Kinh nghiệm: Mời các mẹ cho con uống sữa Meiji vào đây!!!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi bongbaolinh, 16/5/2009.

1. bongbaolinh

bongbaolinh Thành viên đạt chuẩn

Em mới cho con uống sữa Meiji,không biết có tốt không.Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn dùm em với.:D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bongbaolinh
    Đang tải...

2. Khanh_An09

Khanh_An09 Thành viên chính thức

Em cũng cho bé nhà em uống Meiji gold Nhập khẩu được gần 2 tháng nay rồi
    Nói chung là còn tùy xem bé có hợp sữa hay ko nữa
    Như con em thì tháng nào cũng lên đều 1kg đổi sang Meiji cũng vẫn lên có 1kg(nhưng trong thời gian cho bé uống Meiji con em bị viêm phổi phải tiêm 10ngày KS)nhưng trộm vía bé vẫn lên 1kg như vậy em nghĩ là con em hợp nên em tiếp tục cho uống
    Chị thử cho con chị ăn trong 1 tháng xem bé co chịu ăn ko và có lên cân ko?
    Theo quan điểm của riêng em thì em thấy sữa này thơm,ngậy và đặc biệt rất giống sữa mẹ.(em đưa bé đi khám ở viện dinh dương BS cũng khuyên em nên cho bé dùng Meiji vì sữa này các chất tương đối đều nhau,ko co sự chênh lệnh hơn kém nhiều.)ko biết BS nói có đúng ko???

lệ thuptbachduong69 thích.
  3. mẹgiáptít

mẹgiáptít Đủ quyền lập Họ

em mới cho con em uống meiji được 13 ngày rùi! híc từ hôm đó tới giờ ngày cháu out put 2 lần mềm mềm sệt sệt nửa xanh nửa vàng ko biết thế nào nữa! trước em đổi các loại sữa rồi! cân thì chán lắm vẫn thế!

4. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Hôm trước khi bé được tròn 1 tuổi mình cũng cho bé uống Meiji, kết quả bình thường, nhưng có 1 điểm mình thấy bất an đó là công thức 1 và 2 (cho bé dưới 6 tháng và từ 6-12 tháng) là sp nhập từ Nhật, còn công thức 3 (từ 1 tuổi trở lên) thì lại nhập từ úc, mà giá cả thì hoàn toàn khác nhau (chênh lệch hơn 100 k) mặc dù của cùng nhà cung cấp, khi hỏi thì họ lại bảo có thể dùng công thức 2 cho trẻ trên 1 tuổi mặc dù trên bao bì thì ghi là cho bé từ 6-12 tháng thôi, nói chung thông tin không rõ lắm làm mình thấy bất an nên chuyển sang enfagrow (meiji thì lạt như sữa mẹ nên bé dễ uống, còn enfagrow thì ngọt quá, bé mình uống một thời gian thì bỏ sữa mẹ luôn, chắc tại sữa mẹ lạt hơn enfa nhiều)

5. meyeuBim

meyeuBim Thành viên mới

Các mẹ cho con uống meiji xanh hay meiji đỏ nhập từ Nhật về vậy, con trai mình uống Meiji đỏ từ lúc 6 tháng đến giờ gần 3 tuổi, cháu ko bụ nhưng phát triển bình thường, chiều cao tương đối, output tốt, riêng khoản nói thì không cần bàn, thế nên mình thấy cho dùng meiji rất ổn, mỗi tội giá hơi đắt

huongbongvy thích bài này.
  6. inconxinhxinh

inconxinhxinh Thành viên chính thức

Chào các mẹ, con mình cũng là một tín đồ trung thành của Meiji đỏ nhập đây ạ, mình cho bé uống Meiji từ 6 tháng cho đến tận bây giờ bé được 2 tuổi rùi. Trộm vía, cân nặng thì thuộc loại trung bình, bé được 12kg thôi, nhưng được cái chiều cao được cải thiện đáng kể hiện tại bé cao 89 cm rùi ạ.

7. mẹ Gia Phúc

mẹ Gia Phúc Thành viên chính thức

mình mới bắt đầu cho con uống thử hộp đầu tiên (trước đây uống dumex), cũng chưa biết thế nào, hộp này là gold2, hàng nhập, mình dự định nếu bé hợp thì từ hộp sau mua hàng nội địa của Nhật xách tay về cho an toàn, mặc dù mắc gấp rưỡi :(

thoconxinhxinh thích bài này.
  8. mẹgiáptít

mẹgiáptít Đủ quyền lập Họ

CÁC MẸ ƠI CÁ MẸ MUA SỮA MEIJI ĐỎ Ở ĐÂU Ạ? SỮA MEIJI ĐỎ NHẬP KHẨU MÌNH MUA Ở ĐẠI LÝ LÀ 320k CÒN MUA HÀNG XÁCH TAY TRÊN HÀ DIỆN LÀ 395 KHÌN CHẲNG BIẾT THẾ NÀO NỮA!

9. Me_Zin

Me_Zin Thành viên tập sự

Bé nhà mình thường hay bị bón lắm, mình cũng đã dùng Dumex, Friso rồi. Lần này định đổi sang Meji không biết thế nào? Các mẹ cho con uống Meji rồi cho xin ý kiến nhé.

heokimcuong1987 thích bài này.
  10. ngoctran79

ngoctran79 Thành viên tập sự

Mình cũng đang dùng Meiji gold 1 cho bé nhà mình được 1 tuần rồi, thấy cũng tốt, tiêu hóa tốt và ị cũng tốt lắm.

11. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Bé mình cũng bón dữ lắm, uống Meji cũng bón luôn. hic hic

12. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Thấy các mẹ bàn tán về sữa này mình cũng đang muốn đổi sữa cho bé nhà mình. Nhờ các mẹ tư vấn luôn giúp em xem con em 3,5 tuổi còi lắm, được có 12kg, lúc đầu cháu uống pediasuer rồi chuyển sang dumex, giờ đang uống milex, thấy chẳng hiệu quả, vậy cho em hỏi em muốn cho bé uống sang Meji thì có được không? Độ tuổi của bé nhà em thì uống số mấy của Meji ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều.

13. namlinh69

namlinh69 Thành viên đạt chuẩn

Cún nhà em cũng uống Meji xách tay được mấy tháng nay. So với Meji nhập khẩu thì em thấy thơm, dễ tan hơn, nhạt hơn và nàng thích uống hơn các loại sữa khác (trộm vía con).

14. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Mình thì cho bé dùng MJ 0 xách tay, được 3 tháng rồi, output rất tốt nhưng cân nặng thì ko lên mấy, mấy hôm nay bé lại còn lười ăn nữa, đang buồn quá đây. ủa cái mặt mếu đâu mất tiêu rùi?

15. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

giống bé nhà mình quá,mình đang phân vân có nên đổi sữa khác không nè. tăng cân chậm quá làm mẹ cũng lo.

16. Bảo anh ủn ỉn

Bảo anh ủn ỉn Mẹ Banh

Em bé nhà mình thì dùng MJ từ hồi 5 tháng, MJ đỏ thấy con output khá hẳn (hồi trước ti mẹ thì bị táo). Không biết các mẹ thế nào chứ con mình dùng MJ lên kg chậm nhưng đều đều 3-4 lạng/tháng. Người cũng dây dây nhưng mình dùng MJ với hy vọng cải thiện chiều cao cho con. Cô chú mình ở Bỉ có 1 thằng nhóc hồi trước cũng trung thành với MJ lắm, kết quả là bây giờ thằng bé 21 tuổi cao 1m75 (tất nhiên là cộng với quá trình luyện tập thể thao nữa), mà bố nó chỉ cao có 1m65 thôi, mẹ thì còn thấp hơn.

17. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Hy vọng là con mình sau này sẽ cải thiện được chiều cao. Hi hi, giống các bác Nhật ngày xưa ấy. Nhưng bây giờ ko thấy con lên cân thì cũng sốt ruột lắm.

18. Mẹ rùa con

Mẹ rùa con Bắt đầu nổi tiếng

@ Cu Rùa nhà mình uống Meiji 0 (hàng xách tay của Nhật) mua bên Box Hangnhat của chị Nga bống từ tháng thứ 4, đến nay bé gần 11 tháng (đang nặng khoảng 10kg).

Giá sữa Nhật hàng xách tay quả thực đắt (dưới 500K nếu mua bên chị Nga) nhưng mình nếm thử thấy vị thơm ngậy hơn hẳn Meiji Gold bán trong nước (mà mọi người hay gọi là Meiji nhập khẩu ý) vì thế hấp dẫn thằng cu hơn. Trộm vía ăn sữa này bé tuy tăng cân chậm nhưng lại khá là cứng cáp, chắc xương, cơ thế roi rói chứ ko béo bệu, nên mình thik & cố bóp mồm bóp miệng để tiếp tục duy trì loại nè cho con.

Dù rằng ai cũng khuyên nên đổi sữa thường xuyên nhưng mình vẫn giữ vững quan điểm của mình: khi bé còn non (dưới 1 tuổi) thì ko nên đổi sữa liên tục, đổi nhiều loại sữa gây rối loạn hệ thống tiêu hóa non nớt đang hoàn thiện của bé, quan trọng là hợp với khẩu vị của bé nhất thì có thể tiếp tục duy trì mà ko cần thiết phải đổi sữa.

Hơn nữa, mình thấy rằng: ko phải bất kỳ loại sữa nào cũng có tác dụng ngay như ý muốn của các bố mẹ, nếu tăng cân tốt do hoàn toàn từ sữa mẹ thì quá ổn, nhưng nếu do hoàn toàn từ nguồn sữa ngoài thì có lẽ cũng nên xem xét có bất bình thường ko, tăng cân mà cơ bắp rắn chắc hay da thịt nhẽo nhèo, tích nước? Thực tế, cu nhà mình uống sữa Meiji 0 trong khoảng thời gian 6 tháng mới thấy rõ hiệu quả, đó là sự săn chắc & lanh lợi của con.
    ...... Và, nếu bé đã ăn dặm thì sữa cũng chỉ là 1 phần nhỏ, phần lớn lại phụ thuộc vào chế độ dinh dưỡng đủ chất, ngon miệng dành cho bé trong từng khẩu phần ăn hàng ngày.

~ Chúc các bé của các mẹ hay ăn chóng nhớn để cả nhà cùng vui!

19. Chút chít

Chút chít Bắt đầu nổi tiếng

Meiji xách tay là nhất đấy chị ạ. Cũng tùy bé nhưng con nhà em chiều cao tốt lắm, cao 85cm rồi. Đi ngoài bình thường ạ. Đắt nhưng tốt thì mua, chứ em chẳng tin hàng nội địa.

20. Me cua cute

Me cua cute Thành viên mới

Cute nhà mình hồi đầu uống Dumex, rồi Wakado (thấy bảo có nhiều rau) thì táo lắm, toàn khóc lóc vật vã, nhìn thương lắm, phải thụt 2 lần liền. Thế là mẹ cháu phải chuyển sang uống Meiji 0 hợp lắm, output rất ngon lành, bây h được hơn 5 tháng rồi mà tháng nào cũng tăng trung bình 1 kg đều đều. Đẻ ra được có 2,7kg mà bây h đã được 8,7kg. Mình lại không có sữa mẹ nên 100% là sữa ngoài hết, may mà có Meiji, hihi