be nha em an sua ngoai hoan toan lieu co tot hay khong?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi khanhkhanh, 7/5/2009.

1. khanhkhanh

khanhkhanh Thành viên tập sự

em be nha em moi duoc 3 thang tuoi . Ma khi sinh ra em phai phau thuat nen uong thuoc khang sinh gio em rat it sua. Em cho chau an sua ngoai la chu yeu, con sua me chi la phu. Mot ngay chau an 5 den 6 bua chinh la sua ngoai, sua cua chau em dung dumex lieu co cung cap day du duoc duong chat nhu sua me duoc khong a?. Mac du em da co het suc an rat nhieu chan gio lon ninh voi du du, an chan cho den ma van ko co nhieu sua cho chau bu. Bac sy co the cho em loi khuyen de giup em co nhieu sua, va giai dap giup em sua ngoai lieu co du duong chat cho chau khong a?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khanhkhanh
    Đang tải...

2. quangngocltv

quangngocltv Thành viên chính thức

bạn này giống mình rồi mình ít sữa lắm, bé nhà minh ăn hoàn toàn sữa ngoài hết . trộm vía 4 tháng đc 7kg vẫn phát triển bình thường , hóng chuyện nhanh lắm. nhưng ngoài ra mình cũng cho cháu uống thêm Vitamin D và canxi , sữa non để bổ sung thêm

3. thanh-van

thanh-van Thành viên tập sự

bé nhà tớ hơn 2 tháng,cũng gần như 100% sữa ngoài, mình cũng chuẩn bị bổ sung thêm sữa non cho bé vì nghe nói tốt lắm.mẹ nó dùng rồi cho xin ít ý kiến với.bé nhà mình thỉnh thoảng ti mẹ gọi là "ăn vui" thôi,vì mình ít sữa và sữa loãn lắm.Chỉ lo sa unayf bé hay ốm vặt vì không có đề kháng trong sữa mẹ thôi ạ.hu hu

4. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Bé nhà mình từ 8 tháng thì phải ăn sữa ngoài vì mình bị ốm dùng rất nhiều kháng sinh. h đỡ rùi muốn cho con ti lại vì thương con quá nhg mọi người ko đồng ý. Chẳng biết làm thế nào. Mà ku nhà e còn ko chịu ăn sữa ngoài mấy mới chán chứ. Hic..

5. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

nhóc con nhà mình cũng ăn sữa ngoài từ lúc còn trong tháng, vì mình ít sữa. cu con hơn 8 tháng rùi, mình còn đang muốn cai sữa đây.

6. hoangoclan

hoangoclan Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình ăn sữa ngoài hoàn toàn (do bé ko chịu bú mẹ)từ lúc sinh đến giờ bé hơn 9 tháng được gần 10kg phát triển tốt, sữa ngoài đủ chất nhưng không có nhiều sức đề kháng cho bé nên mẹ nó phải rất cẩn thận trong vấn đề ăn uống của bé (bình phải tiệt trùng sạch mỗi lần bé ăn.....)

7. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

đúng là sữa mẹ tốt nhất cho bé thật nhưng mình thấy cho bé ăn sữa ngoài cũng chẳng vấn đề gì. con mình 3 tháng bú bình là chủ yếu,ngày chỉ bú khoảng 300ml sữa mẹ,nhưng bé phát triển rất tốt,rất thông minh nhanh nhẹn,trộm vía cũng chẳng ốm bao giờ kể cả lúc đi chích ngừa. mình sắp đi làm nhưng cũng chẳng lo ở nhà nó ko chịu bú sữa ngoài như mấy mẹ ở chỗ làm của mình. bạn cứ yên tâm đi,nếu ko thể cung cấp đủ 100% sữa mẹ cho con thì sữa ngoài vẫn đủ dinh dưỡng cho con của bạn mà,lại còn được bổ sung DHA ARA....phát triển trí não nữa,rất tốt bạn ạ

8. MeBoongbang

MeBoongbang Thành viên tích cực

Đúng vậy,tuy nhiên phần đa những bé được nuôi bằng sữa mẹ sức đề kháng sẽ tốt hơn là các bé nuôi bộ. Bạn nên cố gắng ăn uống để duy trì nguồn sữa cho con bú kèm với sữa ngoài.Nên kiên trì bạn ạ,mình cũng ko nhiều sữa lắm nhưng các kiểu thuốc lợi sữa rồi cháo móng giò,chân dê và uống thêm cả sữa bầu nữa...Chẳng phải tivi cứ ra rả câu"sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tốt nhất cho sự phát triển của trẻ sao???"