Hà Nội: Thịt chó ngon lạ-Bánh bao hấp-Nụ mị-Xiên nướng!Mẹ Long phục vụ trở lại các mẹ ơi!

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Mẹ Long, 20/12/2011.

1. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

Các mẹ kéo xuống dưới để ngắm bánh bao nhà e nha

Em nhận chiên nem và nướng chả giúp các mẹ ở VP muốn ăn thử đồ nhà em ạ.Mỗi hộp nem em xin thêm 10k tiền dầu và ga ạ.

Em bán rất nhiều mặt hàng thực phẩm,các mẹ đã từng đặt hàng nhà em phần lớn là hài lòng với các mặt hàng e đưa ra bởi em chỉ bán những món em tự tin và hợp khẩu vị nhiều người nhất ạ.
    Được sự động viên của rất nhiều mẹ là khách hàng thân thiết nhà em nên em rất vui và sẽ cố gắng hết sức để đưa tới các mẹ những món ăn đảm bảo các tiêu chí:Ngon-Giá hợp lý-Sạch

*Đầu tiên là món ăn tất niên,"sống trên đời không ăn miếng thịt chó...chết xuống âm phủ...hổng có mà ăn"....trước đây nhà em ở Nam Định nổi tiếng với món thịt chó gia truyền,chỉ cần là các bậc cha chú ắt hẳn chỉ cần hỏi " bà Tụng thịt chó"( bà nội em) hay "thịt chó Bá Hùng" là dễ dàng nhớ ra 1 thương hiệu đã " đi vào lòng người" :Sang năm nay e xin tăng giá lên vì các mẹ phàn nàn với em là với giá cũ e đưa ra ăn 1 đĩa thì k bõ mà 2 đĩa thì lại nhiều quá,e chỉnh giá lên cho phù hợp chứ k bán đắt hơn đâu ạ
    1.Thịt chó úp bát ( ngày trước nhà e thường xuyên có khách đặt để mang vào SG và mang đi nước ngoài)===>100k/đĩa( khuyến mại 1 bộ bát đĩa đi kèm) ssố lượng thịt của món này nằm gọn trong 1 bát con ăn cơm ạ( e tả để các bố các mẹ đặt hàng dễ hình dung còn đặt sao cho đủ ạ)
    2.Thịt chó xào lăn (đảm bảo ở Hà Nội này ko đâu làm ngon hơn được nhà em)===>100k/đĩa
    3.Rựa mận truyền thống( rựa mận nhà e có màu vàng nguyên bản ko dùng tiết nên k có màu nâu các mẹ nhé)===>100k/đĩa

4.Thịt chó hấp(nhà e hấp chứ k luộc để giữ nguyên vị ngọt ạ):===>100k/đĩa
    5.Dồi chó rán:100% lòng chó k có lòng lợn trá hình đâu ạ:===>100k/đĩa
    6.Sáo chó:50k/bát(nhiều xương,nhiều sườn)

Giá thành nhà e đưa ra đảm bảo k đắt hơn so với các nhà hàng thịt chó khác-E đã khảo giá rất kĩ rồi ạ-Em nhận làm tại cơ quan hoặc tại nhà với đầy đủ các món "cầy tơ" theo yêu cầu ạ!

*Bản thân em thì "lừa" được xã nhờ khả năng tẩm ướp các loại thịt nên e cũng tự tin giúp các mẹ trong các món ướp này.
    7.Thịt xá xíu kiểu Thái( em học được của đầu bếp Thái):Món này em sẽ tẩm ướp,chế biến sẵn cho các mẹ khi có order và các mẹ mua về nếu k ăn ngay thì có thể để tủ lạnh đến khi nào ăn thì mang ra chiên lại với dầu ăn 1 chút cho vàng mặt là được ạ.
    Món này có thể ăn với cơm,bún,bánh mì đều rất rất ngon đấy ạ.===>220k/kg

8.Thịt xiên(mẹ nào muốn nướng luôn e nướng giúp luôn ạ):em muốn làm món này từ lâu nhưng ở chỗ nhà thuê cũ chung sân với 1 nhà nữa nên ko làm được vì sợ khói,giờ e chuyển nhà có sân rộng nên tha hồ làm ạ.===>60k/hộp/10 xiên

9.Chạo gà chiên sả( nướng hơi khô nên e đổi sang chiên ^_^):không có từ gì để tả cái sự ngon của món này khi chấm với nước mắm chanh tỏi ớt đâu ạ=====>65k/6c to oạch ----->đã đào tạo đc xã cái khoản chuẩn bị đồ và e đã cải tiến thêm cho ngon và ngậy hơn------->e mời các mẹ order ạ

*Các món nem nhà em ( bắt đầu từ 1 chị khách quen nhà em nhờ e làm giúp nem cho 7 mâm cỗ,khách nhà c ấy ăn ngon và khen nên c ấy cũng khuyến khích e nên làm để tết c ấy còn đặt ké,hì hì)

10.Nem hải sản:Hương vị của biển cả từ các loại hải sản hòa trộn cùng với vị ngầy ngậy, chua chua của xốt mayonaise làm nên vị ngon độc đáo của nem hải sản nhà em====>65k/hộp/20c bày ra được 1 đĩa to ạ
    HDSD:trong mỗi hộp nem e có kèm theo 1 túi bột mì và bột chiên xù.
    Bột mì: các mẹ hòa hơi loãng
    Bột chiên xù: các mẹ lấy 1 đĩa ro rải 1 nửa gói bột ra đĩa
    Nhúng nem vào bột mì rồi đặt lên đĩa,cứ làm cho tới khi đầy đĩa rồi rải nốt chỗ bột chiên xù lên bề mặt nem,làm như thế nem được phủ đều bột chiên xù mà k lo bị vón bột chiên xù,rất phí bột à

*Sau một thời gian được bố vợ dạy bảo,chồng e cho tới nay đã làm thành thục cái vụ rút xương chân giò lắm rồi.

11.Và em lại đc thể hiện món chân giò nụ mị made by Mẹ Long vì e làm nụ mị này theo công thức của riêng mình,ko nồng,k ngán,các bố uống r*** cứ gọi là tì tì====>250k/kg
    Mỗi cái ~0,8-1,2kg tùy ẻm heo đó to bé thế nào ạ.

Để đảm bảo VSATTP nhà e ko dùng bất cứ cách nào để làm màu cho nụ mị các mẹ nhé,có 1 mối quen nhà e đặt làm nụ mị và đưa "bột sắt" để e nhúng cho lên màu tươi và đẹp.Lúc đầu e k biết đã dùng và đã kịp thu hồi hết các sản phẩm được nhuộm màu và đã bỏ hết đi rồi ạ.Rất may mắn là chưa có mẹ nào dùng vì e dặn để tủ hôm sau ăn mới ngon.Các mẹ nên tránh các thực phẩm có màu vàng hoặc đỏ tươi ở ngoài để giữ gin sk cho bản thân và gia đình nhé.Hôm em tìm hiểu thông tin về bột sắt e bủn rủn hết cả người,rất độc hại đấy ạ

Các mẹ ơi e mới hỏi được 1 cách làm màu cho chân giò k độc hại mà lại còn tốt cho sk đấy ạ.
    E sử dụng bột hoa hiên để làm màu cho chân giò,khi cắt ra đĩa nhìn hấp dẫn hơn ạ
    Khi các mẹ đặt nụ mị thì nói rõ cho e biết muốn lấy nụ mị màu cơ bản ( màu da heo) hay màu hoa hiên để e ướp nhé

12.E nhận làm thêm bánh bao để phục vụ các mẹ ăn sáng,ăn nhẹ ạ.Đồ ăn nhà e thì lúc nào cũng đặt tiêu chuẩn "ngon sạch" lên hàng đầu vì thế các mẹ yên tâm khi đặt bánh nhà e phục vụ chồng con bữa sáng tại gia nhanh gọn ạ.
    Bánh bao nhà em vỏ được làm bằng bột mì Hoa Ngọc Lan cùng với phụ gia bánh bao của mẹ inconxauxi
    Nhân thì nhà e làm bằng: thịt nạc vai,thịt xá xíu,trứng cút,miến,mộc nhĩ,lạp sườn...
    mẹ nào muốn đặt bánh theo yêu cầu e cũng làm ạ:ví dụ thêm trứng muối,hay là không hành,....
    Bánh nhà e làm bán cho các mẹ đúng như làm cho nhà ăn chứ ko phải bánh bao sản xuất kiểu công nghiệp đổ buôn nhiều chỗ các mẹ nha
    Giá bánh:Các mẹ ơi e phục vụ thêm các mẹ bánh bao trứng muối nha:
    Giá như sau ạ:
    Bánh bao xá xíu lạp sườn 2 trứng cút:10k
    Bánh bao xá xíu lạp sườn trứng muối:12k
    Bánh bao xá xíu lạp sườn trứng muối + 1 trứng cút:14k
    1 địa chỉ e giao tối thiểu 10 cái ạ
    E sẽ kết hợp để freeship hoặc tính ship giá mềm nhất cho các mẹ ạ
    Lưu ý:các mẹ nếu muốn ăn ngay sau khi nhận bánh thì nhớ dặn để e giao bánh nóng,còn các mẹ mua để ăn sáng thì e sẽ để bánh nguội giao đỡ bị bẹp các mẹ nhé.
    Bánh bao mềm chứ k đc cứng như bánh xíu báo nên khi nhận hàng các mẹ thấy hình thức ko đc long lanh thì cũng bỏ qua cho e nha,quan trọng là khi ăn nó như nào thôi đúng ko ạ.

Đây là fb bánh bao nhà em ạ:

Em cảm ơn các mẹ!

Đã bắt đầu vào hè nên thời tiết trở nên rất khắc nghiệt rồi ạ,chị em mình ngồi trong nhà nhiều khi còn nóng ko chịu nổi nên từ h với mỗi đơn hàng e xin thêm các mẹ 5-15k tiền ship tùy đơn hàng và tuyến đường để bồi dưỡng cho e giao hàng ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Long
    Last edited by a moderator: 6/6/2012
  2. MẹMinhĐức

MẹMinhĐức Thành viên nổi tiếng

Ðề: Tổng hợp những món ngon nhà Mẹ Long phục vụ Tết và Tất niên-ĐB với thịt chó ngon lạ!

Xí cái mặt tiền, chúc em đồng hương đắt hàng nha.Toàn những món ngon nhắc đến đã thấy thèm rùi.:)

3. hachi_86

hachi_86 Yêu con nhất trên đời!

Ðề: Tổng hợp những món ngon nhà Mẹ Long phục vụ Tết và Tất niên-ĐB với thịt chó ngon lạ!

hi hi em iu ơi chị đánh dấu từ số 6 trở xuống sẽ đặt tết thích mẹ Long làm các món lắm mình bị nghiện rùi hu hu, Đắt hàng nha em gái

4. hachi_86

hachi_86 Yêu con nhất trên đời!

Em ơi cho giá rổ lên đi để mọi ng OD he he

5. nhokcoi89

nhokcoi89 Thành viên nổi tiếng

có cái hình ảnh cho nó xèm mẹ nó nhỉ:p hi hi :)

6. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

mẹ nó ơi đã có ảnh rùi đây ạ........................

7. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

hì hì
    Em cảm ơn c ạ!
    Cứ topic nào của e mà c vào fb là khách cứ đặt ầm ầm ý ạ!

8. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

Đã có giá tình iêu của e ná....................

9. Moibeo

Moibeo Thành viên rất tích cực

Hấp dẫn quá.
    đánh dấu để đặt hàng ăn tết.

10. hieuloan2010

hieuloan2010

Mẹ Long khéo tay quá. Chúc mẹ nó đắt hàng nhé.

11. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

hì hì
    mẹ nó nhớ quay lại ủng hộ nhà e nha

12. haiyenxanh

haiyenxanh BigSize_Authentic EU

Đánh dấu nghiên cứu
    Các món này hấp dẫn quá, cơ mà làm sao ship vào SG đc mẹLong ơi (nuốt nước miếng ừng ực) :)

13. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

vụ này e thua rồi mẹ nó ơi
    bánh nướng may ra e ship đc ạ
    hức hức

14. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

vâng ạ
    e cảm ơn mẹ nó nha
    mẹ nó nhớ quảng cáo giùm nhà em nha

15. khoai_tay

khoai_tay Bắt đầu nổi tiếng

Re: Tổng hợp những món ngon nhà Mẹ Long phục vụ Tết và Tất niên-ĐB với thịt chó ngon lạ!

oài toàn món ngon thui.........................

16. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

Ðề: Re: Tổng hợp những món ngon nhà Mẹ Long phục vụ Tết và Tất niên-ĐB với thịt chó ngon l

ngon thì phải chén thôi mẹ nó ơi
    ^_^

17. Mẹ Linh Đan 245

Mẹ Linh Đan 245 091.2424.225

Chị ơi, đặt hàng trong bao lâu có c? Cty e đang có kế hoạch liên hoan tại cty.

18. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

mẹ nó đặt càng sớm càng tốt nhá
    hôm nay mẹ nó đặt thì mai em có ạ

19. EYE

EYE Thành viên rất tích cực

Ôi ôi hay thế nhỉ. Đang tính tất niên thịt chó:). Tính lên mâm gồm những món gì em? và sẽ là bao xiền 1 mâm cho 6 người ăn? Lên thực đơn để chị tham khảo trước nhé. Mấy mâm trở lên thì em nhận làm tận nơi?:)

20. Hong Phuc

Hong Phuc Bắt đầu nổi tiếng

Ôi nhìn món thịt nướng ngon quá chị ơi, nhất định tháng này cơ quan em sẽ ủng hộ chị