Toàn quốc: Nông Sản Ngon -Thực phẩm sạch mỗi ngày-1000 Đồng ĂN RAU SIÊU SẠCH CẢ NĂM

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi nongsanngon, 1/2/2012.

1. nongsanngon

nongsanngon Thành viên rất tích cực

Ðề: Gà tần Cô Biên nóng hổi vừa thổi vừa ăn đây ạ.

Hic, sorry bạn nhé. Chiều qua mình vào 1 lúc xong lại có việc phải ra ngoài nên không check được thông tin đặt hàng của bạn :( Trưa nay bên mình sẽ chuyển hàng cho bạn nhé.

cửa hàng rau sạch hà nội

Sửa lần cuối: 6/12/2013
  2. nongsanngon

hì, cám ơn bạn đã ủng hộ các sản phẩm nhà mình nhé :x

Trưa nay bên mình sẽ ship hàng cho bạn nhé.hì hì

3. Mecuncon2007

Mecuncon2007 Thành viên rất tích cực

Bạn ơi chiều khoảng 5h giao hàng cho m nhé, trưa k có người nhận.......

nongsanngon thích bài này.
  4. nongsanngon

Mecuncon: okie bạn. Chiều 5h bên mình sẽ giao hàng cho bạn nhé. 2 suất gà tần đùi đúng không bạn? Phí ship là 10k bạn nhé.

Bên mình freeship với 3 suất trở lên bạn nhé. hì hì, bạn có thể đặt thêm 1 suất chân (có thêm cả lòng mề) để không mất phí vận chuyển :D

Sửa lần cuối: 29/2/2012
  5. khoai_tay

khoai_tay Bắt đầu nổi tiếng

Ngon quá .... em đặt gạch nhé .

6. Mecuncon2007

Mecuncon2007 Thành viên rất tích cực

k được free ship thì tớ hủy oder nhé.................

7. nongsanngon

hihi, em cám ơn chị nhé. Chị nhớ đặt hàng nhà em khi có nào lên cơn thèm gà tần nhé ^.^

8. nongsanngon

Ðề: Sản phẩm đặc biệt của Nông Sản Ngon - Cá kho làng Vũ Đại

hì hì, em cám ơn chị ạ. món này công nhận hơi mắc thật nhưng đáng đồng tiền bát gạo đúng không chị? khi nào chị mua ủng hộ nhà em với nhé ^^

9. nongsanngon

Bên mình sẽ giao hàng cho bạn trong chiều nay nhé. Cám ơn bạn đã mua hàng ủng hộ nhà mình nhé :)

10. nongsanngon

Bên mình sẽ giao hàng cho bạn trong chiều nay nhé. Cám ơn bạn đã mua hàng ủng hộ nhà mình nhé :)

11. nongsanngon

Chị ơi, bên em còn nhiều sản phẩm hấp dẫn khác nữa đó chị. Còn rất nhiều sản phẩm khác mà giá cả cũng phải chăng lắm chị. Chị vào website bên em xem hàng của nhà em nha chị. hihi

cửa hàng rau sạch hà nội

Sửa lần cuối: 6/12/2013
  12. lolita-lola

lolita-lola Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi 8/3 này tớ muốn đặt 1 nồi cho nhà mẹ đẻ. Liệu thu tiền 1 nơi & ship hàng đến 1 địa chỉ khác đc ko nhỉ.

13. nongsanngon

Dạ được chị ạ.

Chị cho em địa chỉ nhà mẹ chị với ạ. Bên em sẽ ship đến đó ạ. ah, cả số điện thoại của bác nữa chị nhé. Chị muốn giao hàng vào ngày nào thì cũng ghi rõ giúp em với nhé.

Em cám ơn chị ạ.

14. nongsanngon

Chị ơi, nếu chị muốn tặng cá vào ngày 8/3 thì đặt sớm giúp em nhé. Món này cần phải đặt trước ít nhất 1 - 2 ngày mà chị :)

15. nongsanngon

Mời các mẹ order món cá kh, 1 món quà ý nghĩa cho ngày 8/3 dành cho người phụ nữ yêu thương của mình đó ạ. Mời mọi người ạ....

16. nongsanngon

Nước mắm Hạnh Phúc * Nước mắm Tứ Tuyệt * Nước mắm Đỉnh Hương * Nước mắm Nha Trang đây ạh

Em xin chào cả nhà ạ.

Em nhận thấy có rất nhiều mẹ có nhu cầu muốn mua nước mắm ngon mà chưa tìm đựợc nguồn với giá cả phải chăng.

Em xin mạn phép đưa lên đây cho các mẹ các sản phẩm nước mắm bên em hiện có ạ.

1. Nước mắm Hạnh Phúc loại 60 độ đạm - Xuất xứ từ Phú Quốc - bán rất chạy

Các mẹ có thể nghe nhiều đến sản phẩm này rồi đúng không ạ? Tuy nhiên, em cũng xin gửi đến các mẹ một số thông tin về loại nước mắm nghe tên là đã muốn mua này ạ.

Nước mắm Hạnh Phúc là thương hiệu nước mắm nổi tiếng của vùng đảo Phú Quốc. Những người đã từng thưởng thức loại nước mắm này rất khó có thể quên được cảm giác khi nếm cái vị dìu dịu, ngọt ngào cùng hương thơm quyến luyến hấp dẫn của loại cá cơm đặc sản. Ngay cả những chuyên gia trong lĩnh vực ẩm thực cũng say mê và khó có thể từ chối sự quyến rũ của thứ gia vị đậm đà này. Người ta bảo rằng chỉ có cái nắng chói chang, làn gió man mát, những con cá cơm béo ngậy được chọn lọc kỹ lưỡng cùng với loại muối trắng tinh khiết ở Phú Quốc mới tạo ra được hương vị độc đáo đó.

Quy trình chế biến dòng nước mắm cao cấp Hạnh Phúc 60 độ đạm đã được Cục sở hữu trí tuệ cấp bằng Sáng chế và đạt được nhiều bằng khen, giải thưởng cao. Sản phẩm nước mắm Hạnh Phúc kể được kiểm soát chất lượng chặt chẽ với sự hỗ trợ kiểm nghiệm của Viện Pasteur, trung tâm kiểm tra đo lường chất lượng của TP.HCM.

Đặc tính sản phẩm:
    + Vị mặn dìu dịu
    + Màu nâu cánh gián, trong
    + Nước có độ sánh

Hiện nhà em đang có mấy loại trọng lượng khác nhau như sau ạ: sản phẩm nhà em vẫn còn đát dài lắm ạ (tháng 10/2012 ạ) các mẹ có thể kiểm tra đát khi lấy hàng ạ. nên các mẹ yên tâm.

- Loại 650ml => giá là 78k / 1 chai (em xin nợ hình ảnh của chai này, tuy nhiên về hình thức cũng giống với loại 500ml, chỉ là kích cỡ chai to hơn thôi ạ :D )

- Loại 500ml => giá là 68k / 1 chai

- Loại 250ml => giá bán là 39k

- Loại hộp 12 chai 50ml => giá bán là 99k / 1 hộp. Loại này chai nhỏ, 50ml, rất thích hợp để nấu ăn dặm cho các bé nhé ạ.

2. Nước mắm Đỉnh Hương - xuất xứ từ Phú Quốc, được sản xuất tại An Giang ạ.

Hiện nhà em đang có 2 loại trọng lượng khác nhau như sau ạ:

- Loại chai 650ml => giá bán là 120k ạ. Loại nước mắn này là 55 độ đạm các mẹ nha

- Loại hộp 10 chai 50ml, độ đạm 65 => giá bán là 170k/ 1 hộp ạ. Nếu các mẹ muốn mua lẻ 1 chai về ăn thử thì em bán với giá là 18k / 1 chai ạ.

Loại hộp 10 chai 50ml, độ đạm là 72 => Giá bán là 180 k/ hộp. - Loại mới nhà em mới có hàng nha

3. Nước mắm Tứ Tuyệt - xuất xứ từ Phan Thiết ạ.

Hiện nhà em có loại 500ml => giá bán là 50k / 1 chai ạ.

Ngoài ra nhà em cũng đang có loại 330ml => giá hiện tại là 40k ạ
    (món này em chưa chụp ảnh kịp nên nợ các mẹ ạ :D )

4. Nước mắm Chín Tuy- Nha Trang => nghe tên biết xuất xứ luôn các mẹ nhỉ. hihi

Loại này em chỉ có chai 300ml thôi ạ. Giá là 30k / 1 chai ạ. Các mẹ có thể order về ăn thử ạ :D

Các mẹ đặt hàng trên topic hoặc đặt hàng trên website bên em đều được ạ.

Khi đặt hàng trên topic, các mẹ để lại thông tin theo mẫu này giúp em nhé:

Nhà em freeship khu vực Giảng Võ, Láng Hạ, Ngọc Khánh ạ.

Các mẹ ở xa hơn em xin phí vận chuyển là 10k - 20k tùy độ xa gần ạ.

Mời các mẹ ủng hộ món mắm nì của nhà em ạ.

Em cám ơn các mẹ :)

Sửa lần cuối: 14/5/2012
  17. nongsanngon

Ðề: Nước mắm Hạnh Phúc * Nước mắm Tứ Tuyệt * Nước mắm Đỉnh Hương * Nước mắm Nha Trang đây

Em xin up thêm một số thông tin về loại nước mắm Nha Trangnước mắm Tứ Tuyệt

Nước mắm Nha Trang được chắt lọc những tinh túy từ cá cơm vùng biển Nha Trang tạo ra những giọt nước mắm có hương vị đặc trưng, đậm đà của biển, màu vàng rơm, sánh, óng ánh. Nước mắm Nha Trang không chế biến cầu kì, ít dùng nguyên liệu phụ nhưng đậm đà bởi thơm ngon bởi sự đơn giản và tự nhiên của nó. Nước mắm được tạo thành do quá trình phân huỷ lâu dài protein của cá thành nhiều chất đạm dưới dạng axit amin, do đó kích thích ngon miệng và có lợi cho sức khỏe.

Nước mắm Tứ Tuyệt hiệu Cá Cơm là đặc sản nổi tiếng của Phan Thiết. Nước mắm Tứ Tuyệt được coi là tinh hoa của nghề làm mắm. Nước mắm trong veo toả ra mùi thơm phức, được chế biến từ loại cá cơm nguyên chất của vùng Phan Thiết theo một quy trình chế biến công phu và tỉ mỉ, đòi hỏi phải có kinh nghiệm. Cá cơm để làm mắm có nhiều loại như cá cơm sọc tiêu, cơm than, cơm đỏ, sọc phấn, phấn chì, cơm lép... nhưng ngon nhất là cá cơm than và sọc tiêu. Nước mắm Tứ Tuyệt có màu trong, vị mặn vừa phải và đặc biệt rất thơm.

18. nongsanngon

Ðề: Nước mắm Hạnh Phúc * Nước mắm Tứ Tuyệt * Nước mắm Đỉnh Hương * Nước mắm Nha Trang đây

Nước mắm theo cách hiểu thông thường là chất nước rỉ từ cá, tôm và một số động vật nước khác được ướp muối lâu ngày. Nó được sử dụng rộng rãi trong ẩm thực của các quốc gia Đông Nam Á như Việt Nam và Thái Lan, để làm nước chấm hoặc gia vị chế biến các món ăn. Tại miền nam Trung Quốc, nước mắm cũng được sử dụng, nhưng chỉ dùng để làm dầu hay gia vị trong các món súp và thịt hầm.

Trên phương diện khoa học, nước mắm là hỗn hợp muối với các axit amin được chuyển biến từ protein trong thịt cá qua một quá trình thuỷ phân có tác nhân là các hệ enzyme có sẵn trong ruột cá cùng với một loại vi khuẩn kỵ khí chịu mặn.

Nước mắm có thể làm từ cá sống, cá khô; hoặc từ cả các loại sò hến, tôm cua. Một số loại nước mắm được làm từ cá nguyên con, một số khác thì chỉ được từ tiết hay nội tạng cá. Một số loại nước mắm chỉ có cá và muối, một số khác có thể có thêm dược thảo và gia vị. Nước mắm lên men ngắn ngày có mùi tanh đặc trưng của cá. Quá trình lên men dài ngày sẽ giảm được mùi tanh và tạo ra hương vị mùi quả hạch và béo hơn.

Sửa lần cuối: 9/3/2012
  19. nongsanngon

Tại Việt Nam, các vùng miền duyên hải đều làm nước mắm. Nước mắm thường chủ yếu làm từ các loại cá biển (cá cơm, cá thu, cá nục v.v.) và rút chiết ra dưới dạng nước. Tùy theo độ đạm trong nước mắm mà người ta phân cấp độ (nước mắm cốt, nước mắm loại 1, nước mắm loại 2). Một số thương hiệu xuất xứ nổi tiếng của nước mắm có thể kể đến như Nước mắm Phan Thiết, Nước mắm Liên Thành, Nước mắm Phú Quốc, Nước mắm Hải Ngư, Nước mắm Nha Trang, Nước mắm Cát Hải, Nước mắm Đệ Nhất. Chén nước mắm dùng chung giữa mâm cơm được coi là nét đặc trưng cho văn hoá chia sẻ trong ẩm thực Việt Nam.

Tiêu chí truyền thống để đánh giá chất lượng nước mắm nguyên chất là độ đạm - đạm tạo nên hậu vị ngòn ngọt đằng sau vị mặn của muối. Nếu muối có nhiều tạp thì nước mắm thường có vị chát, vị khé. Nên nước mắm ngon trước hết phải có vị mặn không chát kèm theo hậu vị đạm cao, sau đó phải có mùi đặc trưng mà không tanh, không thối.

20. billvanghe

billvanghe Thành viên kỳ cựu

Hình như giá nước mắm Hạnh phúc loại 500ml nhà mẹ nó hơi cao thì phải, mình vẫn thường mua với giá 63k thôi.