Cần giúp: Rong Kinh Sau Sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi MeMisa1411, 17/12/2011.

1. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Rong Kinh Sau Sinh

Tốt nhất là bạn nên đi khám đê tìm ra nguyên nhân của việc rong kinh.Lúc đó mới tìm cách điều trị dứt điểm

Đang tải...

2. maimai2207

maimai2207 Thành viên rất tích cực

cám ơn admin đã gửi bài hồi đáp ạ, e thấy hậu sinh thường rất hay có dấu hiệu này ạ

3. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

sau sinh rất hay bị, nhưng mà tốt nhất là đi khám vì mất máu nhiều rất có hại

4. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Ngày xưa lúc mà y học chưa phát triển như bây giờ thì các cụ toàn uống cao ích mẫu để câm máu và hồi phục tử cung sau sinh thôi. Bài thuốc đó đến bây giờ chưa bao giờ là lạc hậu cả.

5. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

chị công ty e uống thuoc tránh thai sử dụng được khi c ho con bú, mẹ nó tham khảo thêm xem

6. baoboiboi

baoboiboi Thành viên chính thức

nghe mẹ nó nói mình thấy bạn nên tới bệnh viện khám ngay cho an tâm đi nhé

7. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Thuốc tránh thai, vòng nội tiết, duphaston,... dùng để bổ sung nội tiết tố buồng trứng, mà bổ sung không phải là giải pháp tốt, nó sẽ có tác dụng phụ khó lường. Mà Phải
    Điều hòa nội tiết tố buồng trứng -
    bền vững bằng bài thuốc dân gian nhé.

Sửa lần cuối: 21/10/2015
  8. Mẹ đẹp nuôi con khỏe

Mẹ đẹp nuôi con khỏe Thành viên chính thức

Em không ủng hộ việc nằm than, hic. Không ngờ còn gây ra điều này nữa cơ à, hic hic

9. hoanangnh90

hoanangnh90 Thành viên tập sự

[QUO
    ần HuoUOTE="TranHuong83, post: 11549338, member: 212956"]Ðề: Rong Kinh Sau Sinh

Hồi sinh bé đầu mình cũng thế, sau khi sinh được khoảng gần 2 tuần thì hết kinh, máu kinh lúc đó màu nâu, hôi, vì là máu sau đẻ mà. Sạch được 2 ngày thì mình lại có, máu đỏ, có mùi tanh, lúc đầu mình cứ nghĩ là do vận động nhiều nên lại ra, nhưng không phải, máu còn ra đến hơn 1 tháng nữa mới hết cơ, mà không ra nhiều, cũng không có hiện tượng đau bụng gì cả. Mình lo lắm, đi siêu âm thì không sao cả, lúc đấy còn đang về nhà mẹ đẻ nữa. Mình định để con lại về hà nội khám cơ. Sau đó mình gọi điện hỏi giáo sư Vy, trước làm viện PSTW, kể rõ tình hình, bác hỏi cặn kẽ và kết luận đấy là hiện tượng kinh non, thời gian của kỳ kinh này thường từ 30-45 ngày cơ, chỉ cần giữ vệ sinh sạch sẽ, ăn uống đầy đủ, để không bị nhiễm trùng và đủ sức khỏe chăm con. Mình cũng yên tâm hơn. Sau kỳ kinh này thì mình phải đến gần năm sau mới có lại đấy. Thế nên các bạn cần theo dõi xem, nếu ra máu mà kèm hiện tượng đau bụng hay các vấn đề bất thường khác thì nên đi khám, siêu âm cho chắc chắn.[/QUOTE]
    Mẹ TranHuong oi.e moi sinh xong đc 25 ngày.15 ngày cũng ko thấy ra sdich nữa, 2 ngày sau đó lại ra máu như,của,mẹ nó.và bây giờ cứcách khoảng 2 ngay lại ra như vậy.mn cũng bị như vậy và ko làm sao hả? E cám ơn mn nh.
    "TranHuong83, post: 11549338, member: 212956"]Ðề: Rong Kinh Sau Sinh

Hồi sinh bé đầu mình cũng thế, sau khi sinh được khoảng gần 2 tuần thì hết kinh, máu kinh lúc đó màu nâu, hôi, vì là máu sau đẻ mà. Sạch được 2 ngày thì mình lại có, máu đỏ, có mùi tanh, lúc đầu mình cứ nghĩ là do vận động nhiều nên lại ra, nhưng không phải, máu còn ra đến hơn 1 tháng nữa mới hết cơ, mà không ra nhiều, cũng không có hiện tượng đau bụng gì cả. Mình lo lắm, đi siêu âm thì không sao cả, lúc đấy còn đang về nhà mẹ đẻ nữa. Mình định để con lại về hà nội khám cơ. Sau đó mình gọi điện hỏi giáo sư Vy, trước làm viện PSTW, kể rõ tình hình, bác hỏi cặn kẽ và kết luận đấy là hiện tượng kinh non, thời gian của kỳ kinh này thường từ 30-45 ngày cơ, chỉ cần giữ vệ sinh sạch sẽ, ăn uống đầy đủ, để không bị nhiễm trùng và đủ sức khỏe chăm con. Mình cũng yên tâm hơn. Sau kỳ kinh này thì mình phải đến gần năm sau mới có lại đấy. Thế nên các bạn cần theo dõi xem, nếu ra máu mà kèm hiện tượng đau bụng hay các vấn đề bất thường khác thì nên đi khám, siêu âm cho chắc chắn.[/QUOTE]
    Mẹ Trân

10. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Chính xác, chỉ cần sau khi sinh từ 7-10 ngày(tối đa không quá 20 ngày sau khi sinh, quá 20 ngày là bệnh lý), nên dùng 1 liều duy nhất:
    "Ngừa ứ dịch sau sinh"-(Dùng dự phòng sau khi sanh, nạo hút thai, phá thai bằng thuốc,.…), thì các Mẹ tránh được các bệnh sản hậu trong vòng 100 ngày sau khi sinh.
    http://rongkinh.vn/ngua-u-dich-sau-sinh-2/

Sửa lần cuối: 21/10/2015
  11. khuyen123

khuyen123 Bắt đầu nổi tiếng

mn y hệt em chả hiểu sao nữa, e đi khám thì do nội tiết, bác sỹ kê thuốc nội tiết uống đc 1 nửa rồi mà vẫn bị....

12. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Bạn ơi, cũng bình thường, mẹ nó ko cần uống thuốc hay làm gì đâu kẻo lại hại. Trước mình cũng bị rong 1 tháng đầu. Bạn cứ để tự nhiên, sau 1 tháng là nó ổn định lại thôi

13. Gy Hoa

Gy Hoa Thành viên tập sự

Mình sinh xong gần 3 tháng vẫn ra huyết. Chỉ hết 1 2 ngày lại ra. Đi khám mấy lần siêu âm bác sĩ bảo không sao. E đi cắt thuốc nam uống hết 2 thang là khỏi hẳn. Là do rối loạn nội tiết các mẹ ạ hjx

14. Mẹ đẹp nuôi con khỏe

Mẹ đẹp nuôi con khỏe Thành viên chính thức

Nếu bạn sinh xong, đang cho con bú thì việc rối loạn kinh nguyệt là bình thường nha bạn. Chắc chắn là có rối loạn nội tiết. Nhưng sau khi bạn ngưng cho con bú thì mới biết được là có cần phải chữa trị hay không nha bạn.

15. vietbee01

vietbee01 Thành viên tích cực

Rong kinh sau sinh do:
    Sót rau, tử cung co hồi kém, viêm cổ tử cung, lộ tuyến
    Cần xác định rõ nguyên nhân từ đâu, máu chảy từ trong buồng tử cung hay cổ tử cung ( cần siêu âm và khám phụ khoa)
    Khi tìm được căn nguyên rồi thì Bs sẽ có phác đồ điều trị kịp thời để ngăn tình trạng rong kinh rong huyết cho ng mẹ. Với trường hợp sót dịch hay sản dịch trong lòng tử cung mà dùng thuốc để đẩy ( nội khoa) huyết ra thì đây là phương pháp nhẹ nhàng nhất và luôn được hướng đến đầu tiên khi còn thong thả, nếu máu ra nhiều thì cần điều trị ngoại khoa và kịp thời để tránh mất máu cho ng mẹ.
    Còn việc cho con ti thì ko có làm dối loạn nội tiết của ng mẹ được, m ko hiểu các bạn lấy kinh nghiệm nào hay kiến thức ở trang giấy hay điện tử mà lai nói vậy. Ng ta sau sinh càng cần cho con ti để tử cung co hồi tốt hơn và sữa về nhanh hơn.
    Vậy nhé. Các bạn gặp trường hợp tương tự như trên chắc khá nhiều m xin nói thế này ngay sau khi sinh mổ hay thường thì nên cho con bú, nên vận động nhẹ nhàng thường xuyên , xoa bụng nếu đẻ thường, với đẻ mổ thì tránh vết mổ ra. Chúc các bạn buổi chiều vui vẻ nhé. Thân!

16. rubydtn

rubydtn Thành viên chính thức

Đi khám rồi thì mn cứ làm theo hướng dẫn bs ý. Mình hồi sinh xong 1 tháng cũng vẫn bị ra dịch mà. Không nhiều nhưng cứ âm ỉ ý.

17. thongtha

thongtha Thành viên đạt chuẩn

Hiện tượng này không gây nguy hiểm nếu là rong kinh đơn thuần và mẹ nào cũng phải gặp phải sau sinh, hãy cứ yên tâm và ngủ đủ giấc, không cần phải lo lắng gì nhiều về điều này để không làm cho hiện tượng xấu đi.

18. ongbelup

ongbelup Thành viên đạt chuẩn

Một số cách chữa rong kinh đơn giản mà hiệu quả tại nhà cho chị em sau sinh là: chữa rong kinh bằng cây nhọ nồi, chữa rong kinh bằng ích mẫu, chữa rong kinh đơn giản bằng cây ngải cứu, điều trị rong kinh đơn giản bằng bột tầm xuân, chữa rong kinh đơn giản bằng gừng, chữa rong kinh tại nhà bằng cây huyết dụ, chữa rong kinh bằng đu đủ.

Sửa lần cuối: 30/7/2019