Kiếp làm dâu thời hiện đại sao khổ tâm quá vậy ?????????????????????????????

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bebin2010, 7/2/2012.

1. me_cafe

me_cafe Thành viên tập sự

Ðề: Kiếp làm dâu thời hiện đại sao khổ tâm quá vậy ?????????????????????????????

Em mới làm dâu đc 5 tháng nay, những tưởng may mắn, mẹ chồng nói nhiều nhưng thấy tỏ ra thương con dâu vất vả.
    Hôm trước, chồng e nóng tính, mắng cả mẹ chồng và e. Rồi chẳng biết 2 mẹ con làm lành nhau như thế nào, giờ mẹ chồng quay sang bảo e là khinh mẹ. Em cũng không hiểu em làm gì sai nữa. (bảo là e coi thường, k trả lời mẹ).
    Em chưa đến mức ghét, nh thấy buồn quá! Những va chạm đầu tiên......

Đang tải...

2. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

Ðề: Kiếp làm dâu thời hiện đại sao khổ tâm quá vậy ?????????????????????????????

e chưa chồng mà các chị cứ nạt em làm e sợ thế chứ, lấy chồng mà như địa ngực tinh thần thế chứ, e thấy nhiều chị nhà e lấy chồng tinh thần thì thoải mái cực kì mối vật chật không được sung sướng, thôi dù sao tinh thần vui sướng tốt hơn còn hơn là lắm tiền, xong lúc nào cũng đau khổ thì heo hon thành ma khô

3. thuathang

thuathang mesu**o**o

mn ah. dau phai chi moi MC moi co con dau. MV cung co con chu, cung phai nuoi con khon lon roi 1 ngay con gai phai lam dau ng ta, phu duong ng ta, neu duoc nha BMC tot thi khong sao, nha BMC xau tinh thi nha vo moi la nha kho chu MC thi kho j, Minh cung co con trai va minh nghi sau nay minh se khong cu xu nhu MC minh bay jo. vi Me de minh hien tai cung dang la me chong cua chi dau minh va me rat tot voi chi dau. me de minh la hinh tuong ma chong minh muon minh huong toi. Cac me biet chong minh muon minh giong me de minh chu khong muon minh giong me chong minh la biet me chong minh the nao roi chu.

4. dongtayycom

dongtayycom Thành viên chính thức

Phụ nữ bây giờ lấy về làm vợ được một người đúng nghĩa khó vô cùng các bạn nữ cũng cần xem lại cách sống

oanhoanh4558 thích bài này.
  5. thuyha1961

thuyha1961

Cố gắng lên bạn. Sướng khổ đôi khi cũng nơi mình. Cố gắng nhường nhịn và lựa mà sống. Nếu hợp thì yêu thương chan hòa, không hợp thì cứ lơ đi mà sống

Có chồng bạn được yêu thương rồi có con bạn sẽ yêu thương và chăm sóc con cái và quên đi những khúc mắc khó chịu

6. missekay_vn

missekay_vn Thành viên nổi tiếng

thì các cụ vẫn dạy khác máu tanh lòng mà . m đi làm dâu có phần vẫn phải nhẫn nhịn . m thấy m vẫn may mắn đi làm dâu cũng đc chiều . mẹ c chiều lắm .

7. lenamaphinh

lenamaphinh Thành viên đạt chuẩn

Thời hiện đại giờ cũng đỡ hơn thời xưa nhiều rồi, nhưng cơ bản là được ở riêng vẫn là thích nhất, ở cùng thì dù có quý nhau thế nào, lâu ngày cũng có chuyện

8. Samsoxoi

Samsoxoi Thành viên chính thức

Công nhận "cuộc chiến" này quả là gian nan các mẹ ạ, nhất là mẹ nào mới làm dâu! Vài năm đầu mình cũng thấy ức chế, thấy lạc lõng lắm! Giờ làm dâu hơn chục năm rồi mới thấy "ngon ngon". Thứ nhất là do giờ mình có tuổi, tiếp cận mọi vấn đề cũng khách quan, lý trí hơn chứ không hoàn toàn cảm tính. Thứ hai là ở thời gian dài mẹ và chồng mới nhìn nhận được con người mình thế nào (ví dụ: qua vài lần mẹ chồng ốm, mẹ già, bệnh tật cần sự chăm sóc). Thứ ba nữa giờ mình kinh tế ổn hơn, ít phụ thuộc... Trộm vía, giờ quý cực, gắt gỏng tí vẫn được quý, không bị giận, không bị ghét, một hôm không về mẹ chồng bảo "mẹ mong con quá", hí, hí...!
    Thôi, mẹ nó chịu khó tí, dần dần sẽ hết mà, miễn mình cứ thật lòng, đừng chống đối... vấn đề quan trọng nữa là mình phải làm công tác tư tưởng cho chính mình, vì mặc nhiên mình không có sự lựa chọn khác nên bắt buộc phải tìm giải pháp chung sống hòa bình thôi! Miễn là chồng mình hiểu, thông cảm cho mình là được!
    Cố lên, cố lên! Không hài lòng cứ lên đây kêu ca cho nhẹ lòng!

yenkem1207 thích bài này.
  9. nguyenngoc0401

nguyenngoc0401 Order hàng Úc

dù mc có tốt đến mấy nhưng cũng không thể tránh khỏi mâu thuẫn. e cũng chán và mệt mỏi lắm rồi

10. yenkem1207

yenkem1207 Thành viên tích cực

haizzzzzz nói đâu xa. mình nè con mới được 6th, 2 vc có kế hoạch dạy con theo phương pháp glen doman, nên mình thuê thêm giúp việc để có thời gian chăm con mà dạy dỗ con, thế mà cả làng, họ hàng 2 bên nhà chồng nhìn mình bằng con mắt như kiểu cái con bé này lười, có mỗi việc chăm con thôi mà cũng không làm được, ai cũng nói kiểu giáo huấn mình, nào là ngày xưa phụ nữ thế này thế kia, 1 nách 2 con mà việc đồng áng vẫn làm tốt...ăn miếng nào, nói gì y như rằng sau các bà nói xấu. thật sự thì tình hình có vẻ xấu đi từ lúc mình sinh con, ai đời cứ hễ vè quê là các bà laị bạnh 2 má cháu ra mà nịnh, chưa kể hôm đầy tháng toàn những ông say r*** cứ hôn môi cháu chùn chụt. biết là quý đấy nhưng quý cái kiểu đó thì em xin chạy. xong rồi cách chăm bé mỗi thời mỗi khác nên mẹ chồng nàng dâu khác quan điểm hậm hực về cũng to nhỏ vói mấy bà tám. chưa kể đến mình ở cữ mẹ đẻ thì vẫn đang đi làm k ai chăm bố đẻ phải xuống chăm cháu 1 tháng rồi mình về tết 7 ngày cho mẹ chồng chăm, vậy mà các mẹ biết gì không? em trai chồng thấy mẹ phải chăm người dưng sót sa, đá thúng đụng nia, mình ăn cơm chan nước mắt. với gd họ mình mãi mãi chỉ là người dưng thôi. ấy vậy mà con mình ngoan học giỏi họ bảo nòi nhà nó giỏi và ngoan, còn ngươc lại thì kêu con mẹ nó không biết chăm con. thật sự ngấy đến tận cổ. chỉ biết đòi hỏi. lúc nào cũng tiền

11. kagome

kagome

Em hiện tại chưa áp lực lắm chắc do không sống cùng BMC và chưa sinh con. Sắp tới ko biết sao?

12. menhungxinh84

menhungxinh84 Thành viên tích cực

Em cũng đang suy nghĩ như chị này,đúng là chồng chỉ chăm chăm về nhà chồng thôi.mấy đêm nay,em cũng nghĩ mãi mà chưa biết cách nào đây

13. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Ở vậy nuôi thân béo mầm hihi

14. nguyentruongdhln

nguyentruongdhln Thành viên rất tích cực

Thấy các mẹ than mà thấy trên đời này có nhiều bà mẹ chồng kinh nhỉ, không biết trước các mẹ ấy đi làm dâu như thế nào mà không thương cho cái cảnh làm dâu.

15. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

mình thấy bh đỡ nhiều rồi thời nay khéo mẹ chồng còn phải nhịn nàng dâu ý