Cẩn thận khi mua hàng thanh lý

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi webmaster, 28/11/2011.

1. tuvangiadinh

tuvangiadinh Thành viên chính thức

Ðề: Cẩn thận khi mua hàng thanh lý

Cẩn tắc vô áy này các mẹ ah.......

Đang tải...

2. sango24

sango24 tinhbotnghe

mình nghĩ tham khảo trên web về hàng thanh lý chỉ nên là thông tin tham khảo thôi chớ quyết định mua hàng ngay! hãy đến xem tận mắt rồi hãy quyết định mua hay không?

3. bigxu

bigxu https://bit.ly/30cwUV3

Đúng vậy, xem hàng trực tiếp và cân nhắc xem có nên mua hay không? Có những hàng thanh lý còn rất tốt.

4. Giuliana

Giuliana Thành viên mới

Em nghĩ các mẹ cũng nên cẩn thận khi chọn đồ TL, trước khi quyết định mua thì nên qua nhà xem kỹ rồi mua. Quan trọng là tâm của người bán hàng thôi các mẹ ah. Em cũng có hàng TL này, mời các mẹ ghé qua xem hàng chuẩn không ah.

5. longthiem88

longthiem88 Thành viên chính thức

Nhiều lúc thì thanh lý là 1 chiêu bài để các mẹ đẩy doanh số ! nhưng hàng hóa vẫn chất lượng và uy tín ! các mẹ cũng nên cân nhắc ! dù sao thì đặt mua nên thỏa thuận thấy hàng mới giao tiền như vậy sẽ tốt hơn !

6. _Sunny_

_Sunny_ Bắt đầu nổi tiếng

Em hum nay gia nhập đoàn quân thanh lý, nhưng trước đây cũng hay ghé vào b0x xem.
    Việc quan trọng nhất là tìm hiểu về người bán và xem đồ trực tiếp.
    Chưa nói tới chuyện lừa đảo hay hình ảnh và sp khác nhau, mà cảm quan của mỗi ng đã khác nhau rồi.
    Đồ này mình cho là ổn, giá hợp lý, có khi ng khác lại cho rằng ko tốt, đắt ...

7. bb_9650

bb_9650 Thành viên đạt chuẩn

Cảm ơn bhkien rất nhiều vì những thông tin bổ ích

8. kemxjnh

kemxjnh Tông Kho Điện Máy Gia Dụng

Thông tin rất hữu ích, các nàng khi mua và bán đồ thanh lí lưu tâm chút nhé.

9. thuydung6636

thuydung6636 vợ chồng nhà 2 con mèo

mình cũng thế từng thất vọng khi mua thanh lý còn đắt hơn mua mới mà ko bằng mua mới, nhưng thôi, phải rút kinh nghiệm, nên các lần sau của mình khá ổn

10. Ellisa

Ellisa Chăm chỉ làm việc

Em thấy mua hàng thanh lý cũng như vào chợ mua đồ (điển hình là chợ Bà Chiểu gần nhà em), quần áo bày ê hề, đủ mọi kiểu dáng, mọi màu sắc, giá thì rẻ đấy nhưng phải chịu khó bới tung cả núi đồ mới tìm được cái ưng ý. Muốn mua hàng giá rẻ mà chất lượng được thì cũng phải dành thời gian chọn lựa kỹ càng thôi ạ, nếu không lại vác về nhà một mớ đồ mà cả năm trời không bao giờ muốn đụng tới thì mệt lắm

11. lebichhang

lebichhang Thành viên tích cực

Cám ơn bác về bài viết hữu ích nhé

12. phuongphuong192

phuongphuong192 Thành viên chính thức

Cố gắng hạn chế để bớt đi thôi chứ mua hàng thanh lý thì bao giờ cũng có phần trăm rủi ro.

13. Me_cu Bin

Me_cu Bin Thành viên chính thức

hôm trước mình mua 1 cái áo sơ mi trắng của 1 mẹ trên lamchame, áo may chưa mặc, mình thấy giờ hời mà hình đẹp nên cũng mua luôn mà ko check lại.
    Nhận rồi mới biết tại sao ngta may xong mà lại ko mặc trong khi cân nặng cũng bằng mình. Haiza, thôi thì rút kinh nghiệm cho lần sau, phải kiểm hàng cẩn thận trc đã:(

14. giadinhTT

giadinhTT Mẹ Gia Bảo - 0912.001.253

Thực ra mua hàng thanh lý ít nhiều đều có tính chất may rủi, độ may rủi phụ thuộc vào độ trung thực của người bán, sự nhạy cảm và sáng suốt của người mua. Thành ra khi mua hàng thanh lý nên mục sở thị là tốt nhất, còn không thì phải là qua nhiều lần mua bán rồi, có sự tin cậy thì mới chuyển tiền đặt cọc trước khi lấy hàng. Kinh nghiệm đau xót của tớ là với topic của New comer member thì phải hết sức tỉnh táo, suy nghĩ kỹ trước khi đặt cọc giữ hàng.

15. Manhhungkd01

Manhhungkd01 Thành viên đạt chuẩn

Cảm ơn vì có bài viết hay................

16. CherryCutie

CherryCutie Thành viên chính thức

Cảm ơn chủ topic nhiều về bài viết:rolleyes:

17. doanhamimi0805

doanhamimi0805 Bé Mi Mi

hix em nghĩ em ko nên nhận xét thế,vì có khi nhiều người bán thanh lí vì hàng tồn hoặc còn số ít nên họ bán giá rẻ để tiêu thụ nốt hàng nhận hàng mới,hay nhiều người muốn làm quen thân thiện nên bán giá rẻ để cho tình cảm.Như em đang bán giá rẻ 1 số mặt hàng áo sơ mi,váy do em chỉ còn mỗi loại 1 chiếc.Thứ 1,em mới tham gia diễn đàn nên em bán giá gốc để chị em có tình,thứ 2:em dang muốn tiêu thụ hàng tồn để nhập hàng lượt mới,thứ 3:hàng em ko phải đồ đã qua sử dụng nhưng em vẫn muốn dùng từ vừa bán vừa tặng hay thanh lí để cho chị em thân thiện,tình cảm thêm gắn kết.Mong mẹ ko nên chỉ nhìn người xấu mà cũng nên nhìn người tốt nữa
    Nếu mẹ quan tâm xin cứ vào:http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/902914
    em đảm bảo về sản phâm của mình,nếu sai em xin tặng luôn cho mẹ ko lấy tiền.Em quan niệm tình cảm hơn giá chị đồng tiền,vì chết cũng ko đem theo được tiền nhưng cái tình thì còn sống mãi trong lòng người khác:):)

18. HuyenTran1989

HuyenTran1989 Bắt đầu nổi tiếng

Nói túm lại là mua hàng thanh lý đúng là hên xui, tin tưởng nhau là chính nhg mà thởi buổi này cg khó lắm, mình thấy trên mạng bây giờ có nhiều người bán đồ cũ mà mình nghĩ là nhìn ảnh đã thấy cũ đến mức chắc cho ngta chưa chắc ngta đã lấy, thế mà ko hiểu sao các bạn ý còn đăng lên bán làm gì ko biết @@, chưa kể quần áo thì nhàu nhĩ, kiểu cách lỗi thời nữa, thế nên nếu có mua hàng thanh lý thì cứ đến tận nơi sờ tận tay và thử vào người thì mới biết đc là ntn. Mình cg là 1 con nghiện mua sắm và rất cg đã bán hàng thanh lý đc 4,5 năm trên mạng rồi nhg chưa baoh bị kêu ca điều gì, mình thấy đồ thanh lý cũ hay mới có sao thì nên nói đúng như thế để giúp người mua còn hình dung ra đc và còn xác định để trả giá 1 cách hợp lí, giá cả thì đừng bao giờ vọt giá đắt lên để bán, thế mà mình vẫn gặp 1 số trường hợp bán đồ thanh lý giá lại còn cao hơn cả hàng mới thì quá hãi :-ss

19. Minh Liberi

Minh Liberi

Mình đăng tin cần mua thanh lý Nokia 2700.
    Có một anh gọi điện đến giọng rất ngập ngừng, muốn thanh lý một máy còn bảo hành với giá 500k, nhưng lại đề nghị: GỬI QUA BƯU ĐIỆN vì nghĩ QUA NHÀ THÌ RẤT PHỨC TẠP. Nên đề nghị tớ cho địa chỉ và 1h sau sẽ có người mang tới trong khi anh ta nói rằng đang không ở Hà Nội @_@.
    Mình nhắc trước là mình phải kiểm tra máy rồi mới quyết định mua nên cách làm của anh ấy còn phức tạp hơn, nên nếu không phiền cho tớ địa chỉ tớ sẽ qua xem thì không thấy anh ta nhắn lại gì cả.
    Thực ra ban đầu tớ đã cảm nhận có gì đó không ổn, nên cũng muốn nhắc các mẹ dễ tính rằng: ko nên dễ dàng đồng ý với các điều kiện đối phương đặt ra dù nó có tiện cho mình đến đâu, tránh lộ địa chỉ để họ ship hàng qua khi bạn cảm thấy ko tin cậy ko chưa thỏa đáng với phương pháp giao dịch, trừ khi bạn nắm rõ thông tin của đối phương, tốt nhất cứ yêu cầu họ đi qua khoảng này, đến nơi gọi ra đón là tốt nhất. Và mua đồ thanh lý tốt nhất mắt thấy tai nghe người thử đừng vì chút vội vàng mà rồi phải mang lấy bực dọc.

Bản thân tớ từng thanh lý đồ, mỗi người có một quan điểm rất khác nhau về đồ đạc. Ví dụ: với mình có thể mình cho thế là dùng tốt nhưng người khác yêu cầu cao thì lại khác. Thế nên mình luôn nhắc các mẹ kiểm tra thật kĩ khi nhận hàng, thế mà nhiều khi các mẹ vẫn chỉ kiểm tra lấy lệ làm mình vô cùng ngại nếu sau đó có chuyện gì lại phản hồi lại ko tốt về nhau thật ko hay :) Nên kiểm tra thật kĩ để tránh trường hợp ko hài lòng vì nói thật bán đồ thanh lý đôi khi mình ko thể làm thỏa mãn vừa ý hết tất cả mọi người được :)

vitcon29 thích bài này.
  20. vitcon29

vitcon29 Thành viên rất tích cực

mẹ này nói chuẩn này, nhiều khi quan niệm mới và cũ của mọi ng ko giống nhau, như ng dễ tính thì có dính 1 tí ố nhỏ nhỏ ko làm sao, nhưng ng khó tính thì khác, nên các mẹ cứ nhìn tận mắt rồi lấy thì dễ chịu nhất, và tránh mọi hiểu nhầm ko đáng có