Vì sao bé hay nôn trớ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Cún con, 8/9/2006.

1. Cún con

Cún con Bắt đầu tích cực

Bé nhà em từ nhỏ đã hay trớ hơn các bé khác. Từ khi cho bé ăn dặm đến giờ (đã hơn 9 tháng rồi) mà lần nào xúc miếng đầu tiên bé cũng có vẻ bị lợm giọng, ọe ra 1 cái, sau đó mới ăn bình thường. Nhưng cũng có lần nôn hẳn các thứ ra, thậm chí nôn hết sạch những thứ ăn của bữa trước. Hoặc là khi vừa ăn bột xong, cho bé tráng miệng hoa quả hay cái gì khác bé cũng bị như thế.
    Em ko biết bé bị sao nữa, liệu có phải do họng của bé có vấn đề ko nhỉ hay là do cái gì khác?
    Em có cần cho bé đi khám ko? Và nếu khám thì khám cái gì?
    Em lo lắm, giúp em với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cún con
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Binyeu

Binyeu Thành viên mới

Sao ma giong con minh den the, tu luc con be den gio la 2 tuoi van vay. Minh nghi la chang sao, do chi la cach no luoi an, vi minh da di bao nhieu la BS ma van vay. Nhung luc bi viem hong thi khong noi lam gi, con binh thuong thi chang sao. Nhung be luoi an thi do la cach no phan ung voi viec an day ma, thoi thi chung ta cung phai kien tri voi baby thoi. khi cho an muong dau tien, minh hay lam tro de no quen di, neu nuot ma khong oe thi ok. Phan lon muong dau tien va muong cuoi cung thi minh phai lam tro gi do dac biet hon nhung muong khac day. Me be co len nhe :lol:

3. PHUONGMINHBONG

PHUONGMINHBONG Bắt đầu tích cực

Nhà tui nữa này , bây giờ 3T rồi mà dễ nôn chưa từng thấy .Nói đến nôn trớ là tớ thấy sợ .Con bà chị gái cũng vây.Đi khám tổng quát , siêu âm... BS phán con chả sao , nên cho con ăn uống trong không khí vui vẻ., ko ép ăn....Cho dù thế nào nó vẫn cứ phun ầm ầm , chán lắm.Khoảng > 2T thì đỡ hơn khoản này. :(

4. sammy

sammy Bắt đầu tích cực

con giai nhà mình còn đáng ghét hơn, từ khi biết ăn dặm đến giờ ngày nào cũng oẹ, không ít thì nhiều. Lắm lúc vừa mới đưa lên chưa kịp vào miệng đã oẹ. Mấy hôm nay còn học ở đâu đc cái trò phun ra ngoài nữa chứ, ai ăn gì cũng đòi nhưng ăn vào thì oẹ. thức ăn nghiền mịn cũng oẹ, khổ thật

5. Cún con

Cún con Bắt đầu tích cực

Hic hic... vậy là ko có cách nào à? :(
    Chán ghê cơ, mỗi lần cho ăn mà thấy con yên ổn trong 15' thì mẹ mới thở phào một cái. Nhiều hôm ăn xong nó vui quá, cười nhiều cũng trớ các mẹ ạ. Thế nên khi con ăn xong là mẹ phải hô lên cho cả nhà biết để mọi người "nâng như nâng trứng" :p
    Nhưng nếu ko phải bệnh thì cũng mừng các mẹ nhỉ.

6. Mẹ Moon

Mẹ Moon Thành viên chính thức

Bé con nhà mình cũng vậy, khoảng 9,10 tháng trở đi hay bị nôn ọe khi ăn. Tính cờ đi khám BS bảo chúp xq và thấy bao tử của bé nằm ngang. BS yêu cầu cho ăn ít ít nhưng chia làm nhiều bữa ăn nhỏ. Dần dần bé lớn vận động thì bao tử sẽ quay trở xuống như người bình thường.
    Theo kinh nghiệm thì mình thấy những trường hợp bé bị nôn ọe là do viêm họng, rối loạn tiêu hóa hoặc như trường hợp bé nhà mình chẳng hạn.
    Chúc các bé luôn khỏa mạnh ăn mau để các mẹ yên tâm dạo DD nhe :lol: :lol: :lol:

7. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ trẻ em bị nôn trớ là chuyện bình thường thực tế cho thấy thì trẻ nhỏ trẻ sơ sinh hay trẻ đã lên 4 tuổi đều bị nôn trớ mẹ cần cho bé ăn xong không cho bé nô đùa nghịch hay cười bạn cho bé ăn vừa đủ không nên cho bé ăn nhiều quá có thể bạn cho bé đi bác sỹ kiểm tra lại cho bé xem chứng đó thế nào nhé.