Trang 11/1565 đầuđầu ... 56789101112131415161721611115111011 ... cuốicuối
kết quả từ 101 tới 110 trên 15646
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 10 lần trong 10 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Các mẹ kiếm được bao nhiêu tiền một tháng?

Mình thì lương tháng 5tr đây nhưng lương mình thì chỉ vừa đủ trả tiền thuê nhà và bà trông cháu nhà mình thôi. Nói chung 2vc mỗi tháng cũng chẳng để được mấy,đấy là mới có 1baby thôi đấy! Nhà chung cư mua trả góp thì đang xây bị dừng vì xây sai phép chẳng biết khi nào nó mới xây tiếp nữa.Híc híc!tình cảnh đi thuê nhà vất vả thế đấy.Mình chia sẻ với những mẹ nào đi thuê nhà giống mình!

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Boncute View Post
    Tớ cũng làm nhà nước đây, ra trường là chui tọt vào đây luôn nên cũng hơi ì, lương thì cũng còm cõi, được có gần 4tr thôi, may là ox kiếm cũng tương đối lại nộp hết cho vợ nên cũng đủ ăn đủ tiêu .
    Cũng h này năm ngoái mình bắt đầu công cuộc buôn bán online trên LCM, trộm vía cũng được các mẹ ủng hộ nhiệt tình nên có tháng cao điểm nhất cũng được = 3 tháng lương đi làm (những cũng gian nan và cày cật lực lắm mới được thế đấy) còn trung bình thì cũng túc tắc thêm được 1 khoản = 1 tháng lương nữa thế nên nhắc đến lại phải CHÂN THÀNH CẢM ƠN BQT cũng như cộng đồng các mẹ trên LCM lắm lắm.
    Nói về chi tiêu gia đình thì cũng ko đến nỗi lăn tăn lắm, đủ để thỉnh thoảng tớ xí xớn shopping những lúc cao hứng nhưng vì có kế hoạch năm sau làm nhà riêng của 2vc nên hic, hic đang phải thắt lưng buộc bụng vì xây nhà thì bao nhiêu cũng thiếu
    mẹ Boncute ơi, mẹ đang kinh doanh gì thế? mình cũng đang nuôi ý định đây vì làm nhà nước nhàn nên tranh thủ kiếm thêm hic hic

Click:

Cám ơn
    8
    Được cám ơn 23 lần trong 15 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi meyeubekem View Post
    Thu nhiều chi nhiều mẹ nó à. Nhưng mẹ ấy kiếm được 20tr/tháng thì k dư dả thì phí quá, em mà từng ấy mỗi năm em dư được 120 tr rùi. À, hỏi khí k phải, mẹ buôn bán ngoài kiếm được 10 tr sao? Em ham quá.
    Mình là bố nó chứ ko phải là mẹ nó, kaka..của hiếm trên LCM rồi!
    Làm ngoài thì do công việc của mình là làm bên Ngân hàng nên có thêm tiền ngoài chút ít, ngoài ra thì kinh doanh đó mà, bạn quan tâm thì vô topic mình dưới chữ ký hay www.lavavietnam.com chơi nha!

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    658
    Được cám ơn 844 lần trong 715 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trước đây đi làm thì thu nhập cũng khoảng 4 - 5 triệu/tháng gì đó. Bây giờ thất nghiệp thì mọi khoản nhìn vào lương của chồng. Bắt đầu dấn thân vào buôn bán online. Hàng hóa thì chưa bán được nhưng nhìn thấy một đống nợ trên đầu thấy lo quá. Nhìn thu nhập bán online của các mẹ mà thấy thèm

Click:

Cám ơn
    2,014
    Được cám ơn 3,516 lần trong 3,303 bài
    Blog Entries
    3
    Điểm đánh giá
    6 (100%)

Em cũng đang điên đầu chuyện tài chính chuyện gì cũng cần tiền. Mà tiền thì khó kiếm

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    194
    Được cám ơn 265 lần trong 202 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi tuanbong View Post
    7 năm đi học nước ngoài lương được có vậy thôi á? Mình hỏi thật chứ không có ý chê bai gì đâu bạn đừng giận. Mình luôn nghĩ là những bạn đi học nước ngoài bằng thực lực thì về VN làm vị trí + lương đều cao cả
    Nhân viên của mình tốt nghiệp trung cấp ở tỉnh lẻ, giờ lên Hn làm cty mình lương cũng khoảng như vậy rồi + thêm chế độ cực tốt nữa
    Phục bác í thật!
    Như nhà tớ, cũng ĐH hắn hoi í, bằng cũng xịn xịn í, nhưng chắc chả bao h mơ được cái mức 20 tr. Thôi cứ hạnh phúc với những gì mình đang có.

Tớ cũng có bà chị, cũng đi học nước ngoài về, chỉ có "6n" thôi ạ. Giờ chị ấy làm cho 1 cty
    - Tuần đi làm 4 nửa buổi
    - Thoải mái thời gian chăm sóc gia đình.
    - Thích thì làm thêm
    ==> Hài lòng với lương khoảng 12 tr/ tháng + lương " osin" cho anh rể tớ.

Nơi Cư Ngụ
    Ba Đình, Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    72
    Được cám ơn 88 lần trong 62 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi mesao86 View Post
    Mình thì lương tháng 5tr đây nhưng lương mình thì chỉ vừa đủ trả tiền thuê nhà và bà trông cháu nhà mình thôi. Nói chung 2vc mỗi tháng cũng chẳng để được mấy,đấy là mới có 1baby thôi đấy! Nhà chung cư mua trả góp thì đang xây bị dừng vì xây sai phép chẳng biết khi nào nó mới xây tiếp nữa.Híc híc!tình cảnh đi thuê nhà vất vả thế đấy.Mình chia sẻ với những mẹ nào đi thuê nhà giống mình!
    Thuê nhà chán nhỉ, nhưng được cái mẹ này còn có cái "Nhà chung cư mua trả góp thì đang xây bị dừng" để mà hi vọng, mình thì chẳng biết đến bao giờ mới mua nổi mảnh đất cắm dùi đây hây hây....

Nơi Cư Ngụ
    Béo quên sầu
    Click:

Cám ơn
    9,359
    Được cám ơn 8,283 lần trong 6,131 bài
    Điểm đánh giá
    8 (100%)

Trích Nguyên văn bởi mebecong2004 View Post
    Em chia sẻ đầu tiên đi, mọi người đang chờ đấy!
    Em thì 1 tháng bằng lương các chị đi làm. Tháng nào đắt hàng thì tầm 4,5tr-5tr.Còn bình thường trên dưới 4tr

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 84 lần trong 50 bài
    Điểm đánh giá
    0

Thấy các mẹ chuyện trò rôm rả về lương mình cũng muốn góp vài câu cho vui vẻ. Lương của mình thì được gần 7 triệu đồng nhưng tháng nào chi tiêu cũng hết 11 triệu chưa tính ông xã. Vậy là tháng nào cũng bị âm , khoản âm này ông xã bù cho còn đâu để tích luỹ cho con cái cũng được kha khá. Nhiều lúc cũng tự an ủi mình : trông lên thì không bằng ai, trông xuống cũng không ai bằng mình. Thế là hạnh phúc rồi.

10. Người dưới đây đã cám ơn Nguyen Quynh về bài viết hữu ích:

baongoc1503 (11-02-2011)

Click:

Cám ơn
    107
    Được cám ơn 216 lần trong 199 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Nguyen Quynh View Post
    Thấy các mẹ chuyện trò rôm rả về lương mình cũng muốn góp vài câu cho vui vẻ. Lương của mình thì được gần 7 triệu đồng nhưng tháng nào chi tiêu cũng hết 11 triệu chưa tính ông xã. Vậy là tháng nào cũng bị âm , khoản âm này ông xã bù cho còn đâu để tích luỹ cho con cái cũng được kha khá. Nhiều lúc cũng tự an ủi mình : trông lên thì không bằng ai, trông xuống cũng không ai bằng mình. Thế là hạnh phúc rồi.
    công nhận. Hạnh phúc nhất là tự mình cho rằng mình đang hạnh phúc.

12. Người dưới đây đã cám ơn mẹ bé Quốc Bảo về bài viết hữu ích:

Mẹ bé Cỏ (11-02-2011)

Trang 11/1565 đầuđầu ... 56789101112131415161721611115111011 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ