Bé mọc răng sữa lần đầu

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi micky-ty, 13/5/2009.

Tags:
  1. micky-ty

micky-ty Thành viên tập sự

các mẹ oi...cu nhà em được 8 tháng rưỡi mà mãi chưa thấy cái răng nào. hôm qua em sở hàm dưới của bé tháy gai gai...không bít có phải răng bé không? nếu sờ thấy gai gai thì bao lâu cái răng nó mới mọc lên các mẹ nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi micky-ty
    Đang tải...

2. Mebong08

Mebong08 Thành viên tập sự

ThÕ lµ bÐ nhµ b¹n mäc r¨ng råi đáy. khoang 1 tuan lµ mäc len. bÐ nhµ m×nh còng d­uoc 8 th¸ng ruâi vµ h«m nay còng lµm dÇu tien tham gia dien dan lamchame

3. nhungcuong

nhungcuong Thành viên rất tích cực

Aha thế cu Tý nhà mình 6th mấy ngày đã đc 2 cái răng, con chỉ hơi sốt thôi nhưng "thần dớt" suốt mấy ngày, bây giờ lên rồi mẹ sờ thấy sạn sạn, hết dớt rồi. ko biết bao giờ thì lại mọc nữa các mẹ nhỉ

4. micky-ty

micky-ty Thành viên tập sự

em đọc tài liệu thấy báo 6-7 tháng là mọc 2 răng duoi , 10-11 thang thi moc 2 rang tren...khong bit Cu nha em chac bi moc rang cham ...cam on cac me da tu van...thay mai k nhu cai rang len nen em cung sot rot.

5. TinTit

TinTit Thành viên tập sự

Ku nhà em 5 tháng đã mọc 2 răng rồi đấy...

6. nhocchip

nhocchip Thành viên chính thức

Hic hic, bé nhà mình gần 8 tháng rồi mà cũng chưa thấy cái răng nào đấy bạn ạ. Đợt rồi đi khám thì bé chớm có hiện tượng thiếu can xi, mình đang cho bé uống bổ sung can xi, ko biết sau đợt này bé có mọc răng ko nữa :confused:

7. Bibi Hoai Anh

Bibi Hoai Anh Thành viên rất tích cực

Me nhocchip oi, be nha minh duoc gan 8thang ah. Me no cat toc cho be hay toc it vay ha, nhin anh thay nhocchip giong Cun nha minh qua. :p

8. Mẹ Sếu

Mẹ Sếu Thành viên Hội Rắn

Bé nhà mình hơn 5 tháng đã mọc 1 răng cửa dưới. Bây giờ hơn 6 tháng lại đang nứt kẽ răng sắp thấy nhú ra cái răng cửa thứ 2 bên cạnh. Cắn bố khi bế ác chiến lắm ý :p Nhưng bạn ý còi thấp bé nhẹ cân thôi.

9. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Chuột nhà mình đã thôi nôi rồi mà vẫn làm giám đốc công ty TOàN LỢI đó thôi. Nhưng hôm nay thì đã bị sưng nứu rồi. Chắc sắp mọc răng. Làm Mẹ sốt cả ruột. Hic hic

10. mamangong

mamangong Thành viên tập sự

em còn sốt ruột hơn khi Ngỗng nhà em đi tướt gần 10 ngày (kiểu hoa cà hoa cải í) cứ tưởng mọc răng thế mà chưa thấy bạn răng nào xuất hiện. dớt diếc thì kinh khủng luôn. Em thấy bảo số tháng trừ đi 4 là ra số răng, ví dụ như trẻ 10 tháng thì phải có 6 răng rồi...tuy nhiên tháng bắt đầu mọc thì khác nhau, có trẻ mọc sớm, có trẻ mọc muộn, vì có nhóc mọc cái một, có nhóc mọc một lúc 4 cái ....cứ mong sao các con mọc răng không sốt, không tướt cho đỡ khổ thôi.

11. Mẹ Zĩn

Mẹ Zĩn Đủ quyền lập Họ

mấy tháng trước mình vừa được chị bạn chỉ cho một cách để bé mọc răng ko bị sốt, ko biết thế nào nhưng Zin nhà mình mọc răng chẳng thấy sốt hay khó chịu gì cả. Mình mua một ít lá hẹ về giã nát vắt lấy một chút nước rồi bôi vào lợi cho bé. Các mẹ thử làm xem nhé

12. lananhluong

lananhluong Thành viên tập sự

Chào cả nhà, con gái em đã 18 tháng rồi nhưng mà cháu mới mọc được 11 cái răng, 7 răng cửa và 4 răng hàm, gần 2 tháng nay chẳng thấy mọc thêm cái răng nào cả, em lo quá, chẳng biết là cháu mọc răng chậm như vậy có ảnh hưởng gì không nữa. Em đã cho cháu uống hết 2 lọ canxinol rồi nhưng mà vẫn không thấy tiến triển gì, trong khi đó thì tóc không bị rụng thậm chi còn mọc rất tốt. Các mẹ có ai có con mọc răng chậm như em không? Có ai biết con em mọc răng chậm như vậy là do nguyên nhân gì không tư vấn cho em với, em lo lắm sắp stress đến nơi rồi.

13. nhocchip

He he, hôm nay mới lại lượn vào đây để thông báo với bà con là: Cốm nhà sau uống đc nửalọ Canxi thì thấy mọc răng rồi ah. 2 cái răng cửa dưới. Trộm vía ko hề dãi dớt tí nào, chỉ hơi hâm hấp đúng 1 ngày thui ạ.

@Bibi Hoai Anh: cắt tóc cho em í 1 lần đợt 7 tháng, giờ mọc lổng chổng lên như thế đấy. Ai cũng bảo là thằng ku, ghét thế ko biết

14. nhocchip

Me Zin ơi, đấy là cách làm mẹo từ khi con đc 3 tháng 10 ngày (tức là đc tròn 100 ngày í) chứ sau này làm ko hiệu quả.
    Cơ nhưng mà mình thấy cũng ko fải 100% đâu nhé, có em gần nhà mình làm cho con mà sốt vẫn hoàn sốt, dãi vẫn hoàn dãi he he.

15. kieuthoa

kieuthoa Banned

Cu Tũn nhà mình cũng bôi lá hẹ lúc đc 3 tháng. he he, lúc mọc răng ko bị dãi dớt gì cả. Cũng chỉ hơi ậm oẹ khó chịu 1 hôm là hết. Mọi người mách nên cứ làm. Chẳng biết có fải do lá hẹ mà thế ko nữa

16. Uranus

Uranus Thành viên tập sự

Mình cũng nghe đến cách dùng lá hẹ, nhưng đoảng quá, biết rồi mà không làm cho cháu, đến tuần trước cháu sốt mọc răng, bị tước nữa chứ! Hix khổ thân con bé sốt sót cả ruột! Sốt gì mà đến 39độ mới sợ

Đi khám bác sĩ nói mọc răng nên cũng yên tâm nhiều

17. hangtunhim2007

hangtunhim2007 Thành viên mới

Mình có chút ít kinh nghiệm khi bé mọc răng,không biết có mẹ nào đã biết chưa.Khi bé được 3 tháng 10 ngày,các mẹ mua lá hẹ về rủa sạch giã nát lấy nước chà vào lợi của bé,đảm bảo bé không sốt.Các mẹ cứ thử làm xem có hiệu quả không ,hay lắm đấy.Nhím nhà mình lúc mọc răng không sốt tẹo nào,đến lúc răng chồi lên mẹ mới biết con mọc răng...hi..hi

18. putin08

putin08 Thành viên tập sự

Mình cũng tưa lưỡi cho bé bằng lá hẹ lúc ba tháng 10 ngày nè, nhưng bé nhà mình 5 tháng rưỡi đã mọc liền 4 răng rồi ( hai răng trên , hai răng dưới ) , ko biết mọc nhiều như vậy có vấn đề gì lạ ko?

19. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Thằng Chuột nhà này thì đến thôi nôi răng mới bắt đầu nhú lên đó mà, làm Mẹ cũng lo sốt vó. Tùy bé thôi, hong sao đau micky-ty

20. Kieu Hanh

Kieu Hanh Bắt đầu nổi tiếng

cún con nhà mình cũng dùng Lá hẹ trà vào lợi ,7 tháng mọc răng vẫn sốt, nhưng không phải sốt cao đâu, đầu cũng hơi nóng nóng thôi, ban đêm mình đo 37 độ 8. đầu nóng 5 ngày liền bạn Răng mới nhú lên, mới mọc răng mà chật vật quá.....