Cần giúp: bé nổi hạch ở cổ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi be_c1, 20/4/2009.

1. be_c1

be_c1 Thành viên mới

chào các mẹ.cho em hỏi với.Con trai em được 11 tháng tuổi.hôm vừa rồi đi tiêm phòng về (tiêm phòng sởi) được 1 tuần ,em phát hiện ở bên cổ của bé có nổi một cục hạch.không biết cục hạch đó có ảnh hưởng gì đến sức khỏe của bé không các mẹ.bé dạo này biếng ăn lám.ép mãi mới chịu ăn 1 ít.em lo quá.mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi be_c1
    Đang tải...

2. cu Trí

cu Trí Bắt đầu tích cực

nếu ko sốt thì ko sao đâu bạn ạ, cu Trí nhà tớ có cái hạch ở cổ từ hồi 9-10 tháng gì đấy, giờ 30 tháng rồi vẫn còn, ko mất đi gì cả. Đi khám có hỏi, bác sỹ bảo ko sao. Khi bé bị viêm vùng tai mũi họng thường bị nổi hạch sau tai và vùng cổ, phản ứng của cơ thể ấy mà. Nếu con sốt cao, hay quấy thì phải cho đi khám ngay. Túm lại cẩn thẩn thì cứ cho con đi khám cho chắc.
    Chúc bé luôn khỏe, mẹ vui.

3. Sua_S26

Sua_S26 HỘI CÚN 82

Chào các mẹ! Các mẹ có kinh nghiệm giúp mìn với!
    Sóc con nhà mình hiện giờ được 24 tháng rùi! Hồi 5-6 tháng mình thấy bé bị nổi hạch ở sau tai nhưng nhỏ mình cũng không đưa đi khám. Hồi 20 tháng thì mình lại thấy xuất hiện hạch ở cổ mình đưa bé sang viện Nhi khám các bs cũng làm sinh thiết nói rằng hạch lành và cho thuốc về uống. Sau đợt uống thuốc hạch sau tai thì có vẻ nhỏ đi nhưng hạch ở cổ thì lại to lên, mình lo lắng lắm! Các mẹ giúp mình với!

4. memjdang

memjdang Thành viên chính thức

Nếu hạch cứ to lên thì bạn phải đưa bé đi khám mới được bạn ơi.

5. me_songhye

me_songhye Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mình đẻ ra cũng có hạch sau 2 tai, khoảng 3 cái. Lúc nào ốm hoặc mọc răng là nó to lên, sờ vào thấy nó chạy. Mình cũng lo nên cho bé vào viện nhi sinh thiết thì bsy bảo đấy là hạch phản vệ khoảng 90% trẻ con bị, ko nên lo lắng.