Hà Nội: Sữa nào cho bé có đường tiêu hóa kém.

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi mE yEu Be SuSu, 24/4/2009.

1. green_papaya

green_papaya Thành viên tích cực

Nhờ có mẹ mách nên chiều nay tớ đã mua được Gallia Digest 1 rồi.
    Vì tớ không rành tiếng Pháp nên hỏi các mẹ đã từng dùng loại sữa này một chút.
    + GD 1 này pha với nhiệt độ bao nhiêu thì thích hợp? vì tớ chỉ thấy hướng dẫn pha với nước nguội.
    + Hướng dẫn (tớ đoán mò) là một muỗng pha kèm 30ml nước. Nhưng sao khi tớ pha xong nó vẫn bị vón cục và đặc đến nỗi tắc cả đầu núm ti. Hay là tớ pha sai công thức nhỉ? Nếu có cách nào cho sữa bớt vón cục mong các mẹ mách giùm. Tks!

2. MeCuTep

MeCuTep Bắt đầu tích cực

nước tầm 40 độ chị ạ đừng nóng quá mất chất nguội quá thì chất ko hòa tan , còn sữa pháp thì vón là cái chắc roài em ăn 3 loại sữa pháp sữa nào cũng vón , công thức là 30 nước + 1 muỗng nhé , còn pha 1 là mua dụng cụ pha, 2 là sữa này ko lắc nhẹ đc đâu mà chị phải lắc theo kiểu cốc tai nhé( lắc dọc bình chứ ko ngang bình như sữa bình thường ) lắc lâu tý mới đc hồi đầu em cũng ko biết toàn vón , nếu chị pha nhiều thì phải bớt nước đi rùi lắc tan sữa mới đổ nốt chỗ nước còn lại vào cho đúng công thức vị dụ như pha 180 + 6 muỗng thì đủ số nước đc chứ bắt đầu pha tầm 7,8 muỗng sữa là phải bớt nước để lắc sữa xong mới cho nước còn lại vào sau, sữa pháp pha hơi khó nhưng đc cái chất , GD đc cái vừa chữa tiêu hóa tốt vừa tăng cân chuẩn ko như các loại sữa khác đâu chị ạ

3. green_papaya

Hi hi. Cám ơn mẹ nó. Mình đúng là ếch. Cứ chia nhỏ lượng sữa pha trong ba cái bình liền. Lách cách kinh khủng!

4. green_papaya

Các mẹ ạ! Sâu nhà tớ tiêu chảy ngay sau khi ăn Gallia Digest 1 ngày. Cả tuần nay đang đau đầu nghĩ cách khác chữa cho con. Hộp sữa mua về vẫn còn gần đầy. Mẹ nào cần PM tớ nhé. Bỏ đi thì tiếc của ạ!

5. hoabm87

hoabm87 Thành viên tập sự

Ðề: Sữa nào cho bé có đường tiêu hóa kém.

Chị Emily ơi làm cách nào để liên lạc được với chị ạ. Em đang có rất nhiều vấn đề về RLTH muốn được chị tư vấn ạ. Em mới ra nhập diễn đàn nên ko biết liên lạc với chị ntn ạ :)) em hơi ngố về mạng. Nếu có thể chị pm cho em vào face của em nhé, face của em là Huy Hoà Tú , sđt của em là 0987411799 ạ. Em rất muốn liên lạc đc với chị ạ.

6. Kem_Su

Kem_Su Thành viên sắp chính thức

Chi oi em hoi teo, be nha em hien dang duoc gan 5 thang, be bi loan khuan di phan den gio van hoa ca hoa cai sen set nhay nhay, ngay di 3 bai, be bi tu thang 2 ma bu me hoan toan, e cho uong men cac loai ko het, gio co nen cho uong sua ngoai de cai thiem cho be ko voi ca co loai sua nao giup be ko chi

7. annieemi

annieemi Thành viên chính thức

Em khuyên các mẹ nên tham gia hội betibuti trên Fb để có thêm kiến thức và nuôi con theo cơ sở khoa học chứ ko phải nghe theo kinh nghiệm người này người kia rồi tự chữa cho con nhé ah. Các mẹ search betibuti là ra ngay, giải thích rẩt rõ các giai đoạn phát triển của bé và các vấn đề liên quan theo cơ sở khoa học. Em thấy có mẹ bảo nuôi con smht nhưng lại ăn thêm sữa công thức rồi nước hoa quả, sữa chua, như vậy đâu gọi là smht ah. Theo những kiến thức em học được trên hội betibuti thì bé dưới 6 tháng tuổi hệ tiêu hóa còn rất kém, 6 tháng mới bắt đầu ăn dặm nhưng thực ra chỉ là làm quen với thức ăn thôi, sữa vẫn là nguồn dinh dưỡng chính đến 1 tuổi. Nên các mẹ cho con ăn các thức ăn ngoài sữa mẹ thì bé bị RLTH là đúng thôi vì cơ thể bé chưa thích nghi được. Thậm chí nước lọc cũng dc khuyến cáo ko nên cho bé uống nếu smht. Còn phân bé loạn khuẩn kể cả khi smht là hoàn toàn bình thường. Bây giờ internet phổ biến dc rất nhiều thông tin nhưng ko phải thông tin nào cũng đúng, các mẹ nên kiểm chứng nguồn thông tin rõ ràng rồi hãy áp dụng. Đây là ý kiến cá nhân của em thôi, mỗi mẹ nuôi con 1 cách, mỗi ng 1 quan điểm khác nhau nên em ko ý kiến. Nếu hỏi em sữa nào cho bé có đường tiêu hóa kém thì tất nhiên là sữa mẹ ah (các mẹ đọc các bài của hội betibuti sẽ thấy sct ảnh hưởng lớn đến hệ tiêu hóa của trẻ ntn). Em cũng chẳng dc lợi lộc gì từ việc giới thiệu hội đến các mẹ nên các mẹ đừng nghĩ em pr gì, chi mong các bé được hưởng sự chăm sóc tốt nhất thôi. Chúc mẹ khỏe bé vui ^^

8. annieemi

annieemi Thành viên chính thức

Mẹ nào cũng có và đủ sữa cho con bú, kể cả mẹ đã mất sữa vẫn có thể kích sữa lại, mẹ đi làm vẫn có thể hút sữa cho con măm. Sữa mẹ là nguồn dd tốt nhất cho con chứ ko có chuyện sữa nóng, sữa loãng đâu nhé ah. Chế độ ăn uống của mẹ cũng ko ảnh hưởng đến chất lượng sữa mẹ trừ 1 số loại nhất định có nguy cơ cao gây mất sữa thôi chứ mẹ hoàn toàn có thể ăn uống bình thường, ko cần phải kiêng khem như hồi xưa đâu hay quan niệm ăn cho 2 ng là hoàn toàn sai lầm ah. Sct dù đắt tiền đến mấy cũng vẫn là sữa bò được bổ sung thêm các chất để giống sữa mẹ, nên sẽ vẫn gây khó tiêu cho bé. Em thà ngày ngày kì cụi hút sữa cho con còn hơn để đến lúc con RLTH rồi mới tìm cách chữa. Trên đây chỉ là quan điểm cá nhân của em, ko có ý ném đá ai cả. Chúc các mẹ thông thái nuôi con khỏe dạy con ngoan.

9. Giangyen

Giangyen Thành viên tập sự

Chị ơi, chị cho em xin số đieenj thoại của chị với, con em từ 3 tháng bị vpq dùng kháng sinh nên cháu bị rối loạn tiêu hoá kéo dài 3 tháng rồi. Em vẫn đang điều trị cho cháu nhưng chưa khỏi chị à. Sdt của em là 0975650078, chị nhắn tin vào máy em nhé, em sẽ gọi lại cho chị.

10. MẹGB

MẹGB Thành viên tập sự

Bây giờ chế độ của bé em thực hành như sau trong 5 ngày chắc chắn con em thoát:

1. Em mua cà rốt về rửa sạch thái chỉ rồi sao trên chảo (ko mỡ nhé) cho đến khi thành một dạng trà (nghĩa là khô quắt lại), trong quá trình sao em cho chị vài lát gừng. Em mua gạo lức đỏ ở siêu thị về sao cho đến khi vàng nâu, rồi trà cà rốt + gạo rang mỗi thứ 1 nhúm nhỏ thôi (vì con còn bé) em cho vào nồi ninh lấy nước, lấy nước đó cho bé uống ít một.
    2. Em cho bé dùng actapulgite (hoặc hidrasec cũng được, nhưng actapulgite tốt lắm, mà ko hại gì hết). Ngày 1 nửa gói chia hai lần. Cái này để băng đường ruột bảo vệ đường ruột đó em.
    3. Em cho bé uống men tiêu hóa kidlac mua ở 45 Văn miếu ngày 1 gói, mấy ngày đầu có thể 2 gói không vấn đề gì. Vì bé mới khoảng 6 tháng nên dùng men kidlac là cực kỳ tốt. Đây là men thế hệ mới nhất bây h, công nghệ mới nhất, nên có tác dụng chữa dứt điểm rối loạn tiêu hóa.
    4. Em không cho bé ăn thịt thà gì nữa, sữa cho bé em mua AL110 ngay cho chị, dùng hết 1 hộp chắc chắn phân con sẽ cực đẹp, em chuyển sang GALIA diggest cái này cực kỳ tốt, mỗi tội đắt, đắt cũng phải mua em ạ. Sau đó em cho ăn xen kẽ GALIA digest với một sữa khác, có lẽ nên chọn sữa lành như HIPP, DUMEX, vì sữa này cũng tốt mà có men tiêu hóa, chứ S26 sợ nhiều chất cơ thể bé chưa chịu đâu em ạ.
    5. Em không cho bé ăn rau củ vài hôm nhé, vì rau củ rất âm, sẽ làm bé tiếp tục đi lỏng, sau khi bé hết, em cho bé ăn từ từ ít một. Trà cà rốt em cứ cho bé dùng liên tục cho đên khi bé hết bệnh. rất tốt cho cơ thể đường ruột và cả trí tuệ bé đó.
    6. Lưu ý là trong giai đoạn này kiêng tuyệt đối khoai lang vì khoai lang nhuận tràng, củ cải vì củ cải lạnh có thể gây tiêu chảy luôn, rau cải cũng vậy. Khoai tây cũng tương đối nhuận tràng nên trong tuần này chưa làm gì. Em đừng cho bé dùng thực phẩm đóng lọ của HIPP nữa mà hãy nấu cho con ăn. Chỉ gạo và sữa thôi nhé.
    Con mới 6 tháng, em cứ nấu 1 nồi cháo khá to, khá sánh, lọc qua cái rây lấy nước tuyết cháo trộn với sữa cho con ăn, cái nước tuyết đó đặc nhưng xốp, dễ nuốt, bổ và vô cùng nhiều vitamine B1 là loại vitamine vô cunf cần cho đường ruột. Em cứ yên tâm ăn thế con vẫn OK mạnh khỏe như thường.
    Các loại bột như Thành Râu, Tùng Anh đều trộn các loại đậu vào…ruột em bé bị rối loạn không dùng được đâu em ạ.

Nếu em cho dùng chế độ như vậy mà vẫn không hết, em có thể mua thêm 1 lọ neopeptine, em cho con dùng theo chỉ dẫn ở vỏ hộp, cái này giúp ruột tiêu hóa nhanh thức ăn (vì là men tiêu hóa đạm và bột) để ruột nhanh lành, nhanh tái tạo lại hệ vi khuẩn ở thành ruột.
    Em nên nhớ, tại sao chị lại khuyên em dunf KIDLac vì KIDLAC có hết cả các vitamine nhóm B, kẽm …nên tốt cho bé trong việc tái tạo lại ruột. Bên cạnh đó với các bé nhỏ như con em, KIDlac có chứa bifidus, rất tốt cho bé.
    Tại sao lại hướng dẫn em sau AL110 thì dùng sang GALIA digest rồi mới sang sữa khác vì AL 110 tốt, rẻ, dễ mua, mà tác dụng nhanh, em bé ko xuống người, đó là sữa bò thủy phân, ko đường lactose, tuy nhiên nếu dùng lâu em bé sẽ ko thích nghi với sữa có đường lactose, vậy nên sau 1 hộp với sự điều trị trên tất nhiên em bé sẽ ổn , nếu chuyển sang sữa thường ngay em bé sẽ bị lại ngay. Vậy nên cần có giai đoạn chuyển tiếp sữa GALIA diggest bởi vì sữa này vẫn có đường lactose, nhưng công nghệ sản xuất sữa thế nào đó khiến bé ko bị làm sao, như vạy ruột bé đươck thích nghi với đường lactose, đến khi chuyển sang sữa thường ko bị sốc. (sữa này chị đã cho con dùng qua, nhận thấy cực kỳ em ạ, phân đẹp luôn và ruột cũng ổn luôn, con chị bị gần 1 năm mà chị cho dùng đúng 1 hộp mà sau đó chuyển sang Milex luôn OK em ạ).
    Còn vấn đề gì em có thể gọi điện hỏi chị, sau giai đoạn này mỗi ngày em bớt chút sữa của con mà thay vào 1 hộp sữa chua Ba Vì, rẻ mà ngon mà tốt đấy em ạ. Ruột con sẽ ổn lại. Con chị đã trải qua những tháng ngày vô cùng khốn khổ vì RLTH có những giai đoạn nặng đến nỗi sữa chua cũng ko ăn được vì sữa chua cũng có ít đường lactose còn sót lại mà. Cả năm trời bé phải ăn thịt nạc và cà rốt, chị tốn kém bao nhiêu tiền của, chạy chữa khắp nơi nên có nhiều kinh nghiệm. Bây h thỉnh thoảng bé cũng bị nhưng chị bình tĩnh lắm, chị chữa chỉ hôm trước hôm sau khỏi luôn. Mà cách nghĩ của em là RLTH chưa cần đi bác sỹ là sai đấy nhé. RLTH phải đi bác sỹ em ạ. Có điều đi bác sỹ nào, thì đợi chị sẽ viết một bài đầy đủ nhé.[/QUOTE]

bé em cũng bị tương tự như chủ thớt, nhưng bé em được 9 tháng rồi ạ, cũng đi phân lúc sống, lúc thì táo, lúc lại nước, lúc lại sền sêt, màu phân không đẹp, tăng cân chậm. có nên áp dụng theo chế độ ăn như trên không ạ. và có nên uống nan AL 110 không ạ. em cả ơn ạ

11. Hongchau1993

Hongchau1993 Thành viên tập sự

Chị oi, có thể cho e xin địa chỉ mua sữa GALIA digest 2 k ạ

12. Hongchau1993

Sữa GAlLIA digest 2 mua ở đâu vậy các mn, giúp e với

13. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Mẹ nó cho con dùng loại men vi sinh này nhé, rất tốt cho đường ruột và đường tiêu hóa của con

14. Hongchau1993

15. Hongchau1993

Mua sữa ở đâu vậy mn

16. huyen.tran

huyen.tran Sỉ lẻ giày dép trẻ em

Hic các mẹ có nhiều kinh nghiệm quá, chả bù cho mình ....