Khác: Sẩy thai 2 lần, có bầu lần 3

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi makeuppretty, 18/1/2012.

1. makeuppretty

makeuppretty Bắt đầu tích cực

Các chị ơi em lo quá! Ở nhà mỗi người nói 1 ý chả biết đường nào mà nghe.
    Em bị sẩy thai 2 lần, 2 lần sẩy đều cách nhau 3 tháng. Tháng này em mới chậm 1 ngày nhưng cảm giác lạ lạ nên mua que thử thấy lên 2 vạch. Trước khi mang thai lần này em chưa đi khám phụ khoa mà em thấy có chị trên diễn đàn nói viêm phụ khoa cũng là nguy cơ sẩy thai. Lo quá, không biết em có làm sao không. Bị sẩy 2 lần nên lần này em thấy sợ và lo không biết nên làm gì. Có chị nào có kinh nghiệm gì cho việc này chỉ giúp em với ah, em xin cảm ơn nhiều nhiều :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi makeuppretty
    Đang tải...

2. Northerngirl

Northerngirl Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Sẩy thai 2 lần, có bầu lần 3

Nếu em ở Hà nội thì có thể đến bác sỹ giỏi về nội tiết để được khám và cho thuốc dưỡng thai, nếu cần thì nằm viện theo dõi. Em thử đến phòng khám của bác sỹ Dũng trưởng khoa nội tiết viện C ở 387 Kim Ngưu khám xem. Chúc em may mắn

maithuhndphuongedu thích.
  3. mecun30405

mecun30405 Bắt đầu tích cực

Mình cũng bị 1 lần thai lưu và 1 lần sảy. Theo bác sĩ, bình thường nội tiết không sao nhưng khi có thai thì bị rối loạn nội tiết. Do đó, ngay khi phát hiện có thai bạn nên đi khám bác sĩ sản và nói với bác sĩ về tiền sử của mình để bác sĩ kịp thời chỉ định. Bạn đến bác sĩ Dũng ở 387 Kim Ngưu cũng tốt. Nên đi khám ngay bạn nhé. Chúc bạn sẽ sinh được em rồng.

maithuhnd thích bài này.
  4. successful_2010

successful_2010 Thành viên tích cực

sẩy thai là do quen dại chứ việc viêm phần phụ k liên quan j đến cả, vì lúc mình mang thai cơ thể yếu sẽ rất dễ bị viêm phụ khoa, em đến khám bảo bsi tiêm thuốc giữ thai và đồng thời khi đi khám phụ khoa bảo bsi là e đang có thai để bs biết mà làm nhẹ nhàng, đồng thời nên kiêng quan hệ vợ chồng trong 3 tháng đầu, chúc bạn sức khoẻ, mẹ tròn con vuông nhé.

maithuhnd thích bài này.
  5. successful_2010

successful_2010 Thành viên tích cực

ah mình quên k bảo bạn là lúc truớc mình mang thai cũng bị viêm phụ khoa, vẫn đi chữa bình thường và k sao cả.

maithuhnd thích bài này.
  6. quynhanhv

quynhanhv Thành viên tích cực

Ôi thế hả bạn, thảo nào m thấy chỗ đó lúc nào cũng đông nghịt, gần nhà mình mà chưa mở cửa đã bao nhiêu ng xếp hàng đứng đấy rồi. Chủ top nên đến đó xem, nhưng hình như chỉ khám chiều tối thôi hay sao ý

maithuhnd thích bài này.
  7. makeuppretty

Ở Kim Ngưu hơi xa nhà e nhỉ, có người chỉ e lên bác sỹ j ở 11 Vạn Bảo, k bjt bs này làm được k, thấy bảo ông này chuyên chữa cho những người bị sẩy và hiếm muộn. 2 lần vừa ruj e đi khám tư ở ngoài như Maria...nhìn ngoài hiện đại mà bên trong bs chả chuyên nghiệp j. Lần này e fai cẩn thận khi chọn chỗ khám. Trước đấy e có uống được 9 thang thuốc bắc bổ máu và nội tiết, bjt có bầu e ngừng uống lun, không bjt uống 9 thang đấy có hiệu quả j k. Hn e chậm được 3 ngày ruj mà e đã có cảm jac hay bùn WC ( đi nặng í ạ ) nhưng đi là đi được ít mà k đi được nhu bt nữa. Mà các chị cho e hỏi nếu fai nằm yên bất động thì nằm liền 3 tháng lun à? có fai bị treo chân lên cao như nh người hay nói k ạ?

maithuhnd thích bài này.
  8. makeuppretty

Thật hả chị? có thai mình vẫn khám phụ khoa được, dùng thuốc như bt được à? vẫn khám đầu dò được k sợ ảnh hưởng j hả c? e cứ lo khám đầu dò làm động thai

maithuhnd thích bài này.
  9. xuanhuong1986

xuanhuong1986 Thành viên rất tích cực

chị cũng đừng lo lắng quá chị ạ, tâm lý mẹ cũng rất quan trọng mà, đừng bao giờ thôi hy vọng là ok thôi chị ạ. chị cố lên :)) chúc 2 mẹ con chị khoẻ ạ.

maithuhnd thích bài này.
  10. phuongmaithi

phuongmaithi Thành viên nổi tiếng

Việc viêm nhiễm không phải là nguyên nhân gây sảy thai nhé. Bạn đã có tiền sử xảy thai hai lần vì vậy, khi biết có thai bạn cần đi kiểm tra ngày và cần chia sẻ tiền sử xảy thai với bác sĩ nhé.

maithuhnd thích bài này.
  11. daobong

daobong

E làm cùng tớ sảy 1 lần, sau 6 tháng thì có lai, được mấy tuần thì bị lưu, ra viện, chưa kịp có kinh lại thì phát hiện ra có bầu, vào y học cổ truyền , em ý có thẻ BH ở đấy, nằm luôn, tiêm thuốc + uống thuốc dưỡng thai, h con được gần 1 tháng rùi!! E ý bầu bí mà cả cty tớ...lo!!!:cool:

12. makeuppretty

Sau 6 tháng có lại ạ? e sau 3 tháng thì có sớm quá k ạ? chị e cứ bảo 3 tháng sớm quá niêm mạc tử cung vẫn mỏng. bị 2 lần sẩy nên e mới lo ntn. ah mà c daobong ơi sao chưa có kinh lại đã lại có bầu ngay được à? bjo con đã được hơn 1 tháng ruj cơ á? e cũng chỉ mong có fai nằm viện bất động để ju thai e cũng chấp nhận

13. huongkevin2007

huongkevin2007 Thành viên mới

Bạn bị sảy liên tục 2 lần là do nội tiết kém, nếu bạn không thăm khám và điều trị thì sẽ rất khó có baby. Mình có chị bạn cũng 1 lần bị sảy và 2 lần chết lưu, mình ở cùng tòa nhà với bác sỹ Kha Thị Trâm nên đưa chị bạn đến khám, bác sỹ cho tiêm và uống thuốc nên giờ thai được 3 tháng rồi và tương đối ổn định. Bạn thử qua khám nhé, phòng khám ở 45/46 Lê Văn Thiêm ( sau nhà hàng Oanh Oanh ), số phone phòng khám: 04 355 79892 trước khi qua bạn nhớ gọi điện đặt lịch trước nhé vì rất đông. Chúc bạn may mắn nhé.

14. ablaze

ablaze Thành viên chính thức

Mình thấy bác sĩ bảo sau 3 tháng có thai lại cũng không vấn đề gì. Nếu cẩn thận thì để 6 tháng bạn ạ.

15. Rồng & Cún

Rồng & Cún Mẹ ku Tôm

Ôi trời, đừng có dại mà đi siêu âm đầu dò bạn nhé.
    Đã bị sảy 2 lần rồi mà còn đi siêu âm đầu dò là xong luôn đấy

16. Rồng & Cún

Rồng & Cún Mẹ ku Tôm

E đã có tiền sử 2 lần sảy và lưu thai. Lần này mang thai được 5 tuần, con bé bạn mách cho e 1 cách đơn giản để tránh động thai mà rất dễ làm. E cũng search trên mạng thấy www.tapchiamthuc.vn có bài viết nên cũng yên tâm áp dụng, giờ post lên cho các mẹ tham khảo nhé:
    * Nguyên liệu: nho khô, hạt sen tươi hoặc khô, 1 ít đường hoặc muối. (Người ta ghi là 100g nho khô và 100g hạt sen nhưng e thấy nhiều lắm, nên chỉ lấy khoảng hơn 1 chục hạt sen cùng với lượng nho tương đương thôi, vì mình nấu mỗi ngày ăn 1 lần)
    * Cách làm: Nhặt sạch nho khô, có thể rửa qua với nước ấm. Hạt sen tươi thì bổ đôi bỏ tâm sen, hạt sen khô thì bổ đôi bỏ tâm sen và ngâm với nước ấm cho mềm (e ngâm từ sáng đến 2,3h chiều là nấu ngon). Đun sôi nước rồi bỏ hạt sen vào đun to lửa, khi nước sôi lại mới cho nho khô vào vì nho khô nhanh nhừ hơn. Nước sôi thì đun nhỏ lửa cho nhừ hạt sen, chú ý cho thêm nước sôi nếu thấy cạn nước nhé. Khi hạt sen nhừ và nho khô to mềm là được. Cho thêm ít đường hoặc muối cho dễ ăn (E thấy cho đường ăn hợp lý hơn).
    * Lưu ý: Món này ăn nóng và ăn mỗi ngày 1 lần liên tục từ 1-2 tuần có tác dụng phòng tránh động thai và giúp thai phát triển tốt, nên ăn vào đầu thai kỳ.
    Chúc các mẹ khỏe để sinh con ngoan !!!

K bít bạn đã đọc bài này chưa, mình thấy cũng hay nên post lại cho mọi nguười cùng đọc ...

17. phuongedu

phuongedu

Bạn tớ cũng từng sảy tới 6 lần. Nhưng giờ cũng có 2 nhóc rồi, nguyên nhân 1 phần do quen dạ, phần khác có thể do tinh trùng của chồng yếu, ko phải hoàn toàn do vợ. Cách tốt nhất của bạn là thăm khám bác sĩ giỏi. BS Dũng ở Kim Ngưu cũng là một bs giỏi, danh tiếng mà dù đông, dù xa, bạn cũng nên đến nhé.

Hoặc nhà bạn ở khu vực nào, post lên đây mọi người chia sẻ địa chỉ khám tốt.
    TRước bạn vào phòng khám Maria ở thái thịnh thì bị dính bs vớ vẩn là đúng rồi, bạn ko nghe tiếng phòng khám đó trên WTT à. 11 Vạn bảo là một địa chỉ uy tín, nhưng cũng chính vì nó quá đông mà chất lượng chăm sóc sức khỏe bệnh nhân ở đấy cũng may rủi thôi nhé.

Chúc bạn bình an và may mắn. à, mình khuyên bạn nên đến BS Dũng vì mình biết bạn bè mình mấy người theo bs này rồi và đều đã mẹ tròn con vuông, chứ mình cũng chưa phải cầu viện đến bác sĩ đó, mà chỉ bs sản khác thôi.

18. phuongedu

phuongedu

à, đừng đi bs, phòng khám lung tung rồi siêu âm đầu dò nhé, hãy đến bs uy tín một chút, mình đã từng sẩy thì nên cẩn thận hơn.

19. maithuhnd

maithuhnd Gối bà bầu 01234.207.888

Tốt nhất là mẹ nó cứ đi bác sỹ sớm để được chỉ dẫn từ đầu cho yên tâm, chúc 2 mẹ con luôn khoẻ mạnh nhé...

20. mexuxu1404

mexuxu1404 Thành viên chính thức

Chào các mẹ!
    Em cũng bị lưu lúc 7 tuần. Htai e vừa mới đăng ký làm lễ cầu siêu cho e bé ở chùa Cổ Miễu - 321 đường Láng. Nếu mẹ nào muốn làm cho e bé nhà mình, thì qua đó đăng ký để nhờ nhà chùa làm luôn cùng đợt với nhóm e nhé (đã có 5 mẹ rồi ạ). Ít nhất khoảng 10 mẹ thì nhà chùa mới làm ạ. Nên các mẹ đến đăng ký để có thể làm lễ cho các bé càng sớm càng tốt các chị nhé!