Chồng tôi là người đồng tính

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi un-ha, 3/2/2012.

1. un-ha

un-ha Thành viên chính thức

chúng tôi lấy nhau đc 5 năm,có 1 cô con gái xinh xắn đc gần 4 tuổi,cuộc sống gia đình rất hạnh phúc,quan hệ tình dục cũng ok, anh là người cũng rất mạnh mẽ, lúc mới cưới chúng tôi 1 tuần 2-3 lần, dần dần khoảng 1 tuần 1 lần, nhưng gần đây có khi 1 tháng chỉ 1-2 lần.khi thì anh kêu mệt, khi thì đổ tại lạnh, và bây giờ khi k thể che giấu đc nữa, anh nói a bị đồng tính, bệnh của anh ngày càng bộc lộ và a k còn cảm giác gì với tôi nữa, anh cũng thừa nhận a có bạn trai và thi thoảng 2 người vẫn hẹn hò và quan hệ. Tôi cũng tìm hiểu về bệnh đồng tính, tôi k trách a đã lừa dối tôi suốt 5 năm qua, ngược lại tôi thương a nhiều hơn, vì thực sự từ trước tới giờ tình yêu của tôi dành hết cho anh.anh cũng nói thôi thì cứ ở với nhau.nhưng tôi phân vân quá, liệu tôi có thể sống với anh đc mãi không khi mà anh k còn cảm giác gì với tôi?và liệu có chút hy vọng nào để a tìm lại đc cảm giác với tôi ko?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi un-ha
    Đang tải...

2. MEPHUONGDUNG

MEPHUONGDUNG Thành viên chính thức

Ðề: Chồng tôi là người đồng tính

chia sẽ cùng chị,chuyện của chị thật là khó xử wá,chắc bây giờ tâm trạng của chị đau khổ lắm .có phải anh đã mắt căn bệnh này từ trước không hay là nó mới bộc phát gần đây thôi,em nghĩ chị nên tìm hiểu kĩ hơn để tìm hướng giải quyết,bởi em cũng đã đọc dược nhiều sách báo cho thấy căn bệnh này cũng có người ức chế được nó chị à.em chúc chị sớm tìm được hướng giải quyết tốt nhất chị nhé!

3. kidslandvn

kidslandvn Kún - 0904 711 027

XIn chia sẻ cùng bạn.
    Mình là trước khi trở thành chồng vợ thì vc bạn đã là những người bạn. Như bạn nói, bạn cũng thất rất thương chồng. Do vậy, nên chăng bạn hãy trở thành một người bạn của anh ý thêm một thời gian rồi hãy quyết định.

lehanako thích bài này.
  4. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Chia sẻ cùng với chị nhé, em thấy chồng chị cũng thật dũng cảm đã nói lên sự thật, còn về phần chị em bít là yêu nhau hạnh phúc gia đình wan trọng hơn, nhưng mà nhhu cầu của con ng cũng ko thể thiếu đc, chị và chồng chị hãy nói chuyện thẳng thắn và đưa ra hướng giải quyết thích hợp chị ah, dù gì cũng là vc 5 năm rùi ah, em lun ủng hộ qđịnh của c, nếu băn khoăn gì đó c cứ chia sẻ các mẹ sẽ góp ý cho chị, chúc chị hạnh phúc

5. un-ha

un-ha Thành viên chính thức

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ.Tôi thật sự rất đau khổ và rất sốc, bao nhiêu nước mắt cũng đã cạn rồi,bây giờ cũng lấy lại được bình tĩnh.cái số của tôi và của anh ấy đều khổ, nhưng tôi hy vọng sẽ thắng đc số phận, cho dù đó là điều cực kỳ khó. Tôi quyết định sẽ ở lại bên anh và dùng tình yêu của mình chữa bệnh cho anh. một time nữa sẽ tính tiếp.một lần nữa cảm ơn mọi người đã chia sẻ.

6. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Ui cảm động trc tấm chân tình của 2 vc chị nhìu lém ít ai đc như thế chị ah, em tin là ông trời có mắt sẽ nhìn thấu tấm lòng của anh chị rùi 1 ngày chị sẽ đc HP, chúc chị sớm vượt wa khó khăn chị nhé, có tin vui báo cho em bít nhé,

7. menghebao

menghebao Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng ko biết nói gì ngoài 2 từ chia sẻ với bạn. Mong bạn sớm vượt qua được chuyện này... Hãy vì con gái yêu của 2 bạn mà có những quyết định đúng đắn nhất nhé!

hung soa thích bài này.
  8. Mẹ Nhâm Thìn

Mẹ Nhâm Thìn Mẹ mũm mĩm, Bố hom hem

Phải xem xem chồng chị là người đồng tính từ nhỏ hay là do người bạn kia làm cho chồng chị như vậy. Em đọc báo thấy bảo đồng tính thực sự thì rất ít, phần lớn là do lệch lạc trong cách sinh hoạt rồi tự nhận mình là đồng tính thôi chị ạ. Nếu chồng chị ko phải là đồng tính thực sự thì khả năng vẫn cứu vãn được gia đình

9. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

Mẹ nó ơi em nghĩ xã nhà mẹ nó bị tác động bởi môi trường thui ý, nghĩa là hiểu lầm giới tính thật của mình, giờ em thấy nhiều trường hợp vậy lắm.

10. nomsua_tb

nomsua_tb Mẹ Trí Tường :X

chia sẻ với chị ,chị hãy cố gắng vượt qua lúc khó khăn này nhé chị là người độ lượng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với chị thôi . cầu mong cs bình an và hạnh phúc sẽ đến với chị :heart:

spin thích bài này.
  11. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Chia sẽ cũng bạn,nếu phải sống như vậy không phải là cách tốt cho cả bạn và chồng bạn.Ghen với người đàn bà thứ ba đã khó rồi...mà đằng này người thứ ba ấy của chồng bạn lại là đàn ông bạn nên suy nghĩ lại nhe.Chúc bạn sẽ vượt qua...

12. Me_belyly

Me_belyly Banned

Xin chia sẽ cùng mẹ nó..Chỉ khuyên là mẹ nó suy nghĩ kĩ trước khi ra quyết định nhé

13. giadinhsukem

giadinhsukem kidsmot.com

Em xin góp ý thẳng thắn với mẹ nó. Nếu nói việc tình dục với vc chỉ là 1 phần nhỏ thì mẹ nó đã mất đi phần nhỏ ấy vì anh xã chỉ xxx cho có. Còn về phần tình cảm thì anh xã vốn đã không có tc với đàn bà nên anh nhà lấy vợ liệu có phải là tình yêu chân thành từ trái tim anh ấy???
    Vậy mẹ nó là gì? Vị trí nào trong anh ấy?
    Cuộc đời còn dài lắm. Mẹ nó vẫn có thể tìm thấy 1 hp mới trọn vẹn cho mình. Liệu sự hy sinh ấy có giúp anh ấy khỏi được căn bệnh mà không có thuốc chữa ko? Mẹ nó hãy suy nghĩ cho mình nữa nhé.
    Vẫn biết là mẹ nó yêu anh xã thật lòng ( ít nhất là trong 5 năm đã qua ) nhưng tới bây giờ, tc ấy với 1 người chồng như vậy liệu có đủ để chị đi hết quãng đời còn lại của mẹ nó không? Sống dựa vào nhau như 2 người bạn song hành ? Nếu mẹ nó có thể trả lời hết những câu hỏi đó thì hãy đưa ra quyết điịnh nha?
    Chúc mẹ nó HP.

14. Me_sau09

Me_sau09 Thành viên kỳ cựu

Mình doc xong ma chang biet noi sao. Chia se voi bạn

15. thaokd.beauty

thaokd.beauty Thành viên rất tích cực

Cũng chia sẻ với chị, em cũng mới lấy chồng được 1 thời gian. Và em nghĩ cuộc sống nếu cứ tiếp diễn thế này ắt sẽ không tốt cho cả 2 người. Với phụ nữ, sự tổn thương về tình cảm và ghen với phụ nữ là việc không thể đừng. Mong chị suy nghĩ tượng tần, và sẽ có quyết định thật tốt cho tương lai của mình!

16. keinthqn

keinthqn Hàng giả hoàn trả gấp 10

Cùng ý kiến với mẹ này. Bạn còn trẻ và tương lai còn dài. Nên suy nghĩ lại và quyết định sớm.

Biết là chia tay là 1 điều khó với bạn và sẽ đem lại cho bạn đau khổ hơn là để sau này bạn sẽ còn đau khổ nhiều hơn.

Chúc mẹ nó sớm vượt qua khó khăn này!

17. mit85hp

mit85hp Thành viên tích cực

Em đồng ý với ý kiến của mẹ này. Đồng tính nhiều khi là do tác động của môi trường bên ngoài, và nếu không phải bẩm sinh thì cẫn có cách giải quyết. Điều quan trọng là chị hãy nhìn lại quãng thời gian trước khi hai người kết hôn, anh chị đến với nhau bằng tình yêu (ai chủ động trước) hay là đến với nhau do mai mối. Nếu đến với nhau bằng tình yêu, chị hãy nói chuyện với anh ấy, xem anh ấy có còn tình cảm với chị nữa không, nếu còn chị hãy cùng anh ấy làm mới lại tình yêu của 2 người. Trong trường hợp hai người đến với nhau do mai mối, tình yêu chỉ có từ phía chị thì chị phải cố gắng gấp đôi.
    Cố lên chị nhé! Em tin và hy vọng hạnh phúc sẽ quay trở lại với chị!

18. phuongmaithi

phuongmaithi Thành viên nổi tiếng

Đồng tính không phải là bệnh cũng không phải là do tác động của yếu tố bên ngoài. Đó là một xu hướng tình dục bình thường giữa hai người cùng giới với nhau. Trên thế giới này tồn tại 3 xu hướng tình dục đó là xu hướng tình dục khác giới (hấp dẫn tình dục với người khác giới), xu hướng tình dục đồng giới (hấp dẫn tình dục với người cùng giới) và xu hướng tình dục lưỡng giới (hấp dẫn tình dục với cả hai giới). Xu hướng tình dục đồng giới và lưỡng giới cũng bình thường như khác giới vậy, chỉ có điều đó là thiểu số mà thôi.

Một người không thể tự quyết định hay thay đổi được xu hướng tình dục của mình, vì vậy rất nhiều bạn trẻ khi biết mình thuộc nhóm thiểu số - đồng tính họ có tâm lý tiêu cực và rất nhiều người tìm đến cái chết. Mọi người cần phân biệt xu hướng tình dục và hành vi tình dục nhé. Hiện nay, có nhóm MSM (những người nam có quan hệ tình dục với nam) nhưng không hẳn tất cả họ đều là người có xu hướng tình dục đồng giới. Có rất nhiều người quan hệ với một người cùng giới với mình vì nhiều yếu tố và cái này thì thường là do ảnh hưởng của yếu tố bên ngoài ví dụ như thử trải nghiệm cảm xúc mới, môi trường sống toàn là người cùng giới... và những người này không được gọi là người đồng tính nhé.

Trong tình huống của chủ top, bạn nói rằng bạn rất yêu chồng vậy bạn có biết tình cảm anh ấy dành cho bạn như thế nào không? Chồng của bạn đề nghị hai vợ chồng tiếp tục sống chung, vậy bạn có chấp nhận việc anh ấy thỉnh thoảng vấn đi "hẹn hò" và quan hệ tình dục với một người đàn ông khác không? Bạn có cảm xúc như thế nào khi nghĩ tới chuyện này? Chưa thể biết được chồng của bạn là người có xu hướng tình dục đồng giới hay lưỡng giới. Song nếu anh ấy cùng có ham muốn tình dục với bạn, đồng thời cũng có ham muốn tình dục với những người cùng giới với anh ấy thì có thể anh ấy là người có xu hướng tình dục lưỡng giới. Giả sử anh ấy là người có xu hướng tình dục lưỡng giới thì việc anh ấy kết hôn với bạn và mong muốn tiếp tục sống chung với bạn hoàn toàn là một điều bình thường. Chỉ có điều bạn có chấp nhận việc anh ấy "ngoại tình" với một người đàn ông khác không mà thôi. Vì vậy, bạn hãy trao đổi thật kỹ với chồng để hiểu hơn về những suy nghĩ, cảm xúc của anh ấy, trên cơ sở tình cảm, khả năng chấp nhận của bạn khi đó hãy đưa ra quyết định của bạn nhé.

Me_Ốc thích bài này.
  19. megialinhx

megialinhx BABYGAP- RẺ- 0974718310

E nghi bang tinh yeu, su bao dung cua c thi a ay se uc che duoc benh thoi, chac la do moi truong nen a sy moi bi nhu vay thoi c sh, c co gang nhe, e mong gd c se som lay lai can bang

20. spin

spin Bắt đầu nổi tiếng

Em thấy anh chồng chị thật khổ. Anh ấy đang tìm cách sống là chính mình. Chị cũng khổ. Tất cả đều không có lỗi, biết trách ai đây...