Toàn quốc: BH AIA-BHSK, Bảo việt 2505k chốt 4/7; Gói mới PVI trẻ em tham gia độc lập, phí hấp dẫn...

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi me LeAnh, 17/1/2012.

?

Vì sao bạn chọn xem topic này?

1. Vì đang có ý định tham gia bảo hiểm nhân thọ

46.2%
  2. Vì thấy topic nổi

17.9%
  3. Vì thấy chữ kí của chủ top khá hấp dẫn

17.9%
  4. Vì thấy chữ kí của người cõng chữ kí khá hấp dẫn

17.9%
  5. Vì lí do khác

25.6%
Multiple votes are allowed.
  1. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Ðề: Bảo hiểm nhân thọ-món quàcủa tình thương và trách nhiệm cho người thân yêu nhất

Hehe, chị up ở Fb nhiều lắm, em có dùng Fb không?

2. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Ðề: Gian hàng 61A-Tư vấn và tặng quà nhiệt tình cho tất cả các mẹ quan tâm đến BHNT AIA

Mặc dù đã hết chương trình 30-4 nhưng để thay lời cám ơn đến tất cả các mẹ, mẹ LeAnh vẫn giữ chương trình ưu đãi hấp dẫn cho tất cả KH tham gia trong tháng 5 này nhé. Cụ thể là:

1) Phần quà trị giá: 500k + Quà tặng AIA cho các hợp đồng từ 5 triệu-10 triệu
    2) Phần quà trị giá: 800k + Quà tặng AIA cho các hợp đồng từ hơn 10 triệu-15 triệu
    3) Phần quà trị giá: 1 triệu đồng + Quà tặng AIA cho các hợp đồng từ hơn 15 triệu trở lên

Các quà tặng này các mẹ hoàn toàn có thể lựa chọn theo ý thích:
    - Sản phẩm An Tâm Thượng Lộ cho 2 vợ chồng của AIA: trị giá 440k
    - Sản phẩm An Tâm Tịnh Dưỡng cho bé: trị giá 560k
    - Bất cứ sản phẩm cho mẹ hoặc cho bé nào các mẹ thích tại LCM với giá trị tương đương phần quà (có thể chênh 50k)
    (Mình sẽ chịu phí ship cho các mẹ nếu có nhé)

Lưu ý:
    Chương trình này sẽ kéo dài hết tháng 5 này các mẹ nhé.
    * Quà tặng sẽ được gửi đến tận tay các mẹ cùng quyển hợp đồng sau khi duyệt ah.
    * Các hợp đồng này có thể các mẹ tham gia cho con, cho chồng, cho bà ngoại...miễn là các mẹ đứng tên chủ hợp đồng ah.
    * Các quà tặng qui đổi các mẹ căn theo giá public trên diễn đàn tại thời điểm các mẹ tham gia hợp đồng và hàng còn hay hết phụ thuộc vào tình trạng hàng của topic đó nhé.

Sửa lần cuối: 8/5/2012
    civil_huyen thích bài này.
  3. Me_KuTit

Me_KuTit

Ðề: Bảo hiểm nhân thọ-món quàcủa tình thương và trách nhiệm cho người thân yêu nhất

Nàng ơi,

Sáng nay tớ xem ảnh hội chợ, tớ biết mặt Nàng rồi đấy, Mẹ nó có khuôn mặt tròn trịa, phúc hậu.
    Tướng cũng sang nữa, hậu vận chắc tốt lắm đây. Hi hi hi... Lâu lâu làm thầy bói mù sờ voi.... :D

me LeAnh thích bài này.
  4. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

hihi, cám ơn mẹ nó, được lời như cởi tấm lòng, thế là tớ lại có động lực phấn đấu cho cái hậu vận sáng sủa.
    Mẹ nó cũng thế nhé, mẹ tròn con vuông nha.

5. tiểu yêu 99

tiểu yêu 99 Thành viên nổi tiếng

Hi bà ơi tôi có mang đi được đâu cơ chứ, tôi nhờ người ship đấy, cám ơn bà nhé

6. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Copy sang đây để các mẹ tham khảo nhé "từ top "có nên tham gia BHNT?"

[Nguyên văn bởi kiojin: cho mình hỏi là khi nằm viện như vậy thì bảo hiểm có phân biệt trong trường hợp nào mới trả tiền hay không?hay có nằm viện là có trả tiền? nếu vậy mình thấy cũng là kênh đầu tư chứ.... vì lo cho bác sĩ 1 chút là còn dư khối tiền chứ nhỉ? nằm 5 ngày kê vào 15 ngày.
    cho mình hỏi nữa là tham gia mệnh giá như vậy phí đóng cao không, giả sử mình chon mệnh giá 1tr/ ngày, mình 27 tuổi.
    cho mình hỏi tiền mình đóng vào có bị mất không hay tích lũy cho mình, mình mình đagn tham gia bên ace life thấy nó cũng hay, nhưng tiền đóng vào để tham gia nằm viện thì mất, chỉ có tiền đóng vào cho bệnh nan y thì tích lũy thôi.
    đang quan tâm, bạn đăng tin cho mọi người chùng chia sẽ nhé
    ]Quote

Mạn phép trả lời thay cho meosieuin nhé, vì cùng bên AIA mà.
    Bạn 27 tuổi, phí đóng là 1,5 triệu/năm nhé. Bạn nằm viện bao nhiêu ngày thì cứ thế nhân với 1 triệu đồng/ngày. Tối đa 365 ngày/năm cho quyền lợi 1 triệu đồng/ngày.
    Chưa hết, nếu bạn phải nằm ở khoa chăm sóc đặc biệt, hồi sức cấp cứu thì được gấp đôi, tức là 2 triệu đồng/ngày tối đa 25 ngày cho cùng 1 lần nằm viện.
    Tổng quyền lợi cho gói này là 1000 ngày bạn nhé. Như thế này thì đỡ được rất nhiều gánh nặng chi phí rồi.
    Và bạn có thể chọn bệnh viện tùy thích, miễn là bệnh viện đạt tiêu chuẩn tuyến tỉnh, tuyến thành phố.
    Còn đã gọi là bảo hiểm sức khỏe thì không được tích lũy bạn nhé, coi như góp vào một quỹ chung "nhiều người vì một người" hỗ trợ những trường hợp không may khác bạn nhé.
    Bạn có thể vào topic của mình để xem cụ thể hơn. Tks nhiều.

7. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

[Nguyên văn bởi kiojin View Post
    cảm ơn me Leanh nhiều, nhưng vấn đề là khi nào bảo hiểm mới thanh toán? có nằm viện là thanh toán hay sao bạn? bạn có thể nói rõ hơn ở những điểm này được không, cụ thể bảo hiểm quy định thanh toán trong những trường hợp nằm viện như thế nào?
    nói khoa chăm sóc đặc biệt, hồi sức cấp cứu thì gấp đôi, theo mình biết thì vào nằm khoa này thì chỉ có mổ xẻ, or bệnh nặng, vậy có nằm khoa này là có trả, hay còn loại trừ điều gì ko bạn?
    ]Quote

Cám ơn bạn đã quan tâm, mình xin trả lời thế này nhé:
    Quyền lợi này được chi trả cho trường hợp KH nằm viện khi gặp các trường hợp rủi ro dẫn đến phải nằm viện như ốm đau, tai nạn.
    Bảo hiểm thanh toán khi KH nộp vào Cty Bảo hiểm bộ hồ sơ Claim Quyền lợi hỗ trợ nằm viện này (QLHTNV) trong vòng 30 ngày kể từ khi ra viện bao gồm:
    - Đơn yêu cầu bồi thường
    - Giấy ra viện (căn cứ trên số ngày nằm viện thực tế x với mệnh giá 1 ngày KH lựa chọn)
    - CMT + thẻ BHYT nếu có
    - Sổ y bạ, đơn thuốc, giấy khám, biên lai, hóa đơn; hồ sơ bệnh án photo (nếu có)
    (- Thêm Biên bản Tai nạn của Công an (nếu là tai nạn giao thông))

Nếu trong quá trình nằm viện, do thương tật hoặc bệnh nặng phải điều trị tại phòng cấp cứu hoặc hồi sức thì được quyền lợi gấp đôi tính theo số ngày thực tế nằm tại các khoa/phòng đó.

Loại trừ của quyền lợi này là các trường hợp nằm viện:
    - Không phải do rủi ro như để phẫu thuật thẩm mỹ, chăm sóc răng, thai sản, kế hoạch hóa gia đình, điều trị các khuyết tật bẩm sinh
    - Tự ý gây thương tích dẫn đến nằm viện
    - Ẩu đả, đánh lộn, tham chiến, bạo động...
    - Sử dụng thuốc quá liều không đúng chỉ định, điều trị nghiện r***, nghỉ dưỡng lão, cai nghiện, khám sk định kì
    - Các dịch vụ y tế không phải tây y
    - Nằm viện không nằm trong giới hạn hợp lý và thông thường
    - Do các hành vi phạm tội vi phạm pháp luật
    - Các bệnh V.A, thoát vị, phẫu thuật amidan, viêm xoang, phì đại tuyến tiền liệt, bệnh phụ khoa cần phải được bảo hiểm theo sản phẩm này ít nhất 120 ngày
    - AIDS, SIDA, tự tử.

Còn các trường hợp khác được hưởng quyền lợi bình thường, thời gian chờ là 30 ngày kể từ ngày có hiệu lực hợp đồng.

Sửa lần cuối: 4/5/2012
  8. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

[Nguyên văn bởi cun_cun09 View Post
    Về bản chất thì bảo hiểm là rất tốt, đối với tất cả mọi người từ trẻ em đến người già. Tuy nhiên,, BH ở nước ngoài họ làm việc rẩt nghiêm túc vì đội ngũ CB và nhân viên đều được đào tạo chuyên nghiệp, do vậy BH rất được người dân ủng hộ và mọi người hầu hết đều mua BH.
    Nhưng nói đến Việt Nam thì thật là a-ma-tơ, Các Cty BH thì đều có những câu slogen vô cùng hấp dẫn, nhưng các CHỊ BÁN BH được nhận vào làm NV chỉ tìm cách ký đc Hợp đồng để hướng hoa hồng, việc còn lại là của Công ty BH, mà người mua BH thường chỉ biết đến người bán trực tiếp cho mình chứ có biết ông Tổng giám đốc, hay bà giám đốc kinh doanh bao giờ. Khi HĐ được ký xong thì người bán BH không còn hưởng lợi từ các HĐ đó nữa nên họ chẳng quan tâm, kệ. Lúc này người mua BH không biết bấu víu vào đâu và rồi.... chán.
    Theo mình biết thì một số ngân hàng có liên kết với các Cty BH, mình gửi tiền và được bảo hiểm luôn, nếu mẹ nó quan tâm thì tìm hiểu xem nhé, vừa có BH mà tiền gửi trong NH thích rút lúc nào là được, chứ không như mấy Cty BH, đóng vào thì được, nhưng nếu rút trước thời hạn thì phải chịu PHÍ PHÁ HĐ gần như 100% tiền mình đã đóng.
    Hãy là người tiêu dùng thái các mẹ nhé.
    ]Quote

Cám ơn mẹ nó,
    "Hãy là người tiêu dùng thông thái các mẹ nhé"

Theo những gì tớ trải nghiệm với AIA và với công việc của người tư vấn và thông qua việc giao lưu với các Tư vấn viên bảo hiểm xuất sắc nhất của AIA và các cty bạn trong vòng 2 năm gắn bó với nghề này, có thể nói: tư vấn bảo hiểm là một nghề thực sự, một nghề cần rất nhiều đến cái Tâm và sự TRUNG THÀNH, TẬN TỤY.
    Tất cả những gì mẹ nó nói không sai nhưng không còn đúng nữa với những gì tớ đúc kết trong vòng 2 năm qua, nếu để "Thành công với nghề trong chốc lát" thì quá đơn giản (có thể có 1 số tư vấn tự đầu tư, bán cho người thân, bạn bè) còn để "Trụ được, Sống được" với nghề này từ 1 năm trở lên thì chỉ có một cách duy nhất và đúng đắn nhất và không chỉ đúng với nghề này đó là "Tất cả vì quyền lợi của khách hàng". Quy luật cho mọi ngành nghề kinh doanh là Khách quen (khách hàng hiện tại) là nguồn mang lại doanh thu lớn nhất. Mà đặc biệt với nghề tư vấn bảo hiểm bọn tớ thì tối kị là để mất uy tín, phải chứng tỏ được những thông tin của mình là chính xác, đáng tin cậy, chứng tỏ được bản thân mình là người làm việc có trách nhiệm và đáng tin cậy và quan trọng là làm sao để giúp KH có được sự giải pháp tối ưu nhất. Khi đã có được sự tin tưởng của KH thì việc bạn bè, người quen của KH đó cũng sẽ đến với mình là việc có thể đoán trước được. Quy luật "hữu xạ tự nhiên hương".

Tuy nhiên, việc tư vấn, kí hợp đồng chỉ là bước đầu tiên đánh dấu mối quan hệ với KH.

Đối với bản thân tớ cũng như những tư vấn ngoại hạng của AIA, bọn tớ tâm niệm rằng, tham gia Bảo hiểm là một sản phẩm vô hình, KH chỉ thấy đóng tiền hàng năm cho quyền lợi họ có thể được hưởng trong tương lai (mà quyền lợi này không ai mong muốn cả), do đó, cái KH cần ở người TV là nhớ đến, thăm hỏi họ vào những dịp đặc biệt như lễ, tết, sinh nhật; luôn hỗ trợ khi cần được tư vấn về thủ tục vay, rút, thay đổi, điều chỉnh, đáo hạn hợp đồng. Thường xuyên cập nhật thông tin của Cty, sản phẩm mới, của ngành BH cho KH. Và quan trọng nhất, khi chẳng may có sự kiện Bảo hiểm xảy ra, thì bất kể ngày hay đêm, ngày thường hay ngày nghỉ người TV cũng phải sẵn sàng hỗ trợ, hướng dẫn KH làm thủ tục để được hưởng trọn vẹn quyền lợi trong thời gian ngắn nhất.
    Một đời Hợp đồng Bảo hiểm thường là 10 năm, không phải thời gian ngắn, các mẹ thông thái hãy lựa chọn những người TV Bảo hiểm tốt để được chăm sóc chu đáo.
    Nếu xảy ra sự kiện mà không có TV BH hỗ trợ thì các mẹ cũng đừng quá lo. Hợp đồng BH là các mẹ kí với Cty, khi xảy ra sự kiện được BH, các mẹ sẽ được hưởng đúng theo quyền lợi ghi trong hợp đồng. Không cần phải biết ông GD, hay bà trưởng phòng nào cả. Chỉ cần biết mỗi số hotline của P.Chăm sóc KH cty BH thôi, họ sẽ hướng dẫn tỉ mỉ để các mẹ làm thủ tục. Nếu có TV thì các mẹ đỡ mất thời gian và mất công đi lại, kê khai thủ tục cũng sẽ đơn giản và dễ dàng hơn là tự làm, cũng như cập nhật kết quả cho các mẹ nhanh hơn.
    Mẹ nào cần hỗ trợ thủ tục nào của AIA thì cứ alo tớ nhé. Không phải khoe nhưng KH của tớ ít phải lên cty lắm, tớ đến nhà KH làm tuốt tuồn tuột cho KH từ chuyển tiền mặt định kì sang đóng phí, nhận tiền mặt định kì, tăng mệnh giá sản phẩm, thay đổi sản phẩm bổ sung...bồi thường nằm viện thì tớ đã làm 3 vụ, đủ 100% quyền lợi (KH chỉ việc ở nhà/ở cty tớ mang giấy tờ đến kí; sau 10 ngày có tiền, thông báo để KH check tài khoản là xong); 1 vụ bồi thường tử vong cho cậu bé 14 tuổi bị chết đuối. Trừ KH đáo hạn phải lên cty trả HD gốc và lấy tiền luôn tại Cty cho nhanh thôi.

Mà đính chính hai điểm mẹ nó nêu ở đây nhé:
    "quyền lợi tư vấn đối với 1 hợp đồng của KH trung bình là 6 năm mẹ nó nhé, tuy nhiên mức này sẽ giảm dần"
    "phí hủy bỏ hợp đồng là 100% đối với hầu hết các sản phẩm BH là 2 năm đầu tiên" mẹ nó nhé. Đây cũng là điều khoản có thể lý giải được đúng không ạ. Mẹ nó có tự nguyện hùn vốn, cam kết làm ăn với đối tác là 10 năm, với quyền lợi A, B, C mà quyền lợi này to gấp nhiều lần quyền lợi mẹ nó bỏ ra, vậy mà đùng một cái, hủy ngang hợp đồng. Vậy ai là người thiệt ạ? Cả hai đúng không? Và cái phí phạt hủy hợp đồng cho việc phá vỡ cam kết ban đầu, lúc đó cũng chỉ bù đắp một phần thiệt hại cho bên đối tác thôi ạ.
    Chính vì thế bọn tớ mới khuyên KH là đã tham gia BH thì xác định là để Bảo vệ và tham gia ít nhất là 10 năm.
    Coi như tiền để vào tủ, 10 năm sau lấy ra vẫn còn nguyên, lại có thêm lãi, và coi như được bảo vệ miễn phí trong suốt 10 năm đấy.
    Ngân hàng thì có nhiệm vụ của Ngân hàng chủ yếu trong ngắn hạn giống như lợi ích của người trồng rau, Bảo hiểm có nhiệm vụ của Bảo hiểm giống như lợi ích của người trồng cây lâu năm lấy trái ngọt.

Đặc điểm của BH khó rút ra cũng là một cách tiết kiệm có lợi cho các mục đích lâu dài của các mẹ đấy ạ. Ví như mong muốn các mẹ tham gia BH là để dành tiền cho con học ĐH, mà nếu để ở BH thì chắc chắn mục tiêu ấy thành hiện thực dù có xảy ra rủi ro gì đi chăng nữa; còn nếu để ở Ngân hàng thì lỡ lúc hứng lên muốn đổi con xe hay cả nhà đi DL nươc ngoài thì lại rút ra, đến lúc không bù lại được, hoặc chẳng may có chuyện gì xảy ra với các bố, các mẹ thì các con sẽ ra sao ạ??

Mà các mẹ có biết "ai là người được nhận quyền lợi khi người sử dụng dịch vụ BH liên kết ngân hàng gặp rủi ro không?"
    Tớ xin trích nguyên văn từ "webbaohiem.net" nhé:

"Trả lời:

Mục đích chính của việc tham gia “Bảo hiểm nhân thọ kết hợp với tín dụng ngân hàng” là đảm bảo thanh toán các khoản tiền vay cho ngân hàng. Chính vì vậy, nếu người được bảo hiểm không may gặp rủi ro dẫn tới tử vong (hoặc thương tật toàn bộ vĩnh viễn) quyền lợi bảo hiểm sẽ được trả cho ngân hàng để thanh toán các khoản vay chưa được trả. Như vậy, người thừa kế hợp pháp của người được bảo hiểm sẽ không phải nhận trách nhiệm thanh toán các khoản nợ ngân hàng do người được bảo hiểm để lại."

Chúc các mẹ thông thái sẽ có lựa chọn đúng đắn cho bản thân con cái, gia đình mình.

9. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Ðề: Gian hàng 61A-Tư vấn và tặng quà nhiệt tình cho tất cả các mẹ quan tâm đến BHNT AIA

chào ngày mới cả nhà.............

Sửa lần cuối: 4/5/2012
  10. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Các mẹ ơi, mẹ nào đang ngắm cái 3 trong 1, bảo vệ cả gia đình thì vào đây nhé.

11. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Mây hnay bận đi trả hợp đồng khách hàng và họp hành đầu tháng nên không vào tiếp chuyện các mẹ được. Nhưng mà sợ quá ạ, hai tuần nay mà liên tiếp em có hai người 1 bác là họ hàng, 1 bác là người quen đều bị chẩn đoán ung thư. 1 bác bị ung thư vú, vừa phải phẫu thuật, 1 bác đang bị u tuyến tụy, chắc cũng tiên lượng xấu. Đúng là phải đề phòng sớm thôi các mẹ.

12. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Mấy hnay mát mẻ, dễ chịu thật. Nhưng thời tiết thay đổi thất thường, không biết thế nào mà lần, các mẹ nhớ mang theo áo mưa nhé. Hqua và hôm nay, cứ lúc nào mình cần ra đường là trời lại mưa to.

13. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Tháng 4 vừa rồi, người dân Việt Nam tin tưởng gửi tiết kiệm vào Bảo hiểm AIA với con số là 35 tỷ đồng.
    Thật là vui vì công việc của bọn mình giúp đỡ được biết bao gia đình yên tâm về tài chính trong cuộc sống có quá nhiều rủi ro này.

Tham gia bảo hiểm là được "Chia sẻ rủi ro", đáng lẽ có xảy ra bất trắc gì, mình và người thân phải gánh toàn bộ thì nếu tham gia BH, gia đình bạn đã có Quỹ BH với hàng triệu người đang tham gia, giang tay giúp bạn.

Tiền tiết kiệm vào bảo hiểm của bạn, sẽ được Thương hiệu bảo hiểm số 1 châu Á giữ hộ an toàn, trong đó 80% trích vào Trái phiếu chính phủ để xây dựng "đường, trường, trạm" cải thiện cuộc sống cho người dân VN. Phần lợi nhuận sau kinh doanh được trích ra chia lãi cho các hợp đồng, rồi trích ra để đóng góp vào thuế TNDN cho Chính Phủ Việt Nam. Lợi nhuận khác cũng phải tái đầu tư cho hoạt động kinh doanh tại VN.

Sau một thời gian tham gia như cam kết, gia đình và bản thân bạn bình yên, bạn sẽ nhận lại toàn bộ số tiền bạn đã đóng + lãi. Vậy là bạn được bảo vệ miễn phí từng đấy năm, sử dụng sản phẩm hết khấu hao lại còn được thu được tiền về. Có sản phẩm nào kì diệu như vậy không ngoài Bảo hiểm?

14. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Chúng ta vẫn thật là hạnh phúc:

"Nếu bạn có quần áo, thức ăn và nhà ở, bạn đã nằm trong số 75% người giàu trên thế giới.

Nếu bạn có tiền gửi ngân hàng, có tiền trong ví và chút tiền lẻ, bạn đã nằm trong số 8% người giàu nhất trên thế giới.

Nếu mỗi sáng thức dậy, không đau bệnh, không tai ương, bạn đã hạnh phúc hơn một triệu người không thể sống qua khỏi tuần đó.

Nếu bạn chưa từng sống trong thời loạn lạc, nhà tù, cực hình và nghèo đói, bạn đã hạnh phúc hơn 500 triệu người vẫn còn đang sống trong cảnh đau khổ ấy.

Trong cuộc sống của chúng ta, hãy suy nghĩ chậm lại và ít phàn nàn đi.

Chúc bạn luôn vui vẻ và nhiều điều tốt lành !"
    (St từ Đẹp)

15. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Ðề: Toàn quốc:Bảo hiểm nhân thọ-món quà của tình thương và trách nhiệm cho người thân yêu

Các mẹ ơi, cuộc sống có những kì quan tuyệt đẹp, thượng đế ban tặng cho Con người, mời các mẹ cùng chiêm ngưỡng:

[h=1]Mùa hoa tình yêu ở xứ Phù Tang[/h] Thứ Hai, 07/05/2012, 10:00 AM (GMT+7)
    (du lich) - Tương tự như hoa hồng ở các nước phương Tây, hoa Fuji hay còn gọi là hoa Tử đằng vốn được người Nhật Bản coi là loài hoa biểu trưng cho tình yêu. Mùa hoa Fuji nở rộ vào khoảng giữa tháng 4 cho tới giữa tháng 5 hằng năm.

Một trong những nơi để thưởng lãm loài hoa này đó là Công viên hoa Ashikaga ở thành phố Ashikaga, tỉnh Tochigi. Tại đây, diện tích trồng hoa Fuji được mở rộng hơn 1000 mét vuông, có rất nhiều màu sắc khác nhau từ xanh, trắng, hồng.
    Công viên Ashikaga thu hút nhiều khách đến đây bất kể ngày thường hoặc vào mùa hoa nở rộ. Hoa Fuji ở công viên Ashikaga thường nở rộ vào đầu tháng 5. Trễ hơn 1 – 2 tuần so với hoa Fuji ở Tokyo nở.
    Những bông Fuji mềm mại như những áng mây và thảm hoa trải dài miên man đến ngút ngàn khiến cho người xem có cảm giác như đang lạc vào chốn bồng lai tiên cảnh.

Hoa Fuji có rất nhiều màu sắc khác nhau từ xanh, trắng, hồng, tím.
    Hoa nở tím, ngập kín cả một khoảng sân rộng.

Những chùm hoa dài đủ màu trắng, vàng, tím rủ xuống gần như sát mặt đất hệt như những thác nước tung bọt trắng giữa ánh nắng.
    Fuji trắng tuy “tuổi đời” kém xa mấy cây Fuji tím nhưng lại được trồng rất khéo, nằm san sát nhau, tạo thành đường hầm vòm cung rất là đẹp.
    Điểm nhấn của công viên này là cây Fuji Đại Đằng
    Mỗi ngày, công viên Ashikaga tiếp đón hàng nghìn du khách tới thăm quan, đặc biệt vào mùa hoa Fuji

Me_KuTit thích bài này.
  16. MekuDuy

MekuDuy 379 Cầu giấy_0985 188 177

Ðề: Toàn quốc:Bảo hiểm nhân thọ-món quà của tình thương và trách nhiệm cho người thân yêu

hoa gì mà đẹp thế chị nhỉ :p

17. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Hoa này giờ chị cũng mới biết em à, tên là Hoa fuji, đẹp đến ngẩn ngơ luôn em nhỉ.

18. MekuDuy

trùi ui giá mà đc sờ thiệt tay vào mấy tấm ảnh đó thành hoa thật mất 500k vẫn vui :p

19. MekuDuy

trùi ui giá mà đc sờ thiệt tay vào mấy tấm ảnh đó thành hoa thật mất 500k vẫn vui :p

me LeAnh thích bài này.
  20. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

hehe, giống chị rồi, tâm hồn hoa hoét lắm. Thôi chịu khó ngắm bằng lăng và phượng đỏ mùa này cũng lung linh em nhờ.