Toàn quốc: Rủ nhau mua chung: Táo xanh Đà Lạt, Bánh Tráng

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi sumj, 22/12/2011.

1. sumj

sumj Thành viên tích cực

Tình hình là em đi buôn Mì rồi, nhưng rét, lại đi đêm hôm, vất vả quá. Sumi ở nhà tội con nên em nghỉ. :rolleyes: Cũng chả đc yên thân, ng quen ở HN nhờ em gởi ít ràng bánh tráng để dành ăn tết. E còn lời hứa với Mẹ Uyên gởi ít đồ từ thiện mà mãi e chưa đi gởi đc. Vì cái tội lười của em. Hic
    Vậy nên sẳn đây e rủ mọi ng cùng nhau mua chung bánh tráng để tết đi chơi hay ngày thường lúc đói đói chỉ cần chiên cái trứng, (miếng thịt luộc, hoặc vài con cá nục )làm thêm chén nước mắm, vài lát dưa leo nhúng bánh ngồi cuộn vài miếng . Vệ sinh, mà ngon nữa ạ. Thằng ku em học ở sg tháng nào mẹ e cũng gởi cho chục ràng ăn chống đói. Để em có động lực làm 1 chuyến to to e gởi đi 1 lần luôn. 15k/ 1 ràng ( 1 ràng 20 cái.). E up ảnh 2 loại mà e ăn thấy ngon ạ.
    1. Loại vuông
    Cắt làm tư đem nhúng cho dể ăn nè
    Ràng nguyên nó to thế này ạ
    2. Loại Tròn
    Bánh tráng thịt heo đây:

Còn về vụ táo, e có nguồn táo xanh ở Đà Lạt. Èo, mùa hanh khô này ăn cái này đúng là ngon lắm ạ. Ngày nào 2 mẹ con em cũng làm vài quả. Hôm rồi chú em ở ĐL qua giổ ông Nội nên em mới biết, có cả Dâu Tây,trà atiso, rau củ, bông hoa thì nhìn mê mẫn. Ui đủ thứ, nhưng em đang kết táo, chỉ làm táo thôi. Vậy em thử lập topic này, rủ mọi ng mua chung, đc tầm 1 tạ em gọi qua bảo chú em đóng thùng chuyển ra ngoài đó. Đầu cầu thì em nhờ đc meyeukubin tiếp nhé. Giá dự kiến là 20k/1kg
    Nhà bà Ngoại Sumi còn vài kg tiêu, e bán luôn để giúp bà dọn tủ ăn tết. Còn đc hơn chục kg, có khách bà biếu hết, nên em tranh thủ bán lấy tiền mua mứt tết HN cho bà. Kaka Tiêu sọ 250k/1kg
    Tiếp: Vụ Sầu riêng hư hôm nọ, em lưu ds các mẹ bị hư hỏng rồi ạ. E định bụng sẽ bù sr vào đợt hàng tiếp, nhưng đó lại là đợt hàng cuối nên e ko bù đc cho các mẹ. Vậy nên E sẽ pm lại cho các mẹ đó, nếu chịu đổi táo, bánh tráng, hay tiêu thì e sẽ đổi nhé. Còn ko e cũng ck trả lại tiền cho khỏi nợ nần kéo qua năm nhé. HIhi
    LL với e: 0972.457.767

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sumj
    Sửa lần cuối: 22/12/2011
  2. sumj

sumj Thành viên tích cực

Ðề: Rủ nhau mua chung: Táo xanh Đà Lạt, Bánh Tráng

E xí chổ up ds nhé,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

3. lan_chi

lan_chi

Quả táo xanh ngon quá, to bằng chừng nào em? Chị thích cả bánh tránh nữa hihi. Đánh dấu đã.

sumj thích bài này.
  4. sumj

sumj Thành viên tích cực

HIhi, Tks chị nhé.
    Nó nhỏ hơn quả trứng gà chị ạ.

5. mai_luppup

mai_luppup Bắt đầu nổi tiếng

Đánh dấu cái nào, táo này mà vào dịp gần tết thì đắt hàng lắm đấy, tết nào nhà mình cũng phải mua 5kg ăn rả rích ý.

sumj thích bài này.