kết quả từ 1 tới 8 trên 8
    Click:

Cám ơn
    11
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Mình mổ đẻ thì nên kiêng ăn những gì

Các mẹ cho mình hỏi, mình phải mổ khi sinh em bé, mình sinh bé hôm 06\01\12 (Hôm nay là được 23 hôm rồi), vậy bây giờ mình nên ăn những loại thức ăn gì và tránh những loại thức ăn gì. Khi nào thì mình có thể ăn cá, tôm ... (nói chung là những loại thức ăn tanh).
    Không biết có phải thiếu sắt không mà mình hay thấy choáng, mỏi mệt, mình có phải uống viên sắt không ? và nên uống loại viên sắt nào.

Nơi Cư Ngụ
    LinhLangnha1-Đocngu nha2
    Click:

Cám ơn
    136
    Được cám ơn 279 lần trong 234 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Mình mổ đẻ thì nên kiêng ăn những gì

Kinh nghiem to sinh mo lan 2 to an tat ca nhung thuc an bo duong k kieng 1 thu j ca. Thit, ca, tom, cua an nhieu de con co du sua cho con bu. (do la loi khuyen cua bac si) to k nghe theo kinh nghiem cua cac cu. Ban chi kieng nhung do nep so vet khau sung thoi.

3. Người dưới đây đã cám ơn Tomcon05 về bài viết hữu ích:

dungtrangbg (01-30-2012)

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM:Tư vấn và hỗ trợ các mẹ giảm béo nhanh 0932066389,,, web diatheduc.com
    Click:

Cám ơn
    13,040
    Được cám ơn 29,782 lần trong 19,730 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    32 (100%)

E nghe nói mổ thì kiêng ăn đồ nếp chị ah, sợ sưng vết mổ, cua, tôm thì kiêng mấy tháng cho mọi ng dù sanh thường hay mổ, ko ăn uống đồ chua, em chuần bị sanh chưa nghe tư vấn của BS, nhưng mà kinh nghiệm của những ng đi trc, bà nội em nói chắc fai ráng làm theo có thờ có thiêng có kiêng có lành mà, có thể chưa tác dụng ảnh hưởng ngay bây giờ nhưng về sau này chị ah. chúc mẹ con chị khỏe mạnh nhé

5. Người dưới đây đã cám ơn đĩa thể dục về bài viết hữu ích:

dungtrangbg (01-30-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    4,744
    Được cám ơn 8,167 lần trong 5,824 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

23 ngày, vết mổ đã cơ bản lành, bạn chỉ cần kiêng đồ nếp, rau muống. Còn lại ăn được tất.
    Thực ra,c ác mẹ có sinh thường bây giờ thì cũng thường bị rạch và phải khâu rất nhiều, chứ cũng ko phải là ko bị khâu đâu.

Như mình, bác sĩ bảo ko kiêng gì cả, nên mình ăn cả thịt bò kho, tôm thì nhà mình làm ruốc tôm và ăn từ sớm, ăn để co dạ con, đến lạnh bụng như thịt ngan mà hơn 1 tháng mình đã ăn rồi. Cá kho và cá chép hấp mình cũng ăn trong tháng đầu luôn, đổi bữa đi chứ ăn mỗi thịt lợn nạc thì mẹ ăn ko ngon, ăn làm sao nhiều được, làm gì có sữa cho con. Mẹ khỏe thì con mới khỏe và có sức để chăm con khỏe được bạn à.

7. Người dưới đây đã cám ơn phuongedu về bài viết hữu ích:

dungtrangbg (01-30-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    4,744
    Được cám ơn 8,167 lần trong 5,824 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Trích Nguyên văn bởi dungtrangbg View Post
    Các mẹ cho mình hỏi, mình phải mổ khi sinh em bé, mình sinh bé hôm 06\01\12 (Hôm nay là được 23 hôm rồi), vậy bây giờ mình nên ăn những loại thức ăn gì và tránh những loại thức ăn gì. Khi nào thì mình có thể ăn cá, tôm ... (nói chung là những loại thức ăn tanh).
    Không biết có phải thiếu sắt không mà mình hay thấy choáng, mỏi mệt, mình có phải uống viên sắt không ? và nên uống loại viên sắt nào.
    Bạn có thể uống Procare, viên thuốc bổ tổng hợp dành cho bà bầu ấy, hoặc uống viên sắt và canxi mà bác sĩ kê cho bạn trong thời gian bạn mang thai ấy.

Các bà đẻ mà chỉ ăn thịt lợn rang với rau ngót cả tháng rồi chân run, thiếu canxi thì ráng chịu, hic hic, phải ăn đầy đủ thì sữa mới có chất lượng cho con bú. Thời điểm này, con bú sữa mẹ là lấy đi thành phần canxi trong mẹ rất nhiều bạn nhé.

9. Người dưới đây đã cám ơn phuongedu về bài viết hữu ích:

dungtrangbg (01-30-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    261
    Được cám ơn 2,223 lần trong 333 bài
    Điểm đánh giá
    8 (100%)

Mình cũng sinh mổ và ăn uống ko kiêng khem cái gì quá, bổ sung đủ chất thì sữa cho con mới tốt được.

11. Người dưới đây đã cám ơn dudu82 về bài viết hữu ích:

dungtrangbg (01-30-2012)

Click:

Cám ơn
    42
    Được cám ơn 53 lần trong 43 bài
    Điểm đánh giá
    0

Tớ cũng chỉ kiêng đồ nếp và chịu khó ăn rau ngót. Nhưng mùa này thì lấy đâu ra rau ngót mà ăn nhỉ? Mà nếu có thì cũng không nên ăn.

13. Người dưới đây đã cám ơn hoahongthang4 về bài viết hữu ích:

dungtrangbg (01-30-2012)

Click:

Cám ơn
    344
    Được cám ơn 360 lần trong 340 bài
    Điểm đánh giá
    0

mình cũng sinh mổ và k kiêng ăn gì, trừ mực và tôm vì sợ bị lồi thịt chỗ vết thương, mà cũng có thể do cơ địa mỗi người khác nhau nên k bị lồi vết thương. ăn nhìu rau và chất tươi để dễ đi ngoài vì sau sinh thường ít vận động và ăn nhìu đạm.

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ