ZINA's House : Chuyên mỹ phảm xách tay hàng US, UK,Russia - nhiều set trang điểm mới về...

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi lovenot4ever, 5/11/2011.

1. lovenot4ever

lovenot4ever Thành viên rất tích cực

Ðề: Mỹ phẩm Nga: các loại kem dưỡng da,son dưỡng,son nẻ của các hãng 100% Beaty, Clear lin

6 mẹo từ giã gót hồng thô ráp và nứt nẻ mùa đông

Thực hiện theo một số lời khuyên chăm sóc gót hồng đơn giản sau, đôi chân bạn sẽ mềm mại và không còn thô ráp, đau đớn nữa.
    Nhiều chị em thường chú ý chăm sóc da, tóc mà quên mất việc giữ ẩm cho gót hồng vào những ngày mùa đông. Thực hiện theo một số lời khuyên chăm sóc gót hồng đơn giản sau để đôi chân bạn vẫn mềm mại khi thời tiết hanh khô.

1. Ngâm chân trong nước ấm + tinh dầu

Để gót chân thêm mềm mại, bạn hãy chăm sóc 2 lần/ tuần bằng cách ngâm chân trong nước ấm + một ít dầu thực vật và dầu gội đầu.

Bạn nên ngâm chân trong khoảng 10-15 phút. Trước khi chà xát bàn chân lại với nhau (khi chà xát bàn chân nên chú ý đến gót chân). Đây cũng là thời gian để thư giãn bàn chân và móng tay sạch sẽ giúp móng thêm bóng đẹp.

2. Thường xuyên tập thể dục cho chân

Để đôi chân mạnh khỏe và tăng cường lưu thông máu cho gót hồng, bạn hãy chú ý thường xuyên tâp thể dục cho đôi chân. Bạn có thể gập các ngón chân lại và lại duỗi các ngón chân ra.

Cứ lặp lại động tác này khi có thể hoặc làm ít nhất 10 phút mỗi ngày sẽ giúp chân khỏe mạnh và giảm đau chân.

3. Massage chân

Bạn có thể massage đôi chân 2 tuần /lần bằng cách xoay khớp nhẹ nhàng và massage chân để cải thiện lưu thông máu, thư giãn các cơ bắp ở chân.

Một cách khác để cải thiện lưu thông máu và giảm đau chân là ngâm chân trong nước ấm và nước lạnh. Theo đó, bạn cần chuẩn bị hai chậu nước có chứa khoảng 20ml nước ấm và cho thêm vào một ít tinh dầu mù tạt. Sau đó, chuẩn bị thêm một cái bát có chứa nước lạnh.

Bạn ngâm chân trong chậu nước ấm khoảng 3-4 phút và sau đó chuyển sang ngâm trong bồn nước lạnh. Thực hiện khoảng 5-7 lần và sau đó lau chân bằng khăn khô mềm. Nếu có thể, sau khi thực hiện ngâm chân, bạn nên áp dụng kem dưỡng ẩm cho bàn chân ngay sau đó.

3. Ngâm chân trong dung dịch muối biển

Bạn có thể lấy 2 muỗng cà phê muối biển hòa tan trong 2 lít nước lạnh để ngâm chân. Sau đó, sử dụng các viên sỏi bằng phẳng để massage nhẹ nhàng từ đầu gối đến mắt cá chân và dọc theo lưng bàn chân của bạn.

Điều này sẽ giúp tẩy tế bào chết và làm sạch các độc tố cho đôi chân mềm và sạch sẽ. Đặc biệt, nước muối mặn cũng sẽ làm mềm các vết chai chân và gót chân nếu chân bị nứt nẻ. Sau 20 phút ngâm chân với muối biển, hãy lau khô và áp dụng kem dưỡng ẩm cho chân.

4. Thoa chân bằng dầu ôliu

Dầu ôliu chứa nhiều vitamin và chất dinh dưỡng tuyệt vời giúp nuôi dưỡng làn da và làm mềm làn da bạn. Để gót chân thêm mỏng manh và mềm mại, bạn hãy thoa một lớp mỏng dầu ô liu lên da. Sau đó ủ chân 10 phút để da chân mềm mượt, bóng mịn.

5. Mặt nạ mật ong

Mặt nạ mật ong giúp nuôi dưỡng làn da chân hoàn hảo. Chúng cũng giúp tẩy tế bào chết, làm sạch và sáng da.

Bạn có thể thoa một lớp mật ong lên bàn chân và để chúng lưu lại trên da khoảng 20 phút sau đó rửa sạch chân với nước ấm. Thực hiện một lần một tuần biện pháp này sẽ giúp gót hồng của bạn hồng hào và mềm mại.

6. Mặt nạ giấm và sữa chua

Một cách đơn giản khác nhưng cho hiệu quả rất cao là sử dụng một ít giấm trộn với sữa chua và thoa chúng lên đôi chân.

Xoa hỗn hợp này vào chân, mắt cá chân, gót chân, lòng bàn chân, đặc biệt là các kẽ ngón chân và để chúng lưu lại trên da trong khoảng 10 phút sau đó rửa sạch với nước ấm. Điều này sẽ giúp trẻ hóa làn da chân, loại bỏ tế bào chết và kích thích lưu thông máu.

Lưu ý:

Bạn nên áp dụng chăm sóc gót hồng và đôi chân bằng những biện pháp trên thường xuyên sẽ giúp gót hồng trở nên khoẻ mạnh và trông đẹp hơn nhiều đấy chị em ạ.

2. jenny_kitty

jenny_kitty ♥ window shopping ♥

Ðề: Mỹ phẩm Nga: các loại kem dưỡng da,son dưỡng,son nẻ của các hãng 100% Beaty, Clear lin

mình ko xem đc hình bạn ơi......................

3. lovenot4ever

Ủa sao vậy? có lẽ do mạng chậm thôi chứ mình vẫn xem được mà hix

4. cutyxinhxinh

cutyxinhxinh Bắt đầu nổi tiếng

Chị vừa nhắn tin cho em đặt 1 bộ sản phẩm pureline 35+ và 1 son dưỡng môi rồi đấy. Em xem son MS 10 và MS 14, cái nào tốt hơn thì ship cho chị đến số 4 Láng Hạ nhé(CQ em gái chị). Bé nhà chị da nẻ lắm, em có loại nào dùng cho trẻ em hiệu quả không? Chị dùng johnson mà ko ăn thua, nẻ toác, có thì ship luôn cho chị.
    ĐT: 0982225047 (số của em gái chị, chị nhờ nó lấy hộ)
    0983678518 (số của chị)
    Thanks em.

5. lovenot4ever

Chị ơi bộ kem dưỡng 35+ mấy hôm nữa hàng về ,em sẽ ship luôn cho chị nhé.Vaseline ms 14 rất nhiều người thích dùng được cho cả trẻ em đó chị ah.Còn em có loại kem dưỡng cho trẻ em ms8, kem dưỡng cho người lớn ms5,6,7 dùng đều rất ok chị ah ;)

6. lovenot4ever

Mẹo trang điểm cho cô nàng da dầu

Thực hiện theo những thủ thuật hữu ích này khi trang điểm, bạn gái sẽ khắc phục và hạn chế được sự tác động xấu của lượng dầu trên da mặt.
    Với nhiều chị em, da dầu thì luôn là ám ảnh lớn nhất của họ và họ luôn mơ có làn da hoàn hảo vào mỗi mùa trong năm bởi vì ngay cả khi đã tích cực chăm sóc da và kiểm soát dầu bằng giấy thấm dầu thì khuôn mặt họ cũng dễ dàng bị nổi mụn. Điều này khiến chị em có làn da dầu dễ mệt mỏi, khó chịu và mất tự tin.

Những chị em có làn da dầu thường dễ mệt mỏi, khó chịu và mất tự tin.

Tuy nhiên, chỉ cần bạn áp dụng những mẹo trang điểm đúng cách sau sẽ giúp khắc phục lượng dầu dư thừa, giảm mụn trứng cá và kích ứng da.

2 việc cần làm nhất trước khi trang điểm da dầu

- Uống 8 ly nước/ ngày: Trước khi tìm kiếm các biện pháp trang điểm tốt nhất cho da nhờn, chị em hãy tích cực uống nhiều nước/ ngày như một biện pháp khắc phục tại nhà dễ dàng để có làn da đẹp. Uống nhiều nước giúp giữ ẩm cho làn da và khiến da sáng hơn.

- Thoa nước ép dưa chuột: Áp dụng thoa nước ép dưa chuột trên khuôn mặt của bạn mỗi ngày sẽ giúp duy trì độ pH của da. Ngoài ra, bạn nên sử dụng giấy thấm dầu để chăm sóc da nhờn.

Mẹo trang điểm cho cô nàng da dầu

- Luôn chọn kem nền dành riêng cho làn da nhờn có màu sắc nhẹ hơn màu da của bạn để tạo cho bạn một cái nhìn tự nhiên hơn.

- Bạn cũng nên sử dụng kem nền trang điểm dạng bột để trang điểm cho da nhờn vì chúng giúp hấp thụ lượng dầu dư thừa trên da hiệu quả. Ngoài ra, với kem nền dạng bột, bạn có thể áp dụng nhiều ứng dụng khác mà bạn muốn.

- Thoa kem nền có chỉ số SPF 30 trở lên: Với làn da dầu, bạn nên kiểm tra chỉ số SPF (Sun Protection Factor) trước khi mua.Và theo đó, bạn nên sử dụng những loại kem có chỉ số SPF 15 hoặc SPF 30 để bảo vệ làn da dầu tối ưu.

- Khi thoa kem nền có chỉ số chống nắng, bạn không nên sử dụng ngón tay để áp dụng thoa kem nền mà chỉ nên sử dụng một miếng bọt biển để make-up. Điều này sẽ ngăn chặn sự lây lan dầu nhiều hơn trên mặt.

Lời khuyên khi chọn kem trang điểm cho da dầu

- Sử dụng những mỹ phẩm có chiết xuất từ cao lanh, đất sét sẽ ngăn chặn sự hình thành dầu dư thừa trên khuôn mặt.

- Chọn kem nền chữa oxit kẽm là loại kem trang điểm tốt nhất cho da dễ bị mụn trứng cá vì nó giúp chống viêm.

- Hãy chắc chắn bạn đang sở hữu các mỹ phẩm chứa sericite để làm giảm sự xuất hiện của lỗ chân lông lớn và giúp hấp thụ dầu dư thừa.

- Tới gặp bác sĩ da liễu trước khi bắt đầu bất kỳ chế độ ăn uống hoặc trang điểm cho da dầu để tránh tình trạng bị mụn trứng cá.

Những biện pháp hỗ trợ chăm sóc da dầu tại nhà

- Áp dụng thủ thuật trang điểm ít nhất có thể vì làn da dầu của bạn cần phải luôn được thông thoáng, dễ chịu.

- Rửa sạch khuôn mặt của bạn hàng ngày với sữa rửa mặt ít nhất 2 lần/ngày.

- Làm ẩm da với kem dưỡng da dành cho da dầu có chỉ số SPF 30.

- Sử dụng giấy thấm dầu để hấp thụ lượng dầu dư thừa. Bạn cũng có thể sử dụng nó trong khi trang điểm.

- Nếu bạn phải sử dụng xà phòng để rửa mặt thì nhớ lựa chọn xà phòng chứa lưu huỳnh.

- Tránh ăn quá nhiều thức ăn có dầu.

- Một chế độ ăn giàu protein, nhiều loại rau xanh và trái cây tươi.

7. camngot

camngot Thành viên đạt chuẩn

chị ơi, chị còn nhận order ko ạ?

8. lovenot4ever

Mai hàng chị về rùi không order kịp nữa em ah.Chắc tối mai hoặc ngày kia có hàng mới em ghé shop xem nhé ;)

9. lovenot4ever

Mẹo đơn giản làm mờ nhanh vết thâm và sẹo màu
    Dưới đây là 3 phương pháp đơn giản mà cô bạn thân của tôi đã thực hiện để làm mờ vết thâm đen, vết sẹo đầu đen do mụn để lại.
    Nói như cách mẹ tôi vẫn nhận định thì da của tôi rất “dữ” thì phải? Nguyên nhân khiến mẹ tôi nói làn da tôi như vậy bởi vì vào những ngày nguyệt san đến, thể nào trên mặt tôi cũng nổi 1-2 chiếc mụn bọc đầu đen.

Và rồi dù cố gắng chẳng động chân tay vào nặn chúng vì sợ bị nhiễm trùng thì chúng vẫn thâm đen và thậm chí để lại các vết sẹo đen nữa. Tôi cũng chẳng hiểu tại sao làn da tôi lại thế, cứ hễ bị một vết thương hay nhiễm trùng nào nhỏ nhất cũng dễ dàng để lại vết thâm hoặc sẹo.

Để tránh phải chịu trận với những nốt thâm đen hoặc sẹo màu trên mặt, chân tay, tôi học cách phòng bệnh hơn chữa bệnh. Cố gắng ăn ngủ đầy đủ để mụn không "biểu tình", càng không dám làm gì để khiến da bị tổn thương. Nhưng những ngày có nguyệt san thì tôi không thể "thoát" được. Một vài nốt mụn bọc thể nào cũng lại xuất hiện đều đặn như “đến hẹn lại lên”.

Một lần đi đám cưới một người bạn thời đại học, tôi gặp lại cô bạn gái thân. Trước đây, cô ấy cũng thường bị mụn bọc như tôi và mặt của cô ấy còn có nhiều nốt thâm hơn tôi nhiều.

Nhưng giờ đây cô ấy xinh xắn hẳn lên. Tôi thực sự tò mò và thành thật hỏi bí quyết của cô ấy. Cô ấy vui vẻ chia sẻ là không có bí quyết gì cả, cũng chẳng hề bôi kem dưỡng da luôn. Cô ấy chỉ thỉnh thoảng sử dụng một số biện pháp tự nhiên để làm mờ vết thâm đen và các sẹo màu đen do mụn thôi.

Dưới đây là 3 phương pháp đơn giản mà cô bạn thân của tôi đã thực hiện để làm mờ vết thâm đen, vết sẹo đầu đen do mụn để lại. Hiện nay, tôi cũng mới áp dụng phương pháp thứ 2 được 4 ngày nhưng tôi thấy những vết thâm cũng có sự cải thiện. Xin chia sẻ với các bạn gái khác để thử áp dụng xem sao nhé.

1. Nước cốt chanh, giấm táo và dầu Jojoba

- Để xóa tan tình trạng những vết thâm, vết sẹo thâm do mụn, bạn hãy sử dụng hỗn hợp nước cốt chanh, giấm táo và dầu jojoba (mua ở các shop mỹ phẩm).

- Để thực hiện, bạn cho 1 muỗng canh nước cốt chanh, 4 muỗng canh giấm táo và ½ muỗng dầu jojoba trong một chiếc bát nhỏ. Lắc hoặc khuấy đều hỗn hợp. Sau đó lấy bông gòn nhúng vào hỗn hợp này và chấm chúng lên các vết thâm đen hoặc các vết sẹo thâm do mụn trứng cá để lại.

- Để hỗn hợp trên cho đến khi nó khô trên da, thời gian khoảng 20 - 25 phút. Rửa sạch với nước lạnh và nhẹ nhàng thoa kem dưỡng ẩm cho làn da ngay sau khi rửa mặt nhé.

- Bạn có thể sử dụng phương pháp điều trị này hàng ngày. Nếu da bị đỏ hoặc bị dị ứng xảy ra thì ngừng sử dụng nhé. Phần hỗn hợp bạn chưa sử dụng đến có thể được lưu giữ trong tủ lạnh tối đa trong 48 giờ.

2. Tinh dầu hoa oải hương, nước ép bưởi, dầu bơ và sữa tươi

- Với hỗn hợp của tinh dầu hoa oải hương, nước ép bưởi, dầu bơ và sữa tươi cũng có thể giúp làm sáng các vết sẹo thâm do mụn trứng cá để lại đấy.

- Để sử dụng biện pháp này, bạn cần ½ muỗng cà phê tinh dầu hoa oải hương, ½ muỗng cà phê nước ép bưởi, 4 muỗng canh dầu bơ và 1 muỗng canh sữa tươi vào trong một bát nhỏ và khuấy đều.

- Nhẹ nhàng massage một lượng nhỏ hỗn hợp trên vào vùng da bị thâm đen hoặc các vết sẹo do mụn và để chúng khoảng 15 - 20 phút. Rửa sạch với nước mát.

- Phương pháp điều trị này có thể được áp dụng hàng ngày trừ khi nó làm kích ứng làn da của bạn thì dừng lại. Phần hỗn hợp bạn chưa sử dụng đến có thể được lưu giữ trong tủ lạnh trong 24 giờ.

3. Mật ong, đường nâu và kem tẩy tế bào chết

- Theo kinh nghiệm làm đẹp của cô bạn thân thì mật ong, đường nâu và kem tẩy tế bào chết có thể giúp giảm sự xuất hiện của các vết sẹo và các vết thâm do mụn trứng cá đầu đen để lại đấy.

- Để thực hiện và sử dụng hỗn hợp này, bạn cần kết hợp 1 muỗng canh mật ong, 1 muỗng canh màu nâu đường và ½ muỗng kem tẩy tế bào chết vào trong một chiếc hộp nhỏ có nắp đậy chặt rồi lắc chúng nhẹ nhàng để hòa trộn hỗn hợp với nhau.

- Massage vào da bị thâm hoặc các vết sẹo đen và để chúng lưu trên da trong 5 phút trước khi rửa lại bằng nước lạnh. Rửa sạch mặt với sữa rửa mặt và áp dụng kem dưỡng ẩm cho làn da ngay sau đó.

- Phương pháp điều trị này có thể áp dụng 3 lần/ tuần nếu da bạn không có dấu hiệu kích ứng. Và phần hỗn hợp chưa sử dụng hết, bạn có thể lưu giữ trong tủ lạnh và sử dụng trong 24 giờ.

10. namthuloves

namthuloves Thành viên nổi tiếng

Tớ muốn lấy 2cái số 9 , bạn ship cho tớ được k? Tớ ở nguyễn khánh toàn

Sửa lần cuối: 16/12/2011
  11. lovenot4ever

Bạn ơi chủ nhật hoặc t2 tớ mới ship được nhé vì tớ về quê.200k thì tớ sẽ free ship nha tối tớ up thêm hàng mới bạn vào xem nhé ;)

12. lovenot4ever

Mới về đợt hàng mới mọi người qua xem nhé :D

13. lovenot4ever

Shop mới về hàng mới , khuyến mãi tặng 1 vaseline chống nẻ cho các đơn hàng từ 300k trở lên or free ship các tỉnh xa ah.Welcome chị em xem hàng và mua sắm vui vẻ

14. cutyxinhxinh

cutyxinhxinh Bắt đầu nổi tiếng

Em ship 2 lọ kem và 1 son cho chị đi nhé. KM cả vaseline chống nẻ nha. Thanks em.

15. lovenot4ever

Mai em ship cho chị nhé, em chị bảo thế mà hihi chị không nhắc em tý quên quà KM :)mà chị ơi chị lấy son gì nhỉ nếu mà là son nẻ thì là cái vaseline đó đó ?

16. lovenot4ever

10 mẹo hay xóa vùng da nách sậm màu

Không cần phải cầu viện tới những hóa chất khử mùi và kem chống chảy mồ hôi, nhổ hay cạo lông nách, chị em hoàn toàn có thể cải tạo làn da tối màu vùng dưới cánh tay trắng sáng.
    Khi vùng nách hoặc vùng da dưới cánh tay trở nên sậm màu, bạn gái vẫn có nhiều cách dễ dàng và tự nhiên để làm trắng vùng da đặc biệt này.

Không cần phải cầu viện tới những hóa chất khử mùi và kem chống chảy mồ hôi, nhổ hay nhổ lông nách, chị em hoàn toàn có thể cải tạo làn da tối màu vùng dưới cánh tay thêm trắng sáng chỉ bằng áp dụng thường xuyên các viện pháp tự nhiên sau.

Hầu hết các biện pháp khắc phục này đều được chiết xuất từ các thành phần thảo dược tự nhiên. Vì thế, để nhận được hiệu quả tốt nhất, chị em cần phải áp dụng đều đặn. Ngoài ra, với một số chị em có làn da quá nhạy cảm thì nên tiến hành một thử nghiệm ở cổ tay trước khi áp dụng trực tiếp tới khu vực làn da dưới cánh tay nhé.

Vì sao nách bị tối màu?

Ngoài hóa chất và quá trình cạo hoặc nhổ lông nách, nách thường có màu tối hơn các khu vực khác trong cơ thể vì nó được gây ra bởi sự ma sát do đổ mồ hôi quá nhiều và mặc quần áo chật.

Chưa kể, một số chị em dễ bị nhiễm trùng gây ngứa ngáy vùng này. Hành động ngứa và gãi sẽ khiến làn da có nguy cơ bị thô ráp và tối màu hơn vùng da còn lại của cơ thể.

Ngoài yếu tố này, đôi khi bệnh tiểu đường tuýp 2 cũng có thể khiến làn da dưới cánh tay và vùng cổ tối màu hơn. Đôi khi quá trình thay đổi nội tiết tố của cơ thể như mang thai cũng khiến làn da nhạy cảm và dễ bị tối màu.

Biện pháp tự nhiên xóa mặc cảm làn da dưới cánh tay tối màu

1. Nếu bạn bị tối màu mức độ nhẹ ở vùng da dưới cánh tay, bạn chỉ cần chà xát lát chanh trên diện tích bị ảnh hưởng vì chanh hoạt động như một chất tẩy trắng tự nhiên tốt và giúp làm sáng vùng da tối màu ở nách.

Chanh hoạt động như một chất tẩy trắng tự nhiên
    tốt và giúp làm sáng vùng da tối màu ở nách.

2. Chuẩn bị một hỗn hợp bằng cách thêm vào 1 muỗng cà phê nước cốt chanh, 1 muỗng cà phê nước ép dưa chuột và 1 ít bột nghệ. Áp dụng hỗn hợp này lên da tối hàng ngày và để lưu lại trên da khoảng 20 phút. Đây là một trong các biện pháp khắc phục tự nhiên được sử dụng phổ biến nhất cho nách tối màu.

3. Chuẩn bị một hỗn hợp khác bằng cách thêm vào 1 muỗng cà phê bột gỗ đàn hương, 1 muỗng cà phê bột mỳ, 1 muỗng cà phê nước cốt chanh và một muỗng cà phê sữa cùng bột nghệ. Thường xuyên áp dụng hỗn hợp này 20 phút là coi như một biện pháp khắc phục tại nhà điều trị nách tối màu.

4. Một phương thuốc tự nhiên đơn giản khác là áp dụng 1 muỗng cà phê sữa chua cho vùng da này cũng giúp làm sáng đáng kể da vùng nách.

Nước khoai tây đóng vai trò như một chất tẩy
    trắng tốt nhất để làm sáng da vùng này.

5. Thoa nước khoai tây ép cũng rất có lợi cho nách tối màu. Nước khoai tây đóng vai trò như một chất tẩy trắng tốt nhất để làm sáng da vùng này.

6. Nếu nách của bạn tối màu do sử dụng các chất khử mùi, các hóa chất thì bạn nên áp dụng thoa bột phèn để điều trị.

7. Dành một chút bột vỏ cam khô nghiền nhỏ và trộn với sữa, nước hoa hồng vừa đủ để tạo ra một hỗn hợp nhão. Sử dụng hỗn hợp này như là một cách nhiên để giảm vùng nách tối.

Áp dụng 1 muỗng cà phê sữa chua cho vùng da
    này cũng giúp làm sáng đáng kể da vùng nách.

8. Dầu dừa cũng được coi là biện pháp khá hữu ích trong việc loại bỏ nách tối màu. Bạn cũng có thể cho thêm 1 giọt Vitamin E vào để có hiệu quả tốt hơn.

9. Nghiền một miếng đu đủ vừa chín và áp nó vào nách trong 20-30 phút như một biện pháp hiệu quả cho vùng nách tối màu.

Dầu dừa cũng được coi là biện pháp khá
    hữu ích trong việc loại bỏ nách tối màu.

10. Áp dụng thoa bột nở (baking soda) dưới cánh tay sau khi tắm là một biện pháp phổ biến chữa nách tối màu. Nguyên nhân là do baking soda là một tác nhân làm khô da, giúp hấp thụ mồ hôi quá nhiều từ da.

17. lovenot4ever

Tảo xoắn SPIRULINA VEL 120 viện.350k/ hộp
    Công dụng:

* Cung cấp các Vitamin và bổ sung các chất dinh dưỡng cần thiết cho cơ thể.
    * Giúp tăng cường sức khoẻ và gia tăng hệ miễn dịch.
    * Giảm lượng cholesterol trong máu.
    * Giúp kích thích quá trình tiêu hóa. Giảm chứng táo bón.
    * Giúp cơ thể loại bỏ các chất độc.

Thành phần: 99% spirulina plantensis.
    Cách sử dụng: Uống trong bữa ăn, ngày 3 lần, mỗi lần 2 viên. Nên uống hết 3 hộp/1 liều
    Lưu ý:
    - Sản phẩm này không phải là thuốc và không dùng thay thế thuốc chữa bệnh!
    - Không dành cho phụ nữ mang thai và cho con bú.
    Dung tích: 0.5 gr x 120 viên.
    Hạn sử dụng: 24 tháng.
    Spirulina là một loài vi tảo màu xanh, chỉ được nhìn thấy dưới kính hiển vi, chúng có dạng xoắn như lò xo nên đôi khi còn được gọi là tảo xoắn, dài khoảng ¼ nanomet. Spirulina là một dạng tảo đa bào, được nuôi trồng trong môi trường nước lợ, ấm, chứa kiềm.

Spirulina có nguồn gốc từ Châu Phi & Bắc Mỹ, hiện diện trên trái đất từ 3,6 tỉ năm trước. Mặc dù đã được sử dụng từ rất lâu, nhưng tảo Spirulina chỉ mới được tái khám phá và sử dụng rộng rãi tại hơn 70 nước trên thế giới trong khoảng hơn 30 năm gần đây và được các tổ chức quốc tế như FAO/WHO công nhận và khuyên dùng.

Spirulina là một loại thực phẩm dinh dưỡng hoàn hảo giàu dưỡng nhất được tìm thấy trên thế giới. Chứa hơn 50 vi chất dinh dưỡng, nhiều hơn bất kỳ các loại thức ăn, rau xanh, quả hạt hay các loại thảo dược khác.

Spirulina chứa hơn 60% chất đạm (protein) là nguồn cung cấp chất tạo hình cao hơn thịt bò (18%), gia cầm (19%), sữa tươi (3,7%) và trứng (14%). Đặc biệt, đạm trong tảo Spirulina là tổng hợp của hơn 18 loại axít amin trong đó có 8 loại là thiết yếu và tất cả đều dễ tiêu hóa (đến 95%) do bản chất làm đạm thực vật. Bên cạnh đó, Spirulina còn là nguồn bổ sung nhiều loại vitamin như vitamin A, vitamin E, vitamin B complex (B1, B2, B6, B12)… với hàm lượng B12 gấp đôi gan bò, lượng beta-carotene cao hơn 20 lần trong cà rốt, lượng vitamin E thì gấp đôi mầm lúa mì. Giàu khoáng chất cần thiết cho cơ thể và xương khớp như kali, canxi, magiê, sắt, kẽm… và giàu axit béo GLA thiết yếu và chất xơ. Ngoài ra, Spirulina còn chứa nhiều chất chống lão hóa (để bảo vệ tế bào) quan trọng như phycocianin, chlorophyll và carotenoid… đã góp phần làm cho Spirulina hoàn toàn khác biệt và độc nhất so với các loại thực phẩm thiên nhiên khác.

Hơn 40 năm qua, tảo Spirulina đã được hơn 4.000 nhà khoa học trên khắp thế giới nghiên cứu. Kết quả đều xác nhận rằng, tảo Spirulina có tính tinh khiết cao, tuyệt đối không có chất độc hại hay phản ứng phụ nào, kể cả trường hợp sử dụng lâu dài hay với lượng dùng cao.

Là thực phẩm chức năng giúp tăng cường sức khoẻ và gia tăng hệ miễn dịch với lượng dùng thường xuyên hàng ngày. Hơn nữa, Liên Hiệp Quốc (UN) và Tổ Chức Y Tế Thế Giới (WHO) cũng xác nhận tảo Spirulina là một loại thực phẩm lý tưởng và an toàn cho người sử dụng.

18. lovenot4ever

Làm đẹp toàn diện với sữa tươi

Sữa làm sạch da, giảm vết nhăn, chống thâm quầng, làm suôn mượt tóc...
    Sữa giàu canxi rất tốt cho xương đồng thời tốt cho làn da của bạn. Xa xưa nữ hoàng Cleopatra thường xuyên tắm bằng sữa tươi để gìn giữ vẻ đẹp của mình.

Cùng xem những tác dụng làm đẹp mà sữa có thể mang lại cho bạn nhé!

Chất làm sạch

Sữa có thể coi là chất làm sạch tự nhiên giúp làn da mềm mịn nhất. Rất nhiều sữa tắm, sữa rửa mặt có thành phần sữa thiên nhiên. Sữa được dùng để rửa mặt hay thấm vào miếng bông mỹ phẩm rồi lau lên mặt để tẩy trang. Bạn cũng có thể dấp sữa vào mặt nạ rồi đắp lên mặt trong khoảng 5-10 phút để sữa thấm vào da rồi rửa bằng nước lạnh, giúp da trắng sạch và mịn màng.

Bạn cũng có thể thêm vào sữa nước ép dưa chuột hoặc mật ong để tăng hiệu quả giảm vết thâm và mềm mượt cho làn da.

Tẩy tế bào chết

1 chén muối, 1 muỗng chanh, 2 muỗng cà phê sữa chua. Hòa muối và chanh dùng bông tắm, bọt biển (xơ mướp) chà nhẹ nhàng hỗn hợp lên cơ thể sau đó tráng người bằng nước ấm. Hòa sữa tươi vào sữa chua rồi đắp lên vùng da vừa tẩy.

Chữa bọng mắt

Nếu sáng sớm thức dậy, bạn thấy mí mắt bị sưng, có thể trộn 1 thìa sữa tươi và 1 thìa dấm, dùng gạc thấm qua rồi đắp lên mắt 10 phút, rửa lại bằng nước lạnh, hiệu quả thấy rõ đấy.

Giảm nếp nhăn

1 muỗng canh sữa tươi, 3 muỗng cà phê dầu ô liu và bột mì, trộn đều, đắp lên mặt cho đến khi khô rồi rửa sạch

Dầu xả cho tóc

Sữa tươi rất tốt cho mái tóc thường hoặc dầu, trong khi đó sữa bột hòa với nước lại tuyệt vời cho tóc khô. Sữa có trong dầu xả giúp tóc suôn mượt và bóng bẩy.

19. lovenot4ever

Shop mới về hàng mới , khuyến mãi tặng 1 vaseline chống nẻ cho các đơn hàng từ 300k trở lên or free ship các tỉnh xa ah.Welcome chị em xem hàng và mua sắm vui vẻ

20. VMQ

VMQ Thành viên chính thức

Em ơi, chị mới CK cho em đó.
    BIÊN LAI CHUYỂN TIỀN
    (Payment Receipt)
    Ngày, giờ giao dịch
    Trans. Date, Time 22/12/2011 11:28:07
    Số lệnh giao dịch
    Order Number 2212110959386002
    Tài khoản trích nợ
    Debit Account 0121000523946 Số tiền trích nợ
    Debit Amount 400,000 VND
    Tài khoản ghi có
    Credit Account 0011001285770 Số tiền ghi có