bé 1 tháng vẫn còn lõi rốn, có mẹ nào cho con đi đốt rốn ở viện 108 k?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi DaiAn2008, 11/11/2011.

1. DaiAn2008

DaiAn2008 Thành viên tích cực

em sử dụng dịch vụ tắm cho bé 10 ngày của babywash từ lúc con e ở viện về, con em được 9 ngày thì phần kẹp với cuống rốn sắp rụng nên bạn đến tắm cho con em lấy kéo cắt phấn đó đi. em cứ tưởng thế là rốn đã khô. buổi tắm cuối cùng bạn đó hướng dẫn em là tắm cho bé xong thì lấy bông gòn đổ ít cồn 70 độ chấm vào rốn bé sau đó lấy thuốc đau mắt Agrysol cho 1, 2 giot vào rốn để khô. em cũng làm theo hàng ngày nhưng e theo gần 1 tháng thì thấy rốn vẫn chảy 1 ít dịch vàng và phần rốn có lồi lên và đỏ. em có gọi điện hỏi thì các bạn đó bảo là vẫn còn lõi rốn do lúc sinh ở bệnh viện người ta chưa tuốt ra hết nên bây giờ phải mang bé vào viện 108 để đốt phần lõi, em muốn hỏi có mẹ nào phải cho con vào viện để đốt lõi rốn chưa, người ta làm có nhanh và bị đau k ạ? mẹ nào biết thì chỉ dẫn cho em với nhé, e cám ơn nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi DaiAn2008
    Đang tải...

2. demthanhvang

demthanhvang Thành viên sắp chính thức

Ðề: bé 1 tháng vẫn còn lõi rốn, có mẹ nào cho con đi đốt rốn ở viện 108 k?

cái này là bình thường sao phải đốt mẹ nó

3. mehaanh0307

mehaanh0307 Thành viên tích cực

bé nhà mình được 2 tuần là rụng rốn, không p làm gì cả. Như bé nhà bạn mình thấy vậy là cũng hơi lâu. Mình nghĩ tốt nhất là bạn nên đưa bé ra bác sỹ, còn như thế nào bác sỹ sẽ tư vấn cho, chứ để vậy nhỡ bị nhiễm trùng thì tội cho bé lắm.

4. daobong

daobong

Em ạ bác! Bác cho em xin số điện thoại, em chỉ bác cách làm cho con hết lồi! hoặc bác gọi cho em!! E ạ bác lần nữa ạ!!

5. daobong

daobong

Thứ nhất là mẹ nó để cho người tắm cho bé cắt cái phần kia đi là sai! Bó tay, ý tá gì mà thế!!
    Thứ 2 mẹ nó khi lau cho con có mạnh quá ko?
    thứ 3 là bạn nếu ko thấy yên tâm thì cho con đi khám đi. Tớ mới đọc tiêu đề mà choáng, đọc kỹ thì thấy tốt nhất bạn cho ra nhi khám, BS sẽ tư vấn cho bạn ký!! Tớ cứ tưởng rốn con bạn lồi lên to như quả cà pháo giống bé thứ 2 nhà tớ!!

6. Phương xinh

Phương xinh Mẹ yêu bé Su và Bond

Thường thì mình thấy các bé tự rụng chứ có ai cắt gì trong mấy tuần đầu đâu.Con gái mình 1 tuần là rốn tự rụng,khô cong.Bà y tá đến tắm còn tư vấn cách quấn bụng cho bé khỏi lồi rốn mà.Mẹ nó cho con đi khám đi nhé.