Khác: Kinh nguyệt kéo dài có đáng lo ngại không

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi xinthathu, 17/4/2009.

1. xinthathu

xinthathu Banned

em có thắc mắc này muốn hỏi các mẹ và có mẹ nào có tình trạng như em cho xin kinh nghiệm để khắc phục nhé.
    Hành kinh của em từ ngày còn con gái cũng kéo dài 4-6 ngày nhưng từ sau khi sảy thai tình trạng khoảng gần 1 năm nay em thấy KN kéo dài 7-10 ngày nhưng trong 3 ngày đầu ra máu nhiều sau đó đến ngày 4 trở đi lượng máu rất ít và kéo dài đến ngày thứ 10(trong những ngày cuối máu ra ít có khi chỉ ra chút dính quần lót thôi nhưng màu nâu như mầu Socola,em đi khám thì em ko bị viêm,ko làm sao hết.Điều này có ảnh hưởng đến quá trình thụ thai ko?vì hơn 1 năm nay VC QH bình thường nhưng vẫn ko có thai,
    (ngày đầu tiên cũng ra máu đen như thế)
    chu kỳ KN khoảng 3-40 ngày ,nói chung ko đều,
    Các mẹ tư vấn hộ em nhé,em thấy phân vân quá vì cũng uống nhiều thuốc bổ máu,điều kinh rồi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xinthathu
    Đang tải...

2. agi2004

agi2004 Thành viên chính thức

Đừng lo em nhé, bạn chị có đứa 1 năm mới bị một lần, có đứa 1 năm bị 2 lần mà vẫn tèng tèng 2 nhóc trai đấy.
    Muốn có con em chịu khó đi soi trứng xem trứng phát triển như thế nào, có trứng không, nếu có thì theo dõi xem nó phát triển như thế nào, có to lên không? nếu không to thì gặp bác sỹ tư vấn..... có em bé ngay mà, tự tin nhé

xinthathu thích bài này.
  3. thunhua

thunhua Banned

triệu chứng như bạn mô tả là bị rong kinh.
    Hậu quả của rong kinh, rong huyết :
    Rong kinh, rong huyết đều ảnh hưởng đến sức khỏe vì bị mất máu. Ngoài ra, do máu ra kéo dài nên có thể gây viêm nhiễm. Máu là môi trường phát triển tốt của vi khuẩn. Vi khuẩn sẽ lan ngược từ âm hộ vào âm đạo, vào buồng tử cung và có thể lên vòi trứng gây viêm phần phụ, thậm chí gây vô sinh sau này và là nguyên nhân chính ảnh hưởng rất lớn đến hạnh phúc gia đình. Vì những lẽ đó nên rong kinh, rong huyết cần điều trị càng sớm càng tốt. Bạn có thể vào nhà thuốc ông tôi xem thêm , hoặc có thể liên lạc để ông tôi tư vấn cho bạn.
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=1
    Chúc bạn sớm khỏi bệnh.

4. cubinyeu

cubinyeu Thành viên mới

chi oi. Em moi goi dien STD 0914784474 hoi tu van roi. Bay gio em muon mua thuoc o HN thi co dia chi cu the nao ko?

5. thunhua

thunhua Banned

Nếu em chấp nhận chữa trị bệnh cho bản thân mình. Thì em gửi địa chỉ chi tiết và cụ thể theo Email:thu_ksh@yahoo.com.vn
    Và chi phí thuốc gửi bảo đảm nhanh và thường ở cuối bài:
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=1
    -Nếu bảo đảm nhanh: Mất 2 ngày rưỡi.
    - Nếu bảo đảm thường : Mất 7 ngày.

6. Lavenders

Lavenders Thành viên tập sự

Mình cũng có hiện tượng giống bạn. Mỗi chu kỳ kinh kéo dài đến 10ngày. Nhưng chỉ có 2 ngày giữa là lượng máu ra nhiều thôi (Rất nhiều ý). Những ngày còn lại vào đầu và cuối chu kỳ thì ra rất ít. Máu cũng bị đen nữa.
    Cũng đã siêu âm, xét nghiệm máu...đủ cả. Bác sĩ nói không bị làm sao.
    Bạn thử xem nếu có cách gì hay chữa khỏi thì mách cho mình cùng chữa nhé.

7. xinthathu

xinthathu Banned

Hiện tại mình đang lấy thuốc là thuốc nam của bà lang ở tận Hà Nam ,bà ấy khám cho mình và bảo mình cở tử cung hơi thấp 1 tý ,máu xấu nên bà ấy cho mình thuốc bổ máu và điều kinh,đồng thời cho thuốc kích trứng nữa,nhưng mỗi tội hơi đắt 1 tý,mình lấy vậy mà hết 1tr tiềnthuốc và khám.
    Nhưng vì con cái và SK thì mất bao nhiêu cũng chẳng tiếc ,mẹ nó cũng lấy thuốc bổ máu uống xem,mẹ nó lấy chồng hay có em bé chưa?nếu có rồi mà đi khám BS bảo ko sao thì mẹ nó cứ yên tâm đi,
    EM thì chưa có em bé nên mới khổ thế,suy nghĩ lung tung,vì con ai mách em ở đâu em cũng đi mà trời vãn chưa thương đấy huhuuuuuuuuu

8. Lavenders

Em đừng lo lắng nhiều quá. Đọc thì thấy chắc chị hơn em nhiều tuổi đấy, vì chị đã có hai nhóc rồi. Đôi khi chuyện con cái cũng phụ thuộc nhiều vào tâm lý của mình đấy. Hãy thoải mái một chút em nhé, đừng căng thẳng quá sẽ có kết quả tốt hơn đấy.

Em chữa ở đó thấy thế nào? Hiện tượng rong kinh có hết ko? Nếu kết quả khả quan thì cho chị xin địa chỉ nhé. Khổ thật đấy em nhỉ! Tháng này chưa hết đã thấy chuẩn bị đến tháng sau mất rồi...

9. xinthathu

xinthathu Banned

Cảm ơn chị rất nhiều,chị để em theo dõi tháng này em xem sao nhé,nếu Kết quả tốt em sẽ cho chi SDT để chị lấy,nếu lấy thuốc ko thôi cũng dẻ,quan trọng là SK của mình chị ah,Chi đợi em nhé.

10. Lavenders

Ths em trước nhá. Có kết quả gì thông báo cho chị biết với nhé.

11. me_phuonglinh

me_phuonglinh Thành viên tập sự

Tháng này em cũng bị rong kinh người thấy mệt mỏi ghê, mà bình thường tháng nào e cũng 7 ngày mới sạch được, mà e chỉ bị 3 ngày đầu là nhiều thôi sang ngày thứ 4 ít dần và cuối chu kỳ thì cũng bị ra màu nâu nâu nhưng rất ít, em ko dùng loại thuốc tránh thai nào. Hic, cũng hơi lo lắng, e muốn đi khám xem tình hình như nào, có chị nào biết địa chỉ khám phụ khoa nào tin cậy và nhanh ko ah.

12. xinthathu

xinthathu Banned

Mẹ nó đến BS Tuấn 51 Hàng buồm xem nghe các mẹ khen bs này lắm 043.928.0661

me_phuonglinh thích bài này.
  13. me_phuonglinh

me_phuonglinh Thành viên tập sự

Thk mẹ nó nhé, cũng thấy lo lo mà nghe nói đi siêu âm tử cung và buồng trứng thì ko tốt phải k nhỉ

14. xinthathu

xinthathu Banned

Thực ra siêu âm không ảnh hưởng gì đến SK như mình nghĩ,mình cũng từng siêu âm đầu dò mấy lần vào tửu cung buồng trứng chẳng có vấn đề gì là ko tốt đâu,mình đang điều trị thuốc của bà lang để chữa điều kinh và chữa máu xấu để có em bé,đợi mình kết quả điều trị 1 thời gain nếu tốt mình cho cậu địa chỉ tìm đến nha,trước tiên cứ đi khám đi cho chắc ăn.Chúc mẹ nó sớm gặp thầy nhé

15. xinthathu

xinthathu Banned

Chị Lavenders ơi!em báo tin cho chị đây,em có thai rồi,sáng nay thử lên 2v chị ah,em mừng quá cơ,chị ơi em uống thuốc cảu bà ấy tháng đó có luôn,em cho chị số ĐT nha ,tên cô này là Hằng(Chi-Hằng_BÌnh lỤc-Hà Nam)
    ĐT:03513.862.206
    DD:0934059599
    Chị ơi !em vui và HP quá chị ah,may mà có các chị các mẹ trong diễn đàn chia sẻ không thì đúng là khó vượt qua chị ạ.
    Chúc chị và Gd luôn HP

16. Lavenders

Chúc mừng em nhé! Hơi muộn tý vì lâu rồi bận quá ko ghé qua diễn đàn được!:D:D:D

Ths em vì địa chỉ và số điện thoại của cô Hằng nhé!