3 tháng cuối: 32 tuần rồi mà chưa có sữa non thi có đáng lo kh

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hanhhoan, 5/9/2006.

1. hanhhoan

hanhhoan Thành viên đạt chuẩn

Các chị ơi, em đã có thai 32 tuần rồi mà hiện giờ vẫn chưa thấy có sữa non khong biết là đến lúc sinh có đủ sữa không? Đứa bạn em nó có sưa non từ hồi 05 tháng cơ. Em lo quá, không biết như thế có ảnh hưởng đến lượng sữa nuôi con sau này không? Có chị náo biết thì chỉ cho em vơi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hanhhoan
    Đang tải...

2. tomorrow1980

tomorrow1980 Thành viên đạt chuẩn

ban oi dung lo lang. Minh trc day co bau cung vay. k co ty sua non nao ca. SInh be xong la khac co sua. Dung lo lang chuyen do nhieu. Minh cung vua sinh be nen rat hieu tam trang cua ban. Chuc 2 me con khoe manh nhe!

3. Cukhoai

Cukhoai Thành viên chính thức

Bạn ơi, mình cũng đang có thai 34 tuần rồi mà cũng có thấy sữa non đâu, ngực thì bé y như trước. Lần trước sinh em bé mình cũng như vậy đấy nhưng vì sinh mổ phải dùng kháng sinh mạnh nên sữa về hơi muộn thôi, không sao đâu
    Mà mình cũng hỏi rồi, không phải ai cũng có sữa non từ khi mang thai đâu, bạn cứ yên tâm đi

4. Me_beBin

Me_beBin Thành viên Hội Rắn

Mình đến lúc sinh em bé cũng chưa có sữa non, phải mất 4 ngày mới có sữa và đúng một tuần thì mình đủ sữa bé không phải ti bình. Bây giờ bé nhà mình gần 16 tháng rồi những cháu vẫn ti mẹ đều. Vì vậy bạn đừng quá lo. Điều quan trọng là sau khi sinh bạn cố gắng ăn uống đầy đủ. Hồi trước mình ăn ngày 3 bữa cháo hai bữa cơm. Bây giờ nghĩ lại không hiểu sao ăn giỏi thế :lol: .

5. hanhhoan

hanhhoan Thành viên đạt chuẩn

Cam on cac me nhe

Em cam on cac chi nhẹ THe ma em cu lo day, chi so ve sau khong co sua cho con bu thi toi nghiep em be qua. Em bay gio se lo tam bo thoi.

6. Me beo

Me beo Thành viên sắp chính thức

Me_beBin ơi,
    Mình cũng được 31 tuần rồi ma chưa thấy sữa non, cũng băn khoăn tí tẹo, nhung nghe các mẹ noi thì cũng thấy yên tâm hơn rồi. Me_beBin tẩm bổ ntn mà có nhiều sữa thế, cho mình vài lời khuyên với để mình học theo. Cảm ơn nhiều nhé!

7. puppyken

puppyken thành viên hội Rắn

Minh cung chang co sua non teo nao luc mang bau dau nhung luc mo de xong chua duoc 2 ngay thi da co rat nhieu sua roi day.luc sua moi bat dau ra la sua non co mau vang dac quanh den 4 ngay sau thi moi la sua binh thuong co mau duc duc nhu la nc gao y ma nhieu vo cung .me hanhhoan va me cu khoai dung lo nhe khi nao de xong chiu kho am bo nhu me be bin noi y chac se nhieu sua lam.

8. Me_beBin

Lúc sữa chưa về thì mình ăn cháo nấu với móng giò và hạt sen rồi lại đổi sang móng giò, hạt sen, ý dĩ, cuối cùng là móng giò nấu với đu đủ xanh. Hình như mình hợp đu đủ xanh nên sữa cũng đủ cho bé bú. Nhưng ăn móng giò thì béo lắm, vì con thì cố ăn thôi. Bé được gần hai tháng thì mình không ăn cháo móng giò nữa mà chỉ ăn cháo nấu thịt nạc thăn và hạt sen thôi. Ăn cơm thì mình ăn canh rau ngót hoặc lá đinh lăng nấu thịt, khổ qua nhồi thịt, canh khoai tây cà rốt. Thức ăn thì có thịt nạc thăn rim với nghệ hoặc tôm nõn rim, thịt bò hầm nhừ, trứng gà luộc. Bạn lưu ý là tôm thì tùy cơ địa từng người nhé, vì nếu phải khâu mà ăn tôm có thể bị ngứa vết khâu đấy. Còn thịt bò thì mình thấy mấy chị chỗ mình bảo bị khâu mà ăn thịt bò vết khâu hay bị thâm. Hoa quả thì ăn đu đủ, thanh long. Gì nữa nhỉ, mình mới tạm nhớ có thế thôi, các mẹ khác bổ sung giúp nhé.

9. puppyken

hic các mẹ mà nghe lời me_bebin ăn nhiều như thế thì tròn trịa lắm lắm. 1năm sau khi sinh mọi người vẫn tưởng mình đang ở cữ thì chết :lol: :lol: :lol:

10. Me_beBin

he he, mẹ này không về nhà chăm con mà lại vào đấy ném đá tớ làm gì :lol: ?

11. Bố khoai

Bố khoai Thành viên tích cực

Lo gì

Lo gì bạn
    không khéo sau này có mà thoải mái đủ cho cả nhà dùng chứ lị

12. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Tôi 3 năm nay vẫn như đang ... nuôi con thì sao, đi chợ các bà mời mua cá chép nhiệt liệt.

13. puppyken

:lol: .mẹ Golden vẫn đang "ở cữ " thế à?tớ trêu mẹ_Bebin đấy nhưng mà ken nhà tớ mới được 2 tháng thôi tớ chỉ còn dư 4kg trông tàm tạm rồi :lol: thế mới dám to mồm 1 tí mà.

14. GiaBao

GiaBao Thành viên sắp chính thức

Mình cũng ko thấy sữa non, chỉ thấy có bợn ở đầu ti thôi.

15. Ha_aN

Ha_aN Banned

Mình cũng đâu có thấy sữa non khi đang mang bầu đâu. Đẻ ra một cái là có sữa cho con bú liền a.

16. Chip2Beo

Chip2Beo Thành viên tập sự

Mình cũng đang thắc mắc về sữa non mà không biêt hỏi ai. Các mẹ giúp mình nhé.
    Mình đã bị thai lưu 1 lần, và sau đó kế hoạch khoảng 5 tháng. Hiện tại mình canh trứng cũng được khoảng 5 tháng (tức 5 lần trượt vỏ chuối). Hôm nay là ngày thứ 21 của chu kỳ (chu kỳ là 28-30 ngày) nặn thấy có chất màu trắng đục ở đầu ti, thử bên còn lại thì cũng thấy như thế. Liệu đó có phải sữa non không? Và như vậy có phải là một trong những dấu hiệu có thai không?
    Mình search trên mạng mà không thấy ai có sữa non sớm như vậy nên rất hồi hộp.
    Ai biết trả lời cho mình với.

17. MeChichchoe

MeChichchoe Thành viên tập sự

Hình như bác này ngày xưa trong hội buôn súng bên kia phải không, nghe bác tả tui nhớ mài mại, bác cứ chờ nó trễ vài ngày đã, nôn nóng là ko đc đâu bác ạ, đây cũng canh hoài 4 tháng chả đc, mệt mỏi ko canh nữa thì nó đậu đây, chả thấy có sữa non gì xấc từ khi dính cho đến khi đẻ luôn, sinh xong vẫn có sữa cho con bú đới, sinh đc cái Bông he hêhhêhhe

18. MẸ WINNI

MẸ WINNI HỘI DÊ 79 SG

Theo mình nghĩ cứ đợi bao giờ trể và thử que lên chính xác , đừng lo nghĩ nhiều quá ảnh hưởng tâm lý Chip2beo ơi ... chúc thành công và may mắn nhé ....:D

19. GiaBao

GiaBao Thành viên sắp chính thức

Lúc có bầu mình post câu này, còn bây giờ sinh rồi, đang trong giai đoạn cho con bú, sữa nhiều (trộm vía, trộm vía), baby bú đủ, ấy là mình sinh mổ đấy!