Trang 1/27 123456711 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 269
    Nơi Cư Ngụ
    Số nhà 36 ngách 86 ngõ An Trạch 2, Đoàn Thị Điểm, Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    4,480
    Được cám ơn 3,121 lần trong 2,765 bài
    Điểm đánh giá
    5 (100%)

Default GIA VỊ HUẾ ĐẶC BIỆT và NẤM, MĂNG KHÔ CÁC LOẠI, KHAI TRƯƠNG KHUYẾN MÃI HẤP DẪN

Chào các mẹ thông thái, nhân dịp đầu xuân Nhâm Thìn nhà chuotmapkute xin gửi lời chúc sức khỏe, hạnh phúc và thành công đến với tất cả các mẹ, chúc các bé ăn mau chóng lớn, luôn mạnh khỏe chơi nhiều để các mẹ yên tâm công tác và bán hàng ạ. Được sự ủng hộ và động viên khích lệ của các mẹ trong thời gian qua, em xin giới thiệu thêm một số đặc sản Huế nữa để các mẹ thưởng thức ạ. Nhân dịp khai trương topic mới em xin thực hiện các chương trình khuyến mãi sau:

CHƯƠNG TRÌNH GIẢM GIÁ TRÊN TỪNG MẶT HÀNG
    Giảm giá kịch sàn một số mặt hàng mới ạ.

CHƯƠNG TRÌNH KHÁCH HÀNG THÂN THIẾT!
    Các mẹ mua hàng nhà em 1000k (có thể cộng các đơn hàng ạ) thì sẽ trở thành khách hàng thân thiết và sẽ được hưởng chương trình khuyến mãi cực kì hấp dẫn: giảm 5% cho tất cả những lần mua hàng sau! Các mẹ thông thái nhanh chân nhé.
    DANH MỤC GIA VỊ, NẤM VÀ HẢI SẢN KHÔ

SẢN PHẨM GIÁ ĐƠN VỊ GHI CHÚ
    A1 Nấm rơm khô 40k-->38k lạng Khai trương giảm giá 2k/lạng
    A2 Nấm hương 30k-->28k lạng Khai trương giảm giá 2k/lạng
    A3 Nấm Đông Cô 37k-->35k lạng Khai trương giảm giá 2k/lạng
    A4 Mộc nhĩ 13k lạng
    A5 Măng khô 15-->14k lạng Hầm với xương, mộc nhĩ. Món này người Huế thường nấu trong các dịp giỗ
    A6 Kim châm 17k lạng Hầm với xương, mộc nhĩ. Món này người Huế thường nấu trong các dịp giỗ
    B1 Ớt Huế 7k lạng Cay và thơm
    B2 Chanh Huế llạng Ngon, có mùi đặc trưng
    B3 Hành tím 25k lạng
    B4 Tỏi tím 25k lạng Tép bé, màu tím và thơm; khác với tỏi TQ tép to, màu trắng
    C2 Mực khô loại 1 520k kg 1 cân 15 con
    C3 Cá chỉ vàng khô 200k kg
    C4 Cá bò khô 160k kg
    C5 Thịt bò khô miếng 380k kg
    C6 Bò khô sợi 330k kg
    C7 Mực xé tẩm mè 320k kg Ăn ngay, ko cần chế biến
    C8 Cá bò tẩm mè 120k kg Ăn ngay, ko cần chế biến
    C9 Tôm khô
    C10 Cá cơm khô kg
    [/COLOR]

I. NẤM, MĂNG KHÔ CÁC LOẠI
    I.1 Nấm Rơm 40k-->38k/lạng

I.2 Nấm Hương 30k-->28k/lạng

I.3 Nấm Đông Cô 37k-->35k/lạng

I.4 Mộc nhĩ 13k/lạng

I.5. Măng khô 150k-->140k/lạng

I.6. Kim châm khô 17-->15k/lạng
    Hoa kim châm (còn gọi là hoa hiên), khi nở màu vàng chanh, vị ngọt, được trồng ở Đà Lạt. Người Huế rất thích dùng hoa kim châm để chế biến thức ăn, các mẹ thử xem sao nhé.

Tác dụng: trị chứng chảy máu cam, xuất huyết dưới da, trị viêm tuyến sữa, ít sữa, giảm chứng mất ngủ, nóng trong người, giảm bực bội, tốt cho các mẹ đang mang thai.
    Cách dùng: Cắt cuống, rửa sạch, vắt khô rồi chế biến.

Món ăn:

II GIA VỊ HUẾ
    II.1 Ớt Huế

II.2 Chanh Huế

II.3 Hành

II.4 Tỏi

III. MỰC, BÒ, CÁ KHÔ CÁC LOẠI
    V.1 Mực khô biển Lăng Cô loại đặc biệt: 570k/ kg (7- 8 con); 1 con dài 45cm. Giảm giá đặc biệt còn 520k/kg--> túi 0.5kg: 260k
    Mực nhiều phấn, con to, thẳng, thân dày và màu hồng tự nhiên các mẹ nhé. Mực khô ráo nhưng vẫn dẻo dai ạ.

V.2. Mực khô loại 2: 500k/kg; 1 con dài hơn 30 cm. Giảm giá kịch sàn còn 460k/ kg--> túi 0.5kg: 230k
    Mực nhiều phấn, tuy con ko được to bằng loại 1 nhưng vẫn khô, mềm và dẻo ạ.

III.3. Cá chỉ vàng khô 200k/kg túi 0.5kg: 100k
    Chẳng có thứ bậc đáng kể nào trong họ hàng nhà cá, thế nhưng khô cá chỉ vàng nướng đã trở thành món bình dân mà khoái khẩu của bao quý ông khi bước vào quán nhậu. Một vại bia ắp đầy sủi bọt, một đĩa cá chỉ vàng ruộm thơm lừng, thế là đủ cho một cuộc lai rai.
    Khô cá chỉ vàng có thể chiên sốt cà, tỏi, ớt hay kho gừng xì dầu theo kiểu Nhật, nhưng dân nhậu vẫn “kết” nhất món cá chỉ vàng nướng hoặc rán vàng. Chẳng cần tài nghệ gì nhiều, chỉ cần đặt miếng khô đỏ au lên vỉ nướng hay thả vào chảo dầu nóng, canh cho đến khi vàng đều hai mặt và hương thơm tỏa ra ngây ngất không giấu được ai. Khô chỉ vàng to khoảng 3-4 ngón tay, xòe ra như nan quạt, khẽ cong lên dưới sức nóng của than hoa. Lớp da cá nâu óng phồng rộp lên, phần thịt sậm đỏ vừa xem xém dấu than vừa lấp lánh những vệt mỡ dài. Thế là “trăm phần trăm” hết cốc bia sóng sánh vàng. Thú nhất là được tự tay cầm miếng khô cá còn nóng hổi, xé ra làm đôi rồi chấm vào bát tương ớt đỏ tươi. Chạm vào đầu lưỡi trước tiên là vị ngọt ngọt thơm thơm hơi ám khói, chút cay dịu của ớt. Bạn hãy nhai chầm chậm để vị giác bắt đầu bay bổng với cái giòn giòn, mặn mặn của da cá, cái ngọt đừ của sớ thịt đỏ au, mặn mòi mùi nắng chang vùng biển.
    Không chỉ là món nhấm thuộc hàng "bí quyết" của các chị nội trở đảm đang khéo chiều chồng, khô cá chỉ vàng mộc mạc còn là thứ dễ rất "đưa cơm". Những ngày trời lành lạnh, thêm cái mưa rả rích, mùi hương cá nướng thơm lừng dậy lên từ bếp lửa sao mà quyến rũ đến lạ. Chẳng cần thịt thà, lùa vội miếng cơm gạo mới trắng ngần thơm dẻo với miếng khô chấm tương ớt mà ngon đến nỗi không thể dừng đũa.

III.4. Cá bò khô: 160k/kg; túi 0.5kg: 80k

III.5. Thịt bò khô miếng thơm ngon: 380k/ kg--> túi 0.5kg: 190k

III.6. Thịt bò khô sợi: 320k/kg--> túi 0.5kg: 160k

III.9. Tôm khô:

III.10. Cá cơm khô:

Các mẹ đặt hàng theo form này nhé, em cảm ơn các mẹ.

Hướng dẫn chèn Google Form vào bài viết

Các mẹ liên lạc với em theo số: 097 8181 729 Gặp Nhi nhé (em sinh năm 88 ) Địa chỉ của em: Số nhà 36 ngách 86 ngõ An Trạch 2, Đoàn Thị Điểm, Hà Nội. Mọi người đến ngõ An Trạch 2, vào ngách 20, đi thẳng, rẽ trái rồi rẽ phải thì đến ngách 86 nhé.

thay đổi nội dung bởi: chuotmapkute, 03-14-2012 lúc 11:46 AM

2. Những người sau đây 5 đã cám ơn chuotmapkute về bài viết hữu ích này

chacahungquy (02-20-2012), haitintin74 (04-27-2012), mebin190806 (02-26-2012), phukienkt (03-09-2012), Thaobill (04-14-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    4,480
    Điểm đánh giá
    5 (100%)

Default Re: GIA VỊ HUẾ ĐẶC BIỆT và NẤM, MĂNG KHÔ CÁC LOẠI, KHAI TRƯƠNG KHUYẾN MÃI HẤP DẪN

Còn đây là một số lời động viên ưu ái dành cho nhà chuotmapkute ạ
    Trích Nguyên văn bởi Cupid View Post
    Em chuột ơi, tối qua c nấu canh kim châm với nước xương cùng nấm tươi rồi. Ngon và lạ miệng lắm. Chị khoái cái vị giòn giòn của nó. Mà e hướng dẫn c cách chế biến là bỏ phần gốc đi 1 chút đúng ko? C làm như vậy tuy còn sót vài cái ko nhặt nhưng ăn cả cũng ko cứng tí nào, chế biến đơn giản chỉ cần rửa 1-2 lần nước là ok vì có bẩn đâu, nấu thì rất nhanh. Kim châm là hoa, nên phần nhụy hơi có vị đắng nhẹ, nhưng cứ tưởng tượng mình ở HN lại được ăn "hoa khô" Đà lạt với nhiều tác dụng mà thấy sung sướng, he he, tâm hồn ăn uống dào dạt nhỉ.
    Có vẻ ít mẹ quan tâm đến món ăn này nhưng các mẹ nên thử, ngon và lạ, đáng thử lắm. Giòn ngon như nấm kim châm nhưng ko dai bằng (đỡ bị giắt răng, hi hi, mình răng thưa mà, he he)
    Trích Nguyên văn bởi Meyeubibong
    Nha chi moi an ca bo va mam thoi. Ca bo cua e thi khac han ngoai ngoai nay ko he pha bot chut nao, nhung an ca thi chi thay mui vi giong ca chi vang. Con mam thi chi moi lay mot it cham thu thi chi thay mon nay hop an voi thit luoc hon, hoac bun cuon goi an se ngon. Gan giong mam tep. Tom lai la hop voi chi,chi thich an ca bo va muc lam. Mai chi se dua ba ngoai an thu mam cua nha e xem sao vi ba thich an kieu nhu vay. Cam on e nhieu nhe.
    Trích Nguyên văn bởi Me_MinhOc View Post
    mẹ chuột chăm chạy lăng xăng nên mọi ng cũng chăm chạy sang nhà Chuột. he he. htc đc gặp mẹ chuột rùi, mẹ nó trúng phóc con gái Huế. cám ơn mẹ Chuột hôm ấy nha. nấm hương ngon tuyệt

thay đổi nội dung bởi: chuotmapkute, 02-21-2012 lúc 05:05 PM

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    4,480
    Điểm đánh giá
    5 (100%)

Default Re: GIA VỊ HUẾ ĐẶC BIỆT và NẤM, MĂNG KHÔ CÁC LOẠI, KHAI TRƯƠNG KHUYẾN MÃI HẤP DẪN

CHƯƠNG TRÌNH FREESHIP
    Thưa các mẹ, từ nay em thực hiện chương trình freeship như sau ạ: Với các đơn hàng >200k và nằm trên các trục đường dưới đây, nhà mặt phố hoặc ngõ ko sâu, dễ tìm (vì giờ đấy em cũng đói lắm ạ, tìm đường lâu chắc em xỉu mất) thì em sẽ freeship. Nếu ko thỏa mãn các yếu tố trên thì các mẹ giúp em 15k-25k phí ship nhé (những trường hợp này em nhờ người giao ạ)

Tối thứ 2 (từ 20h-21h): Vĩnh Tuy-Minh Khai-Lạc Trung-Kim Ngưu-Trần Khát Chân-Xã Đàn-Tôn Đức Thắng-Đoàn Thị Điểm
    Tối thứ 3, thứ 6 (từ 18h30-19h30): Sân Vận Động Mỹ Đình-Lê Đức Thọ-Hồ Tùng Mậu-Xuân Thủy-Cầu Giấy-Kim Mã- Ngọc Khánh-Giảng Võ-Hào Nam-Đoàn Thị Điểm
    Tối thứ 4 (từ 18h30-19h30): Sân vận động Mỹ Đình-Lê Đức Thọ-Phạm Hùng-Nguyễn Chí Thanh-Đê La Thành-Giảng Võ-Hào Nam-Đoàn Thị Điểm.
    Tối thứ 5, (từ 20h30-21h30): Phó Đức Chính-Thanh Niên-Hùng Vương-Chu Văn An-Tôn Đức Thắng- Đoàn Thị Điểm
    Tối thứ 7 (từ 19h-20h00): Phó Đức Chính-Thanh Niên-Hùng Vương-Chu Văn An-Tôn Đức Thắng- Đoàn Thị Điểm

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    4,480
    Điểm đánh giá
    5 (100%)

Hôm nay em cũng mệt, ngủ sớm thoai. Chúc các mẹ ngủ ngon nhé

Click:

Cám ơn
    20
    Được cám ơn 37 lần trong 37 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: GIA VỊ HUẾ ĐẶC BIỆT và NẤM, MĂNG KHÔ CÁC LOẠI, KHAI TRƯƠNG KHUYẾN MÃI HẤP DẪN

giá tốt oánh dấu hàng của mẹ nó

7. Người dưới đây đã cám ơn SHOP_DungAnh về bài viết hữu ích:

chuotmapkute (02-05-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    4,480
    Điểm đánh giá
    5 (100%)

Default Re: Ðề: GIA VỊ HUẾ ĐẶC BIỆT và NẤM, MĂNG KHÔ CÁC LOẠI, KHAI TRƯƠNG KHUYẾN MÃI HẤP DẪN

Dạ, em cảm ơn chị. Lúc nào có nhu cầu chị ủng hộ em nhé.
    Trích Nguyên văn bởi SHOP_DungAnh View Post
    giá tốt oánh dấu hàng của mẹ nó

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    4,480
    Điểm đánh giá
    5 (100%)

Default Re: Ðề: GIA VỊ HUẾ ĐẶC BIỆT và NẤM, MĂNG KHÔ CÁC LOẠI, KHAI TRƯƠNG KHUYẾN MÃI HẤP DẪN

Em bùn ngủ roài, mai em sẽ chỉnh sửa lại topic cho tử tế ạ.

Click:

Cám ơn
    19
    Được cám ơn 66 lần trong 63 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: GIA VỊ HUẾ ĐẶC BIỆT và NẤM, MĂNG KHÔ CÁC LOẠI, KHAI TRƯƠNG KHUYẾN MÃI HẤP DẪN

Em xây nhà mới à! Ủng hộ em, hàng ngon, giá tốt!
    Ah, dạo này nhà chị đang định đặt bánh của em! Em check PM nhé!

11. Người dưới đây đã cám ơn vuthan2100 về bài viết hữu ích:

chuotmapkute (02-06-2012)

Nơi Cư Ngụ
    A20, ngõ 26 Doãn Kế Thiện
    Click:

Cám ơn
    9,554
    Được cám ơn 3,423 lần trong 2,667 bài
    Điểm đánh giá
    5 (100%)

Buôn bán ác quá em gái ơi. Chúc đắt hàng nhé!

13. Người dưới đây đã cám ơn lan_chi về bài viết hữu ích:

chuotmapkute (02-06-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Đắk Lắk
    Click:

Cám ơn
    6,722
    Được cám ơn 11,020 lần trong 9,582 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

ồ!!lại tung chưởng topic mới, đúng là cô chuột buôn bán kinh thạt đới, làm cái đấu giá vui vẻ phát nào!!!

Trang 1/27 123456711 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ