Khi nào cần bỏ tã khi ngủ đêm

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Rùa con, 25/5/2009.

1. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Làm phiền các mẹ nữa rồi, bé nhà mình ban ngày không còn mặc tã nữa, mẹ canh giờ để si cho bé, nhưng ban đêm thì vẫn còn mặc tã để ngủ, đêm mình thường thay tã cho bé 1-2 lần, không biết đến khi nào thì bé mới thôi tè ban đêm nữa hả các mẹ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Rùa con
    Đang tải...

2. AmBerBaby

AmBerBaby Thành viên chính thức

Cái vụ này thì khó ah, vì tùy theo ý muốn của các mẹ thôi. Thấy mấy cháu của mình bây giờ 3 tuổi rồi mà mẹ nó vẫn phải mặc tả vào ban đêm, không mặc thì sáng dậy ướt hết giường, dù rằng trước khi đi ngủ vẫn đi tè rồi.
    Mình nghĩ cũng khó lắm, bé của mình gần 18 tháng, 1 đêm mình phải thay cho bé khoảng 3 lần tả. Bé có thói quen trước khi đi ngủ uống cả bình nước, nên đêm tè nhiều, không mặc tả thì sáng dậy mẹ với con trôi xuống giường mất, hihi

3. Nhachinsu

Nhachinsu chị su em cua

Bé nhà mình cũng đã 2.5 tuổi rồi mà tối vẫn phải đóng 1 bỉm đi ngủ, bé chỉ tè có 1 lần ban đêm thôi mà ko xi được. Mình cũng đang định hè này bắt đầu tập bỏ bỉm cho bé! Các mẹ có kinh nghiệm ji chỉ mình với!

4. Rùa con

Vậy là tương lai phải mặc tả ngủ dài dài rồi hé các mẹ :)

5. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

1 đêm phải thay 3 lần tả lận hả!!!! Thằng Chuột nhà mình trước khi đi ngủ mẹ đóng cho cái bỉm thế là tới sáng luôn. Mẹ cũng hong biết 1 đêm con tè mấy lần nữa. Hic hic. Mẹ hư mẹ hư quá đi ah!!!!::):):):):):):):):):)(

6. medon

medon Banned

Em cũng đóng 1 cái bỉm/tã GOON cho cu nhà em, yên tâm ngủ tới sáng luôn không phải đánh thức bé dậy, sáng ra cũng thấy bỉm khá nặng nhưng bề mặt bỉm vẫn khô.

7. Rùa con

Mình hơi lạc đề 1 tý, bé gái nhà mình hiện nay 13 kg, đang xài loại tã Huggies size lớn nhất là XXL (trên 14 kg), thấy có vẻ gần chật rồi, không biết các hãng khác có size nào lớn hơn nữa k, mẹ nào biết chỉ dùm mình nhá, cám ơn.

8. becoi34

becoi34 Thành viên tập sự

Trời, con nhà các bạn sao phải thay tã nhiều thế? Con mình dù có uống sữa trước khi ngủ thì cũng chỉ dùng 1 cái bỉm thôi, có hôm con chẳng tè bãi nào ra bỉm cả, ngủ dậy tháo bỉm là mẹ xi con luôn. Có khi mình cũng sẽ tập ko đóng bỉm cho con nữa vì con cũng 20 tháng rồi.

9. Rùa con

Con của mình chỉ mới 14 tháng thôi nên chắc chưa bỏ hẵn tiểu đêm nên mỗi đêm mình thay 1-2 lần tã, nếu con bạn có khi cả đêm không tè thì chắc là có thể bỏ tã được rồi phải k?

10. Mẹ yêu Bông

Mẹ yêu Bông Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, mình bỏ tã cho bé nhà mình mấy tháng nay rồi. Mùa hè nóng, đóng tã cho con nổi đầy rôm ở mông, thương lắm. Trộm vía, bé nhà mình cả đêm chẳng tè bãi nào. Ngủ từ 10h tối đến 8 rưỡi hoặc 9h sáng, dậy mới tè. Cũng có hôm trước khi ngủ bé uống nhiều nước nên đêm ngủ xì xục, mình đoán là bé buồn tè nên dậy xi, tè luôn. Các mẹ thử xem thế nào nhé.

11. medon

medon Banned

Hôm trước em thấy GOO.N có loại bỉm quần, có size XXL 28 cho bé tới 20 kg đấy, loại này giá cũng hợp lý, hình như khoảng 160k/bịch, các mẹ đều nói dùng thích hơn hẳn Huggies, không phải thay ban đêm, đỡ phải đánh thức bé dậy,chị thử hỏi thêm xem.

12. AmBerBaby

AmBerBaby Thành viên chính thức

Ủa, sao thấy các mẹ thay tả ban đêm cho con thì phải đánh thức bé dậy vậy? Bé nhà mình ngủ thì cứ ngủ, còn mẹ thức dậy thay tả thôi, không ảnh hưởng gì đến giấc ngủ của bé cả.

Sửa lần cuối: 6/6/2009
  13. Rùa con

Cám ơn mẹ nó nhá, để mình thử cho Rùa con dùng thử xem sao nhá :)

14. Mother's Sun

Mother's Sun Thành viên tập sự

Bé nhà mình trước khi đi ngủ mình xi bé 1 lần sau đó mặc tã cho bé đến sáng luôn, ko thay, sáng dậy thấy bỉm cũng khá nặng nhưng bề mặt tã vẫn khô, khi tháo bỉm buổi sáng mình chuẩn bị một cá nước ấm để rửa cho bé. Đến lúc bé khoảng 3 tuổi bỉm của bé nhẹ dần có nghĩa là bé ko còn tè nhiều vào ban đêm nữ, khoảng 3 tuổi rưỡi mình bỏ bỉm luôn thì thỉnh thoảng vẫn đôi lúc giường bị ướt 1 lần. đến tầm gần 4 tuổi là bé thôi hẳn không tè dầm nữa. Nay bé nhà mình được 4,5 tuổi rồi, trước khi đi ngủ bao giờ mình cũng bảo bé đi tè rồi rửa "bim" cho bé, sáng dậy rửa lần nữa và chiều thì tắm.
    Theo mĩnh nghĩ đóng bỉm buổi tối thì tốt cho sức khỏa cả mẹ lẫn con vì ko phải thức giấc giữa chừng vào ban đêm và nếu bé ngon giấc chiều cao sẽ phát triển rất tốt (chiều cao p triển vào buổi tối lúc ngủ đấy các bạn ạ)

15. Rùa con

Cám ơn mẹ nó truyền đạt kinh nghiệm nhá, đúng là cho bé mặc bỉm cũng có cái lợi của nó đó là bé ngủ ngon hơn, chứ nếu canh để si bé ban đêm thì nhiều khi mình ngủ quên bé tẻ ướt giường thì tội cho bé lắm, vậy là khi bé khoảng gần 4 tuổi là không tè đêm nữa hả mẹ nó

16. Mother's Sun

Mother's Sun Thành viên tập sự

ừ, tùy mỗi bé bạn ạ con mình vậy là muộn đấy chứ nhiều bé khoảng 2, 3 tuổi là hết, hiếm gặp trẻ trên 4 tuổi lắm, bé trai thì mau hết tè dầm hơn bé gái.
    Mình cũng có kinh nghiệm là khi con mình được khoảng 1 tuổi mình chỉ cho bé bú sữa trước khi ngủ (bú xong cho bé uống một ít nước để sạch miệng tránh bị viêm họng) sau đó ngủ một giấc đến sáng không bú đêm (điều này giúp cho bé và mẹ ngủ ngon, rất quan trọng về sau để giữ gìn hàm răng và p triển chiều cao, trí não)

17. Rùa con

Rùa con mình lúc được 13 tháng thì cũng tự nhiên bỏ bú mẹ, và bỏ bú đêm luôn, do đó trước khi ngủ mình cho uống 1 bình sữa, làm vệ sinh răng miệng và thế là ngủ, từ ngày bé bỏ bú đêm thấy giấc ngủ sâu hôn, mẹ cũng khỏe hơn :)

18. *MEBIMBIM*

*MEBIMBIM* CẢNHÀTACÙNGYÊUTHƯƠ NGNHAU

be nha minh 6thang ma chi te nhieu khi an bot va uong sua xong thoi.luc ngu thi chang thay te bai nao nhung cu mo mat ra la pai xi luon.de chac an dem minh van dong ta so sinh so 2 thoi.

19. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Con em thì 7 tháng...gần 1 tuần nay k đóng bỉm đi ngủ! sáng dậy là tè ngay..xi k tè,chỉ thích tè dầm thui ..chán thế đấy ạ

20. MELAMNHI

MELAMNHI Bắt đầu tích cực

Con gái tớ,11 tháng, thì vẫn dùng bỉm đêm,bé ngủ cả đêm k phải thay,mấy hôm nay nóng quá,thương con,tớ để ý thấy ban đêm con tớ k tè nhiều,thế là bỏ luôn bỉm,bé vẫn ngu ngoan,k tè dầm,sáng dậy xi..xi luôn,mà chẳng may bé có tè dầm cũng k sao,còn hơn bắt con đóng bỉm,nóng lắm