Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 14
    Nơi Cư Ngụ
    Ha noi, Viet Nam
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Bé ra nhiều mồ hôi

Con em dạo này mồ hôi ra nhiều quá nhất là lúc cho cháu ăn, kể cả đêm khi cháu bú mồ hôi cũng ướt đẫm lưng . Em thấy bảo cho ăn cháo trai thì hết có đúng không ạ, cách chữa bệnh này như thế nào thì hiệu quả nhật Các mẹ giúp em với nhẹ

Các đề tài tương tự:

Click:

Cám ơn
      0
      Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
      Điểm đánh giá
      0

Default Bé hay ra mồ hôi

Ôi con gai minh cũng vạy, cháu được 15 tháng rôi, vậy mà mấy đêm nay toàn ra mồ hôi ướt đẩm cả đầu, bật quạt thì ho, ai có canh gì thì mạch mẹ con ga với, cảm ơn các mẹ nhiều

Nơi Cư Ngụ
      Hà Nội-Japan
      Click:

Cám ơn
      0
      Được cám ơn 51 lần trong 32 bài
      Điểm đánh giá
      0

Các mẹ thử đọc đường link này xem có giúp cải thiện được tình hình cho bé không nhé.

http://www.lamchame.com/forum/viewtopic.php?t=1136

Tình yêu thương hay nhẫn nhục, tình yêu thương nhân từ, ko ghen ghét, ko khoe khoang, ko kiêu ngạo, ko khiếm nhã, ko tìm tư lợi, ko dễ nóng giận, ko ghi nhớ việc ác,...

• Người dưới đây đã cám ơn Adam & Eve về bài viết hữu ích:

babong (10-26-2008)

Nơi Cư Ngụ
      Hà nội
      Click:

Cám ơn
      211
      Được cám ơn 734 lần trong 718 bài
      Điểm đánh giá
      1 (100%)

Cậu con trai lớn của mình cũng nhiều mồ hôi lắm . Mình cho đi khám bắt mạch rồi uống thuốc đông y . Uống 15 thang (30 ngày) thì thấy mồ hôi giảm hẳn . Lúc trước, khi cháu ngủ, lưng lúc nào cũng ướt mồ hôi, kể cả khi trời đã se se lạnh . Sau khi uống thuốc thì thấy ổn rồi . Mình cũng biết cháo trai là bài thuốc chữa mồ hôi trộm nhưng ngày nào cũng ăn thì ngán lắm (mẹ còn ngán nữa là em bé ). Trẻ con nhiều mồ hôi trong lúc ngủ thì hay bị viêm họng vì nhiều lúc mẹ cũng ngủ quên, không lau kịp thời cho con .

• Người dưới đây đã cám ơn mexucxich về bài viết hữu ích:

babong (10-26-2008)

Click:

Cám ơn
      2,131
      Được cám ơn 7,142 lần trong 3,212 bài
      Điểm đánh giá
      14 (100%)

Chị thấy bảo là sắc lá dâu tằm cho bé uống cũng giảm hẳn mồ hôi trộm đấy ..

Địa chỉ: Số 36 ngõ 290 Kim Mã .
      Di động CH Kim Mã ( Quần áo trẻ em ): 0986934623 - Lam
      Di động CH Giảng Võ ( Quần áo người lớn ): 0908690405 - Phượng .
      Link Facebook :https://www.facebook.com/profile.php?id=100007944485281

Nơi Cư Ngụ
      Hà nội
      Click:

Cám ơn
      656
      Được cám ơn 676 lần trong 503 bài
      Điểm đánh giá
      1 (100%)

Mình cũng cho con uống thuốc đông y rồi nhưng được một thời gian lại bi đổ mồ hôi lại. Bác sỹ bảo phải ngoài 4 tuổi mới đỡ cơ. Cuối cùng thì mình phải làm bằng cách lau mồ hôi cho con liên tục lúc con đã ngủ say, sau đó khoảng 1 tiếng sau thì thay áo. Làm như vậy cũng thấy con đỡ ho hơn.

• Người dưới đây đã cám ơn Le Thuy về bài viết hữu ích:

babong (10-26-2008)

Nơi Cư Ngụ
      Hải Phòng
      Click:

Cám ơn
      2
      Được cám ơn 55 lần trong 33 bài
      Điểm đánh giá
      0

Default Ra mồ hôi

Nếu trẻ toát mồ hôi mà không kèm theo dấu hiệu bệnh lý như sốt cao, rối loạn hô hấp hay amidan phì đại thì không cần lo lắng. Đó là hiện tượng sinh lý tự nhiên, bé ra mồ hôi để làm mát cơ thể.

Có nhiều trường hợp trẻ ra mồ hôi sau khi bú mẹ hoặc bú bình. Chính nhiệt độ của bình đã khiến cơ thể bé phản ứng lại. Một số em có thể nằm mơ, hoảng hốt rồi đổ mồ hôi vào ban đêm, nếu ban ngày bị "stress". Tuy nhiên, những biểu hiện này cho thấy bé phát triển bình thường. Có thể hạn chế hiện tượng toát mồ hôi ở trẻ như sau:

- Nếu bé không sốt thì nên để ý nhiệt độ nơi ngủ, xem bé có mặc quá nhiều quần áo hay đắp thừa chăn hay không.

- Không nên đặt bé nằm ngủ trực tiếp trên chất liệu nhựa mà nên lót vải để tránh bị nóng lưng.

- Chú ý cho bé uống nước thường xuyên, kể cả khi cơ thể không thiếu nước. Đặc biệt cung cấp đủ lượng nước bị mất khi trẻ mửa, tiêu chảy hoặc sốt cao.

Tiến sĩ Phạm Phú Vinh, Thuốc & Sức Khỏe

Nơi Cư Ngụ
      Ha noi
      Click:

Cám ơn
      5
      Được cám ơn 7 lần trong 5 bài
      Blog Entries
      1
      Điểm đánh giá
      0

Một triệu chứng của thiếu canxi, các mẹ nên cho cháu đi khám dinh dưỡng, chứ tớ thấy cho uống đông y không chữa triệt để được đậu

Click:

Cám ơn
      0
      Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
      Điểm đánh giá
      0

Bé nhà em mới đây cũng bị ra nhiều mồ hôi quá. Đêm ngủ ướt đẫm đầu và lưng. Thấy mấy mẹ bên WTT có cho con uống thêm mấy thứ bổ xung VTM D và Canxi nhưng em chưa rõ là thuốc gì vì trang web bên đó đang xịt. Có mẹ nào rành về thuốc thì cho em biết với nhé.

Nơi Cư Ngụ
      Ha noi
      Click:

Cám ơn
      5
      Được cám ơn 7 lần trong 5 bài
      Blog Entries
      1
      Điểm đánh giá
      0

Trích Nguyên văn bởi meviva
      Bé nhà em mới đây cũng bị ra nhiều mồ hôi quá. Đêm ngủ ướt đẫm đầu và lưng. Thấy mấy mẹ bên WTT có cho con uống thêm mấy thứ bổ xung VTM D và Canxi nhưng em chưa rõ là thuốc gì vì trang web bên đó đang xịt. Có mẹ nào rành về thuốc thì cho em biết với nhé.
      Bạn nên cho con đi khám bac sĩ truóc đã . Tớ thi không dám cho con dùng thuốc khi chưa có chỉ định của bác sĩ . Đã có trường hợp uống không đúng cách gây ngộ độc vitamin D, hoặc uống k đúng liều gây sỏi thân. bạn cho con đi khám bác sĩ sẽ cân, đo chiều cao, để xem bé phát triển bình thường không, răng lợi thế nao....từ đó mới có thể chỉ định thuốc, cách uống và liều lượng phù hợp với tuổi, cân nặng của be.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ