Hà Nội: Shop Cún & Lu - Thời trang độc đáo , chất lượng tuyệt hảo ( tầng 10 mới xây ).

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Cun & Lu, 30/1/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

Năm mới , tớ mở topic mới - chào đón các mẹ đến mua sắm cho các con tại shop Cún & Lu .
    Chúc các mẹ 1 năm hạnh phúc và may mắn , các con mạnh khỏe ngoan ngoãn .

Vẫn các nhãn hàng truyền thống của shop tớ : Gap , Gymboree , Crazy8 , Jannie and Jack ,Oskosh , Vert Baudet , Catimini .. mở hàng đầu năm - nhà tớ hiện đã có đủ các nhãn hàng này .
    Nhiều mẹ khách hàng mới  hỏi về áo IKKS : áo trông ntn , hãng này sao đắt thế , tại sao ko thông dụng ( mới nghe thấy lần đầu ) ...
    tớ đã chụp hình từ mấy hôm , nhưng vì quá bận nên ko post bài giới thiệu tỷ mỷ về mẫu áo này . Hôm nay thư thả mới post bài trả lời cho các mẹ đây . Hy vọng sau này tớ ko phải giới thiệu lại về nhãn hàng này nữa .
      Brand IKKS được biết đến như 1 nhãn hàng thời trang cao cấp tại Pháp . Thông tin về hãng ko republic rầm rộ như các nhãn hàng cao cấp " đồng hương " khác như Catimini , Dior  .. . Thị trường của hãng cũng  chỉ giới hạn ở châu Âu và Bắc Mỹ . Theo tớ nghĩ , một trong những lý do đó là phong cách của IKKS rất Pháp ( thiên màu trầm như ghi đá , xám đen , đen , hồng bợt hoặc xỉn màu ) và nổi loạn theo phong cách rock ( ở 1 số mẫu tuổi teen ).
     Trong Slogan giới thiệu về áo khoác cho trẻ em của hãng : có thể thấy ngay tiêu chí về chất lượng và tiêu chuẩn về SP của IKKS theo các thứ tự ưu tiên ( được in t[rên tag giấy treo trên áo ):
      - Safe : an toàn được xếp vào ưu tiên số 1 . SP của IKKS ( nhất là cho trẻ em ) được chăm chút tỷ mỷ tới từng chi tiết ( made with a lot of care ) . VD với mẫu áo khoác 2 in 1 này : thực sự ấm và làm từ chất liệu bền hơn .Bạn ko bao giờ phải lo lắng xem con bạn mặc thế đã đủ ấm chưa ? cổ áo có bị gió lùa ko ? mũ có bị lật khi gió to ? tuyết có rơi vào mắt ???
     Phần mũ phía trên có thể tháo khuy và mở ra rộng hơn , fermetuya kéo dài qua cổ nên khi bé quên quàng khăn - bạn có thể yên tâm là gió lạnh vẫn ở bên ngoài áo . Vạt áo phía trong to bản , mép vạt cao nên cũng ko cần lo lắng phần củ khóa fermertuya bằng kim loại  làm đau hay làm lạnh cằm con bạn .

- Modern : Thời trang và luôn luôn thời trang - điều này là đương nhiên vì IKKS là nhãn hàng designer . Hãng có chuyên gia thiết kế riêng , SP cập nhật theo xu hướng thời trang thế giới từng mùa . Các bộ sưu tập của hãng ko những cập nhật về kiểu dáng mà còn về chất liệu , phong cách .. Chất liệu vải cao cấp cùng phụ liệu tinh tế làm nên IKKS như ngày nay .
     Chất liệu vải áo khoác này cực mềm , dệt sợi chéo nhưng lại có độ bóng mờ ( là loại chất liệu vải đắt tiền vì ngoài chi phí giá thành cao còn có  ưu điểm là rất lâu cũ , độ bắt sáng tốt tạo cho SP sự sang trọng mà các loại vải dệt dọc ko có ).
     - Adjustable : tiện dụng , dễ thích nghi . 
     Áo khoác 2 in 1 gồm 2 áo : 1 áo 3 lớp bên ngoài , 1 áo gile 3 lớp bên trong . Có thể tháo rời thành 2 áo theo nhu cầu sử dụng :
     Nhược điểm của các loại áo 2 in 1 là hay bị cộm do quá dày . Riêng IKKS không gặp phải điều này : chất liệu bông giữa 2 lớp  áo bên ngoài và lót bên trong là bông  hạt liền tấm chất lượng hảo hạng ( nguyên liệu may chất lượng cao chính là ưu điểm của IKKS , cũng chiếm tỷ lệ lớn trong giá thành SP của brand này )- vì thế áo rất ấm nhưng lại mỏng và nhẹ . Lớp áo gile bên trong cũng được may rất đẹp và cầu kỳ để con bạn vẫn cực kỳ sành điệu và thời trang khi chỉ mặc duy nhất 1 áo gile này . Phần lót của áo gile là lớp nỉ giữ nhiệt ( phần giữa vẫn có 1 lớp bông mỏng ) . Khi tiết trời đại hàn : bạn có thể ghép 2 áo thành 1 - ấm ko thua kém 1 chiếc áo lông vũ với tỷ lệ lông 85/15 .
     Áo rất mềm , nhẹ và cực thoải mái khi cử động .
    - Áo cực kỳ bền và không bị nhanh cũ nhờ chất liệu vải ( như đã nói ở trên ) . Với các mẫu áo khoác của IKKS , bé nhà bạn có thể mặc 1-2 năm ( trừ phi bôi bẩn hay làm rách ) mà vẫn như mới do chất liệu vải ko bị sờn , ko bị bạc màu , dễ làm sạch .
     - Quan tâm đến tâm lý và tính cách tiêu dùng của trẻ em : áo có rất nhiều túi ( hầu như đến 99% trẻ con đều thích các mẫu áo khoác có nhiều túi ) :
        Túi 2 bên sườn để các bé đút tay cho ấm : khác với các mẫu áo của các brand khác - túi chỉ để làm cảnh hoặc lót sơ sài bằng vải cotton ., túi áo này được lót nỉ mỏng cả 2 phía - bé ko đi găng chỉ cần nhét tay vào túi đã đủ ấm như đi găng len .
       Túi bên ngực trái : miệng túi tuy nhỏ nhưng lòng túi khá sâu - bé trai có thể thích nhét bi hoặc 1 số món phụ kiện người máy , hoặc kẹo ..mà ko lo bị rơi vì có khuy bấm nhé 
      - Túi bên ngực phải : được chặn mép bởi 2 miếng dạ may đáp , fermertuya uốn lượn rất cá tính - bên trong chia nhiều ngăn : có ngăn lưới để cất bút như các bố , lòng túi cũng khá sâu và vuông vắn - tha hồ nhét thẻ bakugan hay thẻ siêu nhân :
      Phía trong áo khoác còn có thêm 1 túi bí mật nữa ( cái này người lớn và các bạn ko nhìn thấy đâu ..) , còn có cả tagname để các mẹ có thể ghi tên con cho khỏi thất lạc áo .

Vì tất cả những lý do trên , các SP của IKKS nói chung , áo khoác 2 in 1 này nói riêng - luôn có giá rất đắt . Size bé nhất ( 2T ) tương đương 3,7tr , size to nhất ( 10T ) tương đương 4,3tr . Vì thế , mẹ nào có ý định " om " thì nên om áo này nhé - hàng IKKS khoác 2in 1 luôn là hàng hiếm .
     Con gái có 2 mẫu áo khoác này rất đẹp , cũng vì bận quá nên chưa kịp giới thiệu đây :
     - Áo 3 lớp dáng dài hiệu H & M : áo siêu nhẹ , có bo lưng và độ dài qua đầu gối 
      Màu ghi đá đậm là cản trở lớn với tâm lý các mẹ muốn chọn cho con gái áo khoác có màu sắc tươi hơn 1 chút . Nhưng chi tiết mũ lót lông cừu nhân tạo tháo ra được vừa nữ tính , vừa tiện lợi - đã thuyết phục được nhiều mẹ còn đắn đo :
      Túi chéo ấm áp với nắp túi đậy y như áo người lớn :
      Cửa tay dệt bo gấu , cản gió cực tốt khi đi ra ngoài trời gió :
      Hàng H & M dạo này tấn công mạnh mẽ và thuyết phục tuyệt đối người tiêu dùng châu Á , nhất là lớp trẻ . Vì thế hàng nhái và nối chuyền cũng vô cùng nhiều . Mẫu áo của tớ là " hàng thật , giá thật " - cả lô về đến VN cũng ko có nhiều ( họ bán ngược lên Bắc Kinh gần 2/3 - tớ lấy nốt chỗ còn lại ) nên các mẹ cũng khỏi lo đụng hàng nhé :
      Mẫu này hiện chỉ còn size từ 140 tới 170 - tương ứng chiều cao của bé : từ hôm bỏ ra bán tới giờ , các mẹ mua cặp đôi cho mẹ và con rất nhiều . Dáng áo thì cực đẹp , ko phải nghĩ .

- Áo khoác lông vũ Cherokee : từ trước tới nay , tớ ko chuộng áo khoác 3 lớp cho bé gái của Cherokee lắm - vì lý do ko phong cách như Gap , ko nhiều tiểu tiết như Gym ( nhưng mẫu 3 lớp của Gym lại xấu tệ dù có nhiều tiểu tiết : lý do vì nhiều tiểu tiết nên giá thành đội lên cao , chi phí cho nguyên liệu vải buộc phải hạ thấp . Chất lượng vải áo dệt hoa điệu đà nhưng lại thô , xấu hơn hẳn Gap , vì thế chưa bao giờ tớ nhập áo phao Gym cho bé gái ) . Lô áo Cherokee lần này làm tớ phải lượn lại 2 vòng CH , ko kìm lòng được - cuối cùng cũng ẵm bạn ý về vì lý do xinh yêu quá .
     Mẫu này ko giống với kiểu cách của Cherokee thông thường mà lại điệu đà nữ tính giống hàng của Sanrio dòng Hello Kitty . Gam màu chủ đạo của dòng SP này là tông hồng : từ hồng nhạt tới hồng đậm ngả vỏ đỗ . Mẫu áo đây nhé :
      Mangteau dáng dài màu hồng nhạt :

- Áo mangteau dáng dài : áo dài ngang đùi ấm áp , cổ áo có thêm 1 lớp cổ lông mềm mại điệu đà thắt ruyband rất ra dáng tiểu thư . Khi cần có thể tháo cổ lông ra được :
     Chi tiết túi :
     Vải áo dệt vân mờ chấm bi rất đẹp và dễ làm sạch nhờ chất liệu vải hơi bóng không  bám bụi. Mẫu áo này có thể kết hợp với váy hay quần jegging đều xinh nhé .

- Mẫu áo khoác Cherokee dáng ngắn :áo có màu hồng đậm hơn mẫu áo dáng dài . Dáng áo to ngang , phù hợp với các bé bụ bẫm :
     Chi tiết thêu điệu đà :
     Phía sau có nơ xinh xinh :
     Ưu điểm nổi trội của mẫu áo này là có thể tháo rời tay thành áo gile theo nhu cầu sử dụng ( Lu nhà tớ cực thích kiểu áo tháo tay thế này - năm ngoái có mẫu áo Next : hôm nào bạn ý đi học về cũng tháo 2 tay áo cho vào cặp rất tự hào - vì ko có bạn nào ở lớp có áo giống như thế ) :
    Cả 2 mẫu áo Cherokee ở trên đều là áo lông vũ ( được may lót cẩn thận , ko hề có 1 cọng lông nào chọc ra ngoài ) được bán tại store của Cherokee ở Hồng Kông , Đài Loan và TQ . Là mẫu mới nhất mùa năm nay với giá bán tại store tương đương từ 1,3tr tới 1,6tr . Hàng xuất dư nên ko đủ size : mẫu áo dáng dài từ 120-140 tương đương chiều cao của bé . Mẫu dáng ngắn chỉ có size 130 . Số lượng tớ còn cũng ko nhiều nhé .

Đại đa số mọi người đều chỉ biết và chuộng đồ accesories của Gap , Gymboree mà ít biết đến dòng Crewcut của J-crew . Nhà tớ trước tới nay cũng mới chỉ có 2 SP của nhãn hàng này là áo len và váy liền ( váy vải thun , số lượng limited ) . Mấy ngày lang thang đọc báo mạng - mới biết Crewcuts là nhãn hàng được các fashionnista cực hâm mộ và trang bị cho các thiên thần nhí của mình:

Những người đam mê thời trang đang chuyền tay nhau và trầm trồ vì những bức hình của Alonso Mateo - cậu bé 4 tuổi sở hữu một vẻ lãng tử với style ăn mặc thay đổi liên tục và cực kỳ phong cách. Trong vô số bức hình với tạo dáng chuẩn như người mẫu chuyên nghiệp của Alonso, người ta thấy icon thời trang nhí diện những món đồ hàng hiệu, mix áo quần, phụ kiện, giày hết sức ăn rơ như thể đã có một bàn tay của stylist chuyên nghiệp.

Nguồn gốc vẻ sành điệu của Alonso bắt nguồn từ mẹ của cậu bé, cô Luisa Fernanda Espinosa - một fashonista chính hiệu. Cô vốn rất mê thời trang nên đã truyền cảm hứng của mình sang cậu con trai đẹp như thiên thần. Hàng ngày, Luisa đều tự tay chọn đồ cho bé Alonso, cô chia sẻ, đôi lúc cậu bé cũng có hỏi ý mẹ trước khi định mang một món đồ nào đó. Marc Jacobs ,Crewcuts, American Apparel, Dior, Kitson Kids là những thương hiệu mà bà mẹ mê thời trang này thường mua cho con trai.

Nguồn :http://ione.vnexpress.net/tin-tuc/t...trai-4-tuoi-lam-fan-thoi-trang-dieu-dung.html

Lần này , tớ nhập được 1 lô hàng accesories cho bé gái gồm cặp tóc , bờm tóc của Crewcuts xinh kinh khủng . Nếu Gym xinh xắn đáng yêu kiểu trẻ con thì Crewcuts lại đẹp kiểu nữ tính và cực kỳ fashionable . Hàng crewcuts rất đắt ( đồ accesories đắt hơn Gym gấp đôi ) , ngoài vẻ đẹp và thời trang , chất lượng nguyên liệu cũng ko phải bàn cãi . Hàng khoảng 2 tuần nữa mới về tới VN , nhưng đang nhàn cư , cộng thêm quá hâm mộ nhãn hàng này , nên tớ cứ up hình mấy mẫu VD trong lô hàng tớ có :

Một số mẫu cặp tóc của Crewcuts còn mạ vàng - lớp mạ bóng đẹp và bền như đồ trang sức của người lớn hiệu Jcrew .
    Giá rổ chắc chắn sẽ hợp lý hơn hàng oder Mỹ nhiều ( kể cả đã sale ).

Mẫu áo len Zara đính xequin này hết đã lâu ,hôm nay dọn kho lại tìm thấy 1 túi . Đợt trước tớ chưa kịp up hình đã bán hết sạch hàng , đợt này up hình " trả nợ " cho các mẹ ở xa ngắm nghía :
     Size từ 3-4 tới 14T , size 3-4 cực ít . Hàng cũng chỉ còn vài chục chiếc thôi nhé . Giá bán : 150K/c.

.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cun & Lu
    Sửa lần cuối: 17/10/2012
  2. muathu_hn

muathu_hn Thành viên rất tích cực

Ðề: Shop Cún & Lu - Thời trang độc đáo , chất lượng tuyệt hảo ( tầng 10 mới xây ).

Năm mới chúc bác & GĐ luôn mạnh khỏe, hạnh phúc để vẫn tiếp tục công cuộc làm đẹp cho các con & các bố mẹ nữa.
    Ah, xí được mặt tiền nhà bác rùi. =D>

Cun & Lu thích bài này.
  3. dongxanhvanang

dongxanhvanang Thành viên Hội Cún

Ðề: Shop Cún & Lu - Thời trang độc đáo , chất lượng tuyệt hảo ( tầng 10 mới xây ).

Em chào bác, chúc bác năm mới luôn vui vẻ, hạnh phúc và luôn thành công trong mọi ý tưởng kinh doanh (rất thiết thực và hấp dẫn). Chúc các gian nhà bác xây luôn đầy ắp niềm vui, tình yêu thương và tiếng cười.

4. InTuLa

InTuLa Thành viên tích cực

Nhân dịp năm mới, vợ chồng em chúc bác và gia đình sang năm mới dồi dào sức khoẻ, vạn sự như ý.

5. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

CHỊ ƠI, EM biết nhà chị qua các mẹ nhưng mà ko có time đi đến chọn đc, thấy các mẹ chọn đc đồ mà em thèm quá, giá mà c up đồ lên nhỉ, e thích đồ con trai nhất là body và đồ sành điệu
    dù gì e cũng chúc c đắt hàng, hôm nào e sẽ phục kích để đến nhà bác

6. meheodinhhoi

meheodinhhoi Thành viên rất tích cực

Chúc mừng bác xây nhà mới, năm mới chúc GĐ bác và các GĐ nhà Cún Lu thật nhiều sức khỏe, may mắn và HP.

7. vungocbaokhanh

vungocbaokhanh Thành viên tích cực

Bác ơi con gai có vẻ ít hơn con giai nhỉ? sao bác mở muộn thế ạ?

8. huong011280

huong011280 Món ngon nhà làm-Nơi tôn vinh những món ăn mẹ nấu

em đánh dấu mùng 9/2 em qua bác :). Chúc bác năm mới đắt hàng.

9. MeBoongbang

MeBoongbang Thành viên tích cực

Năm mới chúc bác và gia đình dồi dào sức khỏe,Cún và lu học giỏi,chăm ngoan!!!
    Chúc năm rồng bác xây thật nhiều tầng mới,lắp thêm thang máy chạy vèo vèo
    Chúc bác năm nay đừng tiền đình hay đãng trí nữa,để có gì còn nhớ đến Bống Tép nhà e:p

10. Mẹ Chi Bầu

Mẹ Chi Bầu Thành viên tích cực

chúc bác & gia đình năm mới nhiều niềm vui mới :)

em đánh dấu phát hihi

11. kinkin2410

kinkin2410 Bắt đầu nổi tiếng

Chúc bác và gđ mạnh khỏe, may mắn, thịnh vượng. Bác ơi hôm tới bác mở hàng có size cho các zai mấy tháng tuổi ko ạ hihi

12. Linh xinh

Linh xinh Thành viên rất tích cực

Chúc bác Hương và gia đinh nhiều sức khỏe, niềm vui trong năm mới.

Em nghe tây đồn đồ hastring hàng hè đẹp lắm hả bác?

13. bu xu

bu xu Thành viên rất tích cực

hóng hàng hè nào..............

14. pregnant

pregnant Thành viên tích cực

Chúc bác đón năm con Rồng nhiều thành công & may mắn!!!!!!!!!!!!!!

15. sun-beam

sun-beam Thành viên tích cực

Em oánh dấu hóng hàng hè. Em cũng được chiêm ngưỡng hastring rồi, chất đẹp màu sắc sặc sỡ.

16. abs2003

abs2003 Thành viên rất tích cực

oánh dấu hàng hè, hè tới con bé nhà em dc 1t rồi bon chen thôi

17. me Nghe coi

me Nghe coi Guest

chúc mừng năm mới bác Hương và gia đình mạnh khỏe, vạn sự như ý:D

18. Mẹ Sun

Mẹ Sun Guest

Cuối năm bác vừa xây nhà mới xong, h bác lại xây tiếp làm em hụt cái mặt tiền. :p
    Em chúc gia đình bác năm mới An Khang Thịnh Vượng, Vạn Sự Như Ý ah.

19. yeutinh

yeutinh Thành viên rất tích cực

Em hụt mất mặt tiền, chúc mừng năm mới bác Hương, chúc bác nhiều sức khỏe để đáp ứng đủ nhu cầu của khách hàng hihi.

20. me_thuyanh

me_thuyanh Bắt đầu tích cực

Chúc mừng bác năm mới , nhà mới lên tầng cao mãi:)&

Cun & Lu thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.