Help minh voi, minh muốn biết từng giai đoạn phát

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi luotbien, 13/11/2006.

1. luotbien

luotbien Thành viên tập sự

Mình mới có con đầu lòng, bây giờ đã được 4 tháng,nhưng cảm thấy bé sao sao ấy . Cân nặng 7,1 kg,lúc sanh 3,2kg. Chưa biết lẩy,chưa ngóc đầu lên đươc.Mình lo lắm . Các bạn cho mình biết bé nhà mình có phát triển bình thường không . Thanks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi luotbien
    Đang tải...

2. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

3. Bố khoai

Bố khoai Thành viên tích cực

Re: Help minh voi, minh muốn biết từng giai đoạn ph

Bạn ơi đừng lo lắng quá nhé, cân nặng của bé như vậy là tốt rôi. Có những bé lại không lẫy đâu, các cụ thường nói là chốn lẫy, có bé lại có đủ : 3 tháng biết lẫy, 7 tháng biết bò, 9 tháng biết đi. Con lớn nhà anhgioto thì cũng chốn lẫy, con nhỏ thứ 2 thì 3 tháng biết lẫy, giờ 7 tháng đang tập bò lại mệt quá bạn ạ, phải luôn có người trông giữ không như chị không biết lẫy lại hay nhàn hơn. BẠn cũng cần bổ sung ăn đầy đủ các loại thức ăn có calxi, thức ăn giầu chất đạm, chứ không phải kiêng khem nhiều để cho bé được hấp thu đầy đủ các chất giúp bé phát triển

4. Me Nhoc con

Me Nhoc con Thành viên mới

Chào LUOTBIEN. Bạn đừng lo lắng quá, cân nặng của bé như vậy là khá tốt, con gái của mình khi 4 tháng thì không nặng như thế đâu :oops: , nhung bu lai la rat cứng cáp.
    Luotbien có thế bế bé bằng cách cho bé ngồi trên 1 tay của mẹ, còn tay kia ôm ngang ngực bé, đầu bé dựa vào ngực mẹ, như thế bé rất nhanh biết ngóc đầu và lật .[/code]

5. puppyken

puppyken thành viên hội Rắn

Re: Help minh voi, minh muốn biết từng giai đoạn ph

Mình nghĩ là không sao đâu. Em bé nhà bạn hơn Ken nhà mình vài ngày đấy .Bé Ken gần 4 tháng rồi nhưng cũng chưa biết lẫy .Bây giờ chàng ta đang tập lẫy ,lật nghiêng được thôi chứ để sấp xuống thì không ngóc đầu lên được vì cổ vẫn còn yếu :lol: :lol: