Chung nhà nhưng ăn riêng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi daobong, 29/5/2009.

1. daobong

daobong

Từ ngày ăn riêng, chồng ko phải nghe mẹ kêu ca về vợ nữa nên có vẻ yêu vợ hơn. Ăn riêng quen luôn cách, sáng dậy đi chợ mua thức ăn cả ngày, nấu sẵn cơm trưa...! Vui hơn, nhẹ nhành hơn nhưng thiếu đi tình cảm của 1 gia đình theo đúng nghĩa. Buổi tối, ăn xong, mỗi người một nơi... Chồng ở nhà còn đỡ, đi làm thì lại buồn! Con thì cho sang ngoại rồi nên 1 mình thấy lẻ loi! Hôm nay sao mà buồn thế!

Đang tải...

2. sanhdieu_vt

sanhdieu_vt Thành viên chính thức

e thấy kỳ quá, ở chung nhà mà ăn riêng sao sao đó, thà mình ở riêng thì ko sao chứ làm thế BMC bùn lắm

3. Mebeomeo

Mebeomeo Thành viên sắp chính thức

May quá vớ đc BMC ko có tý rì càu nhàu hết cái ì cũng vui vẻ sướng nhất top này rồi, nhưng nếu cãi nhau chắc mẹbéo cũng ra ăn riêng lắm à, mà mấy ông ox ít khi bếp lúc nên có biết thế nào đâu , nói chung ăn riêng cũng có cái hay

4. moon.lady

moon.lady Thành viên chính thức

Em cũng chỉ muốn ăn riêng thôi, vì bố mẹ chồng em khẩu vị buồn cười lắm, bữa ăn thì ứ ự thịt chẳng có tí rau nào, nấu không được cho mì chính gia vị mà chỉ có nước mắm với bột nêm ăn lờ lợ, canh rau cải với cá rô nhưng ko được cho gừng tanh lòm, nấu canh bắp cải bắt cho sấu vào,gà rang thì bắt cho hành ko cho gừng,tôm hấp ko được cho phụ gia như gừng,xả vv.... ăn đến là kinh khủng còn bị nhồi nhét lắm. Chồng em là con thứ nhưng trên là 1 chị đi lấy chồng rồi ko nên vc em được ăn riêng. Em đang bầu mà phải ăn uống theo kiểu đó nhiều lúc như cực hình. BG vc em sợ cơm nhà lắm, chỉ rình bmc đi vắng hoặc cuối tuần về nhà mẹ em ăn cơm thôi ...

5. me&you

me&you Linh Juice -0936009969

hix những gia vị đặc trưng của từng món thì lại ko đc cho vào thì còn gì là ngon nữa nhỉ, may mình ở đc ở riêng ,chưa phải " làm dâu " ngày nào nên cũng thoải mái lắm .Thôi mẹ nó đang bầu bí thì cố gắng lên vậy ;)

6. thanh_thuy4148

thanh_thuy4148 Bắt đầu tích cực

Các mẹ cho em vào chút bầu tâm sự tí.
    em mới lấy chồng được gần 1 năm, chồng em là con trưởng lên phải ở với BMC. MC em là người hà tiện mà em chưa gặp bao giờ.
    2 vc em làm thì lương cũng chỉ đc khoảng 3tr/ tháng. nói chung là chỉ đủ chi tiêu dè sẻn, ở chung với BMC ông bà ấy cũng bằng tuổi như bố mẹ em nhưng chẳng chịu đi làm gì cả. ông có hai con bò đi chăn còn bà thì có con lợn lái, nhà thì chật bảo bán thì ko chịu bán để bẩn kinh khủng trước nhà. em có bầu mua cái gì nhiều một tí thì nói bày vẽ, mua sương xườn thì bảo mua xương hênh cho nó rẻ, bà ấy chẳng chịu bỏ xu nào ra mà xuốt ngày sót ruột. Có hôm nào m bận buổi sáng ko đi chợ đc mà trưa đi làm về mới mua thì bà ở nhà cũng chỉ mua 1 bó rau về luộc nhừ ra song chờ thức ăn về. Chán kinh khủng, muốn ở riêng mà chưa có điều kiện, nhà ông bà chật quá ko ở riêng đc.
    Thấy các mẹ đc ở riêng mà thèm quá. ko biết bao giờ mới có đc bầu trời riêng như các mẹ.

7. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

hic, mẹ chông: vc mày muốn nấu thế nào thì nấu, tao không biết nấu sợ không ngon.
    đi xa về, 11h30 vẫn phải xuống bếp nấu cơm, không nấu thì nhịn đói.
    các chị được mẹ nấu cho ăn là tốt rồi đấy.

8. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

tôi cứ nhìn thấy nick bác này tôi lại ức chế, bác tham gia làm gì topic của chị em:? bác có coi đàn bà ra cái gì đâu, bác gọi các chị em ở đây là con vịt mà còn vào tham gia tình tình hiếu hiếu cái gì không biết?

9. cafebuon

cafebuon Đủ quyền lập Họ

cái cảnh này mình gặp rồi,eo ôi lúc đầu ngại ơi là ngại...nhưng đó là BMC mình muốn thế...và mình cũng XĐ không ở chung lâu nên không sao...

10. daobong

daobong

Thoải mái hơn các mẹ nhỉ, ăn lúc nào thì ăn,ăn gì thì ăn, 2 vc ăn thoải mái luôn, ko ăn, 2 Vc ra quán vẫn ok. Thích hơn nhiều!

11. Talyxinh

Talyxinh Thành viên tập sự

Chị sợ các cụ không cho thôi, nếu được ăn riêng thì tốt quá. Chị cũng thế đấy còn mỗi mẹ chồng thôi nhưng cũng ăn riêng rồi. Được cái mẹ chồng chị rất dân chủ mỗi người có cuộc sống riêng không can thiệp VC chị ăn gì, làm gì, đi đâu... Nhà chị 2 ôsin cơ, buồn cười thế đấy. Nhưng thôi chị thấy thoải mái tinh thần.

12. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

BMC em thì nói sắp tới xây nhà xong cho ăn riêng cho thoải mái ( BMC em không hợp với ox nhà em ,với lại cũng còn thằng e chồng gần 30t nên ông bà cũng k tủi lắm ).Em thì cũng thấy riêng ra thích thật , thích ăn ở nhà thì ăn , hôm nào muốn ra ngoài ăn thì cứ thế mà đi k phải lo ở cơm nước cho mọi người xong mới đc đi .Nhưng em thấy cứ kì kì thế nào ý ,ông bà trông cháu cho mình từ sáng đến tối , về nhà mình cơm nước xong đc nghỉ ngơi còn ông bà thì lại lụi hụi nấu cơm ăn (vì thằng e chồng e nó chả làm gì đâu ạ ) , thấy thương lắm ,mà nếu ăn riêng rồi mình lại chui vào nấu hộ ông bà thì thà ăn chung cho nhẹ , riêng ra làm gì .Chả bít sau bi giờ

13. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Mẹ chồng em :hồi trước ăn chung bà nấu tất vì em cứ nấu món gì là bà chẳng ăn,thế là em cứ kệ cho bà tự nấu ,thế mà mẹ chồng em được thể sang ngay nhà mẹ đẻ em nói xấu em là không biết làm ăn gì !(thế mới tức chứ!)Sinh nhật bà em còn làm hẳn bánh gato phết mứt ngon tuyệt!Thế mà bà chẳng thèm động đũa tới dù chỉ 1 miếng và cũng không cho cậu em trai chồng ăn!Mẹ chồng em bảo ăn mấy cái bánh đó thì bổ béo gì!(Chán luôn)!Bà mẹ chồng em còn kể xấu em với bố chồng hay sao ý mà ông cũng hùa vào nói xấu em với bên nhà mẹ đẻ em rằng em chẳng biết làm ăn gì!
    Em tức mình chẳng gì cũng từng học nữ công gia chánh nấu ăn cực ổn,bọn bạn em lúc nào cũng ước được em đứng bếp!Mà em nấu món nào cũng chẳng thèm động đũa vào?Vậy chả nhẽ em sai trái gì?Mà em còn nhịn nhục nữa,có bao giờ dám hé răng nói với bố mẹ chồng câu nào đâu,lúc nào cũng lễ phép mà!
    Thế là em ăn riêng :cái cảnh 1 nhà mà hai niêu cơm đó!
    Em nấu bếp ở phòng riêng trong cùng,mùi thơm bay ra thế là mẹ chồng em bật quạt ở phòng ngoài chạy vù vù và nói rõ to :để bay bớt mùi (mặc dù lúc đó là mùa đông)
    Nói chung là bây giờ mẹ chồng em chuyển đi ở nhà khác do bố chồng em mới mua nhà!Em với mẹ chồng chưa bao giờ nói chuyện với nhau,chưa bao giờ cãi nhau,nói chung là chỉ mẹ chồng em nói không rõ chủ ngữ kiểu chửi đổng còn em thì câm luôn,không cãi trả cũng không dám dây vào với cụ!
    Nói thật với các đấng phu quân yêu quý là trong mỗi căn bếp có 1 chủ tướng riêng,có cách quản lý riêng,có gu nấu ăn riêng,căn bếp là nơi thể hiện bản lĩnh,cá tính của người phụ nữ,do vậy không thể có hai vị tướng cùng sẻ chia căn bếp được!Hai người có nhiều điểm chung đã đành chứ đã không hợp nhau ngay từ đầu thì có tiếp xúc nữa chứ càng nhiều càng đâm ra ghét nhau hơn!Nhất là tư tưởng các bà mẹ chồng nghĩ rằng con dâu nó cướp tình cảm con trai mình,bây giờ con trai mình chỉ nghe lời vợ nó,và nó lại còn định cướp cả bếp của mình nữa!Do vậy tất cả các món con dâu làm đều chê bai và nói không hợp khẩu vị!
    Các chàng cứ đặt mình vào vị trí của vợ thử xem,ví dụ này như là các chàng đi làm mà ngay từ đầu sếp đã ghét chàng và trù dập chàng rồi thì hỏi liệu chàng có ngoi lên nổi không?Và nhất đây là một bà sếp rất ghê gớm và khó chiều nữa!
    Thôi kết quả của em vẫn là Tự do muôn năm! và Độc lập _Tự do_thì mới có HẠNH PHÚC!

14. Sony Mum

Sony Mum Thành viên tích cực

Hhehehe, giống nhà em cũng ăn riêng nhưng ngồi cùng măm. Cứ nói là thoải mái cực kỳ. Hồi đó thích ăn gì thì không được, khẩu vị mỗi người mỗi khác. Mà cứ toàn là đồ cũ mà xơi. Ăn riêng là chuẩn nhất

15. Sony Mum

Sony Mum Thành viên tích cực

Hoàn cảnh cứ gọi là giống nhau, heheeh

16. MeCunvaNghe

MeCunvaNghe Thành viên tích cực

Có nhà mình là khác không thấy mẹ nào giống. Tớ với con ăn riêng trên gác Nấu bằng nồi cơm điện riêng và bếp từ < nhà có 3 khẩu chung 1 công tơ >
    Chồng tớ và BMC ăn chung ở dưới nhà nấu bằng bếp ga.
    Thỉnh thoảng tớ làm món ax thích để ra cái đĩa mang xuống nhà. BMC có ăn không thì tớ chẳng quan tâm hihi
    Tại vì hồi xưa cũng ăn chung nhưng BMC tớ lại cứ hay chê bai món này thế này món kia, đã thế đang nấu cứ vào để nhòm xem mình cho những cái gì rồi nơi chung phải làm dập khuôn theo cách của bà. BMC tớ thích chỉ đạo lắm
    Lại còn bảo tớ là sướng bỏ mẹ về đây ko phải mua cái bát cái đũa nào "sory các mẹ nhé tớ nói nguyên văn"
    bực mình tớ tuyên bố tớ nấu cho con và ăn luôn trên gác còn ax thích ăn với ai thì ăn tớ tôn trọng ý kiến. Hihi bây giờ thoải mái lắm ko ai dòm ngó thích ăn gì thì ăn. thích làm j thì làm

manukamatong thích bài này.
  17. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Trời! gia đình mẹ này chắc số 1 luôn các mẹ nhờ :)

18. MeCunvaNghe

MeCunvaNghe Thành viên tích cực

hehe vì nhà tớ có ông nội ốm tớ còn có 2 con nhỏ \\:D/ mạnh ai người đấy làm mà hehe. Tớ chẳng ôm hết được, còn đi làm nữa chứ :mrgreen:

manukamatong thích bài này.
  19. diephieutit

diephieutit Bắt đầu tích cực

Đúng là nhà này chẳng giống ai thật

20. daobong

daobong

Chồng bà ở giữua mà ko xử vụ này là bất ổn rồi! Sau này, con cái nó nhìn vaồ chứ! Chồng tôi đc cái ủng hộ tôi nhưng cái gì thấy đúng cơ. Còn BMC bà đúng là hiếm có khó tìm thật đấy!