Tranh luận: Các Mẹ Kiếm Được Bao Nhiêu Tiền Một Tháng?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi mebecong2004, 30/10/2011.

1. mekemzai

mekemzai shoptieudung.com

Ðề: Các mẹ kiếm được bao nhiêu tiền một tháng?

Nhà kem thì 2vc thu nhập cũng thấp dù ko phải là nhà nước. nên mẹ Kem phải tranh thủ ở cty bán thêm hàng online tăng thu nhập cho gia đình. cũng thấy vui hơn nữa.

Đang tải...

2. mebecong2004

mebecong2004

Gặp phải ông chồng dửng dưng chả nghĩ đến nhà cửa thì cũng buồn em nhỉ? Chị may mắn hơn em là có ông chồng biết lo lắng cho gia đình thế nên khi hết tiền chị lại tìm cách móc túi chồng, hihi. Móc được đồng nào hay đồng ấy không là các ông í lại đi bia bọt hết

3. LavenderDuong

LavenderDuong Thành viên rất tích cực

nhà e cũng tròm trèm 5t/ tháng. Bán thêm bán nếm đc gì thì còn có. Nhiều tháng chả có xu nào. Mà lại sắp sinh.. híc

4. mebecong2004

mebecong2004

thế là vẫn cao hơn chị rồi đấy

5. mebecong2004

mebecong2004

Cố gắng lên em nhé. Chị cũng thích bán hàng lắm nhưng chỉ bán được ở nhà thôi chứ bán ra HN hình như mình chả có duyên, hihi.

6. ximuoi1707

ximuoi1707 Thành viên mới

Ôi, chúc mừng chị, có đựoc ngôi nhà cho riêng mình là vui lắm rồi ạ. E cũng ở SG, 2vc lấy nhau xong cũng xảy ra nhiều sự kiện, tiền cứ thế đua nhau chạy ra khỏi túi mình hixhix. Ko biết khi nào 2vc em thoát khỏi cạnh trọ thuê nữa.

7. Hoàng Mai

Hoàng Mai Guest

Hic, em chưa có gia đình, cũng chưa có người yêu nốt. Định nhăm nhe vào nhà nước mãi, nhưng ứ có duyên với "NN"
    Làm tư, lương cứng 4,5 tr
    - Phụ cấp lằng nhằng
    - % theo doanh thu, hợp đồng...
    Nói chung, sếp dễ tính nên anh chị em cũng thoải mái.....

Nhưng
    - Tiền nhà tăng cao
    - Tiền chợ cũng tăng cao
    - Đám đình cũng nhiều..
    - Lại chuẩn bị hết cưới lại mừng đầy tháng...

===> Rốt cuộc đi làm 1 năm 5 tháng, nhìn cái ATM mà chả khỏi xót xa, có chăng thỉnh thoảng biếu ma ma mấy tr......
    Ôi, chả biết đằng nào mà lần nữa ạ. :) Thôi, cứ AQ mà sống để cs nó thêm vui vẻ nào!

8. meyeubekem

meyeubekem Thành viên kỳ cựu

Em ơi, chưa lấy chồng dễ để dành hơn. Tiêu cứ tiêu nhưng cố gắng để ra 1 khỏan cố định. Ngày chưa lấy chồng, mẹ vẫn nuôi, chị chả phải đóng góp gì, mà ngày ấy lương thấp lắm thế mà vẫn có tiền dư. Lấy chồng thì tiêu hết, và chả để dành được đồng nào… Ước gì chưa lấy chồng….

shop_Ôhay thích bài này.
  9. mebecong2004

mebecong2004

Đúng rồi, chưa có gia đình còn dễ tiết kiệm. Hồi năm 2003 mình chống lấy. 2 năm sau khi ra trường tiết kiệm được hẳn 1l vàng. Giờ thì cả năm chả nổi vài chỉ nói chi 1l

10. pinknhung

pinknhung Thành viên tích cực

Chồng các mẹ thế là ngoan rồi vẫn đưa tiền cho vợ.như mình đây suốt ngày cãi nhau vì tiền mà co phải lương thấp đâu.chồng 10t/tháng chưa kể lậu,nhưng lão tiêu hết cấm đưa vợ đông nào chỉ vì vợ lường cao hơn(15t/tháng)đúng là khốn nạn từ khi chửa tới khi đẻ tự lo hết.chưa kể thỉnh thoảng lại vay đểu vợ nữa.cãi nhau dánh nhau ko biết bnhieu lần.bjo bỏ việc ở nhà chông nuôi sướng tn.

Sửa lần cuối: 31/10/2011
  11. dochoiantoan.vn

dochoiantoan.vn Thành viên chính thức

Chào cả nhà,
    Em thì trước làm bên đại lý xe hơi. thu nhập chỉ tạm chi, chứ không để dành được nhiêu.Giờ có thêm thằng nhóc nhỏ: nào học, nào sữa, nào quần áo, đồ chơi, chích ngừa........cũng may còn ở ké bà nội.
    Lương không đủ sống, nên chạy về nhà mở cửa hàng bán đồ chơi, đồ dùng, quần áo, xe nôi, đồ dùng nhà bếp. Bên cạnh đó nhận order hàng mỹ, cũng đủ sống tạm qua ngày.
    Các mẹ ủng hộ em zới; em bán hàng tại : 14/ 5 phổ quang, f2 tân bình. web cua em la: bên dưới chữ ký: yh; dochoiantoanhcm hoac nick khac là ; muahangmy_giare0938932339

Sửa lần cuối: 31/10/2011
  12. calimero

calimero ELLE VIETNAM

Hic tớ chưa chồng đây, mà cũng ko thấy dư dả gì cả. Trước làm GV lương thấp tè, lại còn đi học nữa chứ, nên ko dư đồng nào. Vào SG mới bắt đầu đi làm cho cty, thu nhập cao hơn chút, nhưng chi phí cho cuộc sống ở SG cũng cao hơn. Đầu tư CK thì thua > 1/2. Vàng mua đc tháng trước thì bán tháng sau. May mà còn có miếng đất trả góp, hy vọng ko bị các bác Tung Của phá (mắt trước mắt sau đề phòng bị túm vì phát ngôn lề trái ;) ). Bi giờ KD online mơ 1 ngày mai tươi sáng hơn CK :)d

xeduongdai thích bài này.
  13. Bigwill

Bigwill Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

Hị hị. Các mẹ kiếm đủ chi là tốt rồi. Em thì kiếm chẳng đc bao nhiêu toàn lạm phát thôi :((. Chồng thì cũng bt. Lúc chưa sinh bé tưứ 2 thì tài chính cũng ổn nhưng giờ thì... ÔI chưa hết tháng đã hết xiền. Mới kiếm đc nghề tay trái hy vọng tăng thêm thu nhập. Đúng là 2 đứa con khác hẳn 1 đứa, ko phải gấp đôi mà gấp 4 ấy chứ (Trộm vía Mít mẹ tỷ lần nhé, đừng mắng mẹ :-X.)
    Chủ topic cùng quê với mình. Ấy ở đâu đấy? Mình ở Huyện Sơn Động.Đồng hao đấy. Thích mì chũ lắm. Chắc ấy ở Chũ hả?

mebecong2004 thích bài này.
  14. mebecong2004

mebecong2004

Thương bạn. Tốt nhất là bạn có đồng nào giữ kỹ đồng ấy đừng cho chồng vay. Mà mình đang tự hỏi chả lẽ chồng bạn không đưa bạn tiền ăn của hắn?

15. mebecong2004

mebecong2004

Nói đến quê lại dài dòng lắm ạ. Mình quê nội ở Từ Sơn nhưng giờ bố mẹ đều ở Bắc Giang và mình lấy chồng BG nên thành người BG mất rồi, hihi. Sơn Động thì là hàng xóm của Lục Ngạn rồi. Lục Ngạn thì mình có nhiều bạn bè và người nhà lắm. Mì Chũ thì là ngon rồi nhưng mua ở HN không biết dễ là mì Kế và Mì Lạng Giang lắm nhé.

xeduongdaibhxh3003 thích.
  16. _Trader_

_Trader_ Thành viên mới

Bọn mình là 2 vợ chồng trẻ (26 tuổi). Giờ cả 2 đứa cùng vào nhà nước. Vợ là viên chức rồi, còn mình vẫn đang làm hợp đồng. Cứ tưởng vào nhà nước có "tí ti" nhưng mà rốt cuộc làm mấy tháng chẳng thấy mấy tí. Lương thử việc chắc các mẹ biết rồi đấy. Mỗi tháng 2 vợ chồng mới có 3,2 tr, đưa cho mẹ 2 tr, còn 1,2 tr thì tiêu chắt bóp mấy cũng thiếu, không mua sắm nổi thứ gì lại còn chưa kể các khoản phát sinh như hội, hiếu, hỉ... thì vỗ mồm. Mình lại còn đang học nốt cái bằng Thạc sỹ nữa chứ !
    Giờ vừa chăm vợ, vừa lo kiếm tiền, vừa công việc, vừa học hành. Đến stress !
    Làm nốt cái hợp đồng ở đây, lấy tiền thưởng Tết chắc té ra ngoài DN làm thôi :((

17. mebecong2004

mebecong2004

Thì cứ phải ở trong chăn mới biết chăn có rận mà bạn. Thế nên các bạn ở ngoài cứ nghĩ làm nhà nước lậu nhiều lắm, cứ phải thử xem đã

18. meyeubekem

Tương lai đang chờ đón bố khi bố nhận cái bằng Thạc sỹ, cố lên nhé. Bố còn biết lo cho vợ con dù lương ít hay nhiều, chứ bố nhà cháu thì chả thèm động đến cơ...

19. pinknhung

pinknhung Thành viên tích cực

Ko đưa mới ức chứ.mình uất quá ngỉ việc ở nhà chơi luôn con thì cho đi học.từ hồi ngỉ làm bảo hết tiền thế là lão phải đưa tiền thôi.ko đưa thì minh rút trộm trong ví.hehe.lão chồng mình trẻ con ham chơi lắm.vợ con rôi nhưng vẫn giữ cách sống hồi trẻ.mình đang phải dậy dỗ từ từ đây

20. meyeubekem

Đấy, mình cứ ở nhà thế nào lão ấy chả xắn tay lên mà lo. Nghĩ bạn với mức lương 15M/thang mà nghỉ việc thì tiếc quá.

Mẹ chồng mình thấy con trai bà vô tâm quá, còn con dâu cứ phải lo toan bà cũng bực, cũng nói mãi mà chưa thay đổi được. Có lần MC mình còn “xúi”: con ở nhà, khắc nó phải lo, nhưng mình k dám.