Toàn quốc: SHOP EMILY: Máy XAY TAY ĐA NĂNG ĐẦU INOX BRAUN và MOULINEX giá TỐT.

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Emily, 28/5/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

2. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Mẹ nó ơi, mình tự làm sữa chua rồi lấy luôn sữa chua đấy tách nước đi thì thành phomai tươi. Tách nước bằng cách dùng khăn xô (4 lớp) đặt trong cái rá inox rồi đổ sữa chua vào buộc thật chặt để trong tủ lạnh khoảng 6 tiếng là đc. Mẹ nó thử làm cho con ăn xem nhé.

3. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Các bố các mẹ ơi, hôm nay mình đi vắng, nên mọi người có đăt hàng hoặc cần liên lạc với SHOP EMILY gọi cho số này hộ mình cái nhé:

0936168086, gặp Bá Tĩnh các bạn ạ

4. mẹ Gia Phúc

mẹ Gia Phúc Thành viên chính thức

Em vào vote cho sự nhiệt tình tư vấn của chủ shop. chi cho em xin báo giá ca 4 loại trên luôn nhé, em thắc mắc là nếu có chức năng xay đá thì ko có xắt lát rau củ hả chị? ko tchs hợp cả 2 tính năng đó đc??

5. BongNho

BongNho Thành viên chính thức

Cho to gia cua may nay nhe. Bao som cho to cang nhanh cang tot nhe.

6. linhams

linhams Chuyên hàng UK, US, Nhật, Hàn

Cho mình xin giá Số 2: MR6550 MBC - HC và Máy xay Moulinex DD702 click N mix 600. Tks

7. Mẹ Bunny

Mẹ Bunny Thành viên rất tích cực

Help me!!!
    Có chị nào đã dùng thử máy Moulinex DD702 click N mix 600 của chị Emily rồi thì cho em xin ý kiến vớiiiii. Dùng có thích không ạ, em cứ phân vân mãi là lấy cái máy này hay cái Barun MCA.

@chị Emily: chị ơi bạn giao hàng nhà chị vẫn chưa mang máy tới cho em, làm em lại phân vân không biết lấy cái nào hihi

8. mebegold

mebegold Thành viên mới

mình ở Sài gòn, muốn hỏi giá máy đa năng đầu inox của Moulinex, phí vận chuyển sao vậy bạn

9. Emily

Các bố các mẹ ơi, hôm nay mình có một tin vui, vô cùng vui. Các bố các mẹ hãy chia sẻ với mình, mình không biết nói gì hơn chỉ biết nói rằng mình có nhiều thộng tin để chia sẻ với các bạn lắm

Sửa lần cuối: 16/6/2009
  10. bebong

bebong Thành viên rất tích cực

Chị ơi bắt đâu đi làm ở nơi mới rồi a. Em đang chờ những chia sẻ của chị đây...HI Hi máy thì chưa mua mà cứ đòi hỏi nhiều chị nhỉ.(Em phải đợi em gái em sinh xong chi ạ không dám mua trước.)

Emily thích bài này.
  11. Emily

Em cứ yên tâm, không phải mua ngay đâu, cứ làm như là cứ phải mua ủng hộ chị mới chịu được ý, he he.

12. Emily

Bước đầu ăn dặm

Khi còn nhỏ bé tí teo, ai cũng phải bú sữa. Mèo con, chó con cũng còn phải bú sữa mà. Tuyệt vời nhất là dòng sữa mẹ. Muốn con khỏe mạnh thông minh, bụ bẫm thì bạn phải cố giữ nguồn sữa mẹ. Hãy coi đó là một thứ tài sản vô giá. Sữa mẹ vắt lúc đầu tiên có màu vàng vàng trong trong được gọi là vàng lỏng đấy.

Nhưng rồi con người ta lớn dần lên, ai ai cũng sống chính vì ngũ cốc và các thực phẩm khác.

Nhưng có nuôi con mới hiểu công trình tập cho con ăn nó không hề đơn giản dễ dàng như bạn tưởng.

Bạn hãy đọc trang ….tôi viết về món cháo xay trộn sữa, một món rất ngon, lành, vệ sinh và kinh tế cho bé làm quen với chất bột.

Bây giờ đêm đã khuya, tôi rất muốn viết thật dài, thật nhiều với tất cả tâm huyết của tôi về vấn đề ăn dặm, bởi vì một suy luận rất đơn giản nhưng logic các bà mẹ đi tìm máy xay tay thường là đang cho con ăn dặm mà:

Lúc mới ban đầu, mẹ nấu 1 nồi cháo nhỏ thôi, xay nhuyễn, mỗi bữa lấy ra 1 ít trộn sữa cho bé dùng thử.
    Sau đó vài bữa thấy bé chịu, tình hình ổn, mẹ có thể luộc thêm ít rau củ trộn vào, những thứ lành nhất là bí đỏ, bí xanh, khoai tây, su su, đậu hà lan, hạt sen, hạt sen hơi đầy, chỉ nên cho dùng ít thôi, nhưng hat sen an thần rất tốt, bé dùng hat sen sẽ ngủ ngon lắm.

Sau đó mẹ cho bé ăn mỗi ngày 1 bữa củ quả....rồi tiến tới hai bữa ngọt.
    Lúc này mẹ có thể mua bột để quấy cho bé lạ miệng, sau đó mẹ cứ đan xen, lúc thì cháo xay, lúc bột quấy cho bé thích ăn nhé. Nên nhớ mới tập ăn đừng cho ăn rau ngót, bột sẽ ngái và xác, bé còn dễ bị táo nữa. Nếu cho ăn, phải luộc chín rau ngót rồi xay, lấy nước quấy bột thì cháo mới mềm vị.

Sau đó mẹ thể bắt đầu chuyển sang bột mặn (tháng thứ 4 là cháo xay - hết tháng thứ 6 chỉ là bột ngọt + cháo xay trộn sữa thôi nhé) đến sang tháng thứ 6 là thêm 1 bột măn.

Ba ngày đầu giới thiệu bột măn, mẹ mua 1 lạng nạc thăn, đun lấy nước quấy bột cho con, cho tý rau củ luộc sơ rồi xay nhuyễn vào, cho tí ty dầu ăn vào.

Sau đó mẹ thấy ổn em nên chia 1 lạng nạc thăn thành 6-8 phần, mỗi bữa dùng ít thịt đó cho nước vào xay nhuyễn ra rồi dùng nước đó cho bột vào quấy,nếu em dùng cháo xay, thì cho gạo vào nước đó nấu cháo. Hoăc nấu cháo rồi thì đổ nước đó vào quấy 1 lúc, cho ít rau xay, dầu ăn lúc gần bắc ra, mua nước mắm ngon nêm cho bé nhé.

Với kinh nghiệm của mình thì nước mắm Hạnh Phúc nấu bột ngon lắm.

Mẹ cứ nhớ nguyên tắc, giới thiệu cái gì thì trong vòng 3 ngày cho dạ dày bé thích nghi.

Cháo hay bột thì cũng cần đủ nguyên tắc: bột đường + đạm + béo + rau xanh.

Sau khi dùng thịt lơn ổn, mẹ chuyển sang bột thịt bò (nấu với khoai tây, cà rốt, những thứ này cần luộc chín rồi xay nhuyễn trộn vào, su su, đậu hà lan, cà chua hồng. cà chua bi),

Rồi thịt gà (mẹ mua nguyên 1 con gà ta ngon, đem về lọc những chỗ thịt nạc ngon nhất, cho vào cối xay thịt của Braun (cái cối xay khô ý) rồi xay nhuyễn nhừ, sau đó viên thành từng cục độ 20-25 gram cho vào cái đĩa, bọc niloong lại, cho vào ngăn đá tủ lanh, mỗi bữa lấy ra 1 cục cho bé dùng dần, chỗ xương gà và thịt còn lại để người lớn dùng.

Mẹ không nên mua gà công nghiệp vì ko hề ngon lại bị bơm nước bẩn. Còn gà be bé làm rồi ở chợ thì ko ngọt bột đâu.
    Sau này bé lớn em có thể ninh trước cả xương lẫn thịt vài miếng thịt gà ta chặt sẵn nấu cho con, nó ngọt và ngon lắm em ạ. Cháo thịt gà mẹ thả bí xanh, rau cải xanh, cực kỳ ngọt và đúng vị....

Rồi cháo sườn. Mẹ ninh 6 miếng sườn thăn thì chia được 3 suất nước dùng cho ba bữa. Ninh nhừ sườn, Em cho vào ngăn đá khoảng 1h rồi lấy ra hơt hết váng mỡ nổi ở trên rồi gỡ thịt từ sườn ra cho vào máy cùng nước dùng xay nhuyễn, xong lại lọc qua cái rây lọc, Sau đó chia đều ba suất để vào tủ lạnh bảo quản.

Mỗi bữa lấy ra. Cháo sườn mẹ nấu với khoai tây, ca rốt, rau muóng, su hào, bắp cải., nói chung bột ngọt ngon lắm, thơm và ngậy vô cùng. Hôm nào nấu cháo sườn thì mẹ đừng cho dầu vào nữa nhé.

Rồi đến thịt chim cút, trứng, cháo chim cút hạt sen, thả hành mùi băm nhỏ, nêm nước mắm ngon. Nhớ là hành mùi rất nhiều caroten, vô cùng tốt cho bé.

Rồi đến trứng: trứng thì kiểu gì mẹ cũng không cho vào cháo xay nhé, vì tanh lắm, nhưng vào bột quấy thì không sao đâu. Thơm ngon ngậy ngà lắm.

Trứng chỉ lấy lòng đỏ, đánh kỹ, quấy bột chín kỹ rồi ngoáy trứng vào.

Bột trứng thường cho cà chua bi (cà chua trần nước, lọc bỏ vỏ hạt, xay nhuyễn) bột trứng cà chua ăn rất ngon, nếu thêm ít hành mùi băm hay xay nhỏ thì càng tuyệt.
    Có thể nấu bột trứng bí ngô và cho thêm 1 mẩu pho mai nho nhỏ, ngon tuyệt, pho mai rồi thì đừng cho dầu ăn nữa nhé các mẹ.

Rồi đến khi bé 8 tháng mẹ giới thiêu đồ tanh nhé Đầu tiên là tôm đồng, cá quả, các chép đến cua....thế thôi, sau này thì tôm nước lợ, ôi cái con tôm vằn vằn xanh ấy, bột ngon ngọt vô cùng. Cho mình xin nợ các mẹ món bột đồ tanh nhé. Cảm ơn các mẹ đã đọc.

Nào cùng tô màu cho bát bột các mẹ ơi

Sửa lần cuối: 12/1/2010
  13. Emily

Bước đầu ăn dặm

Khi còn nhỏ bé tí teo, ai cũng phải bú sữa. Mèo con, chó con cũng còn phải bú sữa mà. Tuyệt vời nhất là dòng sữa mẹ. Muốn con khỏe mạnh thông minh, bụ bẫm thì bạn phải cố giữ nguồn sữa mẹ. Hãy coi đó là một thứ tài sản vô giá. Sữa mẹ vắt lúc đầu tiên có màu vàng vàng trong trong được gọi là vàng lỏng đấy.

Nhưng rồi con người ta lớn dần lên, ai ai cũng sống chính vì ngũ cốc và các thực phẩm khác.

Nhưng có nuôi con mới hiểu công trình tập cho con ăn nó không hề đơn giản dễ dàng như bạn tưởng.

Bạn hãy đọc trang ….tôi viết về món cháo xay trộn sữa, một món rất ngon, lành, vệ sinh và kinh tế cho bé làm quen với chất bột.

Bây giờ đêm đã khuya, tôi rất muốn viết thật dài, thật nhiều với tất cả tâm huyết của tôi về vấn đề ăn dặm, bởi vì một suy luận rất đơn giản nhưng logic các bà mẹ đi tìm máy xay tay thường là đang cho con ăn dặm mà:

Lúc mới ban đầu, mẹ nấu 1 nồi cháo nhỏ thôi, xay nhuyễn, mỗi bữa lấy ra 1 ít trộn sữa cho bé dùng thử.
    Sau đó vài bữa thấy bé chịu, tình hình ổn, mẹ có thể luộc thêm ít rau củ trộn vào, những thứ lành nhất là bí đỏ, bí xanh, khoai tây, su su, đậu hà lan, hạt sen, hạt sen hơi đầy, chỉ nên cho dùng ít thôi, nhưng hat sen an thần rất tốt, bé dùng hat sen sẽ ngủ ngon lắm.

Sau đó mẹ cho bé ăn mỗi ngày 1 bữa củ quả....rồi tiến tới hai bữa ngọt.
    Lúc này mẹ có thể mua bột để quấy cho bé lạ miệng, sau đó mẹ cứ đan xen, lúc thì cháo xay, lúc bột quấy cho bé thích ăn nhé. Nên nhớ mới tập ăn đừng cho ăn rau ngót, bột sẽ ngái và xác, bé còn dễ bị táo nữa. Nếu cho ăn, phải luộc chín rau ngót rồi xay, lấy nước quấy bột thì cháo mới mềm vị.

Sau đó mẹ thể bắt đầu chuyển sang bột mặn (tháng thứ 4 là cháo xay - hết tháng thứ 6 chỉ là bột ngọt + cháo xay trộn sữa thôi nhé) đến sang tháng thứ 6 là thêm 1 bột măn.

Ba ngày đầu giới thiệu bột măn, mẹ mua 1 lạng nạc thăn, đun lấy nước quấy bột cho con, cho tý rau củ luộc sơ rồi xay nhuyễn vào, cho tí ty dầu ăn vào.

Sau đó mẹ thấy ổn em nên chia 1 lạng nạc thăn thành 6-8 phần, mỗi bữa dùng ít thịt đó cho nước vào xay nhuyễn ra rồi dùng nước đó cho bột vào quấy,nếu em dùng cháo xay, thì cho gạo vào nước đó nấu cháo. Hoăc nấu cháo rồi thì đổ nước đó vào quấy 1 lúc, cho ít rau xay, dầu ăn lúc gần bắc ra, mua nước mắm ngon nêm cho bé nhé.

Với kinh nghiệm của mình thì nước mắm Hạnh Phúc nấu bột ngon lắm.

Mẹ cứ nhớ nguyên tắc, giới thiệu cái gì thì trong vòng 3 ngày cho dạ dày bé thích nghi.

Cháo hay bột thì cũng cần đủ nguyên tắc: bột đường + đạm + béo + rau xanh.

Sau khi dùng thịt lơn ổn, mẹ chuyển sang bột thịt bò (nấu với khoai tây, cà rốt, những thứ này cần luộc chín rồi xay nhuyễn trộn vào, su su, đậu hà lan, cà chua hồng. cà chua bi),

Rồi thịt gà (mẹ mua nguyên 1 con gà ta ngon, đem về lọc những chỗ thịt nạc ngon nhất, cho vào cối xay thịt của Braun (cái cối xay khô ý) rồi xay nhuyễn nhừ, sau đó viên thành từng cục độ 20-25 gram cho vào cái đĩa, bọc niloong lại, cho vào ngăn đá tủ lanh, mỗi bữa lấy ra 1 cục cho bé dùng dần, chỗ xương gà và thịt còn lại để người lớn dùng.

Mẹ không nên mua gà công nghiệp vì ko hề ngon lại bị bơm nước bẩn. Còn gà be bé làm rồi ở chợ thì ko ngọt bột đâu.
    Sau này bé lớn em có thể ninh trước cả xương lẫn thịt vài miếng thịt gà ta chặt sẵn nấu cho con, nó ngọt và ngon lắm em ạ. Cháo thịt gà mẹ thả bí xanh, rau cải xanh, cực kỳ ngọt và đúng vị....

Rồi cháo sườn. Mẹ ninh 6 miếng sườn thăn thì chia được 3 suất nước dùng cho ba bữa. Ninh nhừ sườn, Em cho vào ngăn đá khoảng 1h rồi lấy ra hơt hết váng mỡ nổi ở trên rồi gỡ thịt từ sườn ra cho vào máy cùng nước dùng xay nhuyễn, xong lại lọc qua cái rây lọc, Sau đó chia đều ba suất để vào tủ lạnh bảo quản.

Mỗi bữa lấy ra. Cháo sườn mẹ nấu với khoai tây, ca rốt, rau muóng, su hào, bắp cải., nói chung bột ngọt ngon lắm, thơm và ngậy vô cùng. Hôm nào nấu cháo sườn thì mẹ đừng cho dầu vào nữa nhé.

Rồi đến thịt chim cút, trứng, cháo chim cút hạt sen, thả hành mùi băm nhỏ, nêm nước mắm ngon. Nhớ là hành mùi rất nhiều caroten, vô cùng tốt cho bé.

Rồi đến trứng: trứng thì kiểu gì mẹ cũng không cho vào cháo xay nhé, vì tanh lắm, nhưng vào bột quấy thì không sao đâu. Thơm ngon ngậy ngà lắm.

Trứng chỉ lấy lòng đỏ, đánh kỹ, quấy bột chín kỹ rồi ngoáy trứng vào.

Bột trứng thường cho cà chua bi (cà chua trần nước, lọc bỏ vỏ hạt, xay nhuyễn) bột trứng cà chua ăn rất ngon, nếu thêm ít hành mùi băm hay xay nhỏ thì càng tuyệt.
    Có thể nấu bột trứng bí ngô và cho thêm 1 mẩu pho mai nho nhỏ, ngon tuyệt, pho mai rồi thì đừng cho dầu ăn nữa nhé các mẹ.

Rồi đến khi bé 8 tháng mẹ giới thiêu đồ tanh nhé Đầu tiên là tôm đồng, cá quả, các chép đến cua....thế thôi, sau này thì tôm nước lợ, ôi cái con tôm vằn vằn xanh ấy, bột ngon ngọt vô cùng. Cho mình xin nợ các mẹ món bột đồ tanh nhé. Cảm ơn các mẹ đã đọc.

Nào, chúng ta cùng tô màu cho bát bột nào.

binhdq thích bài này.
  14. Emily

Chẳng hiểu mạng và LCM hôm nay thé nào nữa các mẹ ơi.

15. MeLongAnh

MeLongAnh Thành viên tích cực

Me no oi to muon mua may xay dia chi cua me no o dau nhi

16. MeLongAnh

MeLongAnh Thành viên tích cực

Me no goi lai cho to nhe 0916421069

17. shopbabyus.com

shopbabyus.com Thành viên sắp chính thức

Baby US Nơi hội tụ của những thương hiệu hàng đầu thế giới đến từ Hoa Kỳ dành cho bé yêu của bạn và gia đình bạn.

Các thương hiệu đồ chơi, như Fisher Price, Leap Frog, Playskool, Imaginarium, Crayola , Tomy, Mega Bloks, Woo wee....
    Đồ dùng bình sữa cho bé Adiri, Dr Brown, MAM, NUK, Playtex.....
    Đồ dùng chăm sóc bảo vệ bé Carter, Bright Start, Munchkin, Sassy, the first year.....
    Những siêu xe đẩy Baby Love, Love 'n care, Quick Smart, Jeep chỉ có tại babyus số 4 thọ xương
    Đồ ăn cho bé Gerber, sữa S26,

Vitamin , thực phẩm chức năng cho mọi lứa tuổi Enfamil, Lil'criter, Centrum , Nature Made , Kirkland, Shiff, One a day....

Mỹ phẩm nước hoa Lancome, estee lauder,Elizabeth Arden,Loreal, David Doff, Versace,CK, Burberry...
    Giày dép túi xách Bally, Guess, Nine west, Latico, Oroton, Tony Blanco....

Nhận order các mặt hàng từ Hoa Kỳ

Đến với chúng tôi bạn sẽ yên tâm lựa chọn những sản phẩm chính hãng chất lượng tiêu chuẩn Hoa Kỳ.

Shopbaby US cam kết chỉ bán hàng chính hãng do shop nhập khẩu trực tiếp và không nhập hàng trôi nổi bên ngoài thị trường.

18. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Tiếp nữa nhé, e vẫn chờ bác! Hihi :)

19. Mẹ Rubby

Mẹ Rubby Thành viên đạt chuẩn

Kiu Kiu chị, em sẽ thử tay nghề xem có làm được như bác không, mẹ cháu sẽ bá cáo thành phẩm sau ạ.:p

20. Mẹ Ku Nghé

Mẹ Ku Nghé Thành viên mới

Chị Emily ơi, tình hình là em đã nhận được máy vào chiều thứ 2 rùi ạ. Nhưng đi làm overtime nhiều quá nên về nhà là tối mịt, chưa kịp thử máy cũng như chưa kịp chuyển cho chị tiền ship. Ngày mai em sẽ cố gắng chuyển cho chị và thử máy xem thế nào. Tạm thời thì em chưa rõ lắm về việc chỉnh tốc độ, cụ thể là chỉnh tốc độ (từ 1-15) rồi nhấn nút on/off là ok à chị? Còn cái nút turbo đấy thì dùng như thế nào? Chị tư vấn thêm cho em nhé. Vì em đi làm về trễ quá nên kg tiện gọi điện cho chị hướng dẫn cho nhanh, thôi chị cứ hướng dẫn em ở đây vậy. nếu vẫn "mít đặc" thì em sẽ alo chị nhé.

Emily thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.