Cần giúp: Nên mua bếp từ hay bếp hồng ngoại ạ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi kuto, 14/1/2012.

1. kuto

kuto Thành viên tập sự

Nhà em tối qua vừa hỏng cái bếp từ rồi, chán quá. đang chuẩn bị ăn lẩu thì bật nó không vào điện nữa. định mang đi sửa thì tìm trên mạng thấy có loại bếp hồng ngoại cũng khá hay. không biết mẹ nào sử dụng chưa ạ. em thấy cái loại này không kén nồi không biết có đúng không ạ. e chỉ băn khoăn nếu dùng bếp này thì sợ bị nóng. có nghĩa là khi không dùng nữa thì trên bếp vẫn còn nhiệt, điều này e đang e ngại chút ạ. mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với.
    vừa gọi cho chỗ này thấy còn loại cookqueen của hàn quốc mà giá cũng chỉ khoảng 2/3 so với cái loại đang quảng cáo này. mẹ nào biết thì pm em với nhé. tết này kết nhất món lẩu mà không có thì buồn lắm. cảm ơn các mẹ trước nhé.

http://www.youtube.com/watch?v=NfJf1Acinfc

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kuto
    Đang tải...

2. pho89

pho89 Thành viên tích cực

Ðề: Nên mua bếp từ hay bếp hồng ngoại ạ?

Bếp hồng ngoại đúng là không kén nồi mẹ nó ah, dùng được khá nhiều việc như cả việc hâm nóng sữa nữa. Bếp này dùng hai bóng halogen nên khi nấu xong mặt bếp khá nóng đó mẹ ah. Mình không động vào nó là Ok mà. Như bếp Gas mình dùng thì đun xong phẩn có lửa nó cũng nóng mà. Nếu mẹ nó mua bếp hồng ngoại thì chọn lại của Komasu ấy, dùng rất được

hienshop thích bài này.
  3. Mẹ em Tôm

Mẹ em Tôm Hội Rắn Nhà Quê.

Bếp nhà bạn loại gì , TQ hay loại xịn hơn ? Nếu nhà bạn ko dùng đun hàng ngày mà chỉ dùng ăn lẩu thôi thì đem sửa đi khỏi mất công đầu tư lại .Nhà tớ dùng bếp từ đơn Media của TQ , dùng mấy năm nay rồi đun hầu như cả 3 bữa luôn .Thỉnh thoảng nó cũng hỏng như nhà bạn lại đem sửa mất 50k (xã tớ bảo là thay cái gì quên rồi ) lại chạy ngon lành .Dùng 5 năm nay rồi hỏng khoảng 3 lần .
    Tớ định khi nào có tiền cũng đầu tư cái bếp từ 3,4 vùng nấu (chắc phải trên 10t )để dùng lâu dài nhưng giờ thì chưa có xiền .Còn bếp hông ngoại tuy ko kén nồi nhưng cá nhân tớ lại ko thích vì đun xong nóng bếp ,mà hình như tốn điện hơn thì phải (tớ đã đọc ở đâu đó như vậy ).

hienshop thích bài này.
  4. sachvangonline

sachvangonline Thành viên tích cực

Đúng như mẹ pho89 đã nói, mẹ bé cứ đem ra tiệm cho bạn nó thay con diot là xong, giá thì tùy chỗ, nhưng giao động từ 40 - 80k (cũng tùy con tụ nữa, con tốt thì dùng được lâu, tuy nhiên cái này hay bị cháy lắm, mẹ bé chỉ nên thay con rẻ là được, khi nào hỏng thì thay tiếp).

5. khoai_tay

khoai_tay Bắt đầu nổi tiếng

Tớ nghe nói bếp từ ko thích hợp cho người bệnh tim và huyết áp, ko hiểu thông tin có chính xác không.

6. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Mẹ Tôm nói đúng đó bạn à!
    Còn nếu muốn mua bếp mới thì mình khuyên nên mua bếp hồng ngoại (nếu tần suất sd nhiều và có điều kiện kinh tế), vì bếp hồng ngoại dùng đc cho mọi loại nồi. Ngoài ra có thể sưởi ấm đc, chữa đc bệnh gì ấy mình quên rồi.
    Hiện tại có 1 số hãng bán loại này mình thấy đc như: Makxim, Komasu, Sunhouse,....
    Bạn cứ tham khảo thêm nhé!

moonchip thích bài này.
  7. socolalalala

socolalalala Thành viên tích cực

mẹ nó ơi địa chỉ sửa ở đâu vậy? nhà mình T7 này định ăn uống mà tối qua vừa lôi bếp ra cắm thì vào điện nhưng sôi tí lại thôi hix hix

8. me rua gia

me rua gia Thành viên tích cực

Bếp hồng ngoại Magic ở NgUyễn kim đag bán 2290k,đc giảm 400k còn 1890k đáy các mẹ ah. Tớ vừa đi xem xong,loai mới nhất chỗ khác ko có đâu.Đẹp mê luôn,tớ thấy giá hơi cao nên chưa mua,về lại thấy hơi tiêc. Ẹ nào quan tâm lên xem thử nhé. Đẹp cực

9. LongLife

LongLife Banned

10. Tungchjx8x

Tungchjx8x

Mua bếp từ ý chị ak.Nấu thức ăn nhanh mà lại an toàn dễ vệ sinh

11. mamcoi2005

mamcoi2005 Thành viên chính thức

nhà em có mỗi một cái nồi để nấu bếp từ. muốn mua một bộ nồi gồm nội, chảo để nấu mà chưa biết mua ở đâu, bác nào bán ới em một câu với nhé!

12. lunamoonrider

lunamoonrider Thành viên tích cực

Mình cũng có chút hiểu biết về loại bếp này. Loại bếp nào cũng có ưu điểm và nhược điểm riêng. đối với loại bếp hồng ngoại nay có thể nêu 1 số ưu điểm như sau:
    thứ nhất:
    Bếp hồng ngoại tiết kiệm năng lượng hơn so với bếp gas và bếp điện nhiều.
    Thứ hai :
    Bếp hồng ngoại không kén nồi như bếp từ, tất cả các loại nồi trên thị trường hiện nay đều dùng được với loại bếp nay, không như bếp từ chỉ dùng đựoc với loại nồi có khả năng dẫn từ . ví dụ: nồi inox không thể nấu với bếp từ được nhưng nấu với bếp hồng ngoại được.
    Thứ 3:
    Về thẩm mỹ bếp hồng ngoại cũng như bếp từ dễ lau chùi và di chuyển, về kiểu dáng thì chỉ có thể mô tả bằng 2 từ
    " Long lanh".
    Về nhược điểm:
    bếp hồng ngoại có bề mặt nóng khi đun nấu, ánh sáng màu đỏ phát ra từ lòng bếp đôi khi gây khó chịu với 1 vài người
    . Sau khi đun xong thì mặt bếp vẫn nóng phải để 1 lúc mới nguội vì vậy cần lưu ý nhất là trẻ em.
    Lời khuyên của cá nhân mình :
    Nên mua 1 bếp hông ngoại sử dụng vào mùa đông rất thích hợp. Nhiệt lượng tỏa ra từ mặt bếp làm cho không khí xung quanh rất ấm cúng. Khi sử dụng nên để nồi trùm kín mặt tròn của bếp thì không còn cảm thấy khó chịu vì mặt bếp đỏ
    Dưới đây hình ảnh 1 vài loại bếp hồng ngoại.

13. lunamoonrider

lunamoonrider Thành viên tích cực

14. myphambicosmetic

myphambicosmetic Thành viên chính thức

Mua bếp hồng ngoại đi bạn, nhà mình cũng đang dùng, thích lắm bạn ạ.

15. ngoc_tuyen_dl

ngoc_tuyen_dl Thành viên tập sự

Trước em cũng có xài bếp Komasu, xài được 2 tháng thì hư, đem lên bảo hành thì giữ bếp hết cả tháng, sau đó đem về dùng lại hư nữa. Đợt vừa rồi thấy chị hàng xóm mua bếp hồng ngoại Elip có 980.000, mẫu mã đẹp, lại có luôn hóa đơn VAT, mà chị ấy bảo xài đỡ hao điện hơn các loại khác. Thế là em cũng mua 1 cái xài đến giờ cũng nửa năm rồi, chị em nào có nhu cầu thì xem thử nhé.
    Ps: ah em mua bên cty sieuthitaigia.vn đấy, giao hàng tận nơi miễn phí Chúc chị em nhà mình mua được sản phẩm vừa ý nhé

16. me An Nguyen

me An Nguyen Thành viên tích cực

Nhà mình mua bếp hồng ngoại cookqueen (bảo là của Hàn Quốc ko biết có đúng ko), giá 850.000đ. Dùng thoải mái, thích hơn dùng bếp từ vì ko kén nồi, lại thỉnh thoảng nướng được nữa (lau chùi hơi mệt). Nhưng bếp từ thì vẫn tiết kiệm điện hơn.

17. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Xét về điện đóm thì anh hồng ngoại tốn kém hơn anh bếp từ
    Xét về chức năng của bếp thì anh hồng ngoại hơn hẳn mẹ nó nhể??
    Ngoài ra, bếp hồng ngoại còn sưởi ấm đc mẹ nó nhé! (mỗi tội hơi xót tiền điện thôi hihi)

18. hienshop

hienshop hienshop.com 0979823368

E cũng chuẩn bị đổi bếp nấu hằng ngày. Sợ gaz lắm rồi mà phân vân bếp từ và bếp hồng ngoại

19. nuongnguyen94

nuongnguyen94 Banned

Bạn mua cái 1 từ 1 hồng ngoại mà dùng,chứ bạn mua bếp 2 từ thì bạn bỏ đi 1 đống nồi cũ đấy.Nhà tớ đang dùng loại bếp này thấy khá ổn vì mùa hè thì đun nấu nhanh mà không nóng hơn nữa lại có cảm giác an toàn khi sử dụng.Nếu mua thì bạn nên mua hàng liên doanh và do vn lắp ráp nhé,vì kinh nghiệm của mọi người cơ quan mình đấy.Mình còn có ảnh và địa chỉ bọn mình hay mua đây http://www.********/?thamso=chitiet_sanpham&id_chitiet=2328

20. nguyenlieutrang

nguyenlieutrang www.sfoods.vn Đặc sản vùng miền

mình cũng đang định mua bếp hồng ngoại thì vớ ngay topic này, thấy mẹ nào đó giới thiệu Elip mình xem quảng cáo thì mê thật, định rinh em nó về dùng đây, 980K các mẹ ah.