bé bị cảm gần 1 tháng không hết, xin các mẹ gi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi MebeNi, 25/10/2006.

1. MebeNi

MebeNi Thành viên mới

Mẹ Luti và các mẹ ơi, Ni bệnh gần cả tháng nay rồi ạ, xin mẹ Luti và các mẹ chỉ giúp em.
    Ni sau khi đi chích ngừa viêm não nhật bản thì bị lây cảm của bố nên ho, sổ mũi, 2 bữa sau thì tiêu chảy, hết rồi thị lại bị sốt phát ban, sốt 3 bữa ra ban thêm 3 bữa nữa, hết ban bé lại tiếp tục ho, mẹ em bảo là con nít khi ra ban rồi ho là không sao nên mua thuốc bắc cho bé uống, em thấy bé ho nặng hơn nên ngưng đi khám bác sĩ, bác sĩ bảo bé bị viêm phế quản, uống thuốc thì bớt, nhưng được 2 hôm thì lại tiếp tục ho, sổ mũi, tiêu chảy, em sợ bé uống thuốc nhiều mệt và không tốt nên khi bé hết ho, hết sổ mũi, tiêu chảy em ngưng thuốc, bé lại tiếp tục tiêu chảy lại cho ăn cháo cà rốt, bí đỏ và nạc thăn nhưng vẫn không bớt, uống sữa dành cho trẻ tiêu chảy vẫn không khá hơn, bác sĩ bảo bé bị đường ruột yếu, đến nay thì bé lại tiếp tục ho và sổ mũi tiếp ạ.
    Các mẹ xin cho em lời khuyên với ạ, stress quá mức, nhìn con cứ bệnh rồi thuốc mà xót xa cả ruột gan, em cảm ơn các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MebeNi
    Đang tải...

2. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Bé bị viêm phế quản chắc chắn BS kê thuốc kháng sinh rồi. Chị cho bé uống mấy ngày thì ngưng? Thuốc KS phải uống ít nhất là 5ngày, ko thì 7ngày, bé nhà e có đợt phải uống đến 9ngày đấy. Loại nặng thì uống có tác dụng mau hơn nhưng sau lại hại cho bé. E nghĩ chị nên cho bé đi khám lại, nói với BS những thuốc đã dùng, dùng trong thời gian bao lâu để BS kê đơn mới và cố gắng uống đủ thuốc, đủ ngày.
    Mong bé mau khỏi để mẹ đỡ stress.