Làm thế nào để hết mụn đầu đen

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi kumbaia, 16/10/2006.

1. kumbaia

kumbaia Thành viên mới

Em cứ bị mụn cám ở vùng chữ T, đã thử khá nhiều biện pháp mà trông chắng khá lên mấy. Các mẹ làm ơn chỉ cách giúp em với. Nếu trước đây đã discuss về vđ này rồi thì gửi giùm cho em đường link. Em cảm ơn các mẹ rất nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kumbaia
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

architectduyngadocton thích.
  2. văn uyên

văn uyên Thành viên chính thức

bạn đến thẩm mỹ viện thử xem nhé,mình thấy cô bé ở cty mình cũng bị vậy mà chỉ cần đi đến đấy 2 lần là hết bạn à

3. Mẹ Tí Bông

Mẹ Tí Bông Thành viên chính thức

Giống tớ rồi, không "triệt" được đâu. Nó mọc xung quanh mép và mũi. Đen xì xì... nếu đi đường mà phơi mặt ra ko che đậy thì em ơi, trông như mũi "nhúng than" ý :oops: . Tớ từng đi lột mụn đầu đen nhưng chỉ là "giảm" được tí tẹo thôi chứ hết thì khó lắm. Chịu khó giữ gìn "bản mặt" luôn sạch sẽ khô ráo, che đậy mỗi khi đi ra đường... (cái này tớ nói thì hay đấy nhưng bản thân thì ko làm được, lấy trời làm mũ nón, đội trời cho oai...). Bác nào có nhiều kinh nghiệm chỉ bảo luôn cho em với. :lol:

architect thích bài này.
  4. kumbaia

kumbaia Thành viên mới

Chi oi, em da den Vichy o Thai Ha lam roi ma chang het gi ca. Chi thu hoi gium em xem TMV do ten gi duoc khong?

5. me hien

me hien Thành viên tích cực

Mình hay tẩy mụn đầu đen ở V-medical Spa , cũng ổn phết . Ở 23B Thái Phiên thì phải

6. kumbaia

kumbaia Thành viên mới

Chị ơi, ở đấy thỉnh thoảng lại có chương trình giảm giá phải không? Để có kết quả phải làm mất mấy lần và chi phí khoảng bao nhiêu a? Chị cho em biết với, thank you chị nhé.

7. kumbaia

kumbaia Thành viên mới

Chị ơi, ở đấy thỉnh thoảng lại có chương trình giảm giá phải không? Để có kết quả phải làm mất mấy lần và chi phí khoảng bao nhiêu a? Chị cho em biết với, thank you chị nhé.

8. thuyvn

thuyvn Thành viên đạt chuẩn

Em không biết mọi người chữa trị như thế nào chứ em là một thành phần bị mụn đầu đen kinh niên đây ạ, hix, em đã làm đủ kiểu, thậm chí phải đặt cả tuýp thạch diệt khuẩn của Đức về để trị mà cũng chỉ đỡ được một thời gian là lại đâu vào đấy, không cải thiện được. Da em lại trắng nữa nên cái mũi nó càng nổi bật lên khổ thế cơ chứ. Em thấy có chị bảo em da Thu Cúc thử, nhưng nghe nói chi phí ở đấy khá đắt, mọi người có thông tin về nơi nào đảm bảo, hiệu quả, chi phí hợp lý thì tư vấn cho em với ạ. Em cảm ơn nhiều nhiều

architect thích bài này.
  9. nhatlongvn

nhatlongvn Bắt đầu tích cực

Dùng thuốc rửa mặt , Physogel , rửa cái đó trẻ em cũng rửa được , mà lại trắng da , tớ dùng từ lâu rồi , ngừa tất cả các loại mụn luôn

architect thích bài này.
  10. thuyvn

Thuốc Physogel ở đâu mẹ nhatlongvn ơi, ở hiệu thuốc ạ? Cái này ngừa nhưng có chữa được không chị ơi?

architect thích bài này.
  11. canh cut xinh

canh cut xinh Thành viên rất tích cực

Gửi bạn Kumbaia 1 bài viết đăng tải trên báo. Hy vọng là có thể giúp được bạn

Trị mụn đầu đen bằng những cách đơn giản

Mùa hè, mụn đầu đen được dịp “hoành hành”. Nặn thì chỉ làm các loại mụn bọc, viêm nhiễm phát triển. Phải làm sao đây để các đốm mụn đầu đen phải tự rút lui?

1. Dùng bột của lá cây cỏ ca ri, pha thêm chút nước và bôi lên mặt trong vòng từ 10 đến 15 phút mỗi tối và sau đó rửa lại với nước ấm.

2. Xông mặt bằng hơi nước nóng cũng đem lại hiệu quả cao trong việc trị mụn đầu đen, bởi nó giúp cho các lỗ chân lông không bị bít lại mà luôn được thông thoáng.

3. Chế sữa rửa mặt, bằng cách trộn lẫn nước ép chanh với 1 cốc sữa ấm, và dùng để rửa mặt mỗi ngày.

4. Dùng bột của hạt cây củ cải xay nhuyễn, hòa thêm chút nước, thoa hỗn hợp bột nhão đó lên da mặt.

5. Rửa mặt bằng nước trà xanh mỗi ngày cũng sẽ đem lại hiệu quả cao.

6.Dùng khoai tây cắt khoanh đắp lên vùng da bị mụn đầu đen "tấn công".

7. Dùng bột của quả hạnh trộn lẫn với nước hoa hồng, sau đó thoa lên mặt trong vòng nửa tiếng, rửa lại với nước ấm.

8. Đun nóng mật ong và dùng để bôi lên vùng da bị mụn đầu đen, rửa mặt sau từ 10 đến 15 phút.

9. Lấy lòng trắng trứng gà và bôi trực tiếp lên da mặt, đợi cho đến khi khô rửa lại với nước ấm.

10. Tạo hỗn hợp bột nhão bằng cách trộn 3 thìa mật ong và 1 thìa bột quế trong một chiếc bát. Dùng hỗn hợp này thoa lên mặt trước khi đi ngủ và rửa mặt vào sáng hôm sau bằng nước ấm. Mỗi tuần bạn nên làm 2 lần để đạt được hiệu quả nhanh chóng.

11. Trộn nước ép bạc hà với bột nghệ và thoa lên vùng da bị mụn đầu đen. Để khoảng 15 - 30 phút và rửa lại bằng nước ấm.

12. Trộn 1 thìa nước chanh với thìa bột quế, thoa lên vùng da mụn.

13. Chỉ đơn giản thoa nước chanh nguyên chất lên vùng da bị mụn khoảng từ 2 đến 3 lần mỗi ngày.

14. Lấy một thìa nước ép lá rau mùi trộn với 1/2 thìa bột nghệ. Đắp lên mặt trước khi đi ngủ và rửa sạch vào sáng hôm sau. Mỗi tuần bạn nên làm ít nhất 1 lần.

15.Chế mặt nạ với vỏ cam và sữa chua. Bằng cách lấy 2 thìa bột vỏ cam và thêm 4 thìa sữa chua tạo thành hỗn hợp bột nhão. Thoa lên mặt để trong vòng 30 phút, sau đó rửa lại với nước sạch. Cách làm này giúp các lỗ chân lông được thông thoáng và giữ cho da sáng mịn, loại trừ mụn đầu đen.

16. Trộn bột ngô với dấm, đắp lên mặt khoảng 15 - 30 phút, sau đó rửa lại với nước ấm.

17. Dùng nửa chén đu đủ nghiền nhuyễn, 1/4 chén dưa chuột nạo và 5 trái dâu tây xay nhuyễn. Trộn đều tất cả các thành phần lên và giữ trong tủ lạnh khoảng 30 phút. Sau đó thoa trực tiếp lên trên da mặt và cổ, để trong vòng nửa giờ rồi rửa sạch.

18. Tỏi xay nhuyễn, ép lấy nước, và bôi lên vùng da bị mụn. Nếu làm theo cách này bạn có thể có cảm giác đau rát nhẹ ở da, tuy nhiên hiệu quả lại rất nhanh chóng.

19. Dùng nước dừa để rửa mặt.

20. Lấy 4 thìa soda pha thêm với 4 thìa nước, dùng khăn thấm lên da để trong vòng 2 đến 3 phút, rửa sạch với nước ấm.

21.Trộn lẫn bột yến mạch và bột qủa hạnh với nhau, thêm chút nước hoa hồng, dùng hỗn hợp bột này để thoa lên da.

22. Cắt cà chua thành từng lát mỏng, đắp lên mặt mỗi ngày.

Theo Hà Thu

VTC

12. chaumeo

chaumeo Banned

Đắp mặt nạ

Em bị kinh khủng, cả mặt luôn ấy, cách sau hơi bị hiệu quả, nhé:
    Mua cám gạo (bạn em mua hộ tử HP, cái này mua ở mấy hàng xát gạo ), trộn 1 ít với lòng trắng trứng gà, sau đó đắp lên mặt, cái này khi khô, bám chặt vào da mặt, lột da, sẽ lột cả trứng cá luôn, mà không sợ bị to lỗ chân lông như dùng thuốc lột mặt hoặc lột mũi, lòng trắng trứng lại có tác dụng làm trắng da, chị thử xem thế nào . Em đang bị lỗ chân lông to lắm, chồng toàn bảo cắm que tăm vô được, mẹ nào có cách trị bảo em với nhé !!:mrgreen:

13. lanuct

lanuct Thành viên tập sự

Em cũng thế, mụn đầu đen ở khắp mặt và cằm:(, dùng đủ biện pháp để lột, càng lột nó lại càng mọc nhiều, lỗ chân lông cũng to chả kém gì chị chaumeo, mà khổ da em lại trắng nữa nên mấy cái mụn đó nhìn xa cách vài thước vẫn lồ lộ ra ý, xấu quá giời!:(

14. thuyvn

Trời, bạn này da giống mình, da tớ cũng trắng, nên nhiều khi mọi người còn trêu "trông mày cứ như vẫn còn dán miếng lột mụn của Biore trên mũi ấy", hixxx :(

15. Mẹ yêu Mun

Mẹ yêu Mun Bán sỉ Thời trang trẻ em

Hix! E cũng bị nhiều mụn đầu đen ở mũi, cằm lắm ạ! Dùng đủ mọi cách: Dán mũi, đắp mặt nạ trứng gà, bột quế, khoai tây... đủ kiểu rồi mà ko hết . Mụn chỉ sạch được 1 - 2 tuần rồi đâu lại vào đây ạ! Chán gê^!

16. Bi&Bong

Bi&Bong Thành viên tập sự

Mình cũng bị mụn đầu đen ở mũi, rất nhiều, và rất chặt, khó nặn ra. Giờ tình hình cải thiện lắm rồi, mình đang dùng Daily Microfoliant của Dermalogica, là bột tẩy da chết dạng nhẹ, dùng hàng ngày để loại bỏ tế bào già, khô trên mặt, tập trung nhiều ở vùng mũi; và buổi đêm dùng Overnight Clearing Gel, là dạng gel hút dầu, giúp loại bỏ khả năng ứ đọng dầu thừa, gây tắc nghẽn ở lỗ chân lông, tạo ra mụn đầu đen. Dùng thường xuyên OCG sẽ giúp hút các mụn đầu đen chồi lên, và dễ dàng nặn ra (nhớ phải rửa tay sạch sẽ đã nhé) và mũi sẽ trắng trẻo và mềm mại trông thây.

17. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Lột sạch được trứng cá rồi thì ngay sau đó em sử dụng toner dành cho da dầu nhé, thoa đều khắp mặt để se khít lỗ chân lông, hoặc dùng khăn lạnh cũng có tác dụng tương tự đấy.

18. Nắng hạ

Nắng hạ Thành viên rất tích cực

Đúng rồi đâý. sau khi đắp mặt nạ hoặc rửa mặt thì dùng toner hoặc dùng 1 cục đá nhỏ (nước đá) xoa đều khắp mặt cũng có tác dụng làm se lỗ chân lông.

19. lemai

lemai Thành viên tích cực

mụn đầu đen

dễ ợt mà không cần tốn tiền và thời gian đến thẩm mỹ viện là dùng chanh và mật ong bôi lên để khoảng 30 phút rồi rửa bằng nước bình thường là được, làm liên tục khoảng 2 tuần là hệt . lâu lâu nó mọc lại thì lại làm như vậy nữa là được

20. minhna

minhna Banned

em thì có 1 phương pháp cũng rất hay và đơn giản em chia sẻ cho mọi người nhé, đấy là1 tuần hãy đắp mặt nạ lòng trắng trứng với vài giọt chanh tươi vài lần nó sẽ giảm đi đáng kể đấy, hãy thử làm xem các sis nhé, chúc các chị em mình càng ngày càng xinh!