Thông tin: Dành cho các bạn thích kinh doanh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi hung soa, 15/2/2012.

1. Frankfurt

Frankfurt Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Dành cho các bạn thích kinh doanh

Bạn Hung soa PM cho mình nhé, mình đang muốn tìm đối tác tin cậy.

Đang tải...

2. hung soa

hung soa Quạt điện ThaiLand

Bạn cần đối tác như thế nào, nói rõ hơn được không? Nếu không tiện trao đổi trên Topic thì gửi tin nhăn hoặc email theo ĐC dưới chwx ký, mình rất sẵn sàng hợp tác

Sửa lần cuối: 21/2/2012
  3. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Ý tưởng nhà Bác hay wa nhỉ, em cũng cẩn học hỏi và cân nhắc

hung soa thích bài này.
  4. phuongttt

phuongttt

Đặt gạch...Hóng......................................

hung soa thích bài này.
  5. nam hoa

nam hoa Thành viên chính thức

E hiện nay đang là sinh viên nên thời gian rảnh cũng nhiều. E cũng đang muốn kinh doanh hoặc làm thêm việc j đó. KD E thấy khó nhất là ý tưởng. Nếu ý tưởng tốt thì việc huy động được vốn sẽ dễ dàng hơn. E rất sẵn sàng hợp tác với bác nào có ý tưởng hay và đọc đáo ^^

hung soa thích bài này.
  6. hung soa

Ý tưởng chắc chắn sẽ rất nhiều, hay và độc đáo hay không thì còn tùy theo cảm nhận của từng người bạn ạ. Cái cần nhất là có say mê hay không. Hiện tại bạn cũng có thể đưa ra những ý tưởng dù đơn giản nhất, đừng ngại gì cả. Trên đây mình đã gợi ý một số ý tưởng rồi đó. Nếu bạn chưa biết cách xây dựng ý tương thì mình sẽ hướng dẫn theo KN của mình. Ở Topic này mình muốn sự cộng tác của nhiều người như bạn đó

Sửa lần cuối: 22/2/2012
  7. Frankfurt

Frankfurt Thành viên đạt chuẩn

Mình xin phép " tán " rộng ra một chút nhé:
    Ai đã quan tâm đến vấn đề này phải có tý máu me kinh doanh, vậy Theo bạn, mẫu người kinh doanh phải có đức tính gì?

Mình xin nêu ý kiến cúa mình trước:
    Một typ người kinh doanh không ít thì nhiều phải có những đức tính sau:
    1. Sẵn sàng chấp nhận rủi ro: sự chấp nhận này thể hiện dưới nhiều hình thức, từ thấp đên cao và rất đa dạng : sẵn sàng thay đổi nghề nghiệp, chỗ ở, hoàn cảnh sống, nướng tất cả tài sản, thích cờ bạc đỏ đen…Những mẫu người thích ổn định, chắc chắn thì không thich hợp với kinh doanh.
    2. Tự tin, dám quyết định và dám chịu trách nhiệm: trong kinh doanh nhiều khi phải quyết định một mình và phải chịu hậu quả nếu quyết định sai. Còn sự tự tin thể hiện ở chỗ có đầu óc chỉ huy ( cả nghĩa tích cực và tiêu cực ).
    3. Nhạy bén: thế hệ của mình bị gọi là „có đầu óc con buôn“, bọn này ngửi thấy hơi tiền thì nhanh lắm.
    4. Thích giao tiếp: những mẫu người kinh doanh không thể ngồi một mình để nghiên cứu khoa học, ngược lại người kín đáo, rụt rè không thể làm được việc tiếp thị.
    Ngoài ra có thể kể thêm óc sáng tạo, tài tổ chức… thì nhều nghề khác cũng cần.
    Các bạn bổ sung thêm nhé.

8. hung soa

Bạn nói rất đúng, mình bổ sung thêm: Một người muốn KD thành đạt cần có 3 nhóm tố chất, đó là Kiến thức KD, Kỹ năng KD và Tính cách KD (có phải trên đây bạn dùng từ "Đức tính" không?).
    Nói riêng về Tính cách KD lại gồm có tính chủ động trong công việc, thuyết phục, biết giải quyết tình huống theo cách độc đáo, nhận biết và tận dụng cơ hội KD, hay tim kiếm thông tin, có trách nhiệm hoàn thành công việc và các hợp đồng, quan tâm đến chất lượng và hiệu quả công việc, lập kế hoạch hệ thống và thực hiện theo kế hoạch, biết vận dụng các kinh nghiệm của người khác vào điều kiện cụ thể của mình,...
    Chính vì cần có rất nhiều yếu tố, mỗi người chỉ có một số chứ không thể đầy đủ được nên nếu một người thì chỉ Quản lý hoặc điều hành được một doanhh nghiệp nhỏ mà thôi. Vì vậy nếu kết hợp nhiều người lại, mỗi thành viên sẽ bổ sung cho nhau những cái còn thiếu hoặc còn yếu thì mới làm cho doanh nghiệp phát triển được.

Sửa lần cuối: 22/2/2012
    minioliverFrankfurt thích.
  9. bigfamily

bigfamily Thành viên rất tích cực

Đánh dấu, lúc nào có tgian mình sẽ tham gia.

hung soa thích bài này.
  10. khanhvi84

khanhvi84 Thành viên nổi tiếng

Ý tưởng của mẹ nó rất hay, mình rất muốn tham gia nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu, bản thân mình hiện tại KD cũng thấy chưa thực sự hiệu quả lắm nên rất mong nghe được chia sẻ và các bài học thực tế từ mọi người.

hung soa thích bài này.
  11. ngaoopxinh

ngaoopxinh Mẹ cún con

Mình cũng thích kinh doanh, nhưng kinh nghiệm còn non kém nên lót dép ngồi hóng các bác chia sẻ để học hỏi thêm :)

hung soa thích bài này.
  12. hung soa

Bạn có thể bắt đầu theo cách của mình hoặc các cách khác nhau tùy theo hoàn cảnh cụ thể, nếu bạn KD đang gặp một số khó khăn chưa tìm được hướng giải quyết thì trao đổi đề xuất cùng mọi người tháo gỡ cũng là một cách bạn ạ.

Sửa lần cuối: 2/3/2012
  13. BanhBeoDiMo

BanhBeoDiMo TẤT HQ, BA LỖ,SỊP FOR MEN

Toppic rất bổ ích, đúng là phải có ý tưởng kd hay, nguồn hàng tốt và dám nghĩ dám làm...mới thành công được.

Frankfurthung soa thích.
  14. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Em thuộc diện dám nghĩ mà chưa dám làm nên bây giờ vẫn long đong thế này đây. hì

hung soa thích bài này.
  15. taoquan2012

taoquan2012 Banned

Mọi người nghĩ sao khi mình kinh doanh về mặt hàng sâm hàn quốc,nấm linh chi nhỉ.....? Các mẹ cho ý kiến với nha...

hung soacaubay thích.
  16. caubay

caubay Thành viên tập sự

Cũng hay đó nhưng cái này bán trên mạng hơi khó vì là đồ liên quan tới sức khỏe mà.Các mẹ khác có cách gì tốt không nè ?

hung soa thích bài này.
  17. hung soa

Hãy bắt tay ngay bạn ạ, những người chạy đạt huy chương vàng ở các thế vận hội cũng phải tập đi chập chững khi một tuổi như chúng ta cả thôi, cái khác là họ có những tố chất và sự định hướng đúng + rèn luyện kiên trì và khoa học nữa. Nếu không nhảy xuống hồ thì không bao giờ biết bơi cả, mình cũng đã suy nghĩ như bạn và sau đó thay đổi dân, bây giờ thì vững vàng hơn

18. hung soa

Cùng các bạn
    Chủ Top rất mừng khi điểm lại kết quả từ khi lập Topic (16h30 ngày 15-2-2012) đến thời điểm này (11g 30 ngày 22-2) đã có 513 lượy truy cập (có thể kể cả chủ Top vì chủ top chưa hiểu về cách tính) và có 28/37 bài viết trả lời. Rất cảm ơn các bạn đã quan tâm,. Qua đây tạm đánh giá đây là một vấn đề cần thiết cho nhiều người.
    Qua một số bài trả lời trên Topic và tin nhắn riêng nhận được, thấy một số bạn đang thận trọng thăm dò, một số bạn khiêm tốn và rụt rè, một số nắm bắt ý tưởng của chủ top chưa rõ ràng, hoặc chưa biết cách nêu ý tưởng. Vì vậy trong phần này xin giới thiệu sơ qua mục tiêu và cách xây dưng ý tưởng.
    1- Mục tiêu của chủ top: tạo ra một sân chơi và học tập, trau dồi thêm KTKD, phối kết hợp với nhau, tư vấn cho nhau, cộng tác với nhau nếu có thể, sao cho cuộc sống càng ngày càng vui hơn, càng được cải thiện hơn về mặt thu nhập. các mối quan hệ XH cũng từ đó tăng lên, thuận lợi hơn trong mọi kĩnh vực.
    Sản phẩm ở đây mình muốn nói rộng hơn chứ không phải thuần túy là hàng hóa, mà cả các lĩnh vực dịch vụ, mối quan hệ, ....
    .......

Sửa lần cuối: 2/3/2012
  19. be to

be to Guest

em đánh dấu theo dõi nhé, em thấy ý tưởng cũng hay đấy

hung soa thích bài này.
  20. ngaoopxinh

ngaoopxinh Mẹ cún con

Tớ thấy được đấy, ông bà nội ngoại nhà tớ ai cũng dùng sâm, các bác tớ sống bên HQ lâu lăm nên lúc cũng rất tín nhiệm sâm và nấm linh chi.

hung soa thích bài này.