Hà Nội: Giấm táo mèo giảm béo, thần dược rẻ tiền, công dụng hiệu quả

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi metram, 13/5/2009.

1. metram

metram Thành viên Hội Rắn

Mình pots cho các mẹ xem một số bênh chữa được bằng dấm táo mèo nhé
    Dấm táo mèo - Cách chữa bệnh hiệu quả rẻ tiền

2/ Hay chóng mặt : Mỗi ngày 2,3 lần, mỗi lần 1 cốc nước có fa 2 thìa nhỏ giấm + mật ong. Sau 15 ngày sẽ giảm, 1 tháng sẽ khỏi.

3/ Đau họng : Mổi giờ súc miệng 1 lần bằng 1 cốc nước có fa 1 thìa giấm + 1 thìa mật ong. Khi bắt đầu đỡ thì 2 giờ 1 lần, sau 12 giờ sẽ khỏi. Nếu có vi trùng Streptocope thì sau 24 giờ cũng khỏi hẵn.

4/ Viêm khớp : Mỗi bữa ăn, uống 1 cốc nước fa 10 thìa nhỏ giấm táo và mật ong đủ ngọt :
    - Sau 1 ngày khỏi 20 %.
    - Sau 4 ngày khỏi 50 %.
    - Sau 1 thang khỏi 70 %.
    Rồi sẽ khỏi hẵn kể cả đau đầu, đau gáy.

5/ Đau nhức: Lấy lòng đỏ trứng gà đánh với 1 thìa lớn giấm táo (thìa ăn xúp) và một thìa nhỏ tinh dầu thông ( essence thérébenthine ) bôi lên mặt da chổ nhức và xoa mạnh.

6/ viêm xoang, chảy nước mũi, nước mắt : Mỗi ngày uống vào bữa ăn một cốc nước có fa 2 thìa nhỏ giấm táo + mật ong và nhai thêm 1 miếng sáp ong (nhả bã). Bài này rất hiệu nghiệm với viêm mũi dị ứng.

7/ Đau bàng quang : Mỗi bửa ăn uống 1 cốc nước có fa 2 thìa nhỏ giấm táo + mật ong thì nước tiểu sẽ rất tốt.

8/ Viêm thận : (Pyelite) nước tiểu có mủ, hằng ngày đếu đặn trong bữa ăn uông 1 cốc nước co fa 2 thìa giấm táo + mật ong cho đến khi khỏi hẵn.

9/ Mất ngủ, suy nhược mãn tính: Để 1 bình nước fa sẵn 3 thìa nhỏ giấm táo + một tách mật ong cạnh giường ngủ. Trước khi đi ngủ uống 2 thìa nhỏ, thường sau ½ giờ là ngủ được. Nếu sau 1 giờ chưa ngủ được lại uông 2 thìa nữa. Cứ mổi lần thức giấc khó ngủ lại uống tiếp 2 thìa. Thuốc ngủ này lành, có thể dùng tiếp mãi mãi.

10/ Nhức đầu mãn tính : Dùng giấm táo mật ong theo liều lượng thích ứng hàng ngày. Ban đầu, ngày 2 lần, mỗi lần 2 thìa nhỏ giấm táo + mật ong fa vào 1 cốc nước. Nếu bệnh chưa khỏi thì tăng dần đến khi có hiệu quả.

11/ Béo phì, thừa cân : Đều đặn hàng ngày : 3 thìa giấm tào fa vào một cốc nước, uống sau mổi bửa ăn.

12/ Bệnh Zona : Bôi giấm táo nguyên chất lên chổ đau ngày 4 lần, ban đêm 3 lần nữa. Sau khi bôi, đắp giẻ nhúng giấm táo – cảm giác đau sẽ dịu đi, chóng lên da non.

13/ Bớt chàm ngoài da : Lấy giẻ nhúng giấm táo hòa nước lượng bằng nhau đặt lên chàm. Khi nào khô thì thấm lại.

14/ Giãn phồng tĩnh mạch : Mỗi ngày 2 lần (sáng và tối) lấy giấm táo xát vào chỗ bị giãn. Và mỗi bửa ăn uống 1 cốc nước có fa 2 thìa giấm táo.

15/Chốc lỡ đầu trẻ em : Bôi giấm táo vào nơi có mụn 6 lần 1 ngày (cách 2,3 giờ). Khỏi sau 2, 3 ngày.

16/ Bệnh nấm tóc (teigre) : Hói từng mảng đầu hoặc viêm có vảy. có khi có mủ. Dùng giấm táo xoa nơi có nấm ngày 6 lần cách đều nhau.

17/ Say rượu nặng : Cứ 20 phút uống 6 thìa nhỏ mật ong. Chỉ 3 lần là giã rượu.

18/ Bỏng : Nhúng chỗ bị bỏng vào nước giấm táo + mật ong sẽ giảm đau và tránh khỏi rộp.

19/ Mồ hôi trộm : Trước khi đi ngủ, xoa bóp bằng giấm táo.

meecxinhLinh coi thích.
  2. mai_luppup

mai_luppup Bắt đầu nổi tiếng

Em nghĩ mẹ nó in công dụng của dấm táo mèo này ra giấy rùi khuyến mại khi giao hàng thì tuyệt đấy ạ, như thế thì mọi người sẽ sử dụng được tối đa công dụng của sản phẩm.
    Thứ 7 mẹ nó ship cho e 2l đến 70 Hàng Điếu hỏi gặp e Quỳnh nhé (e gọi hộ ý mừ), e Quỳnh sẽ thanh toán xiền cho bác luôn nhé, thank!

3. Minh Huy

Minh Huy Thành viên tập sự

Mua táo giấm

Trâm ơi, mình muốn order táo giấm của nhà bạn nhưng mình ở TP.HCM. Làm sao bây giờ? Có thể để táo giấm 1 thời gian dài được không? vì mình muốn order 5L cho tiện luôn. Bạn trả lời mình nha.

4. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Hay qua, nếu chữa được viêm xoang và viêm mũi thì mình sẽ là khách hàng chung thân của nhà mẹ nó đấy.

5. rerc

rerc Thành viên chính thức

Cho tớ đăng ký 2lit nhé, thứ bẩy mẹ nó ship cho tớ nhé, vì hôm đó nghỉ nhưng có lẽ tớ phải đi bà ngoại nên trước khi đi mẹ nó gọi cho tớ nhé xem lúc đó tớ đang ở đâu thì ship cho tớ pử đó nhé. ĐT của tớ Yến 0903290645

6. metram

Giảm béo bằng dấm táo mèo

Thứ 7 mình sẽ chuyển dấm táo mèo cho bạn, bạn cho mình số điịên thoại của Quỳnh nhé.

7. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Hôm nay mẹ nó không mang dấm táo mèo cho mình à?

8. metram

Bạn ơi dấm táo mèo để thoải mái bạn ạ, mình cũng rất muốn chuyển hàng cho bạn nhưng mình chưa biết cách vận chuyển, khi nào mình hỏi được phương thức vận chuyển mình sẽ gọi cho bạn nhé.

Pop1010 thích bài này.
  9. metram

Giảm béo bằng dấm táo mèo Trả Lời Ðề Tài

Thứ 7 trước khi đi mình sẽ gọi cho mẹ nó nhé. cám ơn mẹ nó đã ủng hộ

hachi76 thích bài này.
  10. golmart.vn

golmart.vn Thành viên tích cực

có táo chín chưa bạn? mình nghe nói mới có táo non thôi, táo non làm dấm có ngon không?

11. meyeutomnhatnha

meyeutomnhatnha Thành viên tập sự

Chị ơi dấm của chị được làm từ mùa năm ngoái hay năm nay và làm từ táo non hay thế nào ah?

12. HaDung

HaDung Hội Dê 79 - Thiết bị bếp!

Mình đặt 2l nhé, giao cho mình ở DC dưới chữ ký nhé (tớ ở đấy đến 8h tối thôi nhé, còn nếu bạn giao muộn hơn thì nhắn lại cho tớ rồi tớ cho DC nhà)

13. metram

Ban ơi dấm táo mèo không làm từ quả non mà cũng không làm từ quả quá chín, mình phải làm từ quả chín vừa tới và tươi. Chính vì vậy hàng dấm táo mèo cũng đang hiếm nhưng không phải không có ( nên nhiều lúc phải đợi hàng )
    Ban HaDung ơi thứ 7 mình sẽ đưa hàng cho bạn trước 8h hôm nay mình đang phai ôm con nhỏ, cả nhà chồng về quê hết không ai đưa hàng hộ cho cả. Hen các mẹ thứ 7 nhé, thân ái

Sửa lần cuối: 18/9/2009
  14. metram

Các mẹ ơi mình có cả rượu táo mèo đấy ai muốn mua thì gọi mình nhé. Rượu táo mèo 40N/ 1l các mẹ ưng thì ủng hộ nhé

15. Minh Huy

Minh Huy Thành viên tập sự

Trâm ơi, có thể hỏi các nơi ship hàng được không? mình mong quá vì muốn được giảm béo mà. :oops::oops:

16. orchid1080

orchid1080 Thành viên tích cực

Bạn ơi cho mình 2lít đến địa chỉ số nhà 8 Ngõ 154 - Ngõ chợ Khâm Thiên nhé (đến số 17 Khâm Thiên rẽ vào là ngõ chợ Khâm Thiên nhé) - Lan 0983151080, nếu bạn đến vào giờ hành chính mình đi làm thì bạn cứ nhấn chuông mình sẽ nhắn bà nội ra lấy nhé, thanks

17. metram

Bạn ơi mình chỉ ship trong nội thành Hà Nội ( cũ ) thôi, mình không vận chuyển hàng xa được ban ạ. Vậy địa chỉ nhà bạn ở đâu?

18. metram

Bạn ơi mai mình sẽ chuyển dấm cho bạn nhé, chắc mai bạn được nghỉ rồi nhỉ, cám ơn bạn đã ủng hộ mình nhé.

19. thaotram

thaotram Bắt đầu tích cực

Cho tớ 2l đến 57 Hàng Giấy nhé!
    Số đt dưới chữ kí nhé!
    Mang cho mình sau 16h30' nhé!

20. metram

Ok, mai mình sẽ chuyển, cám ơn bạn.