Hà Nội: Cao ngựa bạch nhà em nấu, giá rẻ số lượng có hạn mời các mẹ order.

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi check_book, 21/5/2009.

1. check_book

check_book Thành viên rất tích cực

Sau 2 năm phục vụ các mẹ trên diễn đàn, các mặt hàng của mẹ check_book đã khẳng định được chất lượng của mình, từ mật ong bạc hà, tam thất, cao ngựa bạch..
    mẹ check_book rất cảm ơn các mẹ đã tin dùng. Mong được phục vụ các mẹ nhiều hơn nữa

Cao nhà em nấu, nên 100% là cao ngựa bạch thật. Không tốt các mẹ gửi lại cao em hoàn tiền nhé ạ. :D. Nhà em chỉ nhận order theo đơn các mẹ nhé.
    Cứ tới hẹn lại lên, vào ngày 15/11/2010, papa em sẽ nấu nồi cào ngựa bạch nhà dùng, các mẹ nào có nhu cầu sử dụng thì order em nhé. Cao đắt tránh trường hợp năm ngoái có mẹ order cả kg rồi không lấy các mẹ làm ơn chắc chắn rồi order em nhé ạ.

Nếu mẹ nào có nhu cầu tới tận nơi thì địa chỉ em đấy:
    Bưu Điện Hà Nội 75 Đinh Tiên Hoàng.
    Số điện thoại của check_book là: 0914989698. yahoo:thuydung011085
    số tk vietcombank: 0011002322893 - PHAMTHUY DUNG
    Mẹ Dungchicken số điện thoại là : 0912588838. yahoo : phuongdung82
    Nhà em đã hết cao, có mẹ nào lấy thì order nhé. Không tốt thì em không lấy tiền ạ. :D

Giá là 800K/l so với chu việt thì rẻ hơn tới 350K/l đấy ạ.Bảo đảm hàng thật nếu mẹ nào phát hiện hàng ko tốt chứng minh được em đến gấp đôi ạ. Nhà em mạnh mồm thế là do nhà em làm từ A->Z mà. Papa em nấu cho mama em dùng các mẹ ạ.

Dưới đây là phản hồi từ các mẹ.

Cảm ơn các mẹ đã tin dùng

Tìm hiểu thông tin về em trên chữ ký nhé.
    Ai tin em thì order, và các mẹ có gì thắc mắc , làm ơn mời mod của làm cha mẹ cùng em và mẹ đó ra đối chất nhé ạ. Em sẵn sàng chịu mọi trách nhiệm với việc làm của mình và sẵn sàng trao đổi trực tiếp với các mẹ.
    Em quá mệt mỏi với việc một số mẹ vào làm phiền em quá.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi check_book
    Sửa lần cuối: 5/10/2010
  2. check_book

Ví dụ cụ thể ạ. Bác em bị bệnh khớp mãn tính, đau nhức xương khớp không đi lại được. Đã nhiều lần sang Trung Quốc nằm điều trị nhưng cũng không khỏi. Bác đã dùng nhiều loại cao mà cũng chỉ đỡ chút xíu. Sau khi dùng cao ngựa bạch nhà em biếu, bác đỡ đau nhiều và sắp tới có thể sẽ xuống được cả Hà Nội chới(Nhà em ở Hà Giang )
    Em có ít thông tin cao ngựa các mẹ tham khảo ạ.
    Cao xương ngựa - thuốc mạnh gân xương

Xương ngựa nấu thành cao có tác dụng chữa suy nhược ở người ốm dậy, người già, đau nhức gân xương, kinh nguyệt không đều, sản phụ, trẻ em còi xương, biếng ăn... Ngày xưa, chỉ vua chúa mới được dùng loại cao này. Có hàm lượng đạm trên 80%.
    Theo các chuyên gia dinh dưỡng, thịt ngựa giúp trẻ em cứng cáp, nhanh nhẹn, thanh niên cường tráng, người già sống lâu. Còn xương ngựa, theo dược sĩ Đỗ Huy Ích và các chuyên gia ở Viện Dược liệu, cũng rất tốt vì giàu canxi phosphat, keratin, oscein…, có tác dụng bổ dưỡng, ích khí, mạnh gân xương cơ.
    Cao ngựa được nấu từ bộ xương sau khi đã luộc, lọc hết thịt, mỡ, tủy, não, phơi thật khô. Thường mỗi con ngựa trưởng thành cho từ 1,5 đến 2 kg cao (khi nấu không được pha một thứ gì).
    Người cao tuổi gầy yếu, suy kiệt dùng cao ngựa sẽ ăn ngon miệng, dễ ngủ và ngủ say, dễ tiêu hóa, khắc phục được bệnh táo bón. Cao bổ sung canxi, giúp chống bệnh loãng xương. Trẻ em từ một tuổi trở lên gày gò do suy dinh dưỡng, biếng ăn, da tái, xanh xao, còi xương… dùng cao ngựa một thời gian sau sẽ ăn khỏe, lên cân nhanh, da dẻ hồng hào.
    Phụ nữ gầy yếu, mới ốm dậy, sau khi sinh bị suy kiệt… uống cao ngựa sẽ hồi phục sức khỏe nhanh rõ rệt. Những người lao động nặng nhọc bị bệnh viêm tá tràng kinh niên, ăn uống kém, dễ bị đi lỏng, đi kiết… dùng cao ngựa sẽ nhanh khỏi bệnh, béo khỏe.
    Cần kiêng những thứ sau khi dùng cao ngựa: Các chất tanh như tôm, cua, cá, nước chè đặc, đậu xanh, măng, rau muống; chất cay như tỏi, ớt, hạt tiêu…

Theo Sức Khỏe & Đời Sống, Vnexpress
    Tác dụng của cao xương ngựa và cách sử dụng
    Xương ngựa được nấu thành cao để chữa cơ thể suy nhược ở người mới ốm dậy, đau nhức gân xương, kinh nguyệt không đều, trẻ em còi xương, xanh xao, biếng ăn, phụ nữ sau khi sinh, rất tốt cho người cao tuổi. Cao xương ngựa ngày xưa chỉ vua, chúa mới được dùng.
    Theo DS. Đỗ Huy Ích và các chuyên gia ở Viện Dược liệu, xương ngựa có chứa canxi photphat, keratin, oscein… có vị ngọt, tính mát, có tác dụng bỗ dưỡng, ích khí, mạnh gân xương cơ. Xương ngựa (thường dùng ngựa bạch) được nấu thành cao để chữa cơ thể suy nhược ở người mới ốm dậy và phụ nữ sau sinh, đau nhức gân xương, kinh nguyệt không đều, trẻ em còi xương, xanh xao, biếng ăn, rất tốt cho người cao tuổi.
    Cách nấu cao xương ngựa cũng giống như nấu cao xương hổ. Cao ngựa được nấu từ bộ xương ngựa sau khi đã luộc, lọc hết thịt, mỡ, tủy, não, phơi thật khô. Thường mỗi con ngựa trưởng thành cho từ 1,5 đến 2kg cao (khi nấu không được pha một thứ gì).
    Đối với người cao tuổi gầy yếu, suy kiệt sức khỏe dùng cao ngựa sẽ ăn ngon miệng, dễ ngủ và ngủ say, dễ tiêu hóa, khắc phục được bệnh táo bón. Cao bổ sung canxi giúp chống bệnh loãng xương. Đối với trẻ em từ một tuổi trở lên gầy gò do bị suy dinh dưỡng, biếng ăn, da tái, xanh xao, còi xương… dùng cao ngựa một thời gian sau sẽ ăn khỏe, lên cân nhanh, da dẻ hồng hào. Đối với phụ nữ, những người bị gầy yếu, mới ốm khỏi, sau khi sinh bị suy kiệt… uống cao ngựa sẽ hồi phục sức khỏe nhanh rõ rệt. Với những người lao động nặng nhọc bị bệnh viêm tá tràng kinh niên, ăn uống kém, dễ bị đi lỏng, đi kiết… dùng cao ngựa sẽ khỏi bệnh, ăn nhiều mau béo khỏe.
    Chú ý khi đã dùng cao ngựa thì phải kiêng những thứ sau mới có kết quả. Kiêng các chất tanh như tôm, cua, cá,…; kiêng uống nước chè đặc; không ăn đậu xanh, các loại măng, rau muống; không ăn chất cay, tỏi, ớt, hạt tiêu…

GS. Nguyễn Lân Dũng http://nongnghiep.vn/nongnghiepvn/vi-VN/61/158/48/21/21/3680/Default.aspx

Cao xương ngựa: Vị thuốc mạnh gân xương

Công dụng và cách dùng

Cao xương ngựa rất giàu muối calci, là nguồn bổ sung chất vôi cho cơ thể; chất keratin cùng với gelatin khi thủy phân cho nhiều acid amin cần thiết giúp duy trì và phát triển tế bào. Do đó, dược liệu được dùng chữa cơ thể suy nhược ở người mới ốm dậy, người cao tuổi, phụ nữ sau khi sinh, trẻ em còi xương, xanh xao, biếng ăn. Cao còn chữa loãng xương, đau nhức gân xương, kinh nguyệt không đều, táo bón, viêm tá tràng, tiêu chảy, kiết lỵ. Liều dùng hằng ngày: 5-10g cao (cho người lớn), 3-5g (cho trẻ em tùy tuổi). Dạng dùng thông thường là thái cao thành miếng ăn trực tiếp hoặc trộn với cháo nóng mà ăn. Có thể trộn cao với mật ong (1 thìa) hấp cách thủy hoặc ngâm cao (100g) trong một lít rượu 40 độ để càng lâu càng tốt, mỗi ngày uống 2 lần, mỗi lần một chén nhỏ. Không dùng rượu cao ngựa cho trẻ em.

Bột bã xương ngựa cũng là thuốc bổ, mạnh gân xương và chữa được bệnh đau dạ dày thừa vị toan và tiêu chảy.

Khi dùng, kiêng các chất tanh như tôm, cua, cá; chất cay (tỏi, ớt, hạt tiêu); nước chè đặc, đậu xanh, rau muống, măng.
    DS. Đỗ Huy Bích - Sức Khoẻ & Đời Sống

Sửa lần cuối: 5/10/2009
  3. Mekuti_09

Mekuti_09 Thành viên mới

Mới mua 70k/kg bên ngoài nhưng chắc o được nguyên chất. Lần sau thử mua của bạn xem sao.

4. check_book

Có nhiều mẹ hỏi em các trường hợp nào thì dùng cao ngưa, thì có mấy trường hợp sau:
    1. Các mẹ ơi, thông thường khi các mẹ sinh con xong sẽ bị thiếu canxi, vì một lượng lớn canxi đã cung cấp cho bé, gây ra các hiện tường gai đốt sống, tê chân tay...
    Trong trường hợp đó các mẹ dùng cao ngựa bạch sẽ có hiệu quả ngay.
    2. Người mắc các chừng bệnh về khớp, tê mỏi chân tay thường xuyên, nhức xương khớp, người già yếu dùng cao ngựa sẽ có hiệu quả
    3. Các bố các mẹ muốn bồi dưỡng sức khỏe tăng cường canxi
    Chi tiết hơn các mẹ có thể hỏi em cụ thể ạ

Sửa lần cuối: 4/11/2009
  5. Dieubong_camly

Dieubong_camly Thành viên sắp chính thức

Chị ơi, có bán nửa kg ko ạ? Em mua dùng thử

6. check_book

Cậu cứ lấy cả ký đi, không ngon thì gửi lại tớ tớ gửi tiền lại cho, cho nó tiện đường đưa hàng ý mà. Ko phải ngại chuyện chất lượng đâu. Vì đưa hàng free nên bán ít thì cũng ngại cậu ạ.
    Có gì trả lời tớ nhé

7. susu262

susu262 Banned

à mẹ nó mới có mặt hàng mới à. Đánh dấu cái nhỉ khi nào có nhu cầu thì ới, nhà tớ hay dùng món này lắm đấy mát mà

8. check_book

ơi, khi nào có nhu cầu thì ới tớ nhé. hì hì

9. check_book

Đầu tuần mời các mẹ dùng món bột sắn dây nhà làm ạ. Rât mát và tốt cho sức khỏe đấy ạ

10. check_book

Tớ đã sms cho ấy rồi nhé. Có gì ới tớ nha

11. tungmo

tungmo Banned

Cô lại mở cả mặt hàng này nữa à. oánh dấu cái để hôm nào mua. Mua hàng nhà cố thấy đc lắm

12. check_book

Vâng ạ, bác ủng hộ em nhé. :D em bán hàng nhà làm đấy bác ạ. Không ngon thì gửi trả em em hoàn tiền cho ạ

13. ManU_mylove_forever

ManU_mylove_forever Thành viên tập sự

Up hộ bạn nha.cho 5* luôn.rảnh rảnh ra up hộ bài tớ.mem mới mà

14. bin08

bin08 Thành viên mới

em thấy chị em giới thiệu vào đây có mẹ bán bột sắn dây nhà rẻ lắm hử? may quá vào cái thấy luôn. Chị ới nếu nguyên chất như chị nói thì cho 2kg nhé! mai em qua lấy đc ko?

15. check_book

thanks mẹ nó nhé. Khi nào có nhu cầu thì ới em nhé

16. check_book

nguyên chất đấy chị ạ. Nhưng mà h em ko có hàng ở đây đâu ạ. Chị đợi đến hôm sau nhé, em về quê lấy ra rồi ới chị ah.
    Có gì em sẽ liên lạc cho chị. Tại hôm nay có mẹ lấy nhiều nên hết chị ạ

17. check_book

Mời các mẹ order nhé, sắn dây ngon lắm đấy ạ

18. check_book

Em mời cả nhà mua bột sắn dây nhà làm ạ. Hôm nay em quên máy điện thoại ở nhà. Làm ơn đặt hàng qua nick yahoo :thuydung011085 or số đt: 0914989699
    thanks

19. bin08

bin08 Thành viên mới

uh vậy cho chị 2kg em nhé. Mai chị qua lấy. qua chị sẽ gọi em.

20. check_book

Uh khi nào qua gọi tớ nhé. thanks u