Sữa tăng chiều cao

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi cun05, 5/9/2006.

1. Heoxinhxan

Heoxinhxan Banned

Ðề: Sữa tăng chiều cao

Uống sữa phải cho cháu tập những độc tác thể dục giúp tăng chiều cao thì mới hiệu quả chị ạ

Đang tải...

2. Sữa Bắp

Sữa Bắp Banned

Thấy các mẹ tập trung và việc bổ sung canxi nhiều quá ạ, theo em thì canxi chỉ là 1 phần thôi còn cả Vitamin, Photpho này nọ nữa, phải bổ sung đầy đủ và cân bằng hết bé mới khỏe mạnh được ^^

3. tamnguyen25

tamnguyen25 Banned

Dưới 10 tuổi thì vẫn có thể cho bé uống sữa công thức để bổ sung dưỡng chất bên cạnh các bữa ăn hàng ngày đấy ạ, với lại cũng có thêm nhiều chất giúp tăng cường hệ tiêu hóa cho bé hấp thu tốt hơn các chất dinh dưỡng từ thức ăn. Cu nhà em từ 3 tuổi tới giờ cứ uống Grow với Grow nước (dạng hộp) thôi, giờ bé 7 tuổi dài 1,35 mét ạ :D

4. tamnguyen25

tamnguyen25 Banned

Hix, canxi cũng tốt cho chiều cao nhưng cái gì nhiều quá cũng gây hại hết đấy ạ, nếu bé hấp thụ không hết canxi có thể gây bón với sỏi thận đấy!!!

Quan trọng là ở mức vừa phải và cân bằng thôi, bởi thế trừ khi bé nhà mình quá thấp hoặc được ý kiến bác sĩ thì các mẹ hãy cho bé bổ sung thêm canxi còn không thì cứ mua sữa công thức phù hợp với bé là được nhất vì khi pha chế, người ta đã ước lượng tỉ lệ và hàm lượng canxi cũng như các chất khác cho trẻ rồi.

5. Sữa Bắp

Sữa Bắp Banned

Mẹ nói đúng quá, em cũng thấy có bài báo này khá hay:

Trẻ dễ bị lùn do thừa... canxi

Thạc sĩ Lê Thị Hải, Giám đốc Trung tâm Khám - Tư vấn dinh dưỡng, Viện Dinh dưỡng Quốc gia, cho biết: "Nhiều trẻ đến khám, làm xét nghiệm canxi máu và canxi niệu tại Viện đã được phát hiện bị thừa quá nhiều canxi trong cơ thể".
    Thương con + thiếu hiểu biết = hại con

Do cả hai vợ chồng đều có chiều cao “khiêm tốn” nên chị Lan (phố Kim Mã, Hà Nội) đã tích cực bắt cu Tí uống sữa hàm lượng canxi cao ngay từ khi mới sinh. Khi con được ba tuổi, chị còn mua thêm cốm canxi cho bé dùng hằng ngày vì nghĩ rằng bổ sung càng nhiều canxi, con càng có cơ hội phát triển chiều cao.

Tuy nhiên, dù trong khẩu phần ăn có rất nhiều rau xanh và hoa quả nhưng cu Tí vẫn bị táo bón. Đi khám và tư vấn dinh dưỡng, chị Lan mới biết nguyên nhân do cu Tí được bổ sung quá nhiều canxi. Bác sĩ còn cảnh báo, nếu tiếp tục dùng một thời gian nữa, cu Tí còn có nguy cơ bị sỏi thận.

Thạc sĩ Lưu Thị Mỹ Thục, Trưởng khoa Dinh dưỡng, Bệnh viện Nhi TƯ, cho biết: “Từng gặp khá nhiều trẻ đi tiểu ra sỏi do cha mẹ cho uống quá nhiều canxi. Họ tự mua cốm canxi hoặc các thuốc bổ hàm lượng canxi cao về cho trẻ với quan niệm “dùng càng nhiều càng tốt”, mà không nhận thức được tác hại của việc thừa chất này đối với trẻ nhỏ”.

Thừa canxi cũng gây lùn

Theo ThS. Thục, nhu cầu canxi của cơ thể thay đổi theo lứa tuổi và phụ thuộc vào quá trình phát triển xương của mỗi người. Trẻ em dưới 6 tháng tuổi mỗi ngày cần 300mg canxi, trẻ từ 6 tháng tuổi đến 9 tuổi cần 500mg, từ 10-18 tuổi cần 600 - 700mg. Đây là chất dinh dưỡng rất cần thiết cho cơ thể, nhưng không phải hoàn toàn vô hại, thừa hoặc thiếu đều không có lợi. Đối với trẻ bị mắc bệnh còi xương, cần điều trị bằng vitamin D và phối hợp thêm canxi. “Việc bổ sung thật nhiều canxi là một phương pháp sai lầm”, thạc sĩ Thục khuyến cáo.

ThS. Lê Thị Hải phân tích, trong 100 ml sữa tươi có khoảng 120 mg canxi, mỗi ngày trẻ chỉ cần uống 500 ml sữa tươi là đủ lượng canxi cho cơ thể. Việc thừa canxi từ nguồn thực phẩm như sữa, thức ăn là an toàn vì phần thừa sẽ được thải ra ngoài qua đường tiểu. Còn canxi thừa do thuốc sẽ gây sỏi thận, tăng canxi máu, táo bón, buồn nôn, ăn không ngon, đau xương, thậm chí khiến trẻ bị lùn vì cốt hóa xương sớm, khiến xương không phát triển.

Có rất nhiều yếu tố quyết định đến chiều cao của trẻ như gene, hàm lượng vi chất (sắt, kẽm, vitamin A, canxi...) Do đó, để trẻ đạt chiều cao tốt, cần tăng cường chế độ ăn với thực phẩm nhiều vi chất, khuyến khích trẻ tập luyện thể dục thể thao thường xuyên.

Cha mẹ tuyệt đối không nên tự mua thuốc tăng cường canxi cho trẻ mà nên đi khám để dùng theo tư vấn của bác sĩ. Cách bổ sung canxi an toàn, hiệu quả là qua đường thực phẩm, như sữa, ăn tôm, tép, ốc, cua, trứng và các loại rau, đậu… Khi trẻ có biểu hiện táo bón, đau bụng, đi tiểu ra sỏi, máu…, cần đưa đi khám để xác định có bị thừa canxi không và điều trị theo chỉ định của bác sĩ.

6. bin0912356556

bin0912356556 Banned

Chào bạn mình nghe bs tư vấn là novalac và nutriben là 2 loại sữa tăng chiều cao khá tốt. bạn thử xem

7. sumi25

sumi25 Banned

minh được bác sĩ ở việt pháp tư vấn nếu muốn tăng kg thì aptamin còn chiều cao thì gallia. mình hỏi chị mình bên pháp cũng bảo bên họ dùng gallia nhiều lắm. Bên đấy họ ko quan trọng cân nặng mà quan tâm đến hệ xương của con thôi. Mình cho bé dùng gallia thấy rất ổn

Kiko_Junnyme_cu_ty87 thích.
  8. me_cu_ty87

me_cu_ty87 Thành viên tích cực

Đồng ỳ với mẹ Sumi25 mình tháy nhiều mẹ nói về sữa galia phat triển chiều cao tối đa cho bé, mấy cháu nhà mình đều dùng sữa này cả

Kiko_Junny thích bài này.
  9. đinhmai

đinhmai uy tín là chính

Mai mua sữa galia cho zai uống thử xem sao, nghe các mẹ nói mà ham quá.

10. Trang_HLT

Trang_HLT My *_* Bông

Em cũng quan tâm tăng chiều cao cho con nhưng vẫn chưa tìm được sữa, hiện tại vẫn đang uống gallia. So sánh thành phần canxi trên ỏ hộp thì Gallia ko bằng Nutriben và Nuture gold đâu các mẹ ah.

11. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Re: Ðề: Sữa tăng chiều cao

Chị ơi, chị cho con uống Gallia thấy kết quả thế nào ạ. Có cảm nhận thấy tốt không ạ? Em cũng đang quan tâm thông tin này

12. Trang_HLT

Trang_HLT My *_* Bông

Ðề: Re: Ðề: Sữa tăng chiều cao

Hihi, e cũng ko biết là có tốt ko nữa.
    Bé nhà e uống sữa nào cũng up đều đặn ngày 1 lần => sữa này cũng thế.
    Bé hiện tại được 11 tháng. 3, 4 tháng nay mỗi tháng lên 2,3 lạng nhưng tầm tuổi này cân nặng cũng tăng ít => ko biết sữa có tăng cân tốt ko.
    E thấy sữa cũng nhạt, thơm, nói chung mấy loại sữa Pháp là giống giống nhau.

13. cunsin

cunsin Thành viên chính thức

Mình cũng phải thử dùng sữa này mới được!!!:D

14. mẹ cục sắt

mẹ cục sắt Bắt đầu nổi tiếng

e thấy bảo sữa hươu cao cổ của Abot giúp tăng chiều cao đấy, e định sau cho con dùng sữa này, mẹ nó ngâm cứu xem sao

15. dohaisan

dohaisan ĐT 0982927182

Đang quan tâm đến đổi sữa cho con mà còn phân vân quá. Hiện tại con nhà tớ dùng sữa friso G từ bé giờ 32 tháng rồi mà có 14,5kg, cao 93cm. Không biết vậy có lùn không nhỉ. Đang định đổi sang hươu cao cổ nhưng chưa được 3 tuổi không biết uống được chưa nhỉ với lại thấy có mẹ nói sữa này hay bị vón cục và nếm cục vón đó lại thấy vị đắgn. Hic chẳng biết sữa nào nữa.

16. kunlovekun

kunlovekun Thành viên nổi tiếng

uống aptamil đức ý mẹ hs ơi . hihi . tôm nhà tớ cũng uống nè :D

17. dohaisan

dohaisan ĐT 0982927182

Loại này pát triển thiên về chiều cao hay cân nặng mẹ nó nhỉ. Tôm nhà mẹ nó uống ok không? giá rổ thế nào mẹ nó. Tớ đag quan tâm hi

18. orient_nov

orient_nov Thành viên sắp chính thức

Trong các loại sữa thì e thấy sữa S26 là được nhiều mẹ comment tốt về tăng chiều cao vì nó giàu canxi. Nhưng cũng vì thế nên là nó cũng có vị hơi tanh hơn các sữa khac, hầu hết các bé cũng thich vì nó ngon nhưng cũng có đứa không hợp uống, chắc là có vị tanh mẹ nó ạ. Có gì mẹ nó cứ tham khảo nhé, ở dưới này e cung cấp đầy đủ thông tin về sữa rồi đây ạ.

http://www.lamchame.com/forum/showt...Sing-giá-chiết-khâu-cao?p=9788605#post9788605

19. quynhthai

quynhthai Thành viên tích cực

Mình phân vân ko bít cho con mình nên uống loại nào nữa.

20. phuong_ga

phuong_ga Bắt đầu tích cực

Tớ thì có quan điểm là mỗi sữa có những ưu điểm riêng, tớ ko quá chú trọng tới thương hiệu của sữa đâu.
    Theo tớ, để thúc đẩy chiều cao cho con, ngoài việc uống sữa hàng ngày là điều ko thể thiếu, bạn có thể cho bé uống thêm một số thực phẩm chức năng bổ sung canxi, vitamin, kẽm cho bé
    Đồng thời cho bé phơi nắng nếu bé lớn rồi có thể cho bé tập làm quen với môn thể dục thể thao mà mọi người đánh giá phát triển chiều cao tốt nhất là tập sà đơn sà kép ý...