Cẩn thận khi mua hàng thanh lý

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi webmaster, 28/11/2011.

1. sắp làm mẹ

sắp làm mẹ Thành viên tích cực

Ðề: Cẩn thận khi mua hàng thanh lý

còn nói về chuyện mua đồ tl trên này thì chắc các mẹ chẳng bjo gặp trường hợp như em đâu, đây là bài học để đời của em đấy.
    Chẳng là em thấy có mẹ tl đồ nói là hàng new 100%, giá thì em thấy rẻ thật nên ham hố mua để tặng mấy đứa em ở quê (chứ em thì ko vừa), thỏa thuận qua lại, nhưng em vẫn chưa hẹn ngày giờ lấy đồ cụ thể, hôm sau 1 bạn shipper gọi điện cho em bảo em ra ngõ lấy đồ, hơi bất ngờ nhưng em vẫn ra lấy và bảo shipper chờ em 1 chút để em kiểm tra đồ, dở ra thì đồ rất cũ còn có nhiều vết nhựa trên đồ nữa, nên em gọi điện thông báo cho chủ top ấy về tình trạng đồ và ko lấy đồ nữa (em vẫn lịch sự trả tiền ship ạ), em gửi lại đồ cho shipper và bảo bạn ấy gửi lại người bán giúp em, thì shipper thắc mắc làm sao ko lấy đồ, em bảo đồ cũ quá, shipper bảo giá đó thì đồ chỉ như thế thôi chị ạ, em bảo: nhưng chị bán hàng bảo mình là đồ new 100% nên mình mới mua, shipper trả lời: ơ, chị ấy chuyên bán đồ hàng thùng mà (shipper này đã ship nhiều đơn hàng cho chị này rồi). Em ngớ người, vào nhà gọi điện cho người bán hàng và hỏi chuyện nhưng chị bán hàng này chối, lúc đó em có hơi nặng lời với chị này nhưng lời lẽ rất lịch sự "từ lần sau, chị bán hàng thùng thì cứ nói là hàng thùng, chứ đừng có bán hàng như này, đấy là em còn tử tế trả tiền ship cho chị, chứ người khác thì ko có chuyện này đâu", sau đó em dập máy. em rất bực, nhưng nghĩ mỗi người mỗi nghề, em cũng chẳng muốn làm ảnh hưởng đến việc làm ăn buôn bán của chị ấy, nên em cũng cho qua chuyện luôn, nhưng đến tối em lên mạng thấy chị ấy sửa toppic rằng "hôm nay gặp khách hàng dở hơi....." nên mang tất cả đồ em oder ra tặng hết. không dừng lại ở đấy, chị ấy còn dùng 1 nick khác vờ làm khách hàng mua đồ của chị ấy rồi đăng 1 comment như này "Hôm nay vừa đến nhà lấy của nẹ nó ít đồ, nói chung ưng, toàn đồ mới mà giá rất hạt dẻ thế mà có em khách nào gọi điện chửi bới loạn lên chê mặc ko vừa, hàng thế này thế kia rất vô văn hóa. Mình ở lại chờ bạn ship hàng về xem hàng thế nào, thì thấy toàn hàng mới cả, chắc em kia mặc ko vừa mới lấy cớ nói thế để trả lại, mà em kia cao m 58 nặng 60 kg mà cứ mua quần size M xog chê quần chật! Bó tay! Mẹ nó bảo bán hàng cho Vui mà lại gặp phải loại khách thế này chắc buồn lắm ko mua thì thôi, mẹ nó đã vui vẻ bảo thế đưa bạn ship mang về rồi, mà lại còn chửi bới kiểu hàng tôm hàng cá. Mẹ nó up xừ nick khách kia lên đi cho
    Mọi người cạch mặt ra".
    Và sau đó chị này còn up cả nick của em, số điện thoại của em, địa chỉ của em công khai trên toppic nhà chị ấy. em sốc lắm nên cố giữ bình tĩnh ko comment cãi nhau với chị ấy mà đăng đối chất, nhưng mod kết luận
    "Trong trường hợp này, BQT sẽ không yêu cầu đối chất bởi giao dịch đã kết thúc.

TunChiKem sẽ được yêu cầu gỡ bỏ nickname và số điện thoại của sắp làm mẹ trong topic bán hàng.

Khóa nick Cutytotet vĩnh viễn bởi lý do: Nick của TunChiKem.

Nếu TunChiKem tiếp tục để có khách hàng đặt mua hàng mới 100% nhưng phản hồi hàng bẩn, cũ, BQT sẽ có kết luận cuối cùng. "
    mặc dù ko làm sáng tỏ dc vấn đề, nhưng em vẫn cảm ơn mod rất nhiều vì đã giúp em kết luận nick Cutytotet (chính là nick đăng comment trên ạ) chính là 1 nick khác của cái chị bán hàng kia.
    Hic, thế đấy, đây là lần đầu tiên trong đời em gặp 1 người bán hàng vừa ăn cắp lại vừa la làng, lại còn tạo ra 1 chứng cứ giả to đùng, để bêu xấu em, chị bán hàng đó cũng thật giỏi khi nghĩ ra chiêu này. toppic của chị ấy có hơn 5000 views, ko biết mn đọc toppic của chị ấy nghĩ gì về em nếu ko đọc dc bài đối chất mà em đăng trong mục đối chất.
    vâng, bài học để đời của em như thế đấy ạ.
    Các mẹ ai mà quan tâm đến toppic đối chất của em thì vào đây nhé
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/940266-mời-mẹ-TuChiKem-và-mẹ-Cutytotet-vào-đối-chất

Đang tải...

2. beconyeudau

beconyeudau Thành viên chính thức

đúng rồi đấy ạ, thế nên các mẹ mới lập hội bảo vệ người thanh lý chứ còn mua thanh lý thì quan trọng cứ do mình tự đến xem xét cân nhắc cho kỹ lươg rồi quyết định, hãy cứ tin ở bản thân và ko cả nể

3. ThanhNM

ThanhNM Thành viên rất tích cực

Mình cũng đã mua hàng thanh lý. Thấy ok. Quan trọng là mua của những người thực sự thanh lý chứ ko phải lợi dụng thanh lý để tung tin và bán hàng dỏm

4. thanhdoll

thanhdoll Thành viên tập sự

Chào các mẹ.
    Mình vừa bị lừa một vố từ thành viên của diễn đàn này. Giá trị không bao nhiêu nhưng thái độ của người bán hàng thì thật là .... Mình chẳng biết dùng từ gì để diễn tả. Xin được post lên đây cho các mẹ tham khảo và góp ý (nếu cần).

Ngày 3/6 mình search trên mạng để tìm mua son thì thấy được topic này trên diễn đàn.

Dù mình ở Sài Gòn và thú thật là chưa bao giờ mua hàng thanh lý online, mua ở Hà Nội thì chỉ order shop này shop kia rồi họ ship vào nên mình cũng yên tâm. Nên mình đã gọi điện và nhắn tin để mua lại cây son do bạn này thanh lý. Sau đó mình nhận được hồi âm và trao đổi cũng lịch sự

Từ ngày 3/6 là ngày giao dịch mà đến 3 tuần sau mình chờ hoài mà vẫn chẳng thấy hàng đến nên mình liên tục nhắn để hỏi tiếp và có 1 lần mình gọi thì nàng này ko nghe máy và sau đó nhắn lại bảo đang xem phim và hứa hẹn đủ điều ...

Các mẹ cho mình thắc mắc 1 điều : khi bưu phẩm hoặc bưu kiện được gửi đi, bao giờ người gửi cũng được yêu cầu là phải điền thông tin của cả bên gửi và bên nhận, thông tin bao gồm : Họ Tên, địa chỉ và điện thoại ( nếu có ) chứ phải không ạ? Nếu có chuyện thất lạc hoặc gửi nhầm địa chỉ hoặc thế nào đi nữa thì bưu phẩm đều sẽ được trả về cho người gửi chứ ? Sao lại có chuyện 3 tuần lễ người nhận thì ko nhận được mà người gửi thì bảo lên bưu điện khai báo mà không có tí phản hồi nào từ bưu điện ? Ít ra biên nhận còn đấy, thông tin còn lưu đấy thì việc truy xét là rất dễ dàng. Thế mà nàng ta cứ bảo đã khai báo với bưu điện, đã a, đã b, đã c ... mà hàng thì vẫn lặn mất tăm.

Cho đến ngày 26/6 thì mình nhận được hàng, sơ xuất của mình là đã ko xin lại cái phiếu gửi hàng để xem cho kĩ thông tin người gửi và chụp hình lại cái bill ấy thì ả hết đường chối. Mình có lên bưu điện và yêu cầu được xin thông tin của người gửi (có khai báo trên bill) thì bưu điện bảo "không đc phép cung cấp thông tin người gửi hàng".

Thông tin người nhận (là mình) thì y xì thông tin mình đã cung cấp cho nàng ta. Chỉ có phần người gửi thì ghi cụt lủn và lập lờ, chẳng có địa chỉ, chẳng có số điện thoai (??? )
    http://i101.photobucket.com/albums/m80/thanhdoll/mess/lcphoto5_zpscc5491bd.jpg

Khi mở hàng ra thì đến là shock

Cây son MAC là đây à ??? Một cái hộp vô cùng cũ nát và điều quan trọng : nó không phải là món hàng mình muốn mua.
    Ngay lập tức mình điện thoại cho ả thì ả không nghe máy, nên mình đành nhắn tin tiếp :

Chờ cả ngày trời không thấy hồi âm mình gửi lại tin nhắc ấy 1 lần nữa thì được hồi âm như thế này :

Ban đầu nàng ta yêu cầu mình chuyển khoản vào tài khoản của người tên là Thu Hà, bây giờ nàng ta bảo nàng ta tên Phương. Và quan trọng là người gửi món hàng này cho mình cũng tên là Thu Hà.

Mình chờ tiếp cả 1 ngày nữa cũng không có lời giải thích nào, không có bất kỳ phản hồi nào về thắc mắc của mình thì mình đã tự hiểu là đã bị lừa rồi. Người ngay thẳng và có trách nhiệm sẽ chẳng để cho khách của mình chờ đến 3 tuần mới nhận được cái món hàng mà nói thật nhìn thấy là muốn ném ngay vào thùng rác, có cho mình cũng không lấy chứ đừng nói là bỏ tiền mua.

Đến sáng hôm nay (28/6) mình đã quá bực và nhắn tin chửi thẳng :

Đây là những gì mình được trả lời:

Thật tình mình chả tiếc gì tiền nữa vì đã xác định mất rồi , nhưng cái thứ người này nói chuyện câu trước đá câu sau chan chát, điêu toa như thế mà cứ gào lên tôi giàu, tôi có học , mình muốn nhổ toẹt vào mặt nó chứ mình chả cần nó trả tiền làm gì. Từ đầu đến cuối mình ko 1 tiếng chửi thề, ko đào mồ quốc mả nhà ai lên mà mình còn được phán là "vô học" , đến là hài hước với cái thứ vừa ăn cướp vừa là làng.

Các mẹ cảnh giác nhé vì mình thấy ả ta vẫn còn thanh lý trên diễn đàn mình đấy.

Cám ơn mọi người đã chịu khó xem bài của mình.

5. Boofchip

Boofchip Thành viên tích cực

Hì hì, đọc đau cả mắt. Chia buồn với bạn Sài gòn.

6. melinhnhung

melinhnhung Thành viên đạt chuẩn

Đúng là mua hàng thanh lý chỉ tổ rước bực vào mình. Lúc đầu mình không tin, nhưng e mình đã giúp mình trải nghiệm. 1 lần duy nhất.

7. vankien

vankien Thành viên tập sự

chào các bạn theo bài viết thì hàng thanh lý phần đa là hàng không đạt chất lượng, nhưng theo mình biết thì đó là hàng sản xuất nhiều quá bán không hết và sau khi sản xuất mốt mới cái đó cần hạ giá hoặc thanh lý để lấy vị trí cho kho hàng. như bên cty minh hàng tốt xuất khẩu nhưng vẫn phải thanh lý vì sản xuất quá nhiều không có chỗ để.

8. legend31

legend31 Banned

Dùng đỗ cũ thanh lý cũng có cái hay cũng có cái dở của nó, bác nào tỉnh thì biết cách xem hàng họ ntn, tốt thì mua ko tốt thì bỏ qua, chứ mấy bác ko biết gì toàn vớ phải hàng lừa đảo mua về dùng vài ba bữa là vứt đi. Thời buổi kinh tế thị trường eo hẹp tiết kiệm được chút nào hay chút đấy, nên theo em nghĩ xu hướng dùng đồ cũ vẫn hay hơn là xính đồ mới dùng. :)

9. meyeubaochau

meyeubaochau Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ thanhdoll nêu nick của con lừa đảo ra cho mọi người tránh đi.e chưa gặp trường hợp như mẹ nó bao giờ.e mua hàng của các bạn trong sài gòn ra rất yên tâm.e mua nước Hoa thì đc gói cẩn thận tỉ mỉ lắm.ck xong là hôm sau hoặc hôm sau nữa e nhận đc ngay.mua giầy dép thì đc tư vấn nhiệt tình,k phải muốn bán đc hàng mà kêu mình mua đâu.....e thấy mấy e ở hn hay có kiểu lừa đảo.k phải các mẹ có gia đình,mà toàn mấy e sinh viên hay mấy e trẻ măng vào diễn đàn lợi dụng lòng tin của các mẹ để giở trò....con sâu làm giàu nồi canh....ở đâu cũng có người tốt người xấu,nhưng sao e đọc các vụ việc đều liên quan tới các bạn ngoài bắc nhỉ....buồn thay.....

10. sokon11

sokon11 Thành viên chính thức

tớ chả bao giờ mua hàng thanh lý, chụp ảnh thì thế mà hàng thật lại khác, ức chế

11. bunchita

bunchita Thành viên tập sự

cảm ơn bài viết hữu ích.......................................................................................

12. liennt285

liennt285 Bắt đầu tích cực

Đúng rùi. Mình thấy cứ sờ tận tay và nhìn tận mắt là thật nhất. Khỏi lăn tăn.

13. dvsang

dvsang Thành viên chính thức

Cảm ơn những chia sẻ của tác giả nhé, cái ngày rất tốt cho việc mua hàng online cũng như offline

14. cubin_04

cubin_04 Thành viên mới

Đây là điều thành viên mới nên đọc chăng,..

15. Bé Anna

Bé Anna Thành viên rất tích cực

mua đồ thanh lý thường tin tưởng nhau là chính vì nhiều khi các mẹ ko cùng 1 tỉnh. Nhưng người bán nên có tâm và chịu trách nhiệm về món hàng của mình 1 chút.
    Có 1 lần m đổi túi với 1 mẹ ở Phú Thọ m phải trả thêm cho mẹ ấy 900k, m chuyển khoản và khi nhận hàng nhưng do để lâu nên túi có bị hoen gì cái khóa, mẹ ấy rất vui vẻ gửi lại tiền cho mình và m chuyển trả đồ. Vậy mà hôm 10/08 vừa rồi m mua của 1 mẹ 1 đôi giầy 200k mà đi đúng 1 buổi hôm qua đã bong cả bộ đế ra, trao đổi với mẹ ấy trả lại đồ share 50/50 mà mẹ ấy phủi tay, may mà ko phải 2tr, thật là buồn vì những người bán hàng như vậy

16. bmw350i

bmw350i Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn! Thông tin rất hữu ích.

17. chieucuoiha

chieucuoiha Bắt đầu nổi tiếng

em thì em thấy có top các mẹ thanh lý mà giá như trên...trời. em nghĩ nếu thấy tiếc thì đừng thanh lý còn đã thanh lý thì nên để mức giá bình dân nhất có thể. thanh lý cũng là hình thức giúp đỡ nhau, cũ người mới ta mà. chứ ai chẳng muốn mua đồ mới.

hh_family thích bài này.
  18. titmitmai

titmitmai Đủ quyền lập Họ

như thế này đi mua hãng cũng khổ các mẹ nhỉ

19. kimxinh

kimxinh Thành viên đạt chuẩn

cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm nhé, mình thấy bây giờ hàng hoÁ trên mạng ngoài đường cứ tràn lan, cũng khó mà biét nguồn gốc lắm

20. yuumedress

yuumedress

theo em các mẹ nên mua hàng của những mẹ đã có uy tín..... dù nhiều khi giá cao hơn 5k-10k nhưng mà được cái an tâm.