Trang 1/17 123456711 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 161
    Nơi Cư Ngụ
    cổ nhuế,từ liêm
    Click:

Cám ơn
    56
    Được cám ơn 52 lần trong 39 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default bạn ao ước có làn da như em bé??????...không cần ao ước! điều đó sẽ thành hiện thực.

[COLOR="#0000FF"]chào các mẹ.
    Do anh trai em có cơ sở nuôi,chế biến trăn,lấy da trăn xuất khẩu sang singapo.thấy mỡ trăn có nhiều công dụng nên em muốn giới thiệu mỡ trăn với các mẹ.em đảm bảo mỡ trăn nhà em là mỡ trăn nguyên chất,Sản phẩm không dùng phương pháp chế biến truyền thống là rán mỡ trăn (nhiệt độ ko thích hợp làm mất công dụng+ mất vệ sinh), mà dùng máy móc chuyên dụng làm tan mỡ trăn với nhiệt độ đúng và thích hợp, an toàn, hợp vệ sinh tại ngay trại nuôi trăn.
    mỡ trăn dùng để làm đẹp.nó có thể triệt lông vĩnh viễn hay đem lại cho các mẹ một làn da mịn màng như embé mà các mẹ vẫn hằng mong muốn.
    Tác dụng của mỡ trăn:

- Trị bỏng
    - Góp phần làm triệt lông vĩnh viễn,thu nhỏ lỗ chân lông da mặt hiệu quả
    - Làm mềm da khô nẻ.
    Hướng dẫn sử dụng:

Trị bỏng:
    Dùng nước lạnh để làm dịu và mát vết bỏng.
    Dùng tăm bong nhúng vào lọ mỡ trăn rồi bôi nhẹ lên vết bỏng
    Triệt lông chân, tay, ria mép, body:
    Hiệu quả nhìn thấy ngay lần dùng đầu tiên nếu kết hợp với wax.
    B1: Tẩy sạch tế bào chết trên vùng da cần wax.
    B2:Sau khi wax xong, ko rửa lại với nước, dùng tăm bông quét nhẹ lên vùng da đã wax, để ít nhất 1h hay qua đêm càng tốt.
    SAU MỖI LẦN WAX CÓ BÔI THÊM MỠ TRĂN, LÔNG SẼ MỌC CHẬM VÀ MỀM HƠN,ĐẾN KHI WAX ĐẾN LẦN 3,4 LÔNG SẼ ĐƯỢC TRIỆT VĨNH VIỄN
    Chú ý:

OR]1. nên trải vải/ quần áo để lót, KO DÙNG NILON.
    2. sau khi bôi mỡ trăn, lông vẫn mọc lại thì không vội vàng wax tiếp, các bạn nên chịu khó đợi lông mọc dài hẳn rồi lại wax, lại bôi mỡ trăn tiếp.
    3. thường xuyên tẩy tb chết với tinh cám gạo để tránh trường hợp mọc lông dưới da
    Thu nhỏ lỗ chân lông da mặt hiệu qủa
    Do mỡ trăn có công dụng làm liền da vì vậy ta cụng có thể áp dụng nó vào trường hợp da mặt có nhiều lỗ chân lông
    Sau khi lột sạch mụn đầu đen với keo lột mụn, bạn thoa vào một lớp mỡ trăn trên vùng da có lỗ chân lông to, kết hợp massage hằng ngày với tinh Yến Mạch, bạn sẽ có một làn da mịn màng không lỗ chân lông như baby
    [/COL
    Làm mềm da khô, chữa da nứt nẻ
    Cách dùng:
    B1: sau khi rửa sạch, dùng khăn bông lau khô nước
    B2: dùng tăm bông bôi mỡ trăn lên vùng da khô, nức nẻ.
    B3:để 2 tiếng rồi dùng bông lau hết mỡ đi, ủ ấm vùng da (chú ý là không rửa lại với nước hay nhúng vào nước lần nữa, nên làm trước khi đi ngủ)
    Giá cả: 100k/1 chai 500ml
    do có nhiều mẹ pm có nhu cầu mua chai 250ml,nên mình đóng thêm cả chai 250ml nhé.giá 60k/250ml
    mong được phục vụ cả nhà ạ

ngoài ra em còn có cao trăn: cao trăn rất tốt cho mẹ nào kinh nguyệt không đều.các mẹ ngâm r*** rồi uống vào những ngày đầu của kì kinh nhé. nếu không uống đc r*** các mẹ có thể cắt mỗi lần 2g,hấp vào nồi cơm rồi cho chút đường vào măm nhé
    cao trăn tốt cho phụ nữ sau sinh,giúp phụ nữ sau khi sinh nhanh sạch sẽ
    cao trăn tốt cho những người hay đau cột sống,là món quà tết ý nghĩa cho các cụ.

giá cao trăn:200k/1 lạng
    đây là quy trình chế biến cao trăn ạ
    bác và ông anh khoe hàng(he he)
    chuẩn bị lên lửa nào........
    nấu thôi nào........
    cao đang sánh lại dần,
    đổ cao ra khuôn
    cắt cao và đóng gói

các mẹ có nhu cầu cứ pm vào inbox hoặc comment lại cho em nhé.hoặc các mẹ nt vào đt cho em ạ.em đi làm ko nghe đc đt,em sẽ trả lời các mẹ sau khi em về nhà.
    em cảm ơn và mong nhận được sự ủng hộ của cả nhà
    sdt: 0912 717 781

phản hồi của các mẹ
    Trích Nguyên văn bởi bôngxinh2212 View Post
    mỡ trăn rất tốt và rất nhiều công dụng.mình thấy các spa hay dùng nhưng ko biết công dụng,giờ đọc topic mới biết.
    chúc em bán đắt hàng nhé.
    Trích Nguyên văn bởi Song Nhi View Post
    Chị nhận được mỡ trăn rồi em nhé, cảm giác đầu tiên là rất có cảm tình với người ship hàng (run không )
    Bạn ý nói có vài câu thôi nhưng chị thấy yên tâm với sản phẩm nhà em lắm, em nên post thêm thông tin về công dụng của mỡ trăn cho các mẹ lao vào topic này
    Trích Nguyên văn bởi miss vịt nhựa View Post
    em vừa nhận được mỡ trăn của chị rồi,nhìn qua nói chung là ok,ship hàng là chồng chị ạ?hiền ghê cơ,nói năng rất nhẹ nhàng nhá hiíhí
    Trích Nguyên văn bởi bôngxinh2212 View Post
    quên,sáng vào mà không thông báo.heeeeeeee
    tối hôm qua chị bôi rồi,bôi xong sáng nay ngủ dạy thấy thích lắm,cảm giác da mặt nó không bị căng vì thời tiết nữa,sờ vào thì thấy mịn lắm.để chờ thêm vài ngày nữa xem thế nào
    Trích Nguyên văn bởi tigonhong View Post
    aaaaaaaaaaaa...hôm trước mua mỡ trăn của mẹ nó ở mục đồ dùng gia đình.mẹ nó lập top mới hả?nhờ có mỡ trăn của mẹ nó mà cái vết bỏng bô của tớ ko bị phồng lên đau đớn đấy,cũng ko có vết nữa.cảm ơn mẹ nó.đang tích cực dùng triệt lông,mình chuột bạch...sau sẽ cho các mẹ kết quả cuối cùng.còn tạm thời là cũng đang ok
    phản hồi của các mẹ bên wtt
    Trích Nguyên văn bởi oanhkiều View Post
    úi xời.các mẹ ạ.em cạo lông mép xong lấy mỡ trăn bôi lên.giò dc gàn 1 tuần rồi mà lông mép chưa thấy mọc lại.thích lắM.
    lông mép em nhìn như đàn ông.thế mà mới bôi 1 lần thấy dỡ hẳn.hé hé
    hiẹu quả đấy:Laughing::Laughing:
    Trích Nguyên văn bởi holytinh View Post
    TUẦN 0

TUẦN 1

TUẦN 2
    Báo cáo tiếp đây ạ.
    Sau 2 tuần thì tình hình vẫn khả quan nhé.
    Da rất mịn màng, violon cũng không nhiều như hồi chưa dùng mỡ trăn.
    (từ lúc wax xong thì em chỉ dùng mỡ trăn một lần. những ngày sau thì dùng kem ức chế lông)

Nhà iem thì không dám khuyên bảo gì mọi người vì iem vẫn trong thời gian làm chuột bạch. Nhưng chủ quan mà nói,cho đến thời điểm này thì bản thân iem thấy dùng cách này HƠI BỊ HIỆU QUẢ đó ạ.

Vài lời thế ạ.

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ :Smiling:
    Trích Nguyên văn bởi hieuminhden View Post
    Mình cũng bôi và hôm nay mọc lại nhưng có vẻ sợi nhỏ và thưa hơn. Chắc vài lần sẽ ổn.
    Trích Nguyên văn bởi .binhan. View Post
    Lần 1 em cạo - bôi thì mấy hum sau đã thấy lú nhú rồi. Lần 2 em kiên nhẫn nhổ - bôi, kết quả là được gần 2 tuần rồi mà vẫn trắng tinh chị ạ :Smug: (Ko có lông nên ko biết mềm hơn ko nữa hehe). Mà lông e thuộc dạng cứng đen sì đấy nhé :Surprise:
    Trích Nguyên văn bởi nguyenthuy2486 View Post
    Hôm qua em hạ quyết tâm tiêu diệt mấy em violon . Hì hục cả buổi chiều làm sáp wax wax wax ...:Sigh: . Ngại . kết quả sau một lần làm chuột bạch cả wax cả bôi mỡ trăn em rút ra kết luận : Em thấy wax đường cũng khá ổn ạ ( khá hiệu quả + kinh tế mà kinh tế là phần nhiều đấy ạ:Laughing: vì em chưa wax bao giờ nên không rõ các sản phẩm khác có tác dụng thế nào :Battin ey và wax không đau như em vẫn tưởng tượng :Smiling: .Chưa biết em mỡ trăn có tác dụng tẩy lông đến mức nào nhưng em vote cho nó điểm 10 về vụ giảm sưng tấy lỗ chân lông sau khi wax . Chả là hôm qua sau khi wax không biết có phải em không có kinh nhiệm không mà thay lỗ chân lông đỏ ửng lên thành các chấm đỏ đỏ như bị sốt xuất huyết ý ạ . Sau tẩy da chết em bôi mỡ trăn 1 lúc thấy hiệu quả rõ rệt , đến sáng nay thì gần như hết hẳn :Angel: Riêng phần này thì đã làm em ưng nó quá rồi còn nếu nó làm lông mọc chậm lại thì tốt , lông mọc lại thưa thì quá tốt mà không mọc lại nữa thì ....không còn gì để diễn tả sự sung sướng khi được từ biệt các cháu violon rooling: :Laughing:
    Trích Nguyên văn bởi MINHAN2030 View Post
    t đang làm chuột bạch nè. Cũng 4 ngày ùi. àh,mà t cạo chứ k wax hay gì cả. Tình hình là cũng tạm ổn, violong chưa có hành động gì với da khỉ của t cả. đợi 1 tuần nữa kq ra s sẽ báo cho các mẹ.
    ùm
    hôm nay là 10 ngày ùi. nhưng lông thì mình thấy lên thưa lắm ngắn khoãng 1,5cm. Mình nghĩ cũng khã quan. bà con cũng nên thữ đi. Mình k bị thâm hay viêm chân lông gì cả, ùm mình dùng mỡ rán rồi đó nha, mùi cũng đến nỗi đâu.
    Trích Nguyên văn bởi hoahoa17 View Post
    mình mới thử nghiệm được 3 ngày
    chứ biết kết quả lông ra sao nhưng sờ da thì mịn như da em bé ý thích lắm
    các bạn thử đi nhá
    mình đã thí nghiệm mở trăn 1 tháng 10 ngày. Mình thấy kết quả tạm ổn đó. Lông mọc ít và ngắn hơn nhiều lắm. Theo kinh nghiệm của mình thì nếu các bạn cạo sạch lông xong, rửa ngay với nước sạch, sau đó thoa kem dưởng da lên (kem nào cũng được miễn là dùng để dưởng da), để khô khoảng 30 p đến 1 giờ rồi rửa sạch với nước, sau đó đợi cho da bạn thật khô rồi bôi mở trăn. Mình bôi liên tục 3 đêm.
    chúc các bạn thành công.
    Trích Nguyên văn bởi vanthiennhac2003 View Post
    mình đã thử mỡ trăn rồi,nó có tác dụg lém,hơn 2 tuần lễ mà mà nó hok mọc lên,mìh vui lém:Smiling:
    Trích Nguyên văn bởi vanthiennhac2003 View Post
    mìh làm từg bước vừa để lôg chân hok mọc mà lỗ chân lôg se lại nữa,lôg chân mìh lúc trc như boy jậy,bi jờ mìh wax nóg 1 lần rồi xức mỡ trăn 3 đêm liên tục ,ság dậy mìh lấy sữa tắm rửa sạch,rùi xức kem dưỡg ẫm,đến chiều mìh lấy muối spa tắm để hơn nửa tiếg đồg hồ,và trộn trái chanh +dầu oliu cũg để như jay,nên đến giờ nó tịt lôg lun,các bạn thử làm đi,nếu có gì théc méc hỏi mìh,mìh chỉ cặn kẻ cho
    Trích Nguyên văn bởi jessie90 View Post
    chào cả nhà, xin báo cáo tình hình của e
    em wax lông được 1 tuần rồi, sau khi wax bôi mỡ trăn như mọi người chỉ, em thấy kq khá là ok, lông em bình thường khoảng 1 tuần là bắt đầu lú nhú, còn bjo thì da chân vẫn láng, chỉ có 1 vài em lông khá dày mà em không dám dùng nhíp nhổ, để lần tới wax luôn. lúc trước e wax nhiều, giống như lỗ chân lông cũng kháng lại việc waxing luôn, lông mọc lại nhanh kinh khủng làm e thấy nản quá trời chả biết tính sao với 2 cái chân mình nữa.
    chị bán mỡ trăn nói là thoa liên tục 3 đêm sau khi wax, và sau mỗi lần tẩy tế bào chết e cũng thoa thêm để qua đêm vì thoa mỡ trăn da rất mịn thích lắm
    em mua theo địa chỉ mà chị nào đã post trong topic nay nè, e thấy cũng khá chất lượng, vì mùi tanh kinh khủng :-&
    để tình hình coi ra sao rồi e sẽ kể tiếp cho mọi người nhé
    Trích Nguyên văn bởi kimngoc92 View Post
    Tình hình là em mua 1 lọ mỡ trăn của chị này

Tóm lại là sau khi dùng lọ đó e hết violong ròi ( trét 3 ngày liên tiếp).. Trước đó nhìn e như khỉ... Lông dài tới 2cm ^_^ Giờ thì tung tăng dữ lắm kaka..
    Nếu các chị muốn ko bị mọc dưới da thì nên ghé Medicare mua 1 chai " tẩy tế bào chết " khoảng 30k thì phải.. nên dùng nó trước khi wax. Wax xong rùi mới trét mỡ trăn để 3,4 tiếng gì đó rùi lấy khăn giấy hay bông gòn chùi đi.. rùi ngủ.. khỏi cần rửa nước vì lọ mỡ trăn chị này bán ko có hôi.. Mùi nhẹ.. Nếu chị nào phản tác dụng thì chắc do cơ địa ^_^ Hi.. E chi góp ý những gì e đã làm wa thui nhé.. hí hí
    Mật trăn: giá 350k/ 1 cái
    công dụng của mật trăn:
    Theo dược học cổ truyền, mật trăn, còn gọi là Nhiêm xà đởm hoặc Mang xà đởm, vị ngọt đắng, tính lạnh, hơi độc, có công dụng táo thấp, sát trùng, minh mục khứ ế (làm sáng mắt và chữa mắt có màng), trừ cam, tiêu thũng chỉ thống (chống phù nề và giảm đau), thường được dùng để chữa các chứng bệnh như đau mắt đỏ, mắt có màng, trẻ em vàng da, người gầy, bụng to, tiêu hóa không tốt, kèm theo nhọt lở chảy nước (cam sang) hoặc bị kiết lỵ (cam lỵ), trĩ viêm loét, sưng đau, xỉ nặc (răng lợi sưng đau, loét, chảy máu, miệng hôi)... Ví như: để chữa trĩ viêm tấy sưng đau dùng bột mật trăn trộn với dầu vừng bôi hàng ngày; để chữa đau mắt đỏ và mắt có màng dùng mật trăn 0,5g, phèn chua 0,5g, nước chanh 1 thìa nhỏ, hợp lại chưng chín, lọc lấy nước trong nhỏ mắt; để chữa viêm loét lợi, viêm quanh răng gây tụt lợi dùng mật trăn 10 giọt trộn đều với 10 hạt táo ta đã đốt tồn tính và tán thành bột rồi bôi vào nơi tổn thương mỗi ngày 2 lần hoặc dùng mật trăn trộn với bột phèn phi và bột hạnh nhân (đã bỏ vỏ và cắt hai đầu) để bôi vào vị trí bị bệnh; để chữa bong gân, sai khớp dùng r*** ngâm mật trăn hòa với mật gấu, huyết lình, hạt gấc giã nát.... xoa bóp nhiều lần trong ngày; để chữa sốt cao trẻ em dùng mật trăn uống với nước ấm; để chữa thương tổn viêm loét ở trẻ bị chứng cam dùng bột mật trăn rắc vào nơi bị bệnh...

Các y thư cổ như Bản thảo kinh tập chú, Bản thảo thập di, Bản thảo kinh sơ, Bản thảo cương mục, Biệt lục, Tùy tức cư ẩm thực phổ... đều có ghi lại những công dụng và kinh nghiệm sử dụng mật trăn để chữa bệnh. Trong Nam dược thần hiệu, Tuệ Tĩnh đã viết: Nhiêm xà đởm - Mật trăn, vị ngọt đắng, tính hàn, hơi độc, chữa đau mắt, đau bụng, bệnh phong cùi, máu tích tụ và đau họng. Trong Lĩnh Nam bản thảo, Hải Thượng Lãn Ông cũng viết:

Nhiêm xà đởm là mật con trăn

Ngọt, đắng, mặn, hơi độc, tính hàn

Chữa bụng, tim đau, phong, dịch lệ

Báng, trưng, hầu tý thảy đều an.

Mật trăn thường được dùng dưới hai dạng: phơi hoặc sấy khô rồi tán thành bột và ngâm r***. Uống mỗi ngày từ 1 - 2g với r*** hoặc nước ấm, dùng ngoài không kể liều lượng tùy theo thương tổn cụ thể. Không thấy tài liệu hoặc kinh nghiệm nào sử dụng mật trăn cùng với mật ong.

thay đổi nội dung bởi: sun_to, 12-29-2011 lúc 10:51 AM

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    115
    Được cám ơn 140 lần trong 129 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: bạn ao ước có làn da như em bé??????...không cần ao ước! điều đó sẽ thành hiện thực.

Đã mẹ nào dùng thử chưa, có thu nhỏ được lỗ chân lông thật không ạ?

Click:

Cám ơn
    46
    Được cám ơn 18 lần trong 14 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: bạn ao ước có làn da như em bé??????...không cần ao ước! điều đó sẽ thành hiện thực.

mẹ nó ơi,mẹ nó cho em order 1 chai nhé.mặt em nhìu mụn đầu đen,,hix hix...nặn mụn xong là lỗ chân lông to ơi là to
    nếu có tác dụng em sẽ order dài nhé.
    địa chỉ và sdt em pm chị nhé.check và trả lời luôn hộ em.em cảm ơn

Nơi Cư Ngụ
    cổ nhuế,từ liêm
    Click:

Cám ơn
    56
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi connie View Post
    Đã mẹ nào dùng thử chưa, có thu nhỏ được lỗ chân lông thật không ạ?
    mẹ nó ơi,mỡ trăn có tác dụng làm liền thịt mà mẹ nó.mẹ nó cứ yên tâm đi

Nơi Cư Ngụ
    cổ nhuế,từ liêm
    Click:

Cám ơn
    56
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

mẹ nó ơi,mẹ nó cho em order 1 chai nhé.mặt em nhìu mụn đầu đen,,hix hix...nặn mụn xong là lỗ chân lông to ơi là to
    nếu có tác dụng em sẽ order dài nhé.
    địa chỉ và sdt em pm chị nhé.check và trả lời luôn hộ em.em cảm ơn
    đã pm cho mẹ nó rồi nhé.mẹ nó nhớ dùng hàng em dài dài nhé.thanks mẹ nó.trưa mai em sẽ chuyển cho mẹ nó

Click:

Cám ơn
    46
    Được cám ơn 18 lần trong 14 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi sun_to View Post
    đã pm cho mẹ nó rồi nhé.mẹ nó nhớ dùng hàng em dài dài nhé.thanks mẹ nó.trưa mai em sẽ chuyển cho mẹ nó
    em 9x đời trung chưa chồng chị ạ.hì.cảm ơn chị.mai chị chuyển giúp em nhé.nhớ hàng chuẩn chị nhé

Nơi Cư Ngụ
    cổ nhuế,từ liêm
    Click:

Cám ơn
    56
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

em 9x đời trung chưa chồng chị ạ.hì.cảm ơn chị.mai chị chuyển giúp em nhé.nhớ hàng chuẩn chị nhé
    ui....ít tuổi nhỉ.sorry em.hì.chị cứ tưởng......em yên tâm,hàng nhà chị là hàng chuẩn mà

Click:

Cám ơn
    34
    Được cám ơn 19 lần trong 15 bài
    Điểm đánh giá
    0

aaaaaaaaaaaa...hôm trước mua mỡ trăn của mẹ nó ở mục đồ dùng gia đình.mẹ nó lập top mới hả?nhờ có mỡ trăn của mẹ nó mà cái vết bỏng bô của tớ ko bị phồng lên đau đớn đấy,cũng ko có vết nữa.cảm ơn mẹ nó.đang tích cực dùng triệt lông,mình chuột bạch...sau sẽ cho các mẹ kết quả cuối cùng.còn tạm thời là cũng đang ok

Nơi Cư Ngụ
    cổ nhuế,từ liêm
    Click:

Cám ơn
    56
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi tigonhong View Post
    thanks mẹ nó...mẹ nó dùng ok thì comment lại cho các mẹ yên tâm giúp mình với nhé.cảm ơn mẹ nó....

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM:Tư vấn và hỗ trợ các mẹ giảm béo nhanh 0932066389,,, web diatheduc.com
    Click:

Cám ơn
    13,030
    Được cám ơn 29,706 lần trong 19,662 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    31 (100%)

Nhìn chữ ký là em tò mò bon chen vào lun, mặt hàng mới hả chị ơi, chúc chị đắt hàng nhoé

Trang 1/17 123456711 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ