Sex và con

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi Lamcon, 22/4/2009.

1. Lamcon

Lamcon Thành viên tập sự

Bố mẹ thân mến,
    Bố mẹ thân mến, con rất tự hào được sinh ra và là con của bố mẹ. Nhà mình tuy không giàu nhưng bố mẹ đã cho con một gia đình hạnh phúc. Bất cứ chuyện gì con đều có thể tâm sự với bố mẹ nhưng có một chuyện mà con chẳng biết phải làm sao để nói với bố mẹ.

Từ nhỏ bố mẹ vẫn cứ dạy con là phải ngoan ngoãn, phải là một cô gái đoan trang và chung thủy. Con đã như vậy. Và hôm nay con hoang mang lắm. Con thấy sợ và ghê tởm chính bản thân mình khi có cái suy nghĩ về sex. Hôm nay sau khi xem phim sex và buồn đến phát khóc khi nghĩ mình thật xấu xa, con đã vô tình thấy trang web "lamchame.com", con quyết định viết những tâm sự của con. Con rất mong những người bố mẹ ở đây có thể chỉ cho con.

Chuyện xảy ra lâu lắm rồi. Hồi học lớp 6, con và một bạn nữ gần nhà đóng cửa rồi bắt chước trên phim ôm nhau. Bọn con có khám phá phần trên thân thể của nhau. Bọn con không dám hôn hay làm gì hơn. Nhưng chỉ là 1-2 lần rồi bọn con cũng quên luôn.

Đến lớp 7-8, một đứa em họ nhà mình lên chơi. Nó chỉ có 4-5 tuổi. Nó ngủ với con. Nửa đêm con thức dậy, thấy nó đang sờ ngực mình và chỗ kín của con. Con thấy lạ lắm nhưng lại kệ. Sau này con biết là thằng bé bị ảnh hưởng từ chuyện bố mẹ nó. Rồi chuyện đó con cũng chẳng quan tâm

Thành thật mà nói cho đến tận khi con học cấp 3, xem phim người lớn có cảnh hôn nhau. Con đều quay mặt đi và rất sợ khi nhìn thấy. Ở cấp 3, con cũng thích một vài bạn nam nhưng chỉ vì nể phục các bạn ấy học giỏi. Trong những giấc mơ của mình, con chỉ dám mơ chúng con nắm thay và cưới nhau. Có một bạn trai gần nhà thích con, bọn con học chung với nhau. Bạn ấy tìm cách vuốt tóc con, con biết là không được phép nhưng con cứ để cho bạn ấy vuốt. Con không thích bạn ấy nhưng mà con cũng kệ. Con ko biết tại sao.

Đến khi con đi học đại học, nhà mình nghèo nên con phải đi làm thêm và cũng không có nhiều thời gian quan tâm chuyện đó. Nhưng ở trong kí túc, các bạn cùng phòng có người yêu. Và con đã không ngượng khi nhìn người ta hôn nhau nữa. 4 năm đại học, con không yêu ai hay nói cách khác cũng chẳng ai để ý đến con. Con không hề biết là mình cũng tò mò lắm cảm giác được ôm.

Cho đến khi năm cuối con có người yêu con. Con chưa thấy mình yêu lắm, nhưng bạn ấy tỏ tình rồi ôm con vào lòng. Con để yên. Con không thích thú đến mức sung sướng nhưng con tò mò. Con để bạn ấy ôm. Nhưng con cương quyết không hôn vì con đâu có yêu. Bạn ấy cũng chỉ ôm con thật chặt. Thời gian đó con cũng dằn vặt lắm. Sao con lại để bạn ấy ôm?

Con lại đi học bố mẹ ạ. Rất xa nhà. Con đi cùng một bạn nam nữa. Bạn ấy thích con và luôn tìm cách sát lại gần. Con như một người điên bố mẹ ạ. Con muồn được ôm và con tạo điều kiện để bạn ấy ôm con. Tại thời điểm này, con bắt đầu tìm hiểu. Con ở với 2 bạn gái khác. Các bạn đều có ngươi yêu. Lúc con nói bố mẹ sinh con từ hậu môn, chúng nó phá lên cười. Con thề với bố mẹ là lúc đó con không biết làm sao bố mẹ lại có thể sinh ra con. Con cứ nghĩ đơn giản là nằm cạnh nhau rồi sinh ra con. Con chưa một lần nghĩ đến vấn đề đó. Con cũng chẳng biết cái ấy của con trai như thế nào. Và rồi các bạn ấy giải thích cho con. Con ngượng lắm nhưng lại cũng thấy tò mò. Rồi con lên mạng đọc, con chỉ dám vào vnexpress, vietnamnet hay dân trí. Con hay vào các trang tâm sự giới tính hơn. Con không dám vào trang khác, con sợ là mình sẽ xem phải những thứ không nên xem. Đồng thời gian với việc con tìm hiểu, bạn nam đi cùng con và con đã tiến xa hơn ôm nhau là bọn con hôn nhau. Bọn con nằm lên nhau và bạn ấy hôn lên chỗ ấy của con. Nhưng mà hoàn toàn bên ngoài. Con không cho phép bạn ấy cho tay vào bên trong. Con dằn vặt mình là đồ hư hỏng và dễ dãi nhưng lại vẫn tiếp tục. Một lần con chat với bạn bè, và kể cái cảm giác tò mò về sex cho bạn con nghe. Bạn ấy cười nói rằng con dậy thì muộn. Đến giờ mới có cái ham muồn đó. Nó rất bình thường và các bạn ấy đã xem phim sex rồi. Con ngạc nhiên tột độ và tự an ủi mình là thế là bình thường. Ngoài chuyện đó ra con vẫn học tốt và đi làm đều đặn gửi tiền về nhà. Sau 1 năm, thì bọn con chia tay.

Con lại tiếp tục đi học xa. Lần này chỉ có một mình con. Quả thật đây là thời gian khủng khoảng với con và cái sự khủng hoảng đó kéo dài đến tận bây giờ. Một hôm, đang chat với bạn gái con thì bạn con nói bận phải cùng một đứa bạn gái khác xem Vàng Anh. Con tò mò và nói là gửi cho con xem. Nó gửi thật. Và lần đầu tiên trong cuộc đời con xem phim sex. Lúc bắt đầu xem, con ngượng lắm. Rồi con tò mò. Con xem hết. Xem xong, con không thấy kích thích mà con thấy sợ. Con thấy kinh tởm và con khóc. Con khóc vì con xa bố mẹ, con xa người thân. Con sợ mình đi vào con đường xâu xa không ai lôi con lại. Con sợ mình xa ngã và con thấy cô đơn. Làm sao con dám gọi điện để nói với bố mẹ điều này cơ chứ. Và con bắt đầu thời kì khủng hoảng.

Từ lúc con xem phim sex, con bắt đầu tò mò về nó. Khi con ở một mình và được dùng mạng miễn phí. Con bắt đâu tự tìm phim mát mẻ để xem. Nhưng chỉ 1 hoặc 2 lần một tháng. Thi thoảng con tự dưng lại thấy có nhu cầu muốn xem. Con tìm video để xem. Dù con lsợ nhìn những cảnh mà bản thân cảm giác thật thô tục. Trong lúc xem con có bị kích thích một chút rồi thôi lại bình thường không cảm giác gì. Sau khi xem, con đều thấy chán nản, con thấy ghê nếu ai đó động vào mình và kinh khủng hơn cả là con thấy mình xấu xa. Con khủng hoảng hơn mỗi lần con xem. Con tự mắng bản thân và thấy có lỗi. Con nghĩ con là một đứa con gái tệ hại. Con không muốn xem nhưng đôi khi lại có cảm giác muốn xem. Con không xem lâu đâu, mỗi lần chỉ 3-5 phút. Con không xem thường xuyên, chỉ khi tự dưng muốn xem. Nhưng con thấy mức độ có vẻ ngày càng tăng. Lúc đầu chỉ 1 lần 2-3 tháng. Giờ thì 1 lần 2 tháng. Tại sao vậy? con có hư không? con có tệ không? Người khác có như con không hả bố mẹ? Tại sao con lại có cảm giác muốn xem phim sex? Có phải ai lớn cũng có cảm giác thế không? Con có bị bất bình thường gì không?

Giờ có một người yêu con, con không yêu. Nhưng con vẫn để người đó ôm con. Con không có cảm giác thích thú hay kích thích khi người đó ôm con, nhưng con lại có cảm giác muốn người đó ôm. Người ấy hôn lên ngực con (bọn con chưa bao giờ đi quá giới hạn là cởi quần áo của nhau) nhưng con cũng chỉ dừng ở cảm giác muốn mà không thích thú hay kích thích gì nhiều. Con có bị lãnh cảm không?

Bố mẹ thân mến, con thật sự hoang mang và khủng hoảng. Con không muốn có cảm giác muốn xem phim sex, con không muốn có cảm giác muốn cái người con không yêu ôm con. Con thấy mình xâu xa, con dằn vặt bản thân. Con không sống thanh thản được. Con sợ lắm. Con sợ. Bố mẹ ơi, con phải làm sao? Hãy cho con biết, tại sao con có cảm giác đó? Nó có bình thường? Làm sao để con không có nó đây? Cả trái tim con run lên sợ hãi. Nó như gặp nhấm con, làm con thấy suy sụp. Con như đang dần bị nhuộm và cuốn chìm bởi cái màu đen.

Con sợ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lamcon
    Sửa lần cuối: 22/4/2009
  2. me hien

me hien Thành viên tích cực

Chào cháu

Cô cũng từng trải qua những cảm giác như của chaú, thời của cô cũng không ai nói đến sex cho con caí, ngay cả trước khi cô về nhà chồng, cô hỏi mẹ, mẹ cũng chỉ nói rồi con khắc biết.

Cô cũng tự khám phá chuyện này khi có bạn trai, và biết mình phải dừng ở đâu để bảo vệ mình. Con đừng quá lo lắng vì chuyện này, tất cả cũng là những biến đổi sinh lý bình thường thôi. Chuyện khao khát, tò mò khám phá về sex cũng là chuyện bình thường, và chuyện con để yên cho bạn trai ôm cũng chỉ là để chiều lòng cái cảm giác tò mò về giới tính của con thôi. Điều này là hoàn toàn bình thường. Chỉ có điều, con cố gắng hạn chế xem phim sex, hãy đọc các sách báo để tìm hiểu về nó, giúp bảo vệ cho bản thân mình.

Phim sex có nhiều loại, và nhiều loại còn gây phản tác dụng trong hôn nhân đấy
    tuy nhiên, với những chàng trai con không yêu, cũng đừng cho bạn ôm mình, hay có cơ hội đụng chạm vào cơ thể mình nhé.

3. dieusanh

dieusanh Thành viên tập sự

Chào em,
    Mình đoán em cũng nhỏ tuổi hơn mình một tí nên gọi nhau là chị em cho thân mật nhé. Tâm sự của em cũng giống như chị hồi xưa vậy, cũng ngố, cũng tự dằn vặt mình vì đã xem phim sex, đã để cho ngừoi mình không yêu ôm hôn mình. Bây giờ lấy chồng rồi, được khai phá nhiều về giới tính nên mới thấy mình tồ đến mức nào :).
    Bố mẹ cứ cho là những chuyện giới tính thì đến một tuổi nào đó mình sẽ tự biết nhưng thực tế thì hổng có ai dạy thì làm sao mình biết được. Em đừng nên cảm thấy tội lỗi khi mình tìm hiểu về cơ thể và giới tính; mình có quyền biết về những chuyện đó mà.
    Hạn chế những chổ đi với bạn trai đến những chổ vắng, tối vì mình dễ bị lòng tò mò dẫn mình đến những việc không hay. Tìm hiểu nhiều hơn về cách bảo vệ mình khi quan hệ tình dục để đừng mang bệnh vào người và mang thai ngoài ý muốn.
    Nếu vì lý do nào đó mà em có quan hệ tình dục với bạn trai thì thà là biết cách để bảo vệ mình còn hơn là không biết gì hết.
    Chúc em vui

4. Lamcon

Lamcon Thành viên tập sự

Con cảm ơn Mẹ bé Nhím. Em cảm ơn chị dieusanh.

Con cảm thấy nhẹ nhõm đi rất nhiều. Nhưng con có điều băn khoăn là nếu con và người yêu ở cạnh nhau, thì gần gũi như thế nào là được phép ạ? Liệu con để người yêu sờ soạng linh tinh có là không tốt? Người yêu có khinh rẻ con và nghĩ con là người con gái không đoan trang không ạ?

Con từ trước vẫn nghĩ nam nữ thụ thụ bất thân. Do vậy, khi con đồng ý để những người yêu con xàm xỡ, con tự sỉ vả bản thân mình ghê lắm. Và tự hạ thấp giá trị của bản thân mình.

5. me hien

me hien Thành viên tích cực

Những đụng chạm cơ thể giữa 2 người yêu nhau là điều thường xuyên xảy ra, nhất là người con trai luôn muốn khám phá cơ thể của bạn gái mình. Nếu con nghĩ trong đầu việc này là sờ soạng linh tinh, tức là con chưa sẵn sàng cho việc này, và cảm xúc của con lúc đó mới chỉ là tò mò, phấn khích chứ chưa thực sự yêu bạn trai của mình. Với lứa tuổi còn trẻ, việc cho bạn trai mới yêu khám phá cơ thể mình một cách dễ dàng cũng dễ khiến cho người bạn trai nghĩ rằng con gái dễ dãi, dễ dãi với mình thì cũng dễ dãi với người khác con ạ. Nếu con còn lo nghĩ bạn trai nghĩ con như thế, tức là con chưa chắc đã hiểu hiết bạn trai của mình, cũng như chưa thực sự tin tưởng vào tình yêu của con. Tốt nhất nên để tình yêu trong sáng như vốn có của nó, con có thể tìm hiểu bạn trai mình qua những điều nho nhỏ của cuộc sống, và đừng để bạn trai lấn lướt, đòi hỏi và khám phá những phần cơ thể nhạy cảm của mình, bởi khi đã bước chân vào, rất khó dứt ra con ạ.

Giá trị bản thân mình, phải do mình tự xây dựng lên đấy con ạ. Hãy để cho tình yêu mãi trong sáng như nó vốn có nhé

procaryot thích bài này.
  6. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Chị khuyên em nên sáng suốt trong tình cảm, đừng để những ham muốn nhất thời mà hành động nông nổi, dù sao đã là thân con gái thì phải biết giữ mình, cần xác định rõ ranh giới giữa tình bạn - tình yêu đễ có cư xử cho đúng mực em nhé!!!

7. tiasang1989

tiasang1989 Thành viên tập sự

Ðề: Sex và con

Cậu ơi.
    Tớ cũng đã từng có một tuổi thơ rất buồn. Cũng gần giống như cậu, 18 tuổi tớ mới dậy thì và trước đó vô tình tớ đi chơi theo anh trai để tới nhà người ta xem đĩa phim. Mọi người xem rất đông và trong bộ phim đó có cảnh mà bây giờ người ta vẫn gọi là SEX. Lúc đó tớ mới chỉ học tiểu học hình như lớp 5. Cậu biết không tớ ko hiểu nổi nhưng tớ lại tò mò và tớ muốn làm theo. Và chuyện không may xảy ra tớ đã có những hành động ngu dốt. Thậm tệ hơn là cũng có một cậu em họ con chú ít tuổi hơn tớ đã chủ động sờ vào người tớ và tớ để yên. Sau lần đó mọi chuyện còn tệ hơn là tớ đã làm chuyện đó với em họ tớ. chỉ 1 lần duy nhất và sau này khi nó chủ động tớ đã thẳng thừng gạt phắt. Chỉ một lần thôi mà cuộc đời tớ như địa ngục cậu à. Gia đình tớ cũng nghèo ba mẹ đi làm cũng ko bao giờ nói và dạy cho tớ những điều nào là đúng là sai. Lúc tớ nhận thức được điều đó tớ chỉ muốn tự tử vì tớ thấy mình thật ghê tởm, tớ sông tự kỷ, khép kín và chẳng nói với ai điều đó. Cho đến khi tớ thi đậu đại học tớ sống xa nhà bạn bè và học tập đã làm tớ nguôi ngoai hơn. Đến bây giờ khi tớ 25 tớ đã đi làm nhưng quá khứ vẫn còn đó. Tớ cứ nghĩ có lẽ chỉ có tớ mới như vậy, và bây giờ tớ vẫn khóc vì điều đó.
    Nhưng cậu ơi nếu tớ biết tớ nhận thức được như bây giờ tớ sẽ ko làm. Nhưng tớ không biết và tớ nghĩ mình không có tội. đúng ko ? tớ không muốn nhìn về quá khứ tớ chỉ muốn quên đi và sống tốt cho hiện tại và tớ muốn cậu cũng vậy. được không cậu ?
    Còn về sex nếu cậu bằng tuổi tớ 25 tuổi thì đó là chuyện bình thường. Chỉ cần nhận thức được mình nên dừng lại ở đâu và đừng nên làm cái gì. Đôi khi tớ cũng click vào phim đen xem nhưng cảm giác của tớ là sự ghê tởm, và tớ tự bảo sẽ không bao giờ xem những thứ đó. Tớ thì chưa quen ai cũng chưa ai đụng vào người từ khi tớ dậy thì.
    Đôi khi tớ và cậu không có sự lựa chọn cho mình một tuổi thơ đẹp, trong sáng. Nhưng bọn mình vẫn có quyền mơ một tuơng lai sáng mà đúng không. Đừng để ai đụng chạm vào người cậu nếu cậu ko yêu họ và nếu họ không phải là người đồng hành cùng cậu.
    Nếu có thời gian rảnh cậu vào mấy trang ca nhạc, quà tặng cuộc sống, phim hài hay đăng ký một lớp tiếng anh onlien hoặc vào mục tâm sự để đọc những câu chuyện ý nghĩa nhé. Hãy mạnh mẽ lên cậu à.

dochipxinhprocaryot thích.
  8. ken2013

ken2013 Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng từng có time như cậu giờ lấy chồng rồi thấy mọi chuyện cũng bình thường, rồi sẽ quen

9. kienML

kienML shoptuancua 0934.622.711

mình thấy bạn sũy nghĩ như vậy là bình thường. không cần phải lo lắng dằn vặt gì cả. ai cũng vậy mà

10. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

đọc mà thấy thương cho các bạn. gia đình, cụ thể là ba mẹ các bạn đã ko giáo dục giới tính cho bạn đúng thời điểm, nên bạn còn ngần ngại. thật ra chuyện đó ko có gì đáng xấu hổ, bạn nên tìm thêm sách vở để đọc, hạn chế lại phim đen một chút, tìm các phim giáo dục lành mạnh, chứ ko phải kiểu kích thích đồi trụy. bạn đang xấu hổ nên tốt nhất ko nên quen bạn trai, cứ từ từ bình tĩnh rồi tìm hiểu sau :rolleyes:

11. nghia105d

nghia105d Thành viên chính thức

Giáo dục giới tính cho con là việc làm thiết thực và quan trọng hàng đầu, mọi người cần làm là phải hành động sớm cho việc này.

12. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

hãy tự tìm hiểu và biết cách bảo vệ mình nhé!

13. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

Không biết nói gì, đọc có phần thấy giống mình, cảm ơn bạn mạnh dạn tâm sự. Chúc bạn sớm tìm được tình yêu đich thực.