Địa chỉ mua thuốc rẻ và giá thuốc tại Hà Nội????

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi alo_ola_alo, 18/5/2009.

1. alo_ola_alo

alo_ola_alo Bắt đầu tích cực

Các mẹ cho em hỏi địa chỉ mua thuốc rẻ ở Hà Nội ạ. Mấy lần vừa rồi em mua ở 128 ngọc khánh, tưởng là rẻ, ai dè đâu chả rẻ tẹo nào...hic hic...

Em thấy Utrogestan có mẹ mua 4k/ viên, thế mà em mua tận 13.5K/ viên... hic hic, Duphaston thì chị ý mua có 5k/ viên, em mua là 6.5K/ viên.

Tình hình là em sẽ phải dùng nhiều thuốc nên em rất mong các mẹ chỉ cho em xem chỗ nào mua thuốc rẻ và chất lượng đảm bảo với ạ.

Hay tạm coi đây là topic để chia sẻ giá thuốc để nhưng người còn abc như em lượng được giá tiền loại thuốc mình phải mua.

Mong các mẹ giúp đỡ ạ.

:-k:-k:-k:-k:-k:-k:-k

Xem thêm các chủ đề tạo bởi alo_ola_alo
    Đang tải...

2. hoangvu911

hoangvu911 Thành viên tích cực

-ở cuối đường Hoàng Hoa Thám ý (nằm trên đoạn chợ cây cảnh), có nhà thuốc tư nhân to to giá cũng rẻ rẻ...
    -ở Láng Hạ, ngay ngã 4 Thái Thịnh cắt ngang, có mấy cửa hàng thuốc cũng rẻ...

Tớ chỉ biết thế thôi, giá thuốc khác nhau có thể còn do là thuốc nội hay ngoại, rồi từng công ty sản xuất cùng loại thuốo thì giá cũng khác nhau mà...

3. buiqthg

buiqthg Tự hào là Nữ Kiến trúc sư

tớ thấy mua ở 48 hai bà trưng , chỗ cạnh cái viện gì đấy, cũng rẻ

4. MeTiTi

MeTiTi Thành viên chính thức

Utrogestan thì mấy năm nay rồi có bao giờ mình thấy 4k/viên đâu nhỉ, loại 100mg thì mình mua 6k/viên. Loại mà bạn nói 13.5/viên chắc là 200 mg đấy.
    Mình hay mua ở mấy hàng thuốc to to ở Quốc Tử Giám: nhà thuốc Phượng 45 QTG hoặc nhà thuốc 63 QTG.

5. Mẹ Bống & Bin

Mẹ Bống & Bin Thành viên tập sự

Mua thuoc re o Ha noi

Đúng là từ trước đến nay có ai mặc cả khi đi mua thuốc đâu các mẹ nhỉ? Chỉ tình cờ khi cũng mua loại thuốc đó ở hiệu thuốc khác thì mới biết thôi.Em thì hay mua thuốc theo chỉ dẫn của ông ngoại vì ông làm bác sỹ mà các mẹ!! Theo ông em thì thuốc đã có giá chung của nhà sản xuất đưa ra nên chuyện chênh lệch giá cũng không nhiều mà chủ yế mình mua được thuốc tốt nghĩa là không phải thuốc sắp hết hạn hoặc thuốc lậu...ở hiệu tin tưởng và có uy tín lâu năm.Nhà em hay mua thuốc thông thường ở Nam Anh - gần viện 108 hoặc thuốc đặc trị thì ra Nguyễn Luận - số 2 Hàng Bài. Khi mua thuốc các mẹ nhớ xem kỹ hạn sử dụng vì ở những nhà thuốc nhỏ lẻ thuốc ít được luôn chuyển và bảo quản không tốt như để ánh nắng chiếu trực tiếp vào thuốc..thì còn hạn cũng như không các mẹ ạ vì ông em bảo như vậy thành phần của thtuoocs đẫ bị biến đổi rồi.Chúc các mẹ luôn là người mua hàng thông minh.

baohiembuudien thích bài này.
  6. giangminh

giangminh Thành viên tập sự

Ðề: Mua thuoc re o Ha noi

muon mua re len cho Ngoc Khanh ma mua o day ho ban buon day

7. nghesun0410

nghesun0410 Mẹ nghé sún

Ðề: Mua thuoc re o Ha noi

Em chỉ hay mua ở mấy hiệu thuốc gần nhà. Nhưng em nghe nhiều người mách mua ở 42 Quang Trung thuốc xịn mà lại rẻ. Ở đấy lúc nào cũng đông ng mua. Lần nào đi mua hộ cũng xếp hàng.hic

8. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Ðề: Địa chỉ mua thuốc rẻ và giá thuốc tại Hà Nội????

Tớ hay mua thuốc ở cuối phố Thái Thịnh, chỗ mấy cửa hàng liền nhau ấy, hoặc ở 48 Hai Bà Trưng.

9. me_nho_nhim

me_nho_nhim Thành viên sắp chính thức

Đúng là mua thuốc các mẹ nên để ý là nội hay ngoại nữa, rồi hàm lượng bao nhiêu. Tháng trước em vừa đi mua axit folic, ra 31 Láng Hạ họ đưa lọ thuốc 150k, sau em nhờ cô bé cùng cơ quan mua ở dưới Minh Khai cho có 20k/hộp. Vấn đề là vì nó là thuốc nội. Nhưng em thấy chị em mình đi mua đúng là nên tìm hiểu 1 chút, như em lúc đầu cũng định cắm cúi mua 150k hàng ngoại đó mà hàm lượng axit folic chỉ có 2mg thôi vì nó là tổng hợp mà trong khi hàng nội là axit folic không hàm lượng 4mg. đủ tiêu chuẩn luôn. Cô bé ở cty học dược tư vấn là cái này ko nhất thiết phải dùng hàng ngoại.

Đấy nhiều khi chưa chắc hàng ngoại đã hơn các mẹ nhỉ. ==> Em thấy chị em mình duy trì diễn đàn này để mọi người chia sẻ kinh nghiệm mua thuốc cho nhau đi. Cái nào cần phải dùng hàng ngoại, cái nào ko nhất thiết để mình thành "người tiêu dùng thông minh"

10. mesau17

mesau17 Thành viên tập sự

Các bác hay mua thuốc ở 42 Quang Trung có thấy thái độ bán hàng của các nhân viên ở đây giống thời bao cấp không? không bao giờ chào khách hay cảm ơn khách hàng, mặt thì "lạnh te" như bệnh nhân phải đến cầu cạnh mình vậy. Tôi gặp thái độ đó nhiều lần và nay không mua thuốc ở đó nữa. Mua thuốc ở ngã tư Quang Trung và Hai Bà Trưng có đủ các loại thuốc, giá hợp lý và thái độ các cô bán hảng rất dễ chịu, mình bỏ đồng tiền mua thuốc và cảm nhận được phục vụ chứ không phải như đi "xin". Giá thuốc ở 42 QT không rẻ hơn nơi khác, lại thường xuyên không đủ các loại, nhất là các loại thuốc quí, hiếm. Các bác nào hay mua thuốc ở 42 QT hãy để ý xem em nói có đúng không nhé! Nếu thấy em nói đúng lúc nào cũng phải có khách hàng lên tiếng để họ sửa đổi đi phải không các bác!

11. khivang08

khivang08 Bắt đầu tích cực

Mình cũng có một câu chuyện về hiệu thuốc Minh Chính - 42 Quang Trung này. Mình định mua mĩ phẩm Vichy ở đó nhưng họ rất vô trách nhiệm nên mình đã mất thời gian đi lại. Chả là mình muốn mua sản phẩm Bi-White Reveal Night loại 15ml để dùng thử. xem có hợp không thì mới quyết định đầu tư lọ to. Trước khi đến mình gọi điện đến 3 lần hỏi nhân viên xem chắc chắn có không để đỡ mất thời gian đi lại. Họ khẳng định là có, thế là hôm đó ăn tối xong mình đi từ Ngã 4 sở lên Quang Trung để mua thì nhận được câu trả lời rằng chỉ có loại ban ngày 15ml, còn ban đêm ko có. Mình rất bực mình vì thái độ vô trách nhiệm của họ với khách hàng, cảm giác bị lừa. Cãi nhau một trận thì nhận được lời giải thích thờ ơ do nhầm lẫn. Botay toàn tập.

Các bác mà mua cứ vào showroom hoặc hàng thuốc khác nhưng trừ cái nhà thuốc vớ vẩn đó đi, ko lại gặp chuyện bực bội như mình.

12. Hongtham

Hongtham LÁ NƯƠNG - 0989166965

Các mẹ mà mua thuốc với số lượng nguyên 1 hộp trở lên thì vào hẳn trong Trung tâm bán buôn thuốc ở Ngọc Khánh sau triển lãm Giảng Võ mà mua thì mua được giá bán buôn luôn.

13. bikun

bikun Thành viên rất tích cực

tớ cũng mua nhiều thuốc, ngẫm đi ngẫm lại thì ở Ngọc Khánh ko fải hàng nào cũng giống hàng nào, 2 hàng cạnh nhau mà chênh nhau mấy chục ngàn 1 lọ thuốc......tớ chỉ thuờng hay mua ở Thái Thịnh, đầu ngã tư cắt với Láng Hạ, nhgưng các mẹ lưu ý là fải mua trong cổng khu tập thể mới rẻ ah!chứ mua ở ngoài, trên đường TThịnh vẫn đắt nhưu thường. Mà chỗ này nó bán theo giờ hành chính, trưa thi 11h30 là bvệ đóng cửa, chiều, sau 5h00 là đóng cửa rùi (thực ra nếu biết đường thi đi cứa khác vẫn mua được, cửa hàng họ vẫn bán ah!)...

14. tytom11

tytom11 www.webvitamin.vn

Mình hay mua ở đầu Thái THịnh, còn thuốc cho bà bầu nhw Procare thì mua online, rẻ hơn. Bây giờ có người nhà bên Mỹ thì gửi thuốc Prenatal DHA, yên tâm nguồn gốc mà giá rẻ

15. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Mình thấy nhà thuốc Minh Tiến ở Nguyễn Quý Đức cũng rẻ lắm. Chồng mình bảo hay là họ bán thuốc giả chứ sao lại rẻ thế. giả gì mà giả. Cũng 1 loại thuốc, cũng 1 cty sản xuất và phân phối mà chênh nhau đến mấy chục K.

16. metholau

metholau Bắt đầu nổi tiếng

Ngày xưa ở đây bán hàng rất ổn, giá cũng hạt dẻ hơn các nơi khác nhưng đúng là về sau thái độ hơi khó chịu nên thôi mẹ cháu cũng chuyển vùng sang chỗ MEGA ở phố Láng Hạ, ko nhớ là số bao nhiêu nhưng phải rẽ vào cổng sắt đi thẳng vào có mấy hàng thuốc ở đó, giá cả cũng mềm.

17. yenchi

yenchi Thành viên chính thức

nhà thuốc Phượng 45 Quốc Tử Giám giá rất hạt rẻ mà chất lượng Okie lắm các mẹ à

18. Xilen

Xilen Thành viên tập sự

Mình cũng đồng ý với bạn mesau17, thái độ nhân viên nhà thuốc Minh Chính 42 Quang Trungkhông chấp nhận được, có thể nói là bất lịch sự và rất hỗn láo:(
    Thiếu gì nhà thuốc mà phải chịu đựng cái cung cách đó, cứ cái kiểu như thế thì mất khách...Hôm nay mình bực quá chả muốn kể chi tiết chuyện của mình nữa ..
    Tẩy chay nhà thuốc này đi các mẹ ơi....

Sửa lần cuối: 4/10/2012
  19. kikile

kikile Đủ quyền lập Họ

Nếu bạn mua ở ngọc khánh thì mua ở hiệu thuốc hồng nhung đối diện chợ ngọc khanh ý

20. Mẹ bé Dế

Mẹ bé Dế Chị Ong Nâu

em mua thuôc sở Minh chính chỗ lê văn hưu thấy cũng bt ko đến nỗi hách dịch như ở QT