Toàn quốc: Nhiệt kế hồng ngoại siêu nhanh & chính xác sản phẩm tuyệt vời cho bé hàng TERUMO Nhật Bản

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi me.rongcon, 25/10/2011.

1. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Chào cả nhà! Mình bán NKHN cũng đã 3 năm trên DĐ ko biết đã có bao khách hàng xa gần tin tưởng, trước đây là nhiệt kế hồng ngoại của hãng POLYGREEN (Đức), hàng được nhập khẩu và phân phối độc quyền bởi Công Ty Cổ Phần Á Châu Số 9 Lô 11A Trung Hòa Cầu Giấy Hà Nội. Khi mới vào VN hàng được SX ở Đức nên chất lượng đảm bảo, sau đó mình thấy một số khách sau này dùng bị trục trặc kỹ thuật và mình phải đổi máy hoặc gửi trả về công ty BH, tìm hiểu em quản lý hàng của CT mình mới biết sản phẩm giờ đc chuyển sang SX ở nước thứ 3 có lẽ vì vậy chất lượng ko đc như ban đầu, thời gian qua nhiều khách hỏi mua nhưng mình ko dám bán và đều TL là hết hàng.
    Khoa mình dùng sản phẩm chủ yếu là test đường huyết, bơm tiêm điện của các hãng nhưng vì nhiều bố mẹ vẫn đt hỏi nên mình xin phép giới thiệu một sản phẩm máy của hãng TERUMO Nhật Bản, hàng SX tại Nhật luôn nên mọi người hoàn toàn yên tâm nhé, chỉ có điều hàng Nhật nên giá hơi cao bù lại chất lượng rất tốt nên thời gian sử dụng kéo dài( có khách hàng dùng 10 năm vẫn tốt).

[​IMG][​IMG]

Mình làm ngành y nên có nguồn nhập trực tiếp . Chính vì vậy các bố, các mẹ hoàn toàn yên tâm về chất lượng máy cũng như giá nhé.
    Trước đây mình cũng đã từng rất khó khăn khi con sốt, mặc dù cả 2 vợ chồng đều trong ngành nhưng nhiều lúc cũng bó tay không lấy được nhiệt độ cho con, nhưng từ khi có loại nhiệt kế này thì mình thấy đây chính là giải pháp tuyệt vời cho cả gia đình.
    Sự thuận tiện của loại nhiệt kế này chính là: cực đơn giản nên rất dễ sử dụng, siêu nhanh nhạy, độ chính xác cao phù hợp với tất cả mọi người nhất là trẻ em.

Giá mình từ trước giờ luôn rẻ nhất, với máy Terumo cũng ko ngoại lệ mọi người có nhu cầu liên lạc với mình để có giá tốt nhất nhé, viber hay zalo 0989555440 đều đc nhé.

Thông tin chuyển khoản: tiền hàng + tiền ship
    TK: 0901000004045 VIETCOMBANK Chi Nhánh Hà Nam. Tên Nguyễn Thị Thanh Vân.

TK: 16001011901709 Ngân hàng MARITIME BANK. Tên Nguyễn Thị Thanh Vân.

TK: 711A12887293 VIETINBANK chi nhánh Hà Nam. Tên Nguyễn Thị Thanh Vân.

Mình SN 1974 nhé để cả nhà dễ xưng hô hi hi:D
    Nhà: 39A Ngõ 31 Lê Công Thanh Tổ 8 Hai Bà Trưng Phủ lý Hà Nam.
    Rất cảm ơn mọi người ủng hộ ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me.rongcon
    Sửa lần cuối: 27/11/2014
    casauchua68 thích bài này.
  2. forestsmell

forestsmell Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Nhiệt kế hồng ngoại siêu nhanh & chính xác sản phẩm tuyệt vời cho bé (Chính hãng Đức)

Ồ, mình đang tìm cái này. Hôm rồi con nhỏ bị sốt mà đo bằng nhiệt kế bình thường lâu quá, lại ko chính xác vì nó ngọ nguậy. Đưa con vào Nhi thấy y tá đo bằng máy dạng này, nhưng hình như của Braun. Hai hãng này có khác biệt gì nhiều không bạn? Pin mua có khó không? Nếu ok thì mình sẽ mua vì đo bằng cái này rất tiện, đặc biệt với con nhỏ.

me.rongcon thích bài này.
  3. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Ðề: Nhiệt kế hồng ngoại siêu nhanh & chính xác sản phẩm tuyệt vời cho bé (Chính hãng Đức)

Các bố mẹ nên biết:
    + Sốt là một triệu chứng rất thường gặp khi cơ thể bị tấn công bởi các dịch bệnh. Sốt có thể do nhiều nguyên nhân gây ra nhưng phần lớn là do vi khuẩn, virus, say nắng, say nóng… Dù nguyên nhân gì thì sốt cao cũng gây nhiều tác hại cho cơ thể, đặc biệt với trẻ nhỏ.
    Trẻ sốt cao trên 39 độ C có thể bị co giật toàn thân, thiếu ôxy não, tổn thương các tế bào thần kinh, dẫn tới hôn mê hoặc tử vong; nếu khỏi thì cũng dễ bị di chứng tổn thương thần kinh (động kinh, giảm trí nhớ). Sốt cao làm mất nước, cô máu, gây rối loạn nước và điện giải. Sốt cao 40-41 độ C có thể gây rối loạn đông máu. Những cơn sốt cao thật sự là mối nguy hiểm mà chúng ta không được phép xem thường.
    Hơn nữa, sốt lại là một dấu hiệu đặc trưng và đầu tiên của các dịch bệnh nguy hiểm đang có nguy cơ bùng phát hiện nay như: sốt xuất huyết, tay chân miệng, cảm cúm v.v… Việc theo dõi và phát hiện những bất thường của nhiệt độ cơ thể giúp chúng ta phát hiện bệnh sớm và chữa trị kịp thời.
    + Nhiệt kế hồng ngoại đo tai, trán POLYGREEN là sản phẩm rất ý nghĩa với mọi gia đình, nâng cao khả năng tự theo dõi và chăm sóc sức khỏe của các thành viên. Nhiệt kế hồng ngoại đo tai KI-8120 sẽ làm bạn hài lòng, giúp bạn và gia đình tự đo và theo dõi nhiệt độ cơ thể mình một cách dễ dàng và hiệu quả, góp phần làm cho cuộc sống thêm tự tin và khỏe mạnh hơn.
    Tất cả sản phẩm được bảo hành 12 - 24 tháng các mẹ nhé.

Sửa lần cuối: 12/6/2014
  4. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Cảm ơn mẹ nó đã quan tâm sản phẩm của mình, mình trả lời mẹ nó thế này:
    - Thực ra những sản phẩm của Đức đều tốt cả tuy nhiên so sánh giữa 2 hãng thì mình thấy POLYGREEN có ưu điểm hơn ở chỗ:
    + Giá thành rẻ hơn chỉ bằng 1/2 - 1/3 ( không phải rẻ hơn là chất lượng không bằng mẹ nó nhé), nhiều nơi bán Braun giá dao động từ 1300k - 1600k.
    + Được sản xuất theo tiêu chuẩn y tế của khối cộng đồng chung Châu Âu
    + Lưu được 09 k/quả
    + Pin bền ( khoảng 5000 lần đo), dễ mua ( bạn ra hiệu sách hoặc sẵn nhất là những hàng đồng hồ hỏi pin cúc khoảng 25k /viên)
    + Và một điểm theo mình thì cũng rất quan trọng là các hãng nổi tiếng đều đã bị TQ làm nhái rồi( mình trong ngành nên biết).
    + Hàng của mình đảm bảo chính hãng sản xuất tại Đức( tớ có nguồn là do công ty đặt để phục vụ bệnh nhân tại khoa ), và mình đảm bảo với mẹ nó giá rẻ nhất thị trường nhé các chỗ khác toàn trên 500k - 600k thôi.
    Cảm ơn mẹ nó rất nhiều và rất mong sẽ ủng hộ mình. Nếu tiện xe mình có thể giao tận tay mẹ nó luôn vì khoa mình hầu như ngày nào cũng có xe đi Hà Nội:D.

Sửa lần cuối: 4/11/2011
  5. Shop's Bin&Bon

Shop's Bin&Bon VNXK - 0984.811.588

Nhà mình toàn dùng nhiệt kế 10K thui, oánh dấu suy nghĩ.

6. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Cảm ơn mẹ nó, nhiệt kế thủy ngân bây giờ hay hỏng mà rất nguy hiểm nếu bị vỡ mẹ nó ạ, mẹ nó ngâm cứu rồi ủng hộ mình nhé.

7. billbill

billbill Thành viên tích cực

Mẹ nào đã sử dụng sản phẩm này vào cmt cho chị em biết với ạ.

8. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Cảm ơn mẹ nó đã giúp mình nhé.:D. Nhờ các mẹ đã từng sử dụng các sản phẩm tương tự cho thông tin giúp mình nhé, cảm ơn tất cả các mẹ.:D

9. congaixinhhp

congaixinhhp Bắt đầu nổi tiếng

Nhà mình từ khi có bé đến nay đã trải qua tất cả các loại nhiệt kế mình thấy đúng là nhiệt kế thủy ngân rất khó đo được bởi vì bé không chịu nhưng bù lại mình thấy nói kết quả là chính xác nhất.Bản thân mình đã mua 3 cái loại 7k,10k,20k nhưng đều chỉ đo được 1-2 lần là vứt đi vì cái thì không chạy nhiệt độ,cái thì chạy được mấy lần là thôi,cái thì vỡ...Tóm lại bất tiện!
    Và mình quyết định mua nhiệt kế đo tai,1 cái mua từ sài gòn gửi ra là 350k,màu xanh(cách đây 3 năm)mà mình không nhớ tên thì thấy dùng tiện hơn nhưng được 1 thời gian cũng hỏng,cho chỉ số lung tung.Sau đó mình lại mua 1 cái đo tai của Omron thấy quảng cáo là tốt nhưng về mới dùng được mấy lần thì lại được tặng 1 cái nhiệt kế đo trán hình chim cánh cụt(chắc chủ top biết loại này).Sau khi dùng tất cả các loại mình thấy cái loại cuối cùng này là tiện lợi nhất(tiện hơn đo tai) và kết quả đo mình nghĩ cũng khá chính xác.Máy này mình dùng cũng mấy năm rồi nhưng chưa bị vấn đề gì(trộm vía .........hôm nay nói xong về máy đừng hỏng)
    Bây giừ em chồng mình sắp sinh bé nên cũng đang nhờ mình tìm mua 1 cái tương tự.

10. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Cảm ơn mẹ nó đã cho kinh nghiệm giúp mình và các mẹ nhé.
    Mình cũng xin góp vài dòng:
    - Nhiệt kế thủy ngân chứa thủy ngân bên trong nên rất nguy hiểm khi rò rỉ, đặc biệt là khi đo nhiệt độ cho các em nhỏ (thường là chưa ý thức được sự nguy hiểm của thủy ngân nên có thể cắn vỡ, làm rơi vỡ, ...)

- Nhiệt kế điện tử cho kết quả nhanh chóng hơn nhiệt kế thủy ngân, chỉ mất từ 1 tới 10 giây (tùy loại). Các bố, mẹ sẽ không phải đắn đo khi đo nhiệt độ cho con là không biết đã được hay chưa? vì nhiệt kế điện tử sẽ tự động thông báo (tiếng kêu Tít Tít Tít) khi đã đo xong.

- Cảnh báo khi con bạn sốt cao

- Có nhiều loại phù hợp với từng độ tuổi. Hiện có 3 loại Nhiệt kế điện tử thông dụng:
    + Nhiệt kế điện tử đầu mềm: phù hợp với các bé từ 6 tuổi trở lên, có thể tự kẹp nhiệt kế vào nách, miệng mà ko nghịch ngợm trong quá trình đo
    + Nhiệt kế đo tai và đo trán: phù hợp với các bé nhỏ hơn, kể cả bé mới sinh vì bạn sẽ không mất nhiều thời gian và công sức giữ bé trong lúc đo
    Nhiệt kế thủy ngân ngày nay không bền vì nói thật có loại bọn mình nhập chỉ có 4k thôi và 1 hộp thì có khi 5c chưa dùng đã hỏng, vì vậy khoa mình đã lâu không nhập loại này nữa.
    Rất mong nhận được sự ủng hộ của các mẹ. Thanks.

Sửa lần cuối: 30/10/2011
    vankhanhchau thích bài này.
  11. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Mẹ nó check PM giúp mình với nhé.

Sửa lần cuối: 28/10/2011
  12. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Cảm ơn mẹ nó rất nhiều, mình đã làm được chữ ký như các mẹ rồi, cái này mình tự lần mãi mà không ra đấy.

13. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Cảm ơn mẹ nó đã tin tưởng và sử dụng sản phẩm của mình. Mai hoặc CN có xe mình sẽ ship tận tay mẹ nó.

14. Em Ba

Em Ba Dược phẩm Hà Nội

oánh dấu cái. Chúc đồng hương đắt hàng.

15. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Cảm ơn em nhiều nhé, chúc cho đồng hương HN mua may bán đắt.

16. Hongtham

Hongtham LÁ NƯƠNG - 0989166965

Chúc bạn đắt hàng, bé nhà tớ lớn rồi nên không phải dùng đến sản phẩm này nữa, để tớ giới thiệu giúp bạn nhé.

17. meyeusocnhi

meyeusocnhi Thành viên tích cực

oánh dấu. em sắp sinh. tư vấn cho em nên mua đo tai hay đo trán ợ? bảo hành bao lâu chị ơi?

18. Em Ba

Em Ba Dược phẩm Hà Nội

Ô, em tưởng cái này người lớn cũng dùng đc hả chị????

19. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé. Hy vọng HNam mình trên này sẽ ngày càng gắn bó.

20. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Vậy em dùng đo trán đi vì loại đo trán được SX cho đối tượng bé này mà, máy bên ngoài rất xinh chứ không thô như hình đâu nhé, kèm theo máy là 1 quyển hướng dẫn sử dụng rất chi tiết và cách sử dụng cực kỳ đơn giản. Máy được bảo hành 2 năm nhé, và pin là 2 cục loại AAA 1.5 v [​IMG]. Nhiệt kế này dùng được cho tất cả mọi người trong gia đình chứ không riêng gì bé đâu.