Mùa hanh khô,, trộn sữa tắm với dầu oliu!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi meomimi, 4/11/2011.

1. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

Ðề: Mùa hanh khô,, trộn sữa tắm với dầu oliu!

mẹ nó có dầu oliu là loại dầu nền hay là dầu nấu ăn:d

Đang tải...

2. chuotnhat8x

chuotnhat8x Bắt đầu tích cực

mình có dầu nền bạn a :) , cái loại pha đc với tinh dầu ý :)

3. meomimi

tớ dùng chưa hết, chứ hết tớ sẽ ủng hộ vì nàn nhiệt tình hihi. Tớ dùng dầu nên hạt nho thấy mướt lắm, mà lại thấm vào da nhanh ơi là nhanh

4. chuotnhat8x

dầu hạt nho làm săn chắc và thấm vào da rất tốt đấy, em chỉ thây mẹ nó hơi phí, me nó dùng tinh dầu nguyên chất thì tiêt kiệm hơn mua dầu xông đấy, vừa co thể xông hơi làm đẹp da lại còn xông hương đc nữa :)

5. meomimi

mình mua dầu nguyên chất mà. Loại hoa hồng hon 500k, với cả lavender hơn 200k của tinhdau.vn ý. Mà dung chưa hết. CÒn thấy cả dầu hướng dương, với cà chua nưa mà chưa dùng bao giờ

6. chuotnhat8x

vậy tốt wa, mẹ nó tự pha tinh dầu hỗn hợp mà dùng, mở ra rồi không dùng nhanh phí lắm. em cũng khoái mấy cái hốn hợp này lắm, đang dùng cái hoa hồng, lavender, gỗ hồng mộc,bạc hà làm săn chắc da và giảm vết thâm đây :). máy hôm thức đêm trông thằng cu h mặt nhìn khiếp quá

7. meomimi

thế cái lavender và hoa hồng có trộn lẫn đc với nhau ko chị nhỉ?

8. chuotnhat8x

đc chứ, 2 cái náy này có tác `dungj làm săn, giảm vết nhăn và thâm da

9. meomimi

thế trộn vào có phải cho dầu nên ko hả bạn? Bây giờ nhiều loại tinh dầu thật đấy,k biết loại nào với loại nào

10. metybong

metybong Thành viên kỳ cựu

nguyên tắc ko đc dùng tinh dầu nguyên chất lên da, vì thế mẹ nó phải pha với dầu nền hoặc nhỏ giọt dầu tinh chất trộn vào kem dưỡng cũng tốt

meomimi thích bài này.
  11. meomimi

Xem mấy cái bánh xf handmade của mẹ nó thích quá đii

12. chuotnhat8x

10ml dầu nền cong với 2 g hoa hồng 2 g lavender là ok

13. spa de soleil

spa de soleil Thành viên mới

Không ai nói đến tinh dầu jojoba nhỉ, vì tớ thấy chỉ có tinh dầu này là đặc trưng cho loại dưỡng da dưỡng tóc nhiều nhất. Còn olive thì chỉ thấy trộn salad là hiệu nghiệm.
    Dưỡng da dưỡng tóc thiên nhiên tớ thấy mọi người hay dùng jojoba và shea butter. Đỡ khô, và còn chữa được một số bệnh về da nữa. Tớ thì đang dùng dầu tắm pequi, vừa thơm (không phải kiểu công nghiệp hóa chất nhé), vừa mượt, mà sáng ra nữa.

Hồi xưa ở VN, mọi người toàn "khen" đen giòn đen đẹp, đen vĩnh cửu, vậy mà da tớ bây giờ (già đi mười tuổi nữa), còn sáng hơn cả chồng tớ (vốn là dân da trắng, chứ không phải da vàng như VN), mịn và trơn tuồn tuột, vì tớ toàn dùng thảo dược thôi. Hồi trước ở đùi tớ có một đám, chẳng biết sao, da cứ khô tróc vẩy và hơi ngứa nữa, phải đến mấy năm liền bị như thế, bôi thuốc cũng không khỏi (tưởng là nấm), chỉ thấy thâm xịt một đám, vậy mà từ khi chuyển sang dùng thảo dược, đám đó mất lúc nào cũng không biết.

14. chuotnhat8x

uh, spa de soleil nói đúng lắm, dầu jojoba rất tốt nhưng ko phổ biến lắm nếu bạn không dùng tinh dầu, chủ yếu các chị em hay dùng dầu dừa và dầu olive thôi vì dễ mua. mình hay dưỡng da mặt bàng jojoba thích lắm . tiên đây mình giới thiệu luôn t.dụng của jojoba cho chị em tham khảo :

Dầu jojoba[ Jojoba Basic Oil ]

Dầu Jojoba giúp ngừa mụn, đặc biệt là mụn ở lưng. Dầu Jojoba lưu trên da khá lâu, dễ thấm và khá lành với da, có tác dụng dưỡng ẩm, chống oxi hóa, chống lão hóa và nếp nhăn, có hương thơm dễ chịu

Dầu Jojoba không gây nhờn, có chứa nhiều collagen giúp cải thiện làn da khi bị mụn

Thích hợp cho da nhạy cảm. Đặc biệt dầu Jojoba giúp phục hồi tóc hư tổn

Đẩy lùi sự lão hóa, với đặc tính nhẹ nhàng, không gây kích ứng và là loại dầu giữ ẩm rất nhạy, dễ dàng hấp thụ vào da, giúp nuôi dưỡng da và nó có tác dụng làm se lỗ chân lông rất hiệu quả. Thêm nữa hạt jojoba có thể điều tiết tuyến nhờn đối với những làn da dầu

Giữ ẩm cơ thể sẽ giúp giữ làn da mềm mại và trẻ trung. Chất giữ ẩm da có trong tinh dầu jojoba tạo ra rào cản chống lại sự mất nước và các động huỷ hoại của nắng, gió, ô nhiễm môi trường.

Những loại tóc bị thương tổn nặng hoặc có xu hướng bị gẫy, chẻ sẽ thích hợp với những loại dầu dưỡng đặc biệt như jojoba. Jojoba là một loại dầu có tính chất làm giảm dần những thương tổn của tóc và giữ độ ẩm cho tóc, ngoài ra jojoba phù hợp cho tất cả các loại tóc.

• Tẩy trang
    Một cách tuyệt vời để tẩy trang và có khuôn mặt thật sạch sẽ là sử dụng tinh dầu jojoba. Bạn chỉ cần nhúng một miếng bông cotton vào một lượng nhỏ dầu jojoba và thoa chúng lên mặt, da mặt của bạn sẽ trở nên sạch sẽ, kể cả mascara, phấn mắt, hay son môi. Tinh dầu Jojoba là chất tẩy rửa nhẹ và dịu dàng có thể làm sạch khuôn mặt của bạn những vẫn giữ ẩm được cho làn da. Bên cạnh thực tế là nó có thể hoàn toàn loại bỏ bất kỳ dư lượng hóa trang trên bề mặt da, nó còn tạo điều kiện cho lông mi của bạn phát triển nhanh và khỏe mạnh hơn. Sau khi thoa tinh dầu Jojoba để làm sạch da mặt, bạn có thể sử dụng khăn giấy ướt để loại bỏ tất cả các dầu thừa từ khuôn mặt của bạn thế là làn da của bạn đã sạch sẽ hoàn hảo.
    Thoa một chút tinh dầu jojoba lên da mặt để làm sạch mỹ phẩm còn đọng lại trên da bạn

• Điều hòa da vùng Môi
    Nếu môi của bạn thường khô và dễ tróc da, tinh dầu jojoba có thể là phương thuốc tuyệt vời cho vấn đề này. Bạn chỉ cần áp dụng một lượng nhỏ sản phẩm này lên môi thường xuyên, nó sẽ tạo ra một điều kỳ diệu cho đôi môi nứt nẻ của bạn. Dầu jojoba có thể thay thế cho kem dưỡng ẩm môi và duy trì cho môi của bạn tròn trịa, mềm mại và đủ độ ẩm cần thiết.

• Điều trị tóc
    Tinh chất từ dầu Jojoba có thể được sử dụng như là một sản phẩm chăm sóc tóc hoàn hảo cho tóc khô và sơ cứng. Thêm một vài giọt dầu jojoba trong quá trình gội đầu để mái tóc của bạn trở nên bóng mượt và đầy sức sống. Bằng cách này bạn có thể duy trì mái tóc khỏe mạnh, bóng và khỏe. Tinh dầu Jojoba là một cách tuyệt vời để ngăn chặn và xử lý vấn đề tóc gãy rụng. Thoa một lượng nhỏ vào lòng bàn tay của bạn và áp dụng vào da đầu khi tóc ẩm trước khi thổi khô bằng máy sấy tóc. Bằng cách này bạn có thể cung cấp cho tóc của bạn sự bảo vệ thích hợp để tóc thật mềm mại và khỏe mạnh..tthích hợp cho tóc khô

Nếu bạn không thích sử dụng jojoba không thì có thể pha thành hỗn hợp jojoba với dầu oliu và tôi tin rằng sau một thời gian tóc bạn sẽ có những biến chuyển tích cực

Dưỡng cơ thể và da mặt

Do tính chất giữ ẩm tự nhiên của tinh dầu jojoba nên nó thực sự là sản phẩm làm đẹp nổi tiếng, được hấp thụ rất nhanh vào da. Nếu bạn có làn da nhờn, bạn sẽ không còn phải lo lắng về mụn, vì tinh dầu jojoba sẽ cân bằng việc sản xuất bã nhờn cho da do đó nó sẽ bảo vệ bạn khỏi lũ mụn trứng cá khó chịu. Bạn có thể sử dụng tinh dầu jojoba như là một loại kem dưỡng ẩm tuyệt vời cho da mặt của bạn.

meomimi thích bài này.
  15. meomimi

GIờ chị còn dùng tinh dầu Jojoba ko? Nghe chị nói thì hết dầu dưa em cũng đi mua về dùng. Cái dầu cám gạo em mới mua mà dung cũng ko thích lắm
    Dầu tắm Pequi là loại gì vậy chi? Có t hể share cho mọi ng biết đc ko

16. hari08

hari08 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Re: Mùa hanh khô,, trộn sữa tắm với dầu oliu!

Khâm phục chj quá, hihi, việc làm đẹp đối với em cứ như xa xỉ ý, em mù tịt luôn. Thanks c nhé!

meomimi thích bài này.
  17. meomimi

Mình cg dùng dầu Colavita. Tối nay về thử dùng dầu massage mắt xem thế nào. Dạo này mắt cũng nhiều quầng thâm quá

18. Tương ớt cô Vinh

Tương ớt cô Vinh LH: Cô Vinh 093.225.3009

Em cũng thường dùng dầu oliu thoa lên tóc trước khi gội đầu => tóc đỡ xơ mà mượt hẳn.
    Ngoài ra thoa 1 vài giọt dầu oliu lên tóc trước khi cuốn lô tóc sẽ vào nếp đẹp hơn, và trông bóng mượt tự nhiên hơn :heart:

19. meomimi

Uh nhưng mà toc mình hơi dầu, mà đuôi tóc lai khô. nếu xoa dầu thì nhiều khi lại nhanh bết hic

20. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

Re: Ðề: Mùa hanh khô,, trộn sữa tắm với dầu oliu!

bạn ơi dầu tắm kia mua ở đâu vậy? ham quá, giá cả sao nữa

tớ ko trộn chng với sữa tắm sẵn mà để 1 lọ oliu trong nhà tắm, thi thoảng trộn mà thấy lúc có dầu vô thì cảm giác phải cho nhiều dầu hơn í nhỉ