Sữa tăng chiều cao

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi cun05, 5/9/2006.

1. cun05

cun05 Thành viên tập sự

Chào các bác

Sợt mãi mà không ra một vấn đề nhỏ, nên bất đắc dĩ post cái topic nhờ các bác tháo gỡ băn khoăn này:

Cún (gái) nhà em 1 năm 4 tháng, gần 13 kg, cao 79cm, mỗi ngày ăn 3 tô bột, cháo, 600-700 ml sữa Farley, 1 sữa chua (hoặc nước quả), 1 tiếng tắm nắng sáng, nửa tiếng chiều.

Trộm vía. Em thấy cháu có vẻ hơi mập, thấp, nên tính đổi sữa làm sao để cân nặng tăng vừa phải, trong khi chiều cao tăng thật tốt, đặc biệt là chiều dài chân.

Vậy bác nào biết, tư vấn giùm loại sữa nào thích hợp. Rất có thể 4rum đã đề cập vấn đề này, ai biết xin cho link (nói bất đắc dĩ là vì vậy - chủ đề có nhiều rồi thì Mod làm ơn chỉ giúp rồi xóa giùm)

Xin chân thành cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cun05
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

thuyha1961 thích bài này.
  2. tomorrow1980

tomorrow1980 Thành viên đạt chuẩn

Em cung chua nghe noi den loai sua nay bao gio. COn gai em cung moi dc 4,5 thang tuoi nhung cung mong lon len chau se cao (mac du ca bo me deu k dc cao). Co loai sua nao chi cho em nua nhe !

3. me John

me John Thành viên chính thức

hôm trước mẹ John có tham gia chương trình tư vấn dinh dưỡng của Abbot. Mẹ John cũng có hỏi về vấn đề muốn tăng trưởng chiều cao (John hơn 2 tuổi nặng 15.5kg, cao 91.5cm. Ba MẸ thì cũng không cao ). BS tư vấn nói là trẻ em dưới 3 tuổi không có sữa tăng trưởng chiều cao (trên 3 tuổi thì có grow gì đó). nên bây giờ muốn cải thiện chiều cao thì phải cho trẻ em phơi nắng hoạt động nhiều, ăn những thức ăn có nhiều chất canxi. BS đó còn bảo mẹ John về mua thuốc canxi sữa (loại này của Việt Nam, chỉ có 17K) uống ngày 2 thìa cafe. có mẹ nào trên diễn đàn có kinh nghiệm gì về việc này thì chia sẻ cùng chị em nha

4. Nhim xu con

Nhim xu con

Nhím em 12 tháng 12kg, cao 76cm có đúng chuẩn ko ạ?
    Em thì thấy hơi nhùn...
    Cái mông nó kéo cái chân, nên lũn cũn :lol:

5. cunthoi

cunthoi Thành viên tập sự

Thieu chieu cao

Chào các mẹ,
    Bé nhà tớ bị liệt vào loại vừa thiếu chiều cao và cân nặng do cháu hấp thụ kẹm Các mẹ có kinh nghiệm loại sữa gì chỉ giáo cho mẹ Cún Thối vợi Thanks nhiều nhiều!

6. Mẹ Trọng Hiếu

Mẹ Trọng Hiếu Thành viên mới

Ðề: Thieu chieu cao

Em thấy nhiều mẹ nói sữa Nhật giúp tăng chiều cao nhưng cân nặng thì không nhiều đâu ạ. mà các mẹ cứ quan tâm tới chiều cao của con nhiều hơn đi, cân nặng sau này rùi tính. Và cái cốt là phải khỏe mạnh, sức đề kháng tốt cái đã

7. Trường Sơn

Trường Sơn Banned

Ðề: Sữa tăng chiều cao

chào các mẹ!
    theo mình thì phải chú tâm tới cả 2 vấn đề chiều cao và cân nặng của bé mới được.
    chiều cao của bé là do di truyền đó các mẹ à. nếu mà cả ba mẹ đều thấp hay trong gia đình có nhiều người thấp, thì xác xuất mà bé nhà mình thấp là cũng tương đối đấy. tuy nhiên, theo nghiên cứu của các nhà khoa học, thì trẻ nhỏ tích lũy canxi để phát triển chiều cao cũng như để sử dụng cho cả cuộc đời chủ yếu là trong 6 năm đầu tiên của cuộc đời. bì thế, chế độ ăn giàu canxi trong giai đoạn này là rất quan trọng.
    Vấn đề con mình thấp hay cao là do di truyền, tuy nhiên, chế độ ăn uống của cháu sẽ quyết định chiều cao tối đa mà cháu có được.
    Mình ví dụ đơn giản cho các mẹ thế này nha: giả sử theo gen di truyền, bé nhà mình có thể cao tối đa là 1,7m nếu chế độ ăn ok. nhưng nếu cháu ko được ăn uống đầy đủ dinh dưỡng thì sẽ ko thể cao tối đa như vậy được. các mẹ chắc hiểu rồi chứ ạ?
    Mình thấy nhiều mẹ cứ nghĩ là cho cháu ăn cơm có đầy đủ cá thịt, lại uống nhiều sữa là đủ chất. tuy nhiên, ko hẳn vậy đâu các mẹ ạ. các thành phần dinh dưỡng phải cân đối, đồng thời cũng phải xem xét tới khả năng hấp thụ của bé nữa các mẹ ạ.
    Các bé có chế độ dinh dưỡng đầy đủ thì tất nhiên sẽ phát triển tối đa chiều cao của cơ thể và cũng sẽ có 1 cơ thể khỏe mạnh mà.
    Mình nói vậy, ko biết các mẹ thấy có đúng ko ạ?

8. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Em quan trọng nhất là con khỏe mạnh, ít ốm nhưng cái vụ chiều cao thì cũng ham hố lắm vì ngày mới ra trường đi phỏng vấn bị sếp bảo nếu em mà cao hơn thì tôi sẽ cho em 1 vị trí tốt hơn với 1 mức lương tốt hơn. Mẹ cháu ức mãi đến bây giờ đấy ạ. Thế nên em chịu khó uống sữa, ăn sữa chua, phomai ngay từ khi mang bầu. Sau này sinh con thì đổi mãi con đang chịu wakodo nhưng mà hơi đau túi nên mẹ cũng đang nghiên cứu Nactalia xem thế nào và cũng ngần ngại chưa đổi. Bé nhà em thì ăn dặm rồi nên em tích cực cho ăn cua, cá, tôm, súp lơ xanh, rau cải chip rồi cải xoong lắm ạ. Các cụ bảo em cho con ăn thịt cóc nhưng e hơi sợ cái vụ lóc cóc này nên chịu thua. Sữa chua hay phomai, váng sữa con cũng chén tì tì nhưng mà còi lắm ạ. Bác sĩ thì nói đạt chuẩn đấy nhưng mà mẹ cháu thấy cháu bé tí. Theo em biết thì chiều cao của con phụ thuộc vào gen di truyền, chế độ dinh dưỡng và chế độ tập luyện. Dinh dưỡng thì mẹ cháu cố gắng hết sức rồi, tập luyện thì hay cho tắm nắng rồi (sau này sẽ đầu tư học bơi ạ). Gen di truyền thì bố cháu cao 1m75 nhưng mẹ cháu cao có 1m55 thôi ạ. Em chỉ biết cầu trời khấn phật để cún nhà em đừng có giống em về cái khoản gen di truyền. Hì hì.

9. CUNBONG2009

CUNBONG2009 Bố mẹ yêu con nhất đấy

Mình tháy có sữa Nutriben của Pháp là sữa tăng chiều cao đó . Đây là hàng xách tay mẹ nó nhé .

10. Ndong_namviet

Ndong_namviet Thành viên mới

các mẹ ơi con gái e được 19 tháng, cân nặng 13,5kg, cao 81cm, liệu cháu có bị lùn hơn so với tuổi k, e thấy bs dinh dưỡng nói là cháu thừa cân. giờ e cũng muốn hỏi xem có mẹ nào bít về sản phẩm sữa tăng chiều cao thì mách giúp e với nhé. thanhks các mẹ trước nha.
    cty e đang có sản phẩm Hot là ống uốn tóc tại nhà k dùng nhiệt CURLFORMERS, các mẹ có nhu cầu alo cho e ngay nhé: 0974072332
    http://********/ThoiTrangNu-MyPham/3163682

Sửa lần cuối: 28/12/2010
  11. mid9

mid9 Thành viên rất tích cực

mới đẻ ra con em dùng sữa XO , bé tròn 2 tháng đi khám dinh dưỡng thì chiều cao quá thấp nên em đổi sang sữa Aptamil. Trộm vía lúc bé 4 tháng thì = chiều cao tiêu chuẩn, 5 tháng thì vượt chuẩn, Tự nhiên bé nhà em lại ko chịu ăn sữa nữa, bình hay đút thìa đều nhất quyết không , cả tháng nay lên có 1cm . Em đang đau đầu vụ sữa của con quá, có ai biết làm cách nào cho con ăn sữa thì chỉ em với .

12. Bongcuame

Bongcuame Bắt đầu nổi tiếng

đánh dấu.......đang quan tâm..............

13. Mimosa2009

Mimosa2009 www.shopmisa.com

Mình cũng đồng ý với bạn.

Ở bên đây đa số trẻ con da trắng dưới 5 tuổi đều ốm và thấp, nhưng khi gần teen thì cao nhanh thấy rõ. Vậy thì khoảng cao nhanh thấy rõ là 5-12.

Mình đọc đâu đó thì trẻ con 5-12 hoạt động mạnh nhất nên lúc này chăm lo cho con có chiều cao tối đa do di truyền. Yếu tố quyết định 10% là can-xi và vitamin D. Canxi phải là loại dễ hấp thụ, không đâu bằng SỮA. Vitamin D thì xứ VN mình nắng nhiều nên chẳng cần lo; có đội nón hay mặc kín thì tia tử ngoại xuyên qua áo một phần và đến da. 90% là hoạt động phù hợp để cơ, xương được phát triển đồng đều. Cơ phát triển nhanh không tốt, xương phát triển nhanh cũng vậy; cần sự đồng đều. Muốn đồng đều thì trẻ phải vui chơi, chạy nhảy, ăn uống đa dạng phong phú,... thì sẽ phát triển chiều cao.

5-12 tuổi thì trẻ đi học, lúc đó học thêm, học hè, học cuối tuần, học đến 11 giờ đêm,... mà thiếu vui chơi chạy nhảy thì sẽ không cao. Trong khoảng thời gian này có mẹ nào dám chấp nhận con chỉ 7-8 điểm (trung bình khá) và không so kè với bạn bè để con có thời gian phát triển chiều cao không ?

Do đó có nhiều thứ mình cân bằng trong lứa tuổi phát triển chiều cao mạnh mẽ nhất 5-12 tuổi: học, vui chơi, giải trí, ăn uống, ngủ đầy đủ (8 giờ mỗi ngày), có thời gian nghỉ ngơi,...

14. billvanghe

billvanghe Thành viên kỳ cựu

Bạn cho con uống thử Nurtegold của Newzilan xem đó là sữa pháp triển chiều cao đấy

15. bim&ruby

bim&ruby Thành viên rất tích cực

mình thì nghĩ ko có 1 loại sữa là hỗ trợ chiều cao tốt hơn cái nào,cùng lắm là bổ sung thêm tí canxi và đưa lên để quảng cáo. Tất nhiên nếu có khả năng thì cho con uống sữa "được cho" là tốt thì càng tốt thôi,như mình cũng đang cho 2 nhóc dùng abbott, bé dùng similac-lớn dùng grow hươu cao cổ,nhưng quan trọng nhất là bổ sung thức ăn nhiều canxi, uống bổ sung canxi và vitamin D3.Đặc biệt cho con ngủ càng nhiều,nhất là vào buổi tối càng tốt,vì người ta bảo trẻ con lớn lên trong giấc ngủ mà.Riêng đứa lớn mình đang cho uống kèm sữa tươi Flex bổ sung canxi. Trộm vía có vẻ hiệu quả,dù bố mẹ chẳng cao nhưng quyết tâm phải để người ta ngước nhìn con

16. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

Để biết sữa nào tăng chiều cao tốt hơn các mẹ phải so thành phần Canxi trên nắp hộp của các loại chứ ko chỉ suy đoán hay là nghe nói. Với sữa Nhật thì Meiji có hàm lượng Canxi và các chất khác cao hơn Morinaga và Wakodo. Với sữa Úc thì cao nhất là Karicare, đến S26 và Nurture Gold,...Phải so chính xác bao nhiêu mmg trên 100ml thì mới biết được.

17. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

Đồng ý với bạn này. Suốt ngày ở trong nhà ko ra nắng thì sao mà cao được. Ăn uống nhiều Canxi ko có Vitamin D cũng chẳng hấp thụ được.

18. mickey_mouse13608

mickey_mouse13608 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng đang lo bé nhà mình hơi bị khiêm tốn chiều cao nên mới đổi cho bé uống Aptamil nhưng chẳng hiểu có tác dụng gì không? Chắc phải thử vài tháng thì mới biết được có hợp với con nhà mình không?:-\"

19. kutie_bong

kutie_bong Bắt đầu nổi tiếng

đánh dấu.................................................

20. maithuhuong

maithuhuong Thành viên tập sự

minh co thàn em cung co uong sua tang hcieu cao va co cong dung hon ca mong muon nhung khong ro no la loại sua gi vi la sua ngoại sach ta.thàn ay truoc lun la gio no cao oi la cao trong chang giong truoc gi ca