Kinh nghiệm: Con không chịu uống sữa ngoài, mẹ thi ko có sữa, túm lại là lười ăn uống!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi megauvachipbong, 28/10/2011.

1. bobobeo

bobobeo Banned

Ðề: Con không chịu uống sữa ngoài, mẹ thi ko có sữa, túm lại là lười ăn uống!

HUHU Bèo nhà em cũng thế tại sao lại lười ăn quá đi, hic, buồn quá, em đang lo lắm, mấy mẹ giúp em với nhé, có gì em sẽ hậu tạ nhiều, mấy mẹ có kinh nghiệm gì chỉ cho em cách làm thế nào giúp con bỏ tật ngậm khi ăn và thích uống sữa chứ ko phải là lười uống như hiện nay hic,

Đang tải...

2. becunnho

becunnho Thành viên tập sự

Minhg nghĩ nếu bé ko chịu ăn bạn nên đổi nhiều món ngon cho con, tìm món nào con thích ăn nhất, con nếu bé ko chịu uống sữa, bạn nên tìm hiểu rõ nguyên nhân vì sao, sữa ko hợp hay do bé ko quen rồi, tìm giải pháp. mà đừng có ép con ăn nhé, nhiều mẹ cứ đè con ra mà đổ thức ăn vào đây, như vậy ko nên, ép quá cứ tới giờ ăn là con sợ luôn ấy chứ

3. nhimcondethuong2011

nhimcondethuong2011 Đủ quyền lập Họ

.

Sữa dành cho bé biếng ăn thì hình như chỉ có Pediasure à, ko biết còn loại nào nữa ko bạn?

4. huynh_nhu

huynh_nhu Banned

e thấy nếu mà rèn dc cho bé ăn tập trung, ngồi ăn ngoan cùng với gia đình, tránh tivi và đồ chơi thì chắc là bé sẽ ăn ngoan hơn, mà tiêu hóa tốt hơn đấy ạ. Nên các mom chú ý tập cho nhóc nhà mình, e thì tập mãi mới được đấy, mà kinh nghiệm biếng ăn thì tùy từng ng thôi, trước đây cũng hiệu nghiệm nhưng mà bjo thì k thấy có tí gì hiệu nghiệm cả, chắc dc một thời gian là hết thôi. chán ghê á. thấy các mẹ dùng sữa này nọ, đổi sữa mà con có hợp,có chịu mum dc thì tốt quá, nhà em cứ sữa là khó tiêu, thậm chí đi ngoài, lacto free cũng k dc, thấy các mẹ cùng hoàn cảnh như e bảo là dùng cao ngựa Tuệ linh có nhiều thành phần dinh dưỡng với canxi, bé có tăng cân dc, nên e đang định thử

5. BiBi_Pinkyshop

BiBi_Pinkyshop Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mẹ nó mấy tuổi mà 2 tuần lên được 1 kg vậy? Nghe thích ghê nhỉ