thể gia đình đón một cái tết Vui vẻ. Sang năm mới Sức khỏe, Hạnh phúc và Thành công!

Chúc các Mod và toàn thể Ban quản trị diễn đàn sang năm mới "Vạn sự như ý". Chúc diễn đàn ngày càng có nhiều thành viên, luôn phát triển và luôn là diễn đàn tin cậy của các bậc làm cha làm mẹ!

19. taodo2011

Chúc các mẹ năm mới dồi dào sức khỏe, vạn sự như ý nhé!
    Hôm nay em khai xuân, mời các mẹ xông nhà mở hàng cho em nào!

20. taodo2011

Taodo cảm ơn những mẹ đã xông nhà mua hàng khai xuân cho nhà Taodo ngày hôm qua nhiều nhé, Chúc các mẹ quanh năm nhiều lộc!