Toàn quốc: Nông Sản Ngon -Thực phẩm sạch mỗi ngày-1000 Đồng ĂN RAU SIÊU SẠCH CẢ NĂM

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi nongsanngon, 1/2/2012.

1. nongsanngon

nongsanngon Thành viên rất tích cực

Ðề: Sản phẩm đặc biệt của Nông Sản Ngon - Cá kho làng Vũ Đại

Hi, cám ơn chị ạ.

Mong chị ủng hộ các sản phẩm của nhà em nhé :)

cửa hàng rau sạch hà nội

Sửa lần cuối: 6/12/2013
  2. nongsanngon

Biên Hòa, Đồng Nai bên em cũng chuyển hàng chị nhé. hì hì. Bên em sẽ chuyển phát nhanh vào cho chị ạ :)

Hôm nay bên em có chuyển 1 niêu cá vào Hồ Chí Minh đó chị :)

3. thucdoan04

thucdoan04 Thành viên kỳ cựu

Nghiên cứu rồi sẽ ủng hộ em.....................:D

nongsanngon thích bài này.
  4. nongsanngon

hì hì, em cám ơn chị ạ. Đã nghiên cứu là sẽ okie đấy chị ạ :))

thucdoan04 thích bài này.
  5. nongsanngon

Gà tần Cô Biên nóng hổi vừa thổi vừa ăn đây ạ.

Thưa các mẹ, em xin khẳng định là gà nhà em đảm bảo chất lượng, hoàn toản khỏe mạnh các mẹ nhé. Hàng ngày nhà em vẫn bán gà như bình thường ạ. Vì thế, các mẹ các chị có nhu cầu ăn gà tần thì cứ báo lại nhà em với nhé ạ.

Em then kiu các mẹ ạ ^_^

===========================================================================================

Em xin chào các mẹ.

Nông Sản Ngon xin gửi đến các mẹ 1 món ăn bổ dưỡng, đặc biệt dành cho các mẹ đang có em bé ạ. Đó là món "Gà ta tần thuốc bắc".

Trước giờ các mẹ muốn ăn gà tần thường sẽ phải ra quán mua và phải chờ nếu khách hàng quá đông đúng không ạ? Và nguy cơ là có thể đến lượt mình thì đã hết gà và phải thất thểu đi về đúng không ạ? Giờ nhà e xin cung cấp đến các mẹ, các bác, các anh/chị món ăn nì theo phong cách mới. Được đóng hộp nhựa mang về ạ.

Em xin có đôi lời giới thiệu về món gà tần này của nhà em ạ.

Gà Tần cô Biên – đặc sản Hà Thành

Gà tần là món ăn không còn xa lạ với người Hà Thành. Đi bất cứ nơi đâu, lang thang trên những con phố bán hàng ăn đêm hay trong những hẻm nhỏ Hà Nội ta đều có thể bắt gặp những quán gà tần nghi ngút khói. Mộc mạc dân dã mà thân thương, gà tần đã trở thành nét thương nét nhớ cho bất kì ai từng gắn bó với vùng đất thủ đô phồn hoa mà linh thiêng này.

Bởi lẽ gà tần là món ăn thân thiết và rất đỗi quen thuộc với tôi, một cơ số tên và địa chỉ các quán gà tần ngon tôi đã thuộc nằm lòng. Tuy nhiên, chỉ có một món gà tần mà thực sự ngay từ lần đầu nếm thử đầu tiên đã khiến tôi đăc biệt yêu thích và gắn bó bên tôi lâu đến vậy. Nghĩ về Hà Nội, hiển hiện trong tâm trí tôi là hình ảnh những ngày hè oi ả chen chúc xếp hàng ở quán gà tần cô Biên, là những ngày đông lạnh giá xì xụp từng miếng nước cốt ngọt ngào bên bếp than hồng nghi ngút khói và líu ríu trò chuyện cùng cô Biên. Nơi đã cho tôi món gà tần ngon nhất và những kỉ niệm lưu giữ mãi trong tâm trí ấy là quán gà tần Cô Biên ở phố Đội Cấn.

20 năm trước ở ngõ nhỏ số 285 phố Đội Cấn, cô Biên đã bắt đầu bán gà tần – cái công việc nghe dường như đơn giản, mà lại trở thành kỉ niệm gắn bó với biết bao khách từng ăn. Một bát gà tần đơn sơ mà chứa đựng cả sự tỉ mỉ và nhiệt huyết của cô. Sau hơn 20 năm gắn bó với nghề, gà tần cô Biên đã được nhiều người Hà Nội biết tới như một thương hiệu đặc sản Hà Nội. Chỉ một lần ghé quán chắc chắn khách ăn sẽ ấn tượng bởi món gà tần ngon tuyệt, bởi số lượng người tới ăn đông kín các bàn mà chỉ cần tới muộn một chút thôi là phải tiếc hùi hụi vì các suất đã hết sạch.

Món gà tần nghe qua thì thấy chẳng khó làm, ấy là chỉ đem gà lên hấp cách thủy, nhưng thực ra để có một món gà tần ngon mà không bị nát đòi hỏi sự tỉ mỉ chau chuốt trong từng khâu và đặc biệt là sự tinh tế trong bí quyết của người chế biến.

Gà tần ngon bắt đầu từ khâu nguyên liệu được lựa chọn kỹ lưỡng. Gà được dùng để tần ở quán cô Biên không phải là gà thông thường mà là loại gà mái nhỏ được chọn lọc riêng. Mỗi một con gà sau khi làm sạch còn nặng khoảng 8 – 9 lạng, được cô chia ra thành các phần tương đương với các suất khác nhau như suất đùi, suất cánh, cánh ba (bao gồm hai bên cánh và phần lưng nối liền 2 cánh), nửa con, hay có suất bao gồm cổ, chân, tim, mề. Qua bàn tay pha chế và tẩm ướp của cô, gà sau khi tần xong có mùi thơm phức, vị ngọt, xương bùi, thịt mềm, ăn vào rất vừa miệng. Mỗi một suất gà khác nhau lại có cái ngon riêng tùy theo cảm nhận mỗi người. Có người thích ăn suất đùi nhiều thịt, ngọt bùi, có người lại thích ăn suất cánh để lai rai nhấm nháp.

Góp phần vào vị thơm ngon và bổ dưỡng đặc trưng của món gà tần cô Biên là các vị thuốc bắc như hạt sen, kỳ tử, thục, ngải cứu … Mỗi một vị thuốc bắc đều được cô Biên lựa chọn kỹ càng từ hàng chục loại trong mỗi vị. Đơn cử như Thục, một vị thuốc bắc mà có đến gần chục loại thục khác nhau, mỗi một loại lại cho hương vị, cũng như tác dụng khác nhau. Việc chọn lọc các vị thuốc bắc kĩ lưỡng làm cho món Gà Tần cô Biên thêm bổ dưỡng mà vẫn giữ được hương vị riêng. Tất cả các vị thuốc bắc sau đó được cho cùng với đùi gà vào lon bia và hấp cách thủy trong nhiều tiếng đồng hồ cho tới khi gà trong lon ngấm đều vị thuốc và chín mềm. Do được đun cách thủy trong một nồi kín hơi, khi mới đổ suất gà tần ra đã dậy mùi thơm nức mũi của các vị gà và các vị thuốc bắc. Đâu đó hương nồng của ngải cứu, mùi beo béo, ngậy ngậy của thịt gà, mùi bùi bùi của hạt sen, vị ngọt rất tự nhiên của thịt gà cùng với vị ngọt thanh của Thục, Kỳ Tử, chẳng những không lấn át vị đắng đặc trưng của Ngải Cứu mà còn kết hợp hài hòa tạo thành đặc trưng món gà tần cô Biên . Điều đặc biệt góp phần thêm vào vị ngon ngọt của gà tần cô Biên là ở gia vị đi kèm. Bột canh, tiêu, dấm tỏi, tương ớt và vài lát quất tươi, tất cả hòa quện lại tạo nên nét riêng mà chỉ có gà tần tại quán cô Biên mới có được. Gà Tần cô Biên dễ mua dễ ăn, là món phù hợp cho cả bữa sáng, bữa trưa, bữa chiều hoặc tối.

Gà tần là món rất giàu dinh dưỡng. Theo tây y, trong thịt gà chứa nhiều protein, Vitamin A, B1, B2, C, E, canxi, photpho, sắt, albumin (hàm lượng albumin vượt xa hơn nhiều so với thịt bò, thịt lợn, thịt dê, cá và trong các loại trứng). Bên cạnh đó, thịt gà còn chứa ít li-pit (chất béo), trong đó hàm lượng acid béo không bão hòa vừa đủ tốt cho sức khỏe. Theo đông y, gà tần có tính ấm, không độc, bổ khí huyết, thanh nhiệt, dễ tiêu hóa hấp thu, giảm stress, do đó có tác dụng chữa bệnh, đặc biệt là khi kết hợp với các vị thuốc bắc.

Suốt 20 năm qua, món Gà Tần cô Biên ở phố Đội Cấn đã trở thành món không thể thiếu của nhiều người sành ăn đất Hà thành. Vị đậm đà của thịt gà ta hoà quyện với vị đắng đượm của thục, vị thanh của Kỳ Tử, vị bùi của hạt sen, mùi thơm lừng của nước cốt gia truyền tạo nên một thứ gà không thể lẫn ở đâu khác được.

Gà Tần cô Biên được chế biến từ:
    - Thịt gà mái ta (đùi, cánh hoặc chân) nặng khoảng 800 - 900 gram loại dành riêng cho tần
    - Ngải cứu sạch
    - Hơn 5 vị thuốc bổ trong thang thuốc bắc như Thục, Kỳ Tử, Hạt Sen,...
    - Hoàn toàn không có mỳ chính, đường và các chất bảo quản

Cách thưởng thức: Thưởng thức món gà tần cũng hết sức đơn giản, bạn chỉ cần hâm nóng lại bằng lò vi sóng (loại hộp đựng của nhà em) là có thể dùng được ngay. Và gà tần có thể ăn kèm với bánh mỳ tẩm mật ong. Tuy cách thức chế biến có hơi cầu kỳ nhưng việc thưởng thức lại hết sức đơn giản như bao món ăn khác.

Gà Tần Cô Biên chia làm 3 loại:
    1. Suất đùi => giá là 40k/ 1 suất
    2. Suất cánh => giá là 35k/ 1 suất
    3. Suất chân => giá là 35k/ 1 suất (suất chân có thêm lòng mề nữa các mẹ nhé. Em có up ảnh. các mẹ có thể xem thêm phần ảnh phía dưới ạ. )

Bánh mỳ mật ong kèm ngoài và tính tiền ngoài nhé các mẹ. hehe. Giá là 10k / 1 cái ạ.

Do hàng gà tần khan hiếm trong tháng này, nên hiện nhà em xin tạm dừng cung cấp hàng vào buổi trưa ạ. Mong các mẹ hết sức thông cảm cho em ạ.

Em sẽ chốt đơn hàng vào lúc 16h hàng ngày để tăng số lượng phục vụ các mẹ. Sau đó bên em sẽ giao hàng vào sau 17h cùng ngày ạ.

Em FREE ship khu vực Láng Hạ, Giảng Võ, Ngọc Khánh ạ.

Còn các mẹ ở xa hơn (trong nội thành Hà Nội) em tính phí vận chuyển là 10k - 20k / 1 lần tùy khoảng cách ạ.

Và với đơn hàng từ 3 suất gà tần trở lên, em cũng FREESHIP trong nội thành Hà Nội các mẹ nhé.

Với những đơn hàng đặt vào thứ 7 và chủ nhật, bên em vẫn ghi nhận và sẽ chuyển cho các mẹ vào thứ 2 ạ (các mẹ thông cảm, bên em nghỉ thứ 7 và chủ nhật ạ)

Các chị, mẹ đã ăn gà tần nhà em cho em xin tẹo ý kiến với ạ. hì hì

Em cám ơn các chị, các mẹ.

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

KHUYỄN MÃI ĐÂY !!!!!!!!!

Để khuyến khích các mẹ tiếp tục ăn gà tần em xin đưa ra ƯU ĐÃI ĐẶC BIỆT : MUA 3 SUẤT TRỞ LÊN SẼ ĐƯỢC TẶNG 1 BÁNH MỲ MẬT ONG + MIỄN PHÍ VẬN CHUYỂN TRONG NỘI THÀNH HÀ NỘI.

Mong các mẹ tiếp tục ủng hộ nhà em nha.

Nhưng do hàng khan hiếm nên em chỉ giao hàng vào buổi chiều tối khoảng 5 - 6h thui các mẹ nha.

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Em xin gửi hình ảnh của em nó ạ.

1. Suất đùi ạ.

Đây là hình em nó khi ở trong hộp ạ.

Đổ ra bát thì sẽ như thế này đây ạ.

Cận cảnh em nó đây ạ.

2. Suất cánh:

Đây là hình em nó khi ở trong hộp ạ (có kèm nước chấm các mẹ ạ)

Đổ ra bát thì sẽ như thế này đây ạ

Cận cảnh em nó đây ạ.

3. Suất chân ạ.

Đây là hình em nó khi ở trong hộp ạ.

Đổ ra bát thì sẽ như thế này đây ạ.

Cận cảnh em nó đây ạ.

Các mẹ có thể đặt hàng trên topic nì hoặc lên website của bên em: http://www.nongsanngon.com.vn/ order ạ. Ở trong mục "Thịt,nem,giò,chả" ạ.

Nếu đặt hàng trên topic, các mẹ để lại thông tin cho em theo mẫu sau ạ.

Tên thật của các mẹ:
    Số ĐT:
    Địa chỉ nhận hàng:
    Số lượng hàng đặt:

Em cám ơn các mẹ đã ủng hộ hàng nhà em ạ. hì hì

Mốt số ý kiến nhận xét của các khách hàng gà tần nhà em nhé ạ:

Attached Files:

Sửa lần cuối: 3/5/2012
  6. metengcha

metengcha 094-508-7070

Ðề: Gà tần Cô Biên nóng hổi vừa thổi vừa ăn đây ạ.

oánh dấu món tủ của mình này,tính ra cả ship thì 50k/suất thì hơi cao nhỉ,ra đó ăn thì giá thấp hơn mà nóng sốt nữa.

7. nongsanngon

hì, thanks chị ạ.

Ra đó ăn mà không nhanh chân là hết đó chị. Món này đắt khách lắm mà. hehe.

Chị đặt hàng hôm nay là trưa mai có món gà tần ăn rồi đó chị :D
    cửa hàng rau sạch hà nội

8. nongsanngon

Vẫn còn 4 suất khuyển mại ạ. Các mẹ nhanh tay order đi ạ.

4 phần khuyển mại cuối cùng sẽ là thuộc về ai đây ạ? Mời các mẹ nhanh nhanh đặt hàng ạ.

9. nguyenthithuong

nguyenthithuong Bánh Đa Nem Hà Tĩnh Giòn Rụm

bạn có freeship k?chứ mỗi xuất lại mất 20k là 55k/1 xuất rùi

10. kem-mut

kem-mut Thành viên rất tích cực

bạn ơi, nếu muốn lấy hàng thì qua địa chỉ nào hay là chỉ bán hàng online hả bạn

11. nongsanngon

Dạ, với đơn hàng 1 hoặc 2 suất thì phí ship 1 lần giao là 20k trong ngày ạ.

Nhưng với 3 suất trở lên bên em sẽ freeship trong nội thành và được áp dụng từ hôm nay cho đến hết thứ 6 tuần này, tức là từ 20/2 đến 24/2 ạ (chương trình mới ạ. hì hì)

cửa hàng rau sạch hà nội

12. nguyenthithuong

nguyenthithuong Bánh Đa Nem Hà Tĩnh Giòn Rụm

ok,mình sẽ đánh dấu để thưởng thức

13. me cua Bo

me cua Bo Thành viên nổi tiếng

bạn cho cái địa chỉ đi với, chứ ship mà cũng hết nóng thì cũng chả còn ngon

14. nongsanngon

Dạ, bên em chỉ bán hàng online thôi chị ạ. chị đặt hàng trên website giúp em với ạ. hoặc đặt hàng trên topic cũng đc c ạ.

15. nongsanngon

Dạ chị ơi, bên em chỉ bán hàng online thôi ạ. Chị có thể đặt hàng trên topic hoặc lên site đặt hàng giúp em ạ.
    Bên em lấy hàng và giao cho khách luôn. Chị có thể cho vào lò vi sóng quay lại cho nóng là đc ạ.

Địa chỉ mua hàng trực tiếp là ở ngõ 285 đội cấn chị nhé. Chi rẽ vào ngõ, đi vào 1 đoạn là thấy ngay biển gà tần cô Biên chị nhé. nhưng cô chỉ bán ở đó vào buổi tối thôi chị ạ. và cũng nhanh hết hàng lắm. bên em phải đặt hàng trước và ra lấy mới có đấy chị.

16. phuongthuy1503

phuongthuy1503 Thành viên rất tích cực

hiihih, gà tần cô Biên cũng lên đây bán ah, up phụ bạn. Tớ hồi xưa ngày nào cũng ăn, bây giờ lấy chồng chẳng tiện đường, ko được ăn nữa, nhìn lại nhớ, thèm quá.

17. nongsanngon

Dạ, em cám ơn chị.
    hì, khi nào muốn ăn, chị đặt hàng, bên em sẽ chuyển đến tận nơi cho chị ạ. Không phải ngồi ngoài quán nữa mà ngồi nhà ăn sướng hơn hẳn chị nhì. hehe

18. nongsanngon

Re: Ðề: Gà tần Cô Biên nóng hổi vừa thổi vừa ăn đây ạ.

Hì, em cám ơn các chị nhé. khi nào muốn măm măm gà tần thì nhớ đến nhà em nhé. hì hì.

19. nongsanngon

Re: Sản phẩm đặc biệt của Nông Sản Ngon - Cá kho làng Vũ Đại

Mời các mẹ đặt hàng ạ. Vẫn còn 4 phần khuyến mại nữa ạ.

xin mời các mẹ.

20. xanhthuynguyen

xanhthuynguyen Thúy: 0978060287

Ủng hộ đồng hương................quê chồng