Cần giúp: Địa Chỉ Khám Mắt Tốt Tại Hà Nội

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi mesusu1408, 29/5/2009.

1. mesusu1408

mesusu1408 Thành viên mới

Mong mọi người chỉ giúp bác sỹ chuyên khoa mắt giỏi tại Hà Nội.
    Cảm ơn mọi người.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mesusu1408
    Đang tải...

2. Me & 4 anh

Me & 4 anh -*- Hội Dê 79 -*-

Bác sỹ Ngọc 159 phố Huế. Bác chỉ khám ngoài giờ thôi

3. vietfloor

vietfloor Thành viên tích cực

Em đi khám ở bênh viện mắt SÀI GÒN - HÀ NỘI (BV tư thôi) ở đoạn Nguyễn Du gần rẽ sang Lê Duẩn thấy rất ổn, chăm sóc khách hàng tốt mà bác sĩ lại toàn giáo sư, trưởng khoa cả. Có lẽ mẹ thử đến đấy xem.

4. anhphuong232

anhphuong232 Banned

mình có một địa chỉ khám mắt tốt lắm, mình biết địa chỉ này được 3 năm rồi, bác sỹ Ngọc ở 113 Phố Huế, mình thường đến khám vào buổi tối.

5. Bông Mập

Bông Mập Thành viên chính thức

Mình hay khám ở chỗ bác sĩ Nga - đối diện với Viện mắt.

6. phuthuychanga

phuthuychanga Banned

Các chị cho em hỏi bác sĩ Ngọc ở địa chỉ 113 và 159 Phố Huế hai bác sĩ khác nhau phải không ah? Và cho em điện thoai liên lạc của bác sĩ Ngọc với ah.
    Mẹ em đi khám mắt ở bệnh viện mắt Trung ương mà mỗi lần khám có một bác sĩ khác nhau có các kết luận khác nhau và lần nào mẹ em cũng phải đi làm các thủ tục y hệt nhau , đi đo mắt, soi mắt ... mà không ai kết luận được gì, bác sĩ này lại chỉ sang bác sĩ kia, cho thuốc về uống rồi đến khám lại, đến khám lại lại lặp lại y hệt như trước, rồi lại có bác sĩ khác lại chỉ sang bệnh viện mắt Sài Gòn Hà Nội để khám, không hiểu các bác sĩ mắt bây giờ làm ăn thế nào nữa.

7. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Em cũng phải đi khám cái mắt

Độ tăng vù vù

8. Me & 4 anh

Me & 4 anh -*- Hội Dê 79 -*-

Là một đấy chắc là mình nhớ nhầm địa chỉ. Bạn cứ đến hiệu thuốc Việt Cường hình như ở 119 phố huế hỏi bs Ngọc khám mắt. Bây giờ bác ý khám mắt ở tầng 2 ngay khách sạn bên cạnh (mình không nhớ tên là KS gì). Mình toàn cho con mình khám mắt ở đấy thôi. Ngày xưa khi cháu mới 25 ngày tuổi mà bị tắc tuyến lệ mình đưa ra bác Ngọc khám, khỏi luôn đi lại đúng một lần. mẹ bạn như vậy nên đến Bs Ngọc đi sẽ thấy khác ngay mà

Sửa lần cuối: 9/7/2009
  9. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Mình muốn hỏi về chữa cận thị (mổ mắt gì đó) thì chắc là nên vào viện khám nhỉ?

10. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Bệnh viện mắt Sài gon- Hà Nội đang hỗ trợ 60% phí mổ mắt laser hình như đến 17/7 thì phải bạn thử tìm hiểu xem

11. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

híc, hôm nay 17/7 rùi. Có lịch nào dài ngày hơn để cho mình còn chuẩn bị thì cho mình biết với nhé, mắt mũi càng ngày càng kém nên cũng muốn "mổ" rùi ...

12. Me Tuan Minh

Me Tuan Minh 098 557 2236

Mình có cô em làm ở BV Mắt SG-HN nói chuyện là nhiều phụ huynh cho con đeo kính cận oan hoặc là số khôg chính xác đâu. Ra đến viện mới biết mà. Nhiều nhà bán kính, đo mắt mà vẫn phải cho con ra BV khám. Có người chỉ cho con khám thôi song không mua kính nhưng em bé cứ đòi mua kính của BV, em bảo là đeo vào nhìn rõ hơn.
    Mình ko phải là người của BV này nhé, chỉ là nghe đứa em kể lại thôi.

13. MeMiMi

MeMiMi Thành viên chính thức

Mình cho con đi khám mắt có thấy mọi người nói về phòng khám mắt ở gần rạp chiếu phim Láng hạ.Bs này chuyên chữa cận thị bằng mát xa và bấm huyệt.Có Mẹ nào biết chia sẻ nhé, mình đang muốn cho con đi chữa mà cũng chưa biết rõ đ/c đó ở đâu.

14. duyanh135

duyanh135 Thành viên đạt chuẩn

Tớ có một chút kinh nghiệm share cho mọi người đây ạ. Cách đây vài tháng tớ bị dị vật bay vào mắt nghe lời đứa bạn vào Viện mắt SG-HN khám, công nhận là BV tư nên họ phục vụ rất nhiệt tình, nhưng đông khách lắm nên xếp hàng ko khác gì viện mắt TW, thấy khách ở đó bảo vì viện mắt TW đông quá nên bệnh nhân chuyển sang bên này nhiều. Tớ đc chỉ định một bác sĩ khám (chẳng nhớ tên), bà ấy săm soi rất kĩ nhưng không nhìn thấy dị vật gì cả (có lẽ mắt kém) nên chuyển tớ sang cho 1 bà khác khám. Bà này cũng khám rất kĩ cuối cùng cũng lôi đc cái dị vật ấy ra (nó nhỏ như sợi tóc dài khoảng 2-3mm gì đấy nằm sâu ở hốc mắt), ngoài ra bà ấy còn bảo tớ bị "viêm mống mắt thể mi" nặng lắm nếu ko điều trị ngay sẽ bị mù, tớ hoảng quá mau thuốc hết gần 1tr nhưng vẫn ko yên tâm, thế là chiều hôm đó phải tức tốc vào ngay viện quân y 103 có ông chú làm phó trưởng khoa mắt (BS Đàm) ở đó để khám lại xem thế nào. Khám xong ông ý bảo ko có vđề gì mới chớm bị viêm thôi, cháu cứ uống thuốc và tra mắt là khỏi :p. BS này vừa là trưởng bộ môn Mắt ở HV quân y luôn vừa là phó trưởng khoa mắt Viện 103. Nếu ai nhà mạn Hà Đông thì nên vào viện quân y mà khám đừng ra tận ngoài này vừa xa mà lại chẳng biết đằng nào mà lần. BV này của quân đội nên cũng ít tiêu cực hơn các BV khác.

Me Minh_tommy thích bài này.
  15. cafebuon

cafebuon Đủ quyền lập Họ

Bé con nhà mình 3 tuổi,khi đẻ bị nhiễm nước ối nên hay đau mắt.Cứ khi nào cơ thể bé mệt mỏi là lại đau mắt chảy nước mắt và nhiều ken.Mình đã cho cháu đi khám ở bệnh viện mắt HN nhưng hok khỏi.Mình có thể đưa cháu đến khám ở đâu?

16. menhocty

menhocty Thành viên mới

Mình cũng có một chút kinh nghiệm xin chia sẻ về địa chỉ khám mắt. Cả mình và ông xã nhà mình đều bị đau mắt, nhưng ở các thời điểm khác nhau. Nhà mình đều đến khám ở bệnh viện mắt Hà nội phố Hai Bà Trưng. Lần đấy mình bị viêm giác mạc còn ông xã bị viêm niêm mạc (mình không nhớ lắm vì lâu rồi), nhà mình chỉ phải đi đúng một lần là khỏi, không phải khám lại. Thuốc mình mua tại cửa hàng dược của bệnh viện. Con bạn bị nhiễm ối và khi mệt mỏi là lại đau chảy nước mắt, mình sợ là do cháu còn bé nên sức đề kháng chưa tốt chăng? bé con có bú sữa mẹ không? Nếu về bệnh hô hấp thì mình có địa chỉ cho bạn còn về mắt thì rất tiếc. Theo mình, trường hợp bé con nhà bạn nên theo một bác sĩ cố định để theo dõi lâu dài cho cháu, như thế sẽ tốt hơn.

Sửa lần cuối: 22/8/2009
  17. Tom_and_jerry

Tom_and_jerry Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Địa chỉ khám mắt tốt tại Hà Nội

em em nó khám ở trường bảo là bị loạn thị chuyển lên bệnh viên mắt hà nội, e cứ phân vân không biết có nên đến đấy k nữa, e thấy mọi ng bảo mắt trung ương uy tín, khám kết quả tốt hơn, mắt sài gòn hà nội cũng nổi tiếng nhưng mà e k biết nên đến đâu, thời gian thì hạn hẹp, em trở nó đi, muốn khám nhanh k phải chờ lại cho kết quả chính xác để còn biết đường mà liệu, nhà e chả ai bị j tới mắt cả, lại dính vào thằng này, khổ thế không biết, các mẹ tư vấn giúp e với

18. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Đợt đấy chồng em bị mắt đỏ hơi nặng nên nghe chị bạn giới thiệu em đến Bệnh viện mắt ánh sáng của bác sĩ gì viện trưởng viện mắt trung ương ở đường TRần Cung đối diện với bệnh viên E đấy.Em thấy cũng đc.Nhưng giá hơi max

19. benhvienmatvietnga

benhvienmatvietnga Thành viên tập sự

Chào bạn
    Bạn hãy đến Bệnh Viện mắt quốc tế Việt Nga Nhà. Địa chỉ: C2, Làng quốc tế Thăng Long, Dịch Vọng, Cầu Giấy, Hà Nội - Việt Nam, điện thoại: 043 7558688. Với đội ngũ các chuyên gia nhãn khoa hàng đầu của Nga, có chuyên môn giỏi và nhiều kinh nghiệm trực tiếp khám và điều trị chắc chắn bạn sẽ hài lòng.

20. Lợn đất

Lợn đất Bắt đầu nổi tiếng

Tớ đang muốn cho cô con gái đi khám vì hồi 4 tháng tớ phát hiện ra bé bị hơi lác lác, tớ tập lại cho bé đến 1 tuổi thì thấy hết nhưng không hiểu sao giờ hơn 3 tuổi rồi thỉnh thoảng tớ lại thấy mắt bé có vấn đề thì phải. Nhờ các mẹ tư vấn giúp tớ xem nên cho bé đi khám ở đâu và chi phí thế nào nhé. Cảm ơn cả nhà nhiều.