Hà Nội: Gà ác, trứng gà ác (có cả trứng so), chim cút và thanh lý 1 đàn gà H'Mông!

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Hải Thanh, 3/11/2011.

1. Hải Thanh

Hải Thanh Guest

Em cũng đang có trứng gà ác so các mẹ nhé. Đàn gà mới này bắt đầu đẻ ạ nên toàn trứng so thôi ạ, giá thì vẫn bằng trứng thường thôi ạ nhưng trứng gà ác so thì bé hơn so với trứng gà ác thường các mẹ nhé
    Em có một đàn gà H'Mông (đã đẻ rùi) cần thanh lý, em giao nhà hàng được hơn 200 con, các mẹ ủng hộ em được hơn 100 con rùi, còn khoảng 100 con nữa em chưa kiểm lại được rất mong các mẹ ủng hộ nốt giúp em ạ
    Giá em bán là 100k/kg, em bán gà còn sống ạ, sẽ chuyển gà về nhà em, các ACE đặt hàng em sẽ chuyển đến nhà, nếu ai muốn làm hộ em sẽ thuê người làm hộ, bây giờ giá là 15k/con ạ.
    Em chưa lên trại chụp ảnh gà được nhưng có cóp 1 hình trên mạng cho các mẹ dễ hình dung ạ

Các món làm gà h'Mông thì các mẹ hỏi bác gg nhé, em thấy nhiều lắm ạ

Các mẹ đặt trên topic hoặc gọi cho em: 0984.714.184
    Hoặc yahoo của em: sinhsinhvanvan ạ
    Cám ơn các mẹ nhiều[/QUOTE]

- Chim cút:
    Chim cút nhà em là chim cút mái, thịt dai xương cứng các mẹ nhé.
    Chim cút loại này của nhà em khoảng 7 con/kg các mẹ nhé. Các mẹ có thể mua về rán phục vụ cho các bố nhậu hoặc nấu cháo cho các con cũng được.
    Giá cả như sau:
    - Chim cút to loại 7 con/kg: 150k/kg
    - Chim cút bé loại khoảng 10con/kg: 120k/kg

Em có mối gà ác ngon, đảm bảo. Gà sau khi rút ruột còn khoảng 2,2 lạng. Mình chỉ có thể giao hàng vào buổi trưa hoặc sau 5h chiều vì mình làm trong nhà nước mà, các mẹ thông cảm nha Em sẽ freeship cho các mẹ tại các quận nội thành ạ.
    - Giá cả: Gà ác giá 30.000 đ/con
    Hình ảnh gà ác:
    + Gà đã làm sạch:
    + Đĩa 4 con em chuẩn bị giao cho khách đây ạ:
    [​IMG] -
    Trứng gà ác
    : Ngon cực kỳ, trứng nhìn cũng như trứng gà ta thôi nhưng ngon và bổ hơn, cực tốt cho các mẹ bầu bí, trẻ con ạ.
    Trứng gà ác em bán 37.000đ/1chục.
    em nhận order ít nhất là 10 quả, các mẹ cố gắng đặt chung cùng gà ác giúp em nhé vì em freeship nên không có lãi trứng gà tí tẹo nào đâu ạ.
    Hình ảnh trứng gà em mượn của một mẹ trong topic trao đổi côn dụng trứng gà ác của WTT vì em quên không chụp ảnh
    [​IMG] -
    Gà ác mái loại
    : Đây là những cô gà ác mái đã đẻ được vài lứa nhưng năng suất không cao nên bị thải, cân nặng khoảng 1.5kg (khỏa thân ạ). Đảm bảo thịt thơm ngon, thớ thịt chắcda giòn dai.
    Gà ác mái loại em bán với giá là 145.000đ/kg.
    - Gà H'Mông:
    Gà H'Mông em bán giá 135k/kg ạ.
    Hình ảnh gà H'Mông đây ạ, em bé bé bên cạnh là gà ác, em gói chung để giao cho 1 chị ở Nguyễn Chí Thanh ạ, cô gà này nặng 0.8kg các mẹ nhé
    - Mề gà ác:
    Món này em làm hơi mất công, bóp muối 3 lần, bóp giấm 1 lần nữa, về nhà các mẹ chỉ việc thái ra chế biến thôi ạ.
    Giá 90.000đ/kg
    Hình ảnh mề gà đây ạ
    Đ ây là đĩa 0.5kg các mẹ nhé. Mề gà không phải lúc nào cũng có, các mẹ đặt trước, có hàng em sẽ giao ạ Ngoài ra các mẹ có thể đến lấy gà tại 2 địa chỉ sau:
    - Tại cơ quan em: Số 9 ngõ 78 đường Giải Phóng (Trong giờ hành chính thôi ạ) các mẹ dặn trước 2 ngày em sẽ mang đến cơ quan em nhé.
    - Tại nhà em: Số 6A ngõ 272 đường Ngọc Hồi các mẹ dặn trước em sẽ để gà ở nhà cho bà, các mẹ cứ đến lấy rồi trả tiền cho bà là được.
    Số điện thoại của em là 0984.714.184 các mẹ mà ko ll được thì mong các mẹ nhắn tin lại em sẽ gọi lại ngay khi có thể Với những mẹ đến nhà và cơ quan em lấy thì các mẹ dặn trước hộ em vì khi nhận được gà là em đi ship ngay nên nhiều khi không có ở nhà hay cơ quan em đâu ạ Các mẹ có thể đặt trên diễn đàn hoặc qua điện thoại nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hải Thanh
    Last edited by a moderator: 23/3/2012
    Little_Footmechipyeu thích.
  2. Hải Thanh

Hải Thanh Guest

Ðề: Gà ác - ngon bổ dành cho trẻ em, phụ nữ mang thai và sau sinh, người già, người mới ốm

Chim cút:
    Chim cút loại này của nhà em khoảng 7 con/kg các mẹ nhé. Các mẹ có thể mua về rán phục vụ cho các bố nhậu hoặc nấu cháo cho các con cũng được.
    Giá cả như sau: - Chim cút to loại 7 con/kg: 150k/kg
    - Chim cút bé loại khoảng 10con/kg: 120k/kg

- Em có mối gà ác ngon, đảm bảo. Gà sau khi rút ruột còn khoảng 2,2 lạng. Mình chỉ có thể giao hàng vào buổi trưa hoặc sau 5h chiều vì mình làm trong nhà nước mà, các mẹ thông cảm nha Em sẽ freeship cho các mẹ tại các quận nội thành ạ. - Giá cả: Gà ác giá 30.000 đ/con
    Hình ảnh gà ác:
    + Gà đã làm sạch:
    + Đĩa 4 con em chuẩn bị giao cho khách đây ạ:
    - Trứng gà ác:
    Ngon cực kỳ, trứng nhìn cũng như trứng gà ta thôi nhưng ngon và bổ hơn, cực tốt cho các mẹ bầu bí, trẻ con ạ.
    Trứng gà ác em bán 37.000đ/1chục.
    em nhận order ít nhất là 10 quả, các mẹ cố gắng đặt chung cùng gà ác giúp em nhé vì em freeship nên không có lãi trứng gà tí tẹo nào đâu ạ.

- Gà ác mái loại:
    Gà ác mái loại em bán với giá là 145.000đ/kg.
    - Gà H'Mông:
    Loại khoảng 1.2kg/con (lại khỏa thân ạ) đảm bảo thơm ngon ạ, gà mềm ngọt mà không nát, các mẹ thử 1 lần xem thế nào nhé, loại này nhà em hay hấp lá chanh với r*** ạ ngon miễn chê.
    Nhà nào ít người ăn 1 ngon là vừa đủ (hoặc thiếu thiếu 1 chút nhưng hơi ít lại thèm còn ủng hộ em tiếp chứ hi hi).
    Gà H'Mông em bán giá 140k/kg ạ.
    Hình ảnh gà H'Mông đây ạ, em bé bé bên cạnh là gà ác, em gói chung để giao cho 1 chị ở Nguyễn Chí Thanh ạ, cô gà này nặng 0.8kg các mẹ nhé
    - Mề gà ác: Món này em làm hơi mất công, bóp muối 3 lần, bóp giấm 1 lần nữa, về nhà các mẹ chỉ việc thái ra chế biến thôi ạ.
    Giá 90.000đ/kg
    Hình ảnh mề gà đây ạ
    Đây là đĩa 0.5kg các mẹ nhé. Mề gà không phải lúc nào cũng có, các mẹ đặt trước, có hàng em sẽ giao ạ
    Ngoài ra các mẹ có thể đến lấy gà tại 2 địa chỉ sau:
    - Tại cơ quan em: Số 9 ngõ 78 đường Giải Phóng (Trong giờ hành chính thôi ạ) các mẹ dặn trước 2 ngày em sẽ mang đến cơ quan em nhé.
    - Tại nhà em: Số 6A ngõ 272 đường Ngọc Hồi các mẹ dặn trước em sẽ để gà ở nhà cho bà, các mẹ cứ đến lấy rồi trả tiền cho bà là được.
    Số điện thoại của em là 0984.714.184 các mẹ mà ko ll được thì mong các mẹ nhắn tin lại em sẽ gọi lại ngay khi có thể Với những mẹ đến nhà và cơ quan em lấy thì các mẹ dặn trước hộ em vì khi nhận được gà là em đi ship ngay nên nhiều khi không có ở nhà hay cơ quan em đâu ạ Các mẹ có thể đặt trên diễn đàn hoặc qua điện thoại nhé.

Last edited by a moderator: 13/3/2012
  3. ptn85

ptn85 Thành viên rất tích cực

Ðề: Gà ác - ngon bổ dành cho trẻ em, phụ nữ mang thai và sau sinh, người già, người mới ốm

Cuối tuần này có gà luôn ko bạn ơi!

4. Hải Thanh

Hải Thanh Guest

Có ngay rồi chị ạ, chị lấy bao nhiêu con em sẽ mang cho chị ạ

5. meuyenanh

meuyenanh Thành viên chính thức

Mẹ gì ơi cho mình 2 con vào chiều nay được không? nhà mình ở bên Bồ Đề Long biên.

6. Hải Thanh

Hải Thanh Guest

Được chị ạ, chị cho em số điện thoại và địa chỉ cụ thể chị nhé, em sẽ mang sang cho chị, cám ơn chị nha

7. Hải Thanh

Hải Thanh Guest

Em mới đi nhận gà để đi ship cho các mẹ đã đặt hàng, nay em có thêm một số món liên quan đến gà ác sẽ cung cấp thêm cho các mẹ như sau:
    -Trứng gà ác: Ngon cực kỳ, trứng nhìn cũng như trứng gà ta thôi nhưng ngon và bổ hơn, cực tốt cho các mẹ bầu bí, trẻ con ạ. Trứng gà ác em bán 35.000đ/1chục. em nhận order ít nhất là 10 quả, các mẹ cố gắng đặt chung cùng gà ác giúp em nhé vì em freeship nên không có lãi trứng gà tí tẹo nào đâu ạ.
    - Gà ác mái loại: Đây là những cô gà ác mái đã đẻ được vài lứa nhưng năng suất không cao nên bị thải, cân nặng khoảng 1.5kg (khỏa thân ạ). Đảm bảo thịt thơm ngon, thớ thịt chắcda giòn dai. Các mẹ đã ăn 1 lần đảm bảo muốn ăn thêm nhiều lần nữa hi hi. Cu con nhà em mới 17 tháng mà vừa cầm gà nhai vừa "ngon ngon":rolleyes: Gà ác mái loại em bán với giá là 145.000đ/kg.
    - Gà H'Mông: Loại khoảng 9 lạng/con (lại khỏa thân ạ) đảm bảo thơm ngon ạ, gà mềm ngọt mà không nát, các mẹ thử 1 lần xem thế nào nhé, loại này nhà em hay hấp lá chanh với rượu ạ ngon miễn chê. Nhà nào ít người ăn 1 ngon là vừa đủ (hoặc thiếu thiếu 1 chút nhưng hơi ít lại thèm còn ủng hộ em tiếp chứ hi hi). Gà H'Mông em bán giá 135k/kg ạ.
    Riêng gà Ác mái loại và gà H'mông cuối tuần em mới giao được ạ, các mẹ cứ oder trước đi ạ. nếu mẹ nào muốn ăn trong tuần làm ơn đặt trước em 2 ngày em sẽ cố gắng thu xếp ạ.
    Em cám ơn các mẹ trước nha

8. hakeo

hakeo Thành viên tích cực

Ðề: Gà ác, trứng gà ác, gà ác mái loại, gà H'mông phuc vụ tận nhà đây

ôi, em lót dép ở đây cái. về hỏi U xem lấy bao nhiêu trứng gà rùi sẽ ới chị

9. Hải Thanh

Hải Thanh Guest

Cám ơn bạn nhé, hỏi u xong thì báo mình mình sẽ ship cho nhà bạn nhé

10. melinhbong20

melinhbong20 Bắt đầu tích cực

Mẹ này bán cả gà ác cơ à?
    thế thì cho mình 3 chú và 20 trứng nhé, ship cùng hạt dẻ luôn nhé, theo địa chỉ mình gửi rồi đấy

11. sunflower11

sunflower11 Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ơi/ cho xin 500 ảnh đi. mỗi con gà ác to tầm dư lào. and sao gà ác mái to vậy :|. bạn cho anh sản phẩm lên nhé. mình định order mai or chiều nay lấy được ko??

12. Hải Thanh

Hải Thanh Guest

Chị ơi,em cũng định chụp ảnh nhưng chưa kịp chụp thì thằng cu con căn hỏng điện thoại, máy ảnh chồng em mang đi công tác tối qua mới về, chắc phải sang tuần thì mới có ảnh được chị ạ. Gà ác mái to như thế thật đấy chị ạ, to gần bằng gà quê cơ mà chị. Nếu chị lấy gà hầm và trứng gà thì có ngay được nhưng gà ác mái thì khoảng t4-t5 tuần sau mới có chị ạ. Chị cố đợi được không ạ? Em cám ơn chị nhé, hi vọng được phục vụ gia đình chị ạ

13. Hải Thanh

Hải Thanh Guest

Mình cám ơn nhé, trước khi chuyển hàng mình sẽ alo cho bạn nhé, thưởng thức rồi lên phản hồi lại giùm mình nhé, cám ơn bạn

14. ptn85

ptn85 Thành viên rất tích cực

Nàng ơi, gà ăn thơm thịt và ngon lắm nhé chứ ko tanh đâu, mỗi tội lần đầu mình làm món này nên sản phẩm chưa đc ngon lắm hihi. Trứng cũng ngon nữa. Vote ủng hộ nàng đắt hàng nha :D

15. Hải Thanh

Hải Thanh Guest

Hi hi cám ơn nàng nhé, Làm vài lần là có sản phẩm ưng ý ngay ấy mà, Khi nào muốn ăn thì ới mình nhé, mình sẽ phục vụ chu đáo hi hi

16. melinhbong20

melinhbong20 Bắt đầu tích cực

Mình măm rùi nhé, ngon lắm. Khi nào cần mình ới tiếp nhé. Cuối tuần cho mình 1 H'mông và 1 ác mái loại nhé.

17. Hải Thanh

Hải Thanh Guest

Uk nàng, hi vọng nàng thành khách hàng thân thiết hi hi

18. meodangyeu

meodangyeu Mẹ yêu Tom nhất trên đời!

món này là món sở trường của em đây. Đợi cuối tháng lĩnh lương sẽ ủng hộ chị nha

19. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi, thấy topic gà ác cũng quan tâm lắm, hồi bầu bí toàn tẩm bồ gà ác, nhưng mà đọc topic mẹ nó hoa mắt quá, toàn chữ là chữ lại viết liền tù tì, hic, ngại đọc quá cơ.

20. Hải Thanh

Hải Thanh Guest

Uk dì muốn ăn thì cứ lấy lúc nào có tiền trả cũng được mà, có quan trong gì đâu he he