kết quả từ 1 tới 2 trên 2
    Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 15 lần trong 15 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Bé 4,5 tháng tuổi đi ngoài phân xanh vang, lợn cợn, nhầy, sủi bọt, có mùi chua

bé nhà em được 4,5 tháng tuổi, gần 10 ngày nay cháu đi ngoài phân xanh vàng, lợn cợn, nhầy, sủi bọt, có mùi chua. Ngày đi đến 6 - 7 lần, mỗi lần đi cũng ko nhiều lắm, cháu bú sữa mẹ hoàn toàn. EM nghe mọi người nói nên ăn kiêng, thế là cả tuần nay em chỉ có ăn thịt nạc rang khô. Chán lắm nhwng thôi nghĩ vì con nhưng tình hình cũng ko cải thiện đc, cháu vẫn thế. Em định đwa cháu đi khám nhwng bà nội nhất quyết ko cho đi, bà nói cháu bi tướt lẫy ko sao. EM mới làm mẹ lần đầu chưa có kinh nghiệm nên rất lo. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với. EM cám ơn các mẹ nhiều!

Click:

Cám ơn
    9
    Được cám ơn 112 lần trong 98 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Bé 4,5 tháng tuổi đi ngoài phân xanh vang, lợn cợn, nhầy, sủi bọt, có mùi chua

Trích Nguyên văn bởi MeMinhSun View Post
    bé nhà em được 4,5 tháng tuổi, gần 10 ngày nay cháu đi ngoài phân xanh vàng, lợn cợn, nhầy, sủi bọt, có mùi chua. Ngày đi đến 6 - 7 lần, mỗi lần đi cũng ko nhiều lắm, cháu bú sữa mẹ hoàn toàn. EM nghe mọi người nói nên ăn kiêng, thế là cả tuần nay em chỉ có ăn thịt nạc rang khô. Chán lắm nhwng thôi nghĩ vì con nhưng tình hình cũng ko cải thiện đc, cháu vẫn thế. Em định đwa cháu đi khám nhwng bà nội nhất quyết ko cho đi, bà nói cháu bi tướt lẫy ko sao. EM mới làm mẹ lần đầu chưa có kinh nghiệm nên rất lo. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với. EM cám ơn các mẹ nhiều!
    bé đúng là bị đi tướt rồi, tình trạng này em phải để dần dần mới hết đc, em cho con uống nước đầy đủ, uống đc oresol là tốt nhất, đừng cho con uống kháng sinh hay men tiêu hóa dạng men sống vội, nếu cần thì cho con uống men chín như kiểu Bioacimin thôi (cái này chị cũng ko chắc có dùng đc cho bé dưới 1 tuổi ko, em xem hướng dẫn sử dụng nhé). Nếu con đi ngoài có nhầy hồng máu cá thì đưa con đi khám ngay, còn không thì cứ bình tĩnh, sau một thời gian hệ tiêu hóa ổn định hơn sẽ hết, cứ theo dõi tình hình con nhé, nếu có thay đổi tốt thì ko sao nhưng nếu xấu đi cũng nên đi khám
    chúc con mau khỏe, mẹ hết lo

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ